ดู: 1019|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] แก้ปากรอบที่2 ปากล่างจะบางกว่าปากบนแล้ว :( เครียด ! T__T ช่วยด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อ2ปีที่แล้ว ทำปากกระจับ ครั้งแรก บน-ล่าง โดยหมอภูค่ะ
แต่ไม่ค่อยเปลี่ยนเท่าไหร่(ได้กระจับมานิสสนึง + ปากล่างไม่เปลี่ยนเลย)

เมื่อธันวา57ที่ผ่านมาเลยตัดสินใจทำปากอีกรอบ (หมอคนใหม่) แต่ทำแค่ปากล่าง เพราะรู้สึกมันยื่นๆห้อยๆ เวลาพูด
หมอพูดจาดี profileสวย  ย้ำแล้วว่าไม่เอาบางมาก เอาหนากว่าปากบน ตอนทำเสร็จหมอก็บอกว่าไม่บางกว่าบนแน่นอน
[ที่ไม่ทำปากบนครั้งที่2เพราะ หมอภู+หมอคนใหม่บอกว่าจะหุบปากไม่สนิทและยิ้มเห็นเหงือก]

ตอน20วัน หลังทำปากครั้งที่2 พอใจกับผลลัพธ์มากค่ะ แฮปปี้มาก
แต่!!!! ตอนนี้เครียดมากๆๆๆๆ 1เดือนแล้ว ปากบางลงเรื่อยๆ จนตอนนี้เริ่มบางกว่าปากบนแล้ว

อยากถามคนเคยทำปากล่างว่ากี่เดือนคงที่ค่ะ ??? ปากบนจะประมาณ3-6เดือน ปากล่างกี่เดือนหรอค่ะ???

***หมอผ่าตัดด้านในริมฝีปาก ตอนที่ยังไม่ได้เอาไหมออก มองไม่เห็นไหม+รอยไหมเลยค่ะ บวมเฉยๆ เป็นแผลซ่อน
ไม่อยากให้ปากบางไปกว่านี้แล้ว ไม่เจ็บแผล ไม่ตึงอะไรแล้ว ฟื้นตัวเร็วมาก แต่!ยังมีรอยผ่านูนๆเป็นแนวยาวซ่อนอยู่ค่ะ
แบบนี้มันจะบางลงอีกมั้ยค่ะ ?????????  รบกวนคนเคยทำ "ปากล่าง" ตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้