ดู: 14004|ตอบกลับ: 101

++ เสริมจมูกหลังหู แบบ OPEN กับปากกระจับที่ดีมอร์ รู้สึกดีมากๆเลยคะ !!

[คัดลอกลิงก์]
     สวัสดีเพื่อนๆ ตอนแรกก็คิดอยู่นานว่าจะมารีวิวดีไหมคือเราเป็นคนพูดไม่ค่อยเก่งนะ และไม่อยากเรียกว่ารีวิวอ่ะ เอาเป็นว่าประทับใจและอยากแนะนำให้กับคนที่จะทำศัลยกรรมครั้งแรกเหมือนเราเอาไว้เป็นแนวทาง หรือศึกษาเอาแล้วกันนะคะ เผือคนที่กำลังมองหามองที่จะทำจะได้ดูเอาไว้เป็นตัวเลือกคะ

เริ่มเลยนะคะ เราชื่อ ปอ เราเป็นลูกค้าอยู่ที่ดีมอร์ ซื้อคอร์ส เลเซอร์หนวดไว้นานแล้วแหละ เวลาไปทำหรือหลังทำเสร็จก้จะเห็นลูกค้าเค้ามาตัดไหม รึไม่ก้มาทำสวยกัน เยอะเลยคะ เราเลยลองปรึกษาจมูกดูคะ คืออยากทำแหละอยากสวย55 คุนหมอแนะนำว่าจมูกเราควรทำ ถ้าทำแล้วจะสวยกว่านี้คะ ฮ่าๆตรงดี  แต่ถ้าอยากให้จมูกมันอยู่กับเราตลอดไปแบบไม่ทะลุก็ให้ใช้เป็นกระดูกอ่อนหลังใบหูไปเลยคะ  พอเราฟังตอนแรกมันดูยิ่งใหญ่นะ55น่ากลัว กลัวหูแหว่ง หูไม่เท่ากัน  คิดไปเรื่อยเลยคะ คุนหมอก็อธิบายให้เราฟังว่าทำโดยใช้หลังหูนอกจากจะปลอดภัยแล้ว ไม่มีรอยแผลเป็นนะคะ  ถึงมีก็นิดเดียว ถ้าไม่สังเกตจะไม่เห็นคะ อีกอย่างคุนหมอเอาแค่นิดเดียวคะ เพราะฉะนั้นหูเราไม่แหว่งรึว่าไม่เท่ากันแน่นอนคะ ใช้ชีวิตได้ตามปกติเลยคะ ฮู้ววว ค่อยยังชั่วแอบกลัว  โดยส่วนตัวแล้วเราอยากทำรอบเดียวจบนะไม่อยากต้องมานั่งเสียตังแก้หลายๆรอบ เสียทั้งเงินเสียทั้งเวลา

เราเลยตัดสินใจ เสริมจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูคะ คุนหมอยังบอกอีกว่าการใช้กระดูกอ่อนหลังหูนอกจากจะช่วยเรื่องกันการทะลุแล้วยังสามารถช่วยต่อปลายจมูกให้ยาวขึ้นมาอีกด้วยคะเหมาะสำหรับคนที่อยากได้ปลายโด่งๆพุ่งๆแนะนำเลยคะ  อ๋อลืมบอกไปเราทำแบบโอเพ่นด้วยนะบางคนอาจจะไม่รุ้จักมันคือการทำโดยเปิดฐานจมูกเพื่อตกแต่งปลายจมูกให้ดูเรียวเล็กด้วยนะ  อันนี้คุนหมอบอกมาคะ  อธิบายดีมากเลยคะจากคนที่ไม่รุ้เรื่องศัลยกรรมอธิบายจนเราเข้าใจคะ  เราคิดว่าทำทั้งทีก้ขอให้มันดีไปเลยและอีกอย่างเรามั่นใจในตัวคุนหมอคะคุนหมอเป็นคนพูดตรงๆดีคะ ไม่พูดเว่อร์จนเกินจริง บางที่ที่เราพาเพื่อนไปปรึกษามาพูดแบบถือทรงไรไปทำได้หมด แอบรุ้มานะคะว่าหมอบางที่ที่ทำก็ไม่ได้จบศัลยกรรมตกแต่งโดยตรงคะ  เราขอเลือกเอาที่ปลอดภัยที่สุดคะเพื่อตัวเราเองคะ  

หลังจากปอคุยเสร็จก็ออกมาจองคะ  สรุปว่าปอทำ โอเพ่น+เสริมจมูก+กระดูกอ่อนหลังหูคะตอนนั้นมีโปรอยู55000 คะ ไม่รวมค่ายา  ปอว่าราคามันโอเคเพราะที่อื่นที่เคยสอบถามราคาสูงมากคะ เกือบแสนแหนะ แพงมาก  ระหว่างทำใบจอง ก็มีลูกค้ามาตัดไหม มาทำปากบาง ปากกระจับ  สวยๆทั้งนั้นเลยคะ ดูแล้วอยากทำเหมือนเค้าอีกแต่คิดว่ายังดีกว่าทีละอย่างเก็บกิเลสไว้ในใจรีบกลับๆ  พอเสร็จเรียบร้อยก้กลับมาบ้านคะ  กลับมาก้มาคิดคืออยากทำประกอบกับปอเป็นแฟนเพจดีมอร์คลินิกอยู่แล้วคะก้จะเห็นรีวิว ปากกับจมูกที่นี่ค่อนข้างเยอะคะ มีแต่เคสสวยๆที่นี่เค้าฮอตฮิตติดลมบนเรื่องปากมากเลยคะ  เราก็ติดสินใจเลยคะไหนๆจะเจ็บตัวทั้งทีก้ขอให้มันทีเดียวไปเลยแล้วกัน โทรเข้าคลินิกพร้อมโอนจองเพิ่มทันทีคะ 55  ได้วันทำวันที่1 ก.พ 58 คุณหมอก็แนะนำงดอาหารเสริม พวกวิตามินอะไรพวกนี้คะ เราก็โอเคเพราะปกติเราไม่ทานอยู่แล้วคะ

พอถึงวันทำคลินิกนัด08.30คะ มาเช้าคะมานั่งรอดีกว่าตื่นเต้นคะ 55  พอคุนหมอมาถึงเราก็เข้าไปปรึกษาอีกรอบเพื่อบอกรูปทรงที่อยากได้ก่อนเข้าทำคะ  เราไม่ได้มีรูปทรงในใจรึเอารูปดาราไปเลยคะ กะว่าให้คุนหมอออกแบบให้ล้วนๆเลยคะ  เอาที่คิดว่าเหมาะกับหน้าเราทำออกมาแล้วสวย ที่สุดก้พอคะ 55 พอคุยเสร็จออกมาล้างหน้า กิน ยา บ้วน ปาก เตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัดคะ  แอบกลัวคะเพราะเราไม่เคยทำอะไรมาก่อน เราทำกะคุนหมอโอ๋ อาศยา นะ พูดน้อย น่ารักคะ ดูเหมือนน่าเด้กๆ แต่อายุมากแล้วคะ  พอๆเริ่มๆ เลาะหูก่อนเป็นอันดับแรกคะพอฉีดยาชาเท่านั้นแหละเจ็บจัง ใจเต้นรัวยังกะปืนกล น้ำตาไหลนึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์  อธิษฐานขอให้ออกมาสวยมาดี  สาธุๆ กลัวๆเจ็บๆ ให้ตายเหอะทำไมฉีดยาชามันถึงเจ็บขนาดนี้  คุนหมอเริ่มเลาะเอาหลังหูมาใช้เวลาสักพัก
...ต่อที่เม้นท์นะคะ  ดูรูปหลังทำไป2สัปดาห์ก่อนนะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-17 22:05:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
....ต่อคะ

มาต่อกันที่จมูกเลย จิ้มยาชาอีก  โอ้ยยย  เจ็บจนต้องกัดฟัน55 แต่ก้เจ็บแปปเดียวคะสักพักเริ่มชาแล้วก้ไม่รุ้สึกไรอีกเรย มันชาๆ ตึงๆ หนักๆ  ทุกคนอยู่ในความเงียบ ได้ยินแค่เสียงหมอกับผู้ช่วยและก็ได้ยินเสียงกึกๆพร้อมกับหน้าโยกเบาๆ55 เราก็นอนนิ่งๆคะ  นานมากคะกว่าจะเสร็จจากจมูก เพราะของเราถือป็นเคสใหญ่ทำหลายอย่าง อาจจะนานกว่าชาวบ้านเค้านิดนึง รวบรัดตัดตอน พอเสร็จจากจมูกกินเวลาไปนานเหมือนกันก้มาต่อกันที่ปาก เราทำปากบนอย่างเดียวนะ เพราะปากล่างหมอบอกมันบางและเล็กอยู่แล้วคะ  เราก็โอเค เหมอบอกเดี๋ยวฉีดยาชาเพิ่มนะคะ คิดในใจ  อีกแล้วหรอ  เกลียดอียาชานี่จังมันเจ็บๆปวดๆอ่ะ ตอนฉีดนี่กลั้นหายใจเลยทีเดียวน้ำตาไหลเหมือนเดิม โธ่วววชีวิต  พอยาชาเริ่มออกฤทธิ์  คุนหมอก้ลงมือทำเลยคะเราไม่รุ้สึกอะไรเลยได้ยินแต่เสียง กับกลิ่นไหม้ๆแค่นั้นคะ ทำปากแปปเดียวก้เสร็จคะ  ออกมาจากห้องผ่าตัดวิ่งหากระจกเลยคะส่องดูโอเค กว่าที่คิดคะ ไม่เยินมาก พอรับได้ 55  เจ้าหน้าที่ก้แนะนำเรื่องทานน้ำมะพร้าวสดคะ บอกให้ทานวันละ4-5 ลูกเลยยิ่งดีคะจะทำให้หายเร็วขึ้น  และยุบบวมไวๆคะ  พอกลับบ้านรีบไปซื้อมาตุนไว้ในตู้เย็นเลยคะอย่างน้อยแม้มันจะกินข้าวลำบากก้ยังมีน้ำมะพร้าว ดูดมันเข้าไป55  
กลับบ้านมาปวดหนึบๆคะ ปากกะจมูกไม่ค่อยเท่าไหร่มาปวดตรงหูนี่แระ นอนก้ลำบากพลิกไปพลิกมาก้ไม่ได้กลัวเบี้ยวก้เอียง  ทำได้อย่างเดียวคะ  นั่งพิงกับหัวเตียง ปอนี่นอนกอดน้ำมะพร้าวเลยคะ โดยรวมชอบมากคะ  พอใจคะ สวย ไว้มาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ
โพสต์ 2015-2-17 22:18:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคานี้ยังมีอยู่ไหมอ่ะ .สวยเกินราคามากเราเคยถามที่อื่น85000ทำแค่กระดูกอ่อนหลังหูอย่างเดียว .แทบหงาย รีบออกมาจากคลินิกทันทีเรย .อยากสวยแบบปลอดภัยนะแต่แพงไป๊ .อยากเข้าไปปรึกษามั่งจัง
โพสต์ 2015-2-18 21:06:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากคะ โด่งพุ่งสวยมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-19 20:19:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nabota33 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 22:18
ราคานี้ยังมีอยู่ไหมอ่ะ .สวยเกินราคามากเราเคยถามที่อ ...

เค้าปรึกษาฟรีนะ ลองเข้าไปดูได้ที่คลินิกอะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-19 20:20:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จำเนียร ตอบกลับเมื่อ 2015-2-18 21:06
สวยมากคะ โด่งพุ่งสวยมาก

ค่าาา ส่วนตัวก็ชอบมากๆค่าาา
โพสต์ 2015-2-20 18:49:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกทรงสวยค่ะ ทำได้นานหรือยังค่ะแล้วแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหูใช่ไหมค่ะ
โพสต์ 2015-2-21 21:32:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนเลยนะค่ะ ปากกับจมูกสวยเด่นมาก
โพสต์ 2015-2-24 14:01:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยอ่ะ  ดูเป็นธรรมชาติดี ไม่เว่อร์เกิน
โพสต์ 2015-2-24 16:04:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากเป็นกระจับสวยดีค่ะ ขนาดปิดตานะยังรู้เลยว่าเป็นคนสวย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-25 22:14:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มิ้นศรี ตอบกลับเมื่อ 2015-2-20 18:49
จมูกทรงสวยค่ะ ทำได้นานหรือยังค่ะแล้วแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหูใช่ไหมค่ะ

ใช่ค่าา ใช้หลังหูด้วยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-25 22:14:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
soiikelee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-21 21:32
หน้าเปลี่ยนเลยนะค่ะ ปากกับจมูกสวยเด่นมาก

ขอบคุณค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-25 22:15:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
lida.ja ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 14:01
จมูกสวยอ่ะ  ดูเป็นธรรมชาติดี ไม่เว่อร์เกิน

ใช่ค่าา ชอบสไตล์นี้ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-25 22:15:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
dadazaa ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 16:04
ปากเป็นกระจับสวยดีค่ะ ขนาดปิดตานะยังรู้เลยว่าเป็นคนสวย

แหะๆ  ขอรับคำชมไว้ก่อนนะคะ อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-25 22:17:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาให้ดู ปากกระจับ ที่ทำไปจากดีมอร์ กันล่าสุด 24 วันชัดๆ นะคะ  ชอบมากเลยอะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2015-3-1 16:26:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปล่าสุดนี้สวยมากเลย ถามนิดนึงค่ะว่าราคานี้ยังได้อยู่มั้ยค่ะ  แล้วพอจะมีเบอร์ให้มั้ยค่ะ
โพสต์ 2015-3-3 21:08:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากก็สวย จมูกก็เริ่ดคร้าา
โพสต์ 2015-3-4 22:16:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยงามมาก ทรงสวยทั้งปากทั้งจมูกเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-8 16:20:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
soiikelee ตอบกลับเมื่อ 2015-3-1 16:26
รูปล่าสุดนี้สวยมากเลย ถามนิดนึงค่ะว่าราคานี้ยังได้อยู่มั้ยค่ะ  แล้วพอจะมีเบอร์ให้มั้ยค่ะ

ไม่แน่ใจค่าา มีทั้งเบอร์ มีทั้งไลน์ค่า
เบอร์ 0923413634  
Line ID: dmorclinic

ค่าา พอดีทำกับเค้าหลายอย่าง อิอิ ต้องติดต่อกันบ่อยนิสนึง
โพสต์ 2015-3-11 12:25:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยคร๊สวย ดูเป็นธรรมชาติดี ไม่โด่งเกิน
โพสต์ 2015-3-11 23:55:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบทั้งจมูกและปากเลย สวยๆค่ะ
โพสต์ 2015-3-16 09:22:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยมากเลยอ่ะ ดูเป็นธรรมชาติดี
โพสต์ 2015-3-16 14:16:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยคับ .พุ่งมาก .ชอบทั้งจมูกและปาก ดูแล้วปากไม่ติ่งจนเกินไปคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-18 12:10:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chonporda เมื่อ 2015-3-18 12:12

อัพเดทค่าาา ประมาณ เดือนครึ่ง 45 วัน แว้ววววว.... หลังจากไปเสริมจมูก กระดูกหลังหู และ ทำปากกระจับมาจากที่ ดีมอร์ คลินิก เค้านะ
ปลายจมูกที่เติมกระดูกหลังหูไปยังแดงๆนิด แต่คุณหมอแจ้งไว้ล่วงหน้าแล้วค่ะ ว่าอาจเกิดขึ้นได้ เป็นปกตินะ สบายใจได้

หน้าตรงก่อน

ด้านข้างๆ โชว์สันจมูกงามๆ ชอบมากๆอะ

ไว้แวะมาตอบเพื่อนๆ ทีหลังนะ ไปกินข้าวก่อน

x
โพสต์ 2015-3-19 18:56:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นานมัยค่ะ ตรงปลายจมูกที่มันแดงๆจะหายอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้