ดู: 857|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] รีวิวตา2ชั้น คุณหมอโอ๋ ธนพันธ์ วีนัสคลีนิค(นิติพล เมคโอเวอร์)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fungse เมื่อ 2015-2-6 14:40

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน นี่เป็นกระทู้แรกหลังจากที่ได้แต่ดูรีวิวคนอื่นมาเกือบ10ปี ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะคะ
เข้าเรื่องเลยนะคะ เราเป็นคนที่นอนดึกมาเป็นเวลานาน จนเราคิดว่าการนอนดึกทำให้ดวงตาที่เป็นหน้าต่างของหัวใจมันอยากจะปิดตลอดเวลา คือมันเหนื่อย มันอ่อนล้า มันไม่สดใส ที่สำคัญมันดูแก่ค่ะ บางคนอาหมวยชั้นเดียว บางคน2ชั้นหลบใน บางคนชั้นตาไม่เท่ากัน แต่เราชั้นตามากกว่า 3-4 ชั้น แถมเหี่ยว ไม่เท่ากันอีก สวรรค์กลั่นแกล้งให้ชั้นตาฉันมาเยอะแยะทำม๊ายยยยย...!!!!เพราะตาแบบนี้ทำให้เราจะไม่มั่นใจตัวเองเวลาที่ต้องสบตาใครโดยเฉพาะหนุ่มๆ 55555 กลัวเค้าจะตกใจว่านี่ชั้นตาเธอหรือขั้นบันได ทำไมมันมีหลายชั้น เราก็เริ่มค้นคว้าแสวงหาคนที่ทำตาออกมาสวยๆ โดยจะดูคนที่ลักษณะตาใกล้เคียงกับเรา แล้วก็ไปเจอคุณหมอท่านนึงทำตาสวยมาก เหมือนเกาหลีเลย ตากลมๆ เหมือนลูกกวาง ตอนนั้นที่ถามคุณหมอบอกว่าเคสเราต้องจัดเรียงไขมันใหม่ เพราะเราตาโหล ดูอ่อนล้า มีโปรโมชั่นพอดี เปิดหัวตา+จัดเรียงไขมัน แถมทำขนตางอนให้ด้วย จากราคา 46000 ลดเหลือ 38000 (ถ้าจำไม่ผิด) เราก็2จิต2ใจ ทำก็อยากจะทำ กลัวเจ็บก็กลัวกลัวโปรหมดอีก เสียดายตังอีก ทำไมคนอื่นทำถูกกว่า เลยคิดๆๆๆๆคิดไปคิดมาปาไปครึ่งปี หมดกันโปรโมชั่น!!!!!
หลังจากนั้นหาหมอคนอื่นค่ะ เพราะเราเสียดายตัง จิงๆตั้งงบไว้ไม่เกิน 28000 ก็เจอรีวิวของคุณหมอโอ๋ ธนพันธ์ค่ะ เราจะบอกว่าเราดูรีวิวประมาณ อาทิตย์นึง ก็แอดไลน์คุณยูมินเลขาคุณหมอไป แล้วก็สอบถาม แค่ถามเฉยๆนะคะ กะว่าถามไว้เฉยๆ ราคา 20000 ค่ะ ตอนนั้นความอยากมีมากกว่า ผ่านไปเกือบอาทิตย์ก็จองคิวเลยค่ะ ได้คิววันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2558 ตอนบ่าย 2 โมง ก็เดินทางไปที่คลีนิค ถึงตอนบ่าย2พอดี ไปถึงคุณเลขาที่ถามชื่อ ขอบัตรประชาชนไป ถามว่าทานข้าวมาหรือยัง เดี๋ยวต้องทานยานะคะ เดี๋ยวท้องว่างจะปวดท้อง และตอนนั้นคุณหมอติดเคสคนไข้ท่านอื่นอยู่ เลยให้เราไปทานข้าวก่อน20นาที อีกอย่างเราก็หิวด้วย พอได้เวลาทางคลีนิคก็โทรตามให้ไปเตรียมตัว เข้าห้องน้ำให้เรียบร้อย เนื่องจากคลีนิคอยู่ในห้างนะคะ ห้องน้ำในคลีนิคไม่มี พี่ๆที่คลีนิคน่ารักมาก ให้เราเปลี่ยนเสื้อผ้า เช็ดหน้าออก เหลือหน้าเปลือยป่าว เราส่องกระจกตกใจตัวเองเล็กน้อย ตาๆ พอจะทำตาแหม ชั้นตาปาไป5 ชั้นได้ 5555555 ก็รอพบคุณหมอประมาณ 10 นาที พอเข้าห้องปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็ขยับมานั่งใกล้ๆแล้วให้หลับตา คุณหมอใช้ไม้จิ้มฟันมาทาบบนเปลือกตาแล้วให้เราลืมตาขึ้น แล้วใช้ปากกาเมจิขีดๆ ที่เปลือกตา ทำแบบนี้ทั้ง2ข้าง ฝแล้วก็เอากระจกให้เราดูว่าแบบนี้โอเคมั้ยคะ เราก็ตอบโอเคค่ะ คุณหทอก็ให้ไปรอที่ห้องผ่าตัด มีผู้ช่วยคุณหมอ 3 คน ถามชื่อเล่นเรา แล้วก็เรียกน้องหน่อย ตลอดค่ะ น่ารักมาก รู้สึกอุ่นใจทั้งคุณหมอและผู้ช่วย พอเราขึ้นเตียงนอนพี่ๆผู้ช่วยก็เริ่มเตรียมการผ่าตัดให้คุณหมอ โดนมีแผ่นยางอะไรไม่รู้ขนาดประมาณครึ่งกระดาษA4 มาแปะที่ท้องน้อยด้ายซ้าย แล้วก็เริ่มทายาฆ่าเชื้อที่หน้าค่ะ สีเหลืองๆ แล้วก็เอาผ้ามาคลุมตัวปิดถึงปาก แล้วก็คลุมศรีษะ เหลือแค่ช่วงหน้าผากถึงปลายจมูกแหละค่ะ ตอนนั้นเริ่มตื่นเต้นเล็กน้อยกลัว แฮ่ๆ คุณหมอเข้ามาก็เริ่มเลยค่ะ ตอนนั้นไฟผ่าตัดสว่างมากกกกกก คุณหมอก็พูดตลอด ว่าแสบตานึดนึงนะคะ ก็เหมือนจับๆที่เปลือกตา แล้วพี่ผู้ช่วยคุณหมอก็บอกว่า น้องหน่อยคะคุณหมอกำลังจะฉีดยาชาที่หางตาขวานะคะ เรานี่ตื่นเต้นเลย เกร็งด้วยกลัวเจ็บ ก็เจ็บจี๊ดๆนะ น้ำตาไหลเล็กน้อย ก็รอ5นาที แล้วก็ฉีดข้างซ้าย หลังจากเริ่มชา คุณหมอก็เริ่มทำค่ะซึ่งเราก็ไม่รุ้ว่าทำอะไรเหมือนขีดๆที่เปลือกตา แล้วก็เหมือนกดๆ ที่เปลือกตาอีก หลังจากนั้นก็ใช้เลเซอร์จี้ไขมันค่ะ จิ๊ดๆ อันนี้ จิ๊ดจริงๆ สะดุ้งนิดหน่อย แล้วคุณหมอก็เย็บแผลค่ะ แล้วก็ให้เราลืมตามองด้านบน เพื่อดูชั้นตา คุณหมอทำทีละข้างนะคะ หลังจากทำเสร็จก็ให้มานอนประคบเย็นประมาณเกือบ ชม ที่ห้องพักฟื้น ก็รับยาและกลับบ้านอีก7วันค่อยไปตัดไหม เราชื่นชมคลีนิคตรงที่ ราคาเดียวจริงๆ ไม่มีการมาเรียกเก็บค่ายา ค่าบริการอะไรเพิ่ม นอกจากถ้าเราจะซื้อเจลประคบเย็นห่อละ 150 บาท ค่ะ มาดูรูปกันดีกว่าค่ะ
โพสต์ 2015-2-10 11:03:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลงรูปหลังทำอีกนะค่ะ สวยดี
โพสต์ 2015-2-10 11:10:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-12 11:56:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปภาพ 1.JPG หลังทำได้ 4 วันค่ะ
โพสต์ 2015-2-13 04:54:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าทำที่ไหนคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-13 16:55:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอโอ๋ ธนพันธ์ ค่ะ คลีนิคอยู่ที่ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้