ดู: 7513|ตอบกลับ: 22

[เสริมจมูก] รีวิว จมูก หมอชัชวาล ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า นี่เป็นกระทู้แรกเลยค่ะ อาจจะมารีวิว จมูกที่ไปทำมาค่าว่าเป็นยังไงบ้าง ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า เราค่อนข้างศึกษาเยอะมาก ใช้เวลาดูหลายเดือนเลย อ่านจากในดั้งโด่งและถามจากพี่ๆที่มีความรู้ จนสุดท้ายก็ตัดสินใจเลือก ทำของเมดเมติก บาย เมโกะ ค่ะ เพราะด้วยชื่อเสียงที่ดี น่าเชื่อถือ คุณหมอดูใจดีมาก(อ่านจากหลายๆวิว) และที่สำคัญคือค่อนข้างชอบทรงที่คุณหมอชัชวาลทำนะคะ เพราะคุณหมอชัชวาลจะเน้นทำจมูกแนวหวานๆไม่พุ่งมาก ธรรมชาติ แต่ของเราคุณหมอเลือกทำแกนใหญ่ให้นะคะ (แต่ก็โอเคค่ะ คือ ดูจมูกไม่ได้เล็กลงมาก เพราะจริงๆเราก็กลัวเรื่องโหวเฮ้งด้วยแหละค่ะ เพราะเค้าบอกว่า จมูกแกนใหญ่โหวเฮ้งจะรวย 555+) แต่ก่อนอื่ืนต้องขออธิบายก่อนนะคะว่า ก่อนที่เราจะทำจมูกเราต้องพิจารณาอะไรบ้าง

1. ธรรมชาติของจมูกของตัวเอง บอกเลยค่ะ ว่าจมูกธรรมชาติเราทรงไม่สวยมาก เป็นลูกชมพู ใหญ่ ปีกบาน แถมแกนเบี้ยวตั้งแต่แรกอีกตะหาก ไปหาหมอมาหลายๆที่แล้ว มีหมอ 2 ใน 3 ที่ทักว่า แกนเราเบี้ยวนะ เคยประสบอุบัติเหตุไรรึเปล่า เราก็บอกว่า ไม่เคย ตอนแรกบอกตรงๆค่ะ ว่าจิตตกมาก หมอบอกว่า รับได้ไหมถ้า ทำออกมาแล้วมันจะดูเอียงซ้ายนิดนึง เราไปหาหมอคนแรกบอกเลยค่ะว่า เกือบถอดใจเหมือนกันค่ะ แต่พอไปถามรุ่นพี่ที่เขาเคยทำแล้วก็เป็นผู้ชำนาญทางด้านศัลยกรรมเขาก็บอกว่า ธรรมชาติของคนเราเป็นไปได้อยู่แล้วที่จะไม่เพอเฟ็ตของเขาหมอก็บอกว่า แกนจมูกเอียงเหมือนกัน ไอ้เราก็เริ่มเข้าใจค่ะ ว่า เอาจริงๆคนส่วนใหญ่จำนวนไม่น้อยนะคะ ที่แกนจมูกเบี้ยวแต่แรก ถ้าเราทำให้มันพุ่งโด่งออกมา ไม่ว่าจะทำกับหมอที่เก่งขนาดไหน หรือว่า ราคาสูงเปนล้าน เราก็ไม่สามารถปรับแกนจมูกตัวเองได้ แต่อาจจะขอคุณหมอให้เหลาซิลิโคนให้ดูไม่เอียงที่สุดค่ะ สรุปคือเราก็สู้ คิดว่า ตามไหนก็ตามนั้น มาไกลถึงขนาดนี้แล้ว สัปดาห์ต่อมาก็เข้าไปหาหมอชัชเลยค่ะ บอกเขาว่า จะทำกับหมอชัชวาล พอดีมีคิวช่วงต้นเดือนธันวาพอดี เราก็เลย นัดทำเลยค่ะ ตื่นเต้นสุดๆเลย
2. รูปหน้าของตัวเอง ต้องขอบอกก่อนนะคะว่า จริงๆราคาที่ทำจมูกไม่ได้วัดว่า ใครจะทำออกมาสวยกว่ากัน จริงอยู่ว่ามีผลบางส่วน แต่เราก็เคยเหนบ่อยๆที่เพื่อนบางคนทำจมูกราคาแค่หมื่นต้นๆแต่ก็ออกมาสวย หรือบางคนทำออกมาเป็นแสน ก็ยังดูเฉยๆ สรุปแล้วหมอก็บอกว่า มันก็ขึ้นอยู่กับโครงหน้าคนด้วยว่า รับกับทรงจมูกที่ทำไหม ดังนั้นตอนจะทำอย่าเอาแต่แบบที่ใจอยากทำนะคะ ขอคำแนะนำจากคุณหมอด้วยว่า หน้าทรงแบบเรามันได้ขนาดไหนบ้าง อย่างเราตอนแรกขอคุณหมอเลยว่า ขอแกนเล็ก พุ่งๆ งอนๆเหมือนทรงออมสุชาร์ แต่คุณหมอก็บอกว่า โครงหน้าเราใหญ่ มีกรามใหญ่และเหลี่ยม ดาราคนนั้นเขาคางยาวงอน เขาทำออกมาเลยรับกับหน้าเขา เราก็เลยตัดสินใจบอกหมอว่า งั้นเอาแบบที่หมอคิดว่าเข้ากับหน้าเรา แต่เราก็ขอเค้าว่า ขอตกแต่งปลายนะคะ เอาให้ดูจมูกเล็กลงเพราะไม่อยากเป็นจมูกชมพู่แล้ว

ต่อจากนี้ไปจะเป็นรีวิวก่อนทำและหลังทำนะคะ ตลอดระยะเวลาครบ 2 เดือนเต็มค่าา เป็นแบบไหนมาดูกันค่า

ก่อนทำ

วันที่1

วันที่2

วันที่5

วันที่ 8 ตัดไหม

วันที่ 15

1 เดือนหลังจากทำ

ภาพโดยรวมคือว่า พึงพอใจมากค่ะ ถึงแม้ช่วงแรกๆตอนที่ยังบวมจะกังวลใจมาก ยอมรับว่าเครียดมากค่ะ กลัวทำออกมาไม่สวย กลัวดูไม่เป็นธรรมชาติ แต่พอผ่านมาสองเดือนเริ่มรู้สึกดีมากค่ะ เพราะถ้าคนที่ไม่รู้จักเรามาก่อนแทบไม่มีใครรู้เลยว่า เราไปทำจมูกมา มันไม่ได้ออกมาสวยเป๊ะมาก ดูเป็นธรรมชาติ ถือว่าสมราคาค่า

ค่าเสียหายทั้งหมดของเรา 35,000 บาทค่ะ
โพสต์ 2015-2-13 15:20:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยคะ พูดตรงมากด้วย ปรมมือ 3 ทีค่ะ
โพสต์ 2015-2-13 15:46:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยครับ ผมก็ชอบแนวคุณหมอเหมือนกัน

ว่าจะไปเสริมกับคุณหมอ ก่อนหน้านี้เคยตัดปีก แต่ไมไ่ด้เสริมเพราะกลัวเรื่องเล่นกีฬา แต่หมอก็บอกว่าเสริมได้

ตอนนี้รอเงินกับเวลาก่อน
โพสต์ 2015-2-13 18:51:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจริงๆ ดีใจด้วยนะคะ

โพสต์ 2015-2-17 17:07:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นเลย
โพสต์ 2015-2-18 11:44:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
35000นี่เสริมอย่างเดียวหรอค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-24 11:41:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pangpang26 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-18 11:44
35000นี่เสริมอย่างเดียวหรอค่ะ

เสริม ตัดปีก ตกแต่งปลาย เหลาฮั้้้มค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-24 11:41:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริม ตัดปีก ตกแต่งปลาย เหลาฮั้้้มค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-24 11:41:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2015-6-11 02:37:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซิลิโคน คุณหมอเหลาเคสต่อเคสรึเปล่าคะ
โพสต์ 2015-7-16 18:18:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนๆท่านไหนสนใจเข้ากลุ่มไลน์ แชร์ประสบการณ์การทำศัลยกรรมตกแต่ง ทางคลินิคเมดเมติก บายเมโกะบ้างค่ะ
ถ้ามีกลุ่มไลน์แล้ว รบกวนลากเราเข้ากลุ่มด้วยคนค่ะ  ID : koong.kannika ถ้ายังไม่มีใครมีแอดมาโลดเรามาตั้งกลุ่มแชร์ประสบการณ์กันค่ะ
เพื่อเป็นทางเลือกให้กับคนที่ยังรังเลยุจร้า

รบกวนเจ้าของกระทู้แอดมาด้วยนะค่ะ มารีวิวเม้ามอยกันในกลุ่มจร้า
โพสต์ 2017-5-21 14:01:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Koong1234 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-16 18:18
เพื่อนๆท่านไหนสนใจเข้ากลุ่มไลน์ แชร์ประสบการณ์การท ...

กลุ่มยังมีอยู่ไหนค่ะ ลากเราเข้าด้วยสิ eiwzaiyaa ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้