ดู: 2539|ตอบกลับ: 10

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก8ปีล่ะคะ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นสมาชิกใหม่นะคะ อยากมาเล่าถึงประสบการณ์และปัญหาบ้างส่วนจ้า

เราทำศัลยกรรมจมูก3 ครั้ง หน้าอก 1 ครั้งคะ

จมูกครั้งแรกสวยเกาหลีมากแต่พอหลัง5 เดือนไปมันแหลมและเกือบทะลุเลยเปลี่ยนคะ
ครั้งที่2-3 ทำกับหมอดังโอขึ้นคะ

เสริมหน้าอกเราทำมาที่โรงพยาบาลดังแถวจรัญกับหัวหน้าแผนกศัลยกรรม. ตอนนี้ครบ8 ปีล่ะคะ

อยากบอกว่าตอนแรกทำมาไม่รู้เลยว่าใส่มาขนาดเท่าไร ยี่ห้ออะไร หมอไม่ได้แจ้งเลยคะจนกระทั้งเมื่อสองอาทิตก่อนเข้าไปหาหมอเลยถามที่หน้าประวัติเอาคะ. ก็คือหมอใส่ให้มา 200 cc. บนกล้ามเนื้อ ของฝรั่งเศลแผลใต้รักแร้คะ.  ปัญหาที่พบตอนช่วงแรกๆเลยคือ หน้าอกต่ำคะทำให้ดูคล้อยมากและเเล็กมากเลยทุกวันนี้ยังต้องใส่ฟองน้ำอ่ะคะ. ทำแล้วดูไม่มีเนินอก แต่ที่สำคัญคือ มันกระทบกับเส้นประสาทเรา ความรู้สึกหายไปคะ. สัมผัสไม่รู้สึกเลย.แต่ตอนนี้พอรู้สึกบ้างแล้วคะ. แต่ต้องบีบแรงๆนะคะถึงจะรู้สึก เคยกลับไปบอกหมอ..... หมอก็พูดแบบขอไปที และบีบหัวนมเราแรงมากกกกกจนเราร้องโอ๊ย......แล้วหมอก็พูดว่า. นี่ไงก็รู้สึกนี่.    ทำให้เรารู้สึกแย่กับหมอจัง

สรุปเราเสียความรู้สึกไวของหัวนมไปคะ ถ้าแบบเอานิ้วมาเขี่ยเล่นไม่รู้สึกเลยนะ เส้ามากเลย

มีข้อดีอย่างเด่วตอนนี้คือ หน้าอกเรานิ่มมากคะ ทั้งๆที่ไม่ค่อยได้นวด. อ่อ อีกอย่างนึงแผลสวยคะ

ตอนนี้อยากทำใหม่คะ แต่คงไม่กลับไปหมอเดิมเพราะไปมาแล้วราคาเหมือนทำใหม่และบอกเราว่าต้องผ่าใต้ราวนม ซึ่งเท่ากับเราต้องมีแผลเพิ่มอีกจุด และหมอจะให้เราใส่หยดน้ำ345 คะ ซึ่งเราไม่อยากได้อ่ะเพราะอกเดิมเราต่ำอยู่แล้ว หากเอาหยดน้ำมาทรงมันก็จะทำให้เราดูคล้อยไปอีกและเราคิดว่าเด่วแก่อกมันก็จะยิ่งคล้อยไปอีก เราเลยไม่เอาหมอนี้ล่ะคะ

ไปหาหมอเทพแล้ว หมอให้ผ่าที่รอยเดิมจ้า ราคา60,000 ขนาด 400 เลยอ่า. แต่เรากัวเรื่องลูกค้าแกเยอะแกจะทำแบบรีบๆแล้วปัญหาจะเยอะน่ะสิ

ไปหาหมอธีมาคะ หมอให้ ใต้กล้ามเนื้อ 400คะ ค่าทำ 1แสนบาท.

ว่าจะไปหาหมอที่รามาอีกที่นึงคะ. คงต้องหาข้อมูลเยอะหน่อยคะ ก่อนทำครั้งนี้

อย่างไรใครจะทำ หาข้อมูลเยอะๆนะคะ
โพสต์ 2015-2-11 11:17:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมหมอธีร์ แพงจัง หรือเป็นเคสแก้ค่ะ
โพสต์ 2015-2-11 13:05:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นั่นสิคะ ทำไมหมอธีแพงจัง
โพสต์ 2015-2-11 13:05:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังเหลือหมอพีระ อีกคนนึงนะ
โพสต์ 2015-2-12 17:03:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราพึ่งไปแก้กะหมอเทพมาเมื่อเช้าค่ะ ถ้าเป็นยังไงจะอัพเดทให้ดูนะคะ
โพสต์ 2015-3-4 14:01:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คลินิกด๊อกเตอร์รัชโยธิน ลองโทรเข้าไปปรึกษาสิค่ะ อ.หมอเค้าทำได้หลายวิธีนะค่ะ
02-9397513 ปรึกษาฟรีด้วยค่ะ
โพสต์ 2015-8-5 16:29:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บีทำกับหมอเทพคะ วอคอินเข้าไปไม่ได้จองคิว
รอคิวจองทำเสด ได้ผ่าต่อ ประมาณ บ่ายแก่ๆ
ไม่แพ้ยา ไม่อาเจียน แกะผ้าออกมานมเท่ากันเป๊ะ ไม่มีเลือดคั่งเลยคะ
โพสต์ 2015-8-26 18:47:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราหาข้อมูลอยู่เหมือนกันอยากแก้หน้าอก ทำมา5 ปีแล้ว สนใจหมอธีอยู่ ว่าจะไปปรึกษาอาทิตย์หน้า..หมอที่รามานี่ชื่ออะไรอ่ะ  
โพสต์ 2015-11-24 17:38:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำกับหมอดารินทร์ค่ะ หมอทำสวยจริง หน้าอกชิดค่ะ แผลก็สวยค่ะ ของเรา2เดือนกว่าแระ แผลเป็นแค่รอยนิดๆตงใต้ราวนมเองค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แต่ของเราทำกับหมอดารินเป็นรอยตะขาบใหญ่มากค่ะ หมอไม่รับผิดชอบด้วย  โพสต์ 2016-3-21 01:42
โพสต์ 2017-8-4 16:32:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำเลย ที่ศูนย์สุขภาพทรวงอกสตรี เค้าดูแลหลังผ่าตัดศัลยกรรมโดยเฉพาะ
ชื่อเฟส นวดนมซิลิโคน โทรปรึกษาเจ้าของร้านเลย ชื่อคุณหญิง0807536657
ร้านเค้าเปิดมา3ปีแล้ว ดาราไปกันเยอะ
เจ้าของร้านเรียนกายภาพทรวงอกเฉพาะทาง คือดีและปลอดภัยที่สุด แนะนำค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้