ดู: 1825|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] กังวลแก้มไม่เท่ากัน กระชับหน้า ด้วย mesoestetic

[คัดลอกลิงก์]
แพรวรู้สึกว่าหน้าทั้ง 2 ข้างของแพรวไม่เท่ากันอ่ะค่ะ ดูเหมือนว่าแก้มข้างนึ่งมันจะเยอะกว่า  แพรวรู้สึกไม่ค่อนมั่นใจเลยค่ะ ต้องคอยทำผมแบบปิดแก้มตลอดเลย ไม่กล้ารวบผม เพราะกลัวว่าจะเห็นชัดว่าหน้าไม่เท่ากัน  แพรวกลุ้มใจมากๆ เลยตัดสินใจไปปรึกษากับคุณหมอที่คลินิกแห่งหนึ่งค่ะ  อยู่แถวๆ ที่ลม เห็นว่าที่นี่มีพวกดารา เซเลบ มาทำกันเยอะดี

เพื่อนๆ อาจจะยังสงสัยที่แพรวบอกว่าหน้าแพรวไม่เท่ากันนั้น มันเป็นยังไง แพรวเลยนำรูปมาให้เพื่อนๆ ได้ดูกันด้วยค่ะ

เพื่อนๆ สังเกตเห็นมั้ยค่ะ ว่าแก้มทั้ง 2 ข้าง ของแพรวไม่เท่ากัน แพรวเลยต้องทำผมปิดบริเวณตรงแก้มไว้ตลอด  เป็นทรงผมประจำตัวของแพรวเลยก็ว่าได้ค่ะ
แพรวได้เข้าไปคุยกับคุณหมอ เกี่ยวกับปัญญาที่แพรวได้บอกไปเบื้องต้น  คุณหมอก็ใจดีมากๆ เลยค่ะ  และแนะนำ แพรวด้วยว่าจะต้องแก้ไขอย่างไร ซึ่งคุณหมอบอกว่า สาเหตุที่หน้าของแพรวดูไม่เท่ากันนั้น อาจเป็นเพราะ แก้มฝั่งหนึ่งดูหย่อนคล้อยและไม่กระชับ  กว่าแก้มอีกฝั่งหนึ่งเท่านั้นเอง ซึ่งคุณหมอจะแก้ไขให้ด้วยการใช้  mesoestetic เพื่อยกกระชับหน้าและทำให้หน้าดูเรียวขึ้น โดย mesoestetic ที่คุณหมอจะทำให้แพรวนั้น จะเป็นตัว mesoestetic mesolift (เมโสโบท๊อก) ค่ะ เห็นคุณหมอบอกว่า ตัวนี้มันจะช่วยในเรื่องของ ยกกระชับหน้า ทำให้หน้าเรียวขึ้น และช่วยดูแลผิวหน้าด้วย โดยการทำ mesoestetic ตัวนี้ จะต้องทำประมาณ 5 สัปดาห์ค่ะ  แต่ทำเพียงสัปดาห์ละ 1 ครั้งเท่านั้นเองนะคะ  

แต่แพรวก็ไม่ลืมถามถึงเรื่องความปลอดภัยนะคะ เพราะตัวแพรวเองก็กลัวพวกผลข้างเคียงเหมือนกัน แต่คุณหมอก็รับรองนะคะ ว่าตัวนี้ทำแล้วไม่บวม  แถมปลอดภัย เพราะ มีการผลิตที่ได้มาตรฐาน มีการรับประกัน ซึ่งนำเข้ามาจากประเทศสเปนเลยคะ

ว่าแล้วแพรวก็ขอตัวไปทำ mesoestetic mesolift (เมโสโบท๊อก) ก่อนนะคะ แล้วแพรวจะมาอัปเดทให้เพื่อนๆ ได้ชมกันเป็นระยะๆ นะคะ ดูสิว่าหน้าแพรวจะออกมาเป็นอย่างไรและแก้มทั้ง 2 ข้างของแพรวจะเท่ากันหรือป่าว  แอบตื่นเต้นเหมือนกันนะคะเนี๋ย :)

นั้นก่อนจะไปทำ mesoestetic mesolift (เมโสโบท๊อก)   มาดูรูปแพรวกันอีกสักหน่อยดีกว่าเนอะ

เป็นรูปด้านหน้า และ ด้านข้างค่ะ ซึ่งเป็นด้านที่แก้มหย่อนคล้อยหรือมีปัญหานั้นเองค่ะ  แล้วอยากลืมติดตามแพรวกันด้วยนะคะ  ถ้าเพื่อนๆ คนไหนมีคำแนะนำดีๆ เกี่ยวกับปัญหาแก้มหย่อนคล้อย ก็สามารถแนะนำแพรวได้เลยนะคะ

น่ารักจังเลยค่ะ
รอติดตามอยู่นะคะ
รออัพเดดด้วยคนค่ะ
รอดูรีวิว หลังทำค่ะ คงสวยขึ้นกว่าเดิมแน่เลยค่ะ
ตอนนี้ทำไปถึงไหนแล้วคะ
mesoestetic ตัวที่ไปทำเป็นแบบไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้