ดู: 923|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] อยากตัดปีกจมูก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดี คราบบบ ชาวดั้งโด่ง
ทำจมูก มา 10เดือน ละ ต้องการ เก็บปีกจมูก หมอไหนดีๆบ้าง ที่เก็บแล้วสวยๆ ไม่เป็นแผลเย็บอะ
อยากเก็บปีกถอยหลังๆ เพื่อให้เห็นทรงปลายจมูกชัดๆ

ปล.อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับการตัดปีก กับ การเย็บปีก(แบบไม่ต้องตัด) ด้วยนะ ต่างกันอย่างไร :)

ผมทำที่เมดเมติก ก็ไม่เป็นแผลเลยนะ
ลองดูที่ รพ.เลอลักษณ์ไหมค่ะ 7900 บาทเองค่ะ
คนที่ปีกจมูกไม่หนามากอาจใช้วิธีการเย็บข้างในร่วมกับการตัดลดความกว้างฐานด้านล่างในรูจมูกก็อาจเพียงพอ
ส่วนคนที่จมูกบานหรือหนามาก ก็จำเป็นต้องใช้วิธีการตัดที่มากกว่านั้นดังเช่นในข้อ 3 หรือ 4 เจ้าค่ะ

1.การเย็บข้างในโดยไม่ตัด( Alar cinch )
2.การตัดเนื้อเพื่อลดความกว้างฐานด้านล่างในรูจมูก ( Alar base reduction )
3.การตัดเนื้อด้านข้างเพื่อลดความบานของปีกจมูก ( Alar Lobule reduction )
4.การตัดความหนาของปีกจมูก ( Alar Rim resection )
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้