ดู: 10031|ตอบกลับ: 18

[เสริมจมูก] ขอระบายกับ BB you clinic หน่อยครับ แย่มากๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bebyforck เมื่อ 2015-2-16 03:05

สืบเนื่องมาจาก 21-09-2014

พอดีมีโอกาศได้ดูรีวิวของ หมอ ชัยรัตร BB you เห็ฯแล้ว สวยเนียน เป็นธรรมชาติดี เลยตัดสินใจไปทำกับคุณหมอ
ตอนนี้ ผ่านมาได้ 1เดือน กับ 1อาทิตย แล้วครับ แค่ดูๆแล้ว จมูกเหมือนจะเอียงซ้าย เลยอยากให้พี่ๆ รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ
ว่าผมควรจะทำอย่างไรดี ไปพบหมอแล้ว คุณหมอให้กลับบ้านมา แล้วใช้มือดัด แล้วอีก1เดือนมาพบใหม่

สืบเนืองมาจาก 31-01-2015

สวัสดดีครับ หายไปนาน ไม่นึกว่าจะมีคนติดตามเยอะขนาดนี้

ไหนๆ ก็ ไหนๆละ มาอัพรูปให้ดูกันครับ

อายุได้ 5เดือน กับอีก 17วัน

รูปสุดท้ายนี้เห็นเลยชัดเลยครับว่าเบี้ยวซ้าย

"สรุป"
แล้ว ก็เบี้ยวครับ เบี้ยวซ้าย และเหมือนว่า ต้นโคนจะเบี้ยวซ้ายเหมือนกันด้วยครับ และปลายจมูกก็ดู งุ่มๆ

และก็ตรงช้วงต้นโคน ผมว่ามันใหญ่ๆ หลอกตาไป ยังไม่เนียน ด้วยครับ

ตอนแรกก็กะว่า ไม่เป็นไรมั้ง ถ้าไม่สังเกตุจริงๆคงไม่เห็น

หลังๆนี่เริ่มมีคนทักละครับ ทำให้ขาดความมั่นใจไปมาก

เดี๋ยววันเสาร์นี้จะเข้าไปคุยกับคุณหมอครับ ว่าจะได้เรื่องอย่างไร และจะมาระบายให้ฟังน่ะครับ

ตอนนี้ เมื่อ วันศุกร์ ที่ 13-02-2015

10965482_762577540498815_105637253_n (1).jpg
โพสต์ 2015-10-10 00:11:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งทำจมูกมาได้ 7 วัน กับหมอชัยรัตน์มาค่ะ ที่บีบีคลินิก จมูกเบี้ยวมากทางซ้าย ทีแรกนึกว่าคิดไปเอง แต่เพื่อนๆที่ทำงานบอกว่าเบี้ยวจริงๆ กังวล กลุ้มมาก และทำแล้วเหมือนไม่ได้ทำ โด่งตรงหว่างคิ้วนิดนึง 20000บาท บอกทรงที่ต้องการ เอารูปให้หมอดูด้วย สรูปเหมือนเดิม เบี้ยวด้วย กลุ้มใจมาก พรุ่งนี้หมอนัด ไม่รู้จะยังไง เสียความรู้สึกด้วย เข้าใจหัวอกเจ้าของกระทู้ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-16 02:44:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bebyforck เมื่อ 2015-2-16 03:03

สถานะ ล่าสุด เมื่อ 13-02-2015

ขอระบายหน่อยครับ!!!

ผมเข้าไปคุยกับผู้ช่วยหมอ (มีคิวนัดวันเสาร์ แต่เค้าเรียกให้มาวันศุกร์ ก็คือ พี่แกเรียกคิวผิด)
แต่ผมก็รีบบึ่งรถไป ให้ทันก่อนหมอกลับ เพราะพี่เค้าบอกว่า หมอกลับ 4โมงเย็น
พอไปถึง ผู้ช่วยหมอก็ดูคิวให้ และก็บอกว่า น้องนัดวันเสาร์ไม่ใช่หรอค่ะ ผมก็อ่าว แล้วโทรตามทำไมละครับ -*-
อะไม่เป็นไร งั้นปรึกษาเกิ่นๆ ไว้ก่อนละกันครับ อย่างแรกเลย ผมบอกว่าจมูกผมเบี้ยว ทั้งโคนบน และปลาย
พี่เค้าก็จับๆดู แล้วก็บอกว่า มันปกติดีแล้ว ไม่ได้เบี้ยว ผมก็คิดในใจ ไม่เบี้ยวแล้ว..ผม(ตู)..จะมาแก้ทำไมให้เสียเวลาว่ะ
แก้ก็ต้องนอนพักฝื้น ทำไรไม่ได้เป็นอาทิตย งานการก็ต้องหยุดเป็นอาทิตยเพราะกลัวจมูกเบี้ยว อ่าๆ..ฟังต่อ
ผมก็ยืนยัน นอนยันอยู่อย่างนั้นแหละ ว่าดูยังไงก็เบี้ยว หันซ้ายหันขวา หน้าตานี่คนละคนกันเลย
พี่แกเริ่มถอนหายใจละ ตานี้พี่แกยิงหลักการใส่ผมเลย คนเราโครงสร้างหน้าไม่เท่ากันน่ะค่ะ
สังเกตุไหมค่ะ โหนกแก้มข้างซ้ายกับข้างขวา ไม่เท่ากัน คางไม่เท่ากัน ผมก็สตั้นเลยล่ะครับ

คิดในใจ เฮ้ย!!...ไอหลักการนี้อะ เด็กๆมันยังรู้เลย แขนไม่เท่ากัน ขาไม่เท่ากัน โครงสร้างซ้ายขวาไม่เท่ากัน
ทุกคนบนโลกนี้ เป็นเหมือนกันหมดอยู่แล้วล่ะ เฮ้อ....อ่าๆฟังต่อ
ส่วนตรงนี้ล่ะค่ะคือเห็นผลที่ทำให้จมูกเอี้ยงซึ่งเราทำตามบนโครงหน้าค่ะ ถึงทำถึงแก้ยังไงก็เบี้ยว

อ้าว!!! ผมคิดในใจอีกละ เฮ้ย....ทำไมไม่บอกผม(ตู) ตั่งแต่แรกว่ะว่า ทำยังไงก็เบี้ยว ถ้าทำแล้วเบี้ยว
ถ้ารู้แบบนี้ ผมไม่ทำตั่งแต่แรกละ ขออยู่แบบจมูกไม่โด่งแต่ดูไม่เบี้ยว ดีกว่าจมูกโด่งแต่เบี้ยวเอียงยังดีกว่า
และก็น่ะ ผมว่ามันเป็นข้ออ้างของการปัดความรับผิดชอบมากว่า เพราะอย่างที่ผมเข้าใจอะน่ะ
โครงหน้าคนเราอะครับ บนโลกที่ ทุกคน ซ้ายขวามันไม่เท่ากันอยู่แล้ว แต่ซิลิโคนอะ มันสามารถเหลา
เพิ่ม เสริม แต่ง ทรงได้อยู่แล้ว มันไม่ได้ตายตัว ไม่จำเป็นว่าทำมาจะต้อง ตรงเป๊ะ ขนาดต้องเอาไม้บรรณทัด หรือ ตลับเมตร
มาวัด มาทาบ ให้ได้ตรง เหมือนเอา ท่อ พีวีซี มาวางอยู่บนหน้า ก็ได้ครับ ขอแค่ ซ้ายขวา มองแล้วดูเหมือนกัน ก็พอ
และก็ ผมก็ศึกษาอยู่ประมาณเกือบ 2 ปี กว่าจะทำ ไม่ใช่สุ่มสี่สุ่มห้า เดินเข้าไปทำเลย มีหมอตั่งหลายสถานที่
หลายสาขา หลายร้าน ทำออกมา ก็หลายคน ที่ไม่มีปัญหา ทรงธรรมชาติบ้าง โด่งเวอร์ โด่งหลอกตาบ้าง
ไม่เห็นจะเบี้ยวเลยครับ ออกมา สวย หล่อ บางคนนี่ หน้าตาพื้นฐานเดิมนี่แบบว่า ดูไม่ได้เลย
บางคนนี่ไม่มีหู นี่ผมนึกว่าหายใจทางเหงือก แต่พอไปทำออกมานี่ โอ่โห โคตะระหล่อ โคตะระนางฟ้าเลยละครับ

ผมว่าเคสแบบนี้หน้าจะยากกว่าน่ะครับ ของผมนี่โครงหน้า แบบ ธรรมดา ผมว่าไม่ได้แย่เลวร้ายอะไรเลย
ฐานเดิม ดั่งผมก็พอมี แต่ไม่ได้โด่งมากมาย เคสแบบผมหน้าจะง่ายกว่า กลับมีปัญหาซะงั้น
โด่ง ก็ไม่ได้โด่งกว่าเดิมมากเท่าไหร่ แต่อันนี้ไม่เป็นไร เพราะผมบอกไปว่า ขอแบบธรรมชาติ
แต่คุณหมอก็จัดมาซะ โด่งกว่าเดิมนิดนึง และก็โคนดั่งดูกว้างขึ้น แค่นั้น ปลายจมูกก็ดู งุ่มๆ อย่างกะสมเสร็จ!!
เนื้อจมูกก็เหลือเยอะแยะน่ะครับ ไม่ใช่จะมีน้อย เฮ้อ...

อ่าพอตานี้ ผมลองเกิ่นๆถามว่า ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ
พี่แกก็บอกว่า ถ้าแก้เสียเงิน 5,000.- ราคานี้คือแก้แบบไม่เปลี่ยนซิลิโคน
ถ้าแบบที่ผมเข้าใจก็คือ แงะของเดิมเอามาเหลาใหม่ และก็ยัดกลับ
แต่ถ้าเปลี่ยนซิลิโคน ลด 50เปอร์เซ็นจากราคาเต็ม
ก็เท่ากับกว่า แก้เสียเงิน โอโห่ ผมนี่อึ้งไปเลยครับ เห็นที่อื่นนี่อย่างน้อย ก็แก้ให้ฟรี 1ครั้ง
แต่นี้ไม่เลยครับ แถมคิดค่ายาต่างหาก
และก็ ทิ้งท้ายไว้ให้ผมด้วยว่า ยังไงก็รอพบหมอก่อนก็ได้ แต่พี่ว่ายังไง คุณหมอก็คงคิดแบบพี่แหละ ไม่ต่างกันหรอก
โอเครครับ ผมจะได้ไม่ต้องเสียเวลารอพบ แค่นี้ผมก็ทราบซึ้งกินใจละ....
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-16 02:44:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bebyforck เมื่อ 2015-2-16 02:54

สรุปแล้ว ผมไม่แก้ครับ ถ้าแก้เสียตัง ขอที่ใหม่ดีกว่า ที่นี่ไม่เอาแล้วครับ เข็ด!!!
และก็อีกนิสนึงครับ ผมละบอกตรงๆเลยครับว่า
เป็นสถานที่ๆ เข้าไปแล้ว อึดอัดมาก เข้าไปนี่ เหมือนกับว่า เค้ามีคำตอบไว้รอคุณอยู่แล้ว(ถ้าเขาพลาด)
ซึ่งถ้าคุณไปเถียงกับเค้า ยังไงก็เถียงไม่ขึ้นหรอกครับ พนักงานในนั้นคอยมาช่วยเสริมพี่แกตลอด
ผมบอกว่า ดูยังไงก็เบี้ยว พี่ผู้ช่วยบอกไม่เบี้ยวหลอก ถึงเบี้ยว ก็นิดเดียว มาละพนักงาน ช่ายๆ ไม่เบี้ยวๆ
อารมณ์ตอนนั้นแบบ อ่าๆ ครับๆ อ่าๆ ครับๆ อยากกลับบ้านลูกเดียว ถามไรไป ปัดตอบหมด มีตัวช่วยอีก
แสดงความเห็นไรไม่ได้เลย เฮ้อ...

ถ้าตรงไหน ใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ ต้องของอภัยไว้ด้วยน่ะครับ แต่มันโมโห และอึดอัด เสียความรู้สึกจริงๆ ณ ตอนนั้น
และก็อยากจะบอกเพื่อนๆ ที่กำลังคิดจะทำด้วยครับว่า ศึกษาให้ดีๆ ดูให้เยอะๆ ดูที่ความน่าเชื่อถือได้
ไม่ใช่ว่า รีวิว สวยหล่อ ทั้งนั้น จะดีเสมอไป บางคนก็หน้าม้ามาอวยกันก็มีครับ บางคนก็ได้โปรโมชั่น
ฉลองร้านเปิดใหม่ทำฟรี ทำดีตอนโฆษณา แต่พอลูกค้าละ จ่ายตังจบ พอ
โพสต์ 2015-2-16 13:51:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะ
โพสต์ 2015-2-18 21:09:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณ bebyforck พี่แอดมิน บีบี คลินิกเองค่ะ ทางสำนักงานใหญ่ บีบี ได้เห็นกระทู้ที่ตั้ง เข้าใจคุณลูกค้าเป็นอย่างยิ่ง ไม่ทราบว่า ณ ขณะนี้คุณลูกค้าสนใจแก้จมูกหรือเปล่าคะ รบกวนติดต่อพี่แอดมินโดยตรงได้เลยค่ะ พี่ชื่อ อุ้ย 0903735966 จะดำเนินการให้ค่ะ และต้องขอโทษที่บริการทางสาขาอาจจะมีความบกพร่อง ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

Admin BB Clinic Center
โพสต์ 2015-10-15 15:14:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bebyforck ตอบกลับเมื่อ 2015-2-16 02:44
สรุปแล้ว ผมไม่แก้ครับ ถ้าแก้เสียตัง ขอที่ใหม่ดีกว่า  ...

ช่วงนี้ในเวป รู้สึกมีคนมาอวย มาดันกระทู้ หลายอยู่น้าาาา
ขึ้นclinic เดียวกันเป็นหน้าเลย
โพสต์ 2015-10-16 13:09:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีครับมาแชร์กันจะได้รู้และระวังมากขึ้น ไม่ใช่อวยกันไป
โพสต์ 2015-10-18 19:03:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โดนตามากะหมอชัยรัตน์ไม่เท่ากันทำมา6เดือนและ
โพสต์ 2015-10-20 12:19:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โพสต์ 2015-10-20 13:23:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แปลกใจไม๊ครับเวลาเกิดการผิดพลาดไม่เคยเลยที่หมอเจ้าของไข้จะแอ่นอกรับผิดชอบลย
เหมือนกับว่า ชั้นทำแล้วก็แล้วกัน กรรมของคนไข้จริงๆ
โพสต์ 2015-10-20 13:23:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แปลกใจไม๊ครับเวลาเกิดการผิดพลาดไม่เคยเลยที่หมอเจ้าของไข้จะแอ่นอกรับผิดชอบลย
เหมือนกับว่า ชั้นทำแล้วก็แล้วกัน กรรมของคนไข้จริงๆ
โพสต์ 2015-10-20 13:41:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำตามาทำเสร็จไม่เคยตามไปตรวจหมอก็ไม่ค่อยเข้าทำมาตาไม่เท่ากันนี่กำลังใจเย็นรอก่อนจะครบ6เดือนและ
โพสต์ 2015-10-20 16:12:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีค่ะ กำลังคิดอยากทำจมูกพอดี ดูรีวิวเยอะมากแต่ละที ทีนี้จะได้ตัดตัวเลือกนี้ทิ้งไปก่อนได้เลย ขอบคุณพี่จขกท.ที่มาแบ่งปันนะคะ
โพสต์ 2015-10-29 21:29:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สรุปทางคลินิคแก้ให้หรือยังครับ ไหนบอกเป็นคุณหมอมือหนึ่งของคลินิก
โพสต์ 2015-10-30 07:35:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืมๆๆ เข้ามาเก็บข้อมูล
โพสต์ 2015-11-1 13:12:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สั้นๆคำเดียว "แย่"
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้