ดู: 5272|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] :: REVIEW :: ไหมล็อค ก้างปลา หน้าเรียว โดย คุณหมอลูกหนู

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bomjang เมื่อ 2015-2-16 11:43

วันนี้บ๋อม ขอมาเล่าประสบการณ์พิเศษ สำหรับการร้อยไหมล๊อคก้างปลา ค่ะ

ผู้หญิงทุกคนต้องอยากสวย และดูดีที่สุด เป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องดูแลหุ่นตัวเองให้ เป๊ะอยู่ตลอดเวลา แต่ไม่ใช่แค่ดูแลหุ่นอย่างเดียวนะคะ  เรื่องหน้าก็สำคัญไม่แพ้กันเลยค่ะ แหม!!! แต่ถ้าอยากจะให้สวยเป๊ะทุกมุม ทุกองศานั้น ก็คงต้องพึ่งคุณหมอบ้างอะไรบ้างจริงมั้ยคะ  แต่ก็คงไม่ถึงกับต้องผ่าตัดนะคะ แค่ฉีดนู้นนิดเติมนี่หน่อย ก็โอเคแล้วคะ  ว่าแล้วบ๋อมก็มีเรื่องที่อยากจะมาแชร์ประสบการณ์เล่าให้เพื่อนๆค่ะ  โดยส่วนตัวแล้วบ๋อมไม่ค่อยมั่นใจเวลาถ่ายรูปหน้าตรงสักเท่าไหร่ เพราะคิดว่าหน้าตัวเองดูบานๆ  แล้วต้องเจอกล้องอยู่ตลอดเวลา ยิ่งทำให้เราไม่มั่นใจเข้าไปใหญ่เลยคะ

บ๋อมก็ได้เลือก ที่จะไปร้อยไหมที่คลินิกแห่งหนึ่ง เพื่อที่จะให้หน้าเราดูเรียวและกระชับมากขึ้น  โดยการร้อยไหมในครั้งนี้เป็นการร้อยไหมล็อคก้างปลา + ไหมเสต็มเซลล์ เพื่อปรับหน้าเราให้เรียวเล็กค่ะ (ไหนๆก็เลือกจะทำแล้วขอแบบจัดเต็มไปเลยค่ะ) เพื่อนอาจจะสงสัยใช่ไหมคะว่าไหมล็อคก้างปลานั้นคืออะไร ตอนแรกบ๋อมก็งงๆ เหมือนกันคะ แต่พอได้เข้าไปที่ Marvelous Clinic  ได้พูดคุยกับคุณหมอลูกหนูโดยตรงก็เข้าใจขึ้นเยอะเลย คุณหมออธิบายให้ฟังว่า ไหมล็อคก้างปลา จะเป็นการ้อยไหมขั้นสูง ซึ่งช่วยยกกระชับได้ทันที สามารถทำได้หลายบริเวณ เช่น บริเวณมุมปากตก ร่องแก้มลึก ปรับยกหน้าเรียวอะไรประมาณนี้ค่ะ  และที่สำคัญที่สุดคือ การร้อยไหมล็อคก้างปลาจะคงอยู่ได้ถึง 5-8 ปี เลยนะคะ แบบว่าคุ้มมากๆ  แถมคุณหมอลูกหนูยังบอกอีกว่า ตอนทำไม่เจ็บอีกด้วย :) (ชอบตรงที่สวย ไม่เจ็บนี่ละค่ะ)

ว่าแล้วก็จัดไปคะ  จะรอช้าอยู่ใย   ระหว่างทายาชา บ๋อมเก็บรูปมาฝากเพื่อนด้วยค่ะ ระหว่างทายาชาก่อนร้อยไหมค่ะ

และนี่คือช่วงที่สำคัญที่สุด คือช่วงที่คุณหมอลูกหนูทำการใส่ไหมล็อคก้างปลานั้นเองค่ะ (ตื่นเต้นจัง) ระหว่างการร้อยไม่รู้สึกเลยค่ะ ว่าเจ็บแต่ก็พอรู้ว่ามีอะไรผ่านผิวเราแต่มันไม่เจ็บนะคะ คุณหมอใจดี เติมยาชาให้เยอะ

ในรูป ที่มีเส้นๆ เหนือหูขึ้นไป คือ ไหมล็อคก้างปลานะคะ ในส่วนที่เกินออกมานี้ คุณหมอจะมีไว้เพื่อดึงปรับให้หน้าเรายกขึ้นได้ค่ะ  นี่ละค่ะ...จุดที่ทำให้หน้าเรียวเยอะ ก็อยู่ที่การดึงปรับไหมของคุณหมอเลยค่ะ ถ้าเราอยากให้เรียวมากๆ หน้ายกมากๆ ก็ให้คุณหมอปรับให้เยอะๆตามที่ชอบเลยได้เลยค่ะ คุณหมอใจดี รีเควสแบบที่เราต้องการได้เต็มที่ค่ะ แต่สำหรับบ๋อม ยกขึ้นแค่นี้ก็โอเคแล้วค่ะ เพราะว่าไม่อยากให้มันเป็นแก้มส้มเยอะตรงโหนกค่ะ

และนี่...คือผลที่ออกมาค่ะ หลังทำทันที ก็เห็นกรอบหน้าชัดมาก ชอบมากๆ  เป็นรูปหลังจากร้อยไหมเสร็จทันทีค่ะ ไม่บวมหรือช้ำเลย

ส่วนนี่จะเป็นการอัพเดท หลังจากที่ร้อยไหมไปได้เพียง 1 สัปดาห์ ผลก็ออกมาเป็นอย่างที่เห็นนี่แหละค่ะ

สำหรับบ๋อม คิดว่าการทำครั้งนี้คุ้มค่ามากค่ะ ได้ครบทั้งผิวหน้าเต่งตึงขึ้น หน้าเรียว และ มีมิติ (ไม่ได้คิดไปเองนะคะ มีเพื่อนๆ และทีมงานช่างกล้อง ทักกันเยอะเลย ว่าทำอะไรหน้าสวยขึ้น ถ่ายรูปง่ายขึ้น) อดอมยิ้มไม่ได้เลยค่ะ กับผลลัพธ์ที่ได้

เกิดเป็นผู้หญิง อย่าหยุดสวยค่ะ ..... เพราะผู้ชายจะสวยกว่า (ขำๆนะคะ)

ครั้งหน้า มีโอกาสได้ไปอัพความงามอะไรเพิ่มเติม จะมาเล่าให้เพื่อนฟังอีกนะคะ
ก้างปลาโดนไปกี่เส้นคะ
สวยมากค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ สนใจค่ะ
จขกท สวยยยย จมูกสวยมากเลยค่ะ
เท่าไหร่ค่ะ สวยมากเลยค่ะ

สวยมากค่ะ คางแหลมมากเลย > ___ <
น่ารักอยู่แล้ว ยิ่งทำยิ่งน่ารักอ่ะ
ร้อยไปทั้งหมดกี่เส่นคะเนี่ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้