ดู: 7173|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขออนุญาตเสนอความคิดเห็นได้มั้ยคะ admin

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่าอยากเสนอแนะให้ admin ช่วยเพิ่มหัวข้อเกี่ยวกับ

เรื่องการคุยเกี่ยวกะพวก ดารา ทีวี หรือพวกบันเทิงไรงี้อ่ะคะ

แหะๆๆพอดีชอบเข้าไปอ่านของพันทิป และก้อเห็นว่าบางครั้ง

นอกเหนือจากการที่เราจะพูดคุยกันเกี่ยวกับเรื่องศัลยกรรมแล้ว

ก้ออยากคุยเล่นหรือมาเล่าสู่กันกันฟังเรื่องของบันเทิงบ้างได้ป่าวคะ

พอดีว่าชอบอ่านข่าวบันเทิง และก้อชอบดูละคร ฮ่าๆๆๆ

แต่ถ้าความคิดเห็นนี้ admin เห็นว่าไร้สาระ หรือคิดว่าไม่สมควร

ก้อต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ เพียงแต่อยากเสนอแนะแนวทางใหม่ๆ

ให้กับ เวปดั้งโด่งบ้างอ่ะคะ ขอบคุงมากค่ะ
รับฟังนะคัฟ แต่ว่านำไปปฏิบัติไม่ได้เนื่องจากว่า จะผิดวัตถุประสงค์ของการทำเว็บไซต์คัฟ

คือเว็บไซต์นี้เป็นเว็บไซต์เกี่ยวกับการทำศัลยกรรมโดยเฉพาะคัฟ

ถ้าอยู่ขอบข่ายที่เกี่ยวกับการทำศัลยกรรมสามารถจัดให้ได้คัฟ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นน่ะคัฟ
มาเล่าสู่กันฟังได้คัฟ ถ้าเปนเรื่องของคนบันเทิง ที่ไปทำศัลยกรรมมา หรืออาจจะเปนเรื่องอื่นๆ ที่กำลังโด่งดังในช่วงเวลานั้นๆ  ก็นำมาเล่าที่ห้อง บันทึกประสบการณ์ทำศัลยกรรมและเรื่องที่น่าสนใจ ได้คัฟ ถ้าเปนด้านเรื่องบันเทิงก็เอาให้พอหอมปากหอมคอน่ะคัฟ แต่เน้นด้านศัลยกรรมเปนหลักจะดีกว่า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-23 14:00:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอเคค่ะ

ขอบคุงมากค่ะคุงบ็อบบี้
ถึง คุณ Admin นะครับ
ไม่ทราบว่า board นี้เขียนเอง หรือว่าใช้ board สำเร็จรุปครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยกรุณา ปรับให้ แต่ละบรรทัดอยู่ชิด ๆ กันหน่อยได้เป่า แล้วก็รุป display ของแต่ละคนเล็ก ๆ หน่อย เพราะว่า เปิดมาแต่ละหน้ามันเปลืองเนื้อที่มาก ๆ  ดูเห็นจะมี space เยอะเกินไปหน่อย แต่เนื้อหาให้อ่านน้อย ช่วยทำให้กระชับกว่านี้ด้วย เผื่อว่าจะสะดวกในการอ่าน

ลองคิดดูซิ ว่าบนหน้าจอเนื้อที่มันแสดง post-reply ก็อย่างดีก็แค่สองอัน หรือใครตอบยาวหน่อย ก็แสดงได้อันเดียว
ช่วยทำให้จำนวนหัวข้อต่อหน้าเว็บเพจมันมีเยอะขึ้นหน่อยได้เป่า ขี้เกียจ click เปลี่ยนหน้่าบ่อย ๆ

ติมากไปหรือเป่าครับ
ขณะนี้ทางเว็บได้ตั้งค่า จำนวนโพสต์ต่อหน้าจากเดิม ตามคำแนะนำของสมาชิกคัฟ

10 post/page เป็น 20 post/page คัฟ

ธีมนี้เป็นธีมสำเร็จรูปมีขนาตที่มาตรฐาน ขอแนะนำให้สมาชิกเปลี่ยนธีม โดยสังเกตได้ที่ช่องสี่เหลี่ยมที่เปนสีๆ ด้านบน

เพื่อความสะดวกในการอ่านกระทู้ของสมาชิกคัฟ ขอแนะขำสีเขียว เป็นต้นคัฟ เนื่องจากว่าพื้นที่ของธีมกว้างและขยายออกไปทางด้านข้างอีก คงถูกใจสมาชิกน่ะคัฟ

ทางเว็บไซต์ดั้งโด่ง ขอขอบคุณสำหรับการแสดงความคิดเห็น

และได้ช่วยกันติชมเพื่อสร้างบ้านหลังนี้ให้น่าอยู่นะคัฟ
หากยังรู้สึกว่ายังเปนเหมือนเดิม

ขอแนะนำให้ปรับขนาดจอ ให้เปนขนาด 1280x800

โดยการไปที่หน้า desktop> คลิ๊กขวา เลือก properties และ settings ตามลำดับคัฟ
บอบเก่งจัง คิคิ

ได้แต่นั่งมองตาปริบๆ
ของเขาดีเจง ๆ นะเนี่ยะ อิอิ
ชมกันเองก้อเปน หุหุ
เริดค่าาาา

แต่ถ้าจะคุยเรื่องความสวยความงาม

เรื่องบันเทิง ไปแชทกันในแชทบ๊อก

คงไม่ว่าอะไรนะค๊ะ จะผิดจุดประสง เป่าอะ
แชทได้คัฟ ทุกเรื่อง ขอแค่ใช้คำพูดที่สุภาพ ไม่ก่อความวุ่นวายคัฟ
หล่อน่ารักแล้วยังใจดี มีมนุษยสัมพันธ์ที่ดีอีกด้วย แบบนี้ไปได้ไกลแน่นอนค่ะ เป็นกำลังใจให้แอดมินและทีมงานทุกๆท่านนะค่ะ
แอดมินน่ารักจังคะ   เพื่อน ๆ แนะนำอะไรให้ความสำคัญทุกหัวข้อ

เหมือนได้เป็นส่วนหนึ่งของผู้ตั้งเวปเลยนะนี่  อิอิอิ

ใครมีความคิดดี ๆ แนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณมั๊กๆ คัฟ
แอดมิน น่ารักจังค่ะ ให้ความสำคัญกะทุกหัวข้อเลย

ขอ 300 ดิ

อิ อิ
แอดมิน น่ารักจังค่ะ ให้ความสำคัญกะทุกหัวข้อเลย

ขอ 300 ดิ

อิ อิ
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-4-27 12:01

เอาสองนิ้วไปแทน 300 ได้มั้ยคัฟ

อิ อิ
อืม  หยวน ๆ เนอะ 2 นิ้วก็ได้

admin ครับ ถ้าเรื่องที่เราเห็นว่าเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น ในการทำศัลยกรรมกับหมอ.....เนี่ย เราสามารถโพส เล่าให้ฟังได้มั้ยครับ เพื่อขอความคิดเห็นจากท่านอื่นอะครับ
admin ครับ ถ้าเรื่องที่เราเห็นว่าเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น ในการทำศัลยกรรมกับหมอ.....เนี่ย เราสามารถโพส ...
ต้นฉบับโพสโดย markclub เมื่อ 2009-5-15 21:56

โพสต์เล่าเหรอคัฟ น่าจะโพสต์ถามใช่มั้ยคัฟ

หมายถึงว่ามีเรื่องสงสัยแต่คิดว่าไม่น่าจะเกิดขึ้น แล้วมาโพสต์ถามได้มั้ย ถูกใช่มั้ยคัฟ

ได้สิคัฟ สงสัยอะไรก็โพสต์ถามมาได้ทุกเรื่องคัฟ ถ้ามีคนรู้ ก็จะมีคนไขข้องข้องใจให้เองคัฟ

สงสัยอ่ะดีแล้วคัฟ มาปรึกษากัน ถ้ามีอะไรจะได้ช่วยกัน อย่าเก็บไว้คนเดียวน่ะคัฟ
คือผมเกรงว่า ผมยังต้องไปทำกับที่นั่นอยู่อะคับ ถ้าเกิดผมเล่าออกไปแล้ว เค้าไม่พอใจมันจะเกิดความแคลงใจกัน เพราะถ้าบอกช่วงเวลาเค้าก็ต้องรู้ว่าผมเป็นใคร และอีกอย่างในเรื่องอื่นๆ ที่เป็นสิ่งที่ดีมันก็เยอะ ก็คงให้อภัยกันได้
คือผมเกรงว่า ผมยังต้องไปทำกับที่นั่นอยู่อะคับ ถ้าเกิดผมเล่าออกไปแล้ว เค้าไม่พอใจมันจะเกิดความแคลงใจกั ...
ต้นฉบับโพสโดย markclub เมื่อ 2009-5-16 10:52

งั้น pm มาย่อๆ ให้ฟังได้มั้ยคัฟ คือ ไม่เกทอ่ะคัฟ ว่าเรื่องอะไรน่ะคัฟ

ขอบคุณคัฟ
งั้นเอางี้ดีมั้ยคัฟ ถ้าไม่ได้ต้องการจะ ดิสเครดิตใคร

ก็ไม่ต้องลงชื่อคุณหมอ ไม่ลงลงชื่อคลีนิคดีมั้ยคัฟ

อาจจะใช้คำย่อ ให้คนเดาเอา

แต่อย่าให้เดาถูกตรงๆ เดะๆ

ถ้าอยากจะเล่าในด้านดี point ที่น่าสนใจ ก็คือด้านดีๆ ที่ คุณได้ไปสัมผัสมาคัฟ

คิดว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีน่ะคัฟ ที่มาเล่าสู่กันฟัง ขอบคุณคัฟ
ผมได้เค้าไปติดต่อกับคลีนิคนี้เมื่อประมาณต้นเดือน เม.ย. 52 รู้จักโดยเข้าเว็ปๆ นึ่ง ซึ่งมีผู้ชายคนหนึ่งเค้าไปทำที่นี่แล้วออกมาดูดีมากๆ ผมจึงอยากไปทำที่นี่ แล้วผมก็ได้คิวประมาณปลายเดือน พ.ค.52 แต่เนื่องจากคนมันอยากดูดีอะคับ ผมก็เลยโทรไปถามกรณีหากมีคนยกเลิกนัด เค้าก็บอกว่าไม่สามารถจะบอกเวลาที่แน่นอนได้ แต่ว่าเค้าเห็นใจเค้าก็เลยเอาผมมาต่อคิวสุดท้ายของวัน เออลืมบอกคับ ผมเข้าไปทำ คาง กับ ตา ครับ ก็เลยได้นัดต่อคิวสุดท้ายของต้นเดือน พ.ค.52 และ กลางเดือน พ.ค.52 ครั้งแรกจะเค้าไปทำตาอะครับ แต่ปรากฏว่ามันดึกมากพี่เค้าเลยถามผมว่า ทำคาง ก่อนมั้ย ใช้เวลาน้อยกว่า ทำตา ผมก็โอเค ก็เลยทำคางก่อน หลังจากเสร็จด้วยความดึกและทุกคนอยากกลับแล้ว ผมก็ถามเค้าว่า ผ้าที่คางเนี่ยเอาออกได้วันไหน เค้าบอกว่าประมาณ 5 วัน ถ้าเอาออกเองได้ก็เอาออกได้เลยไม่ต้องมาที่คลีนิก จนครบห้าวัน ผมก็เลยโทรไปถามว่าเอาออกเองได้มั้ย แล้วไหมจะเอาออกวันไหน ซึ่งวันนั้นพบหมอพอดี หมอก็ตอบผมว่าเอาออกเองได้ ไหมที่เสริมคางหน่ะเป็นไหมละลาย 20 วันมันก็จะหลุดเอง ผมก็ งง นิดๆ เพราะคุณคนที่ในเว็ป เค้าเข้าไปตัดกับหมอ แล้วของผมทำไมเป็นไหมละลาย แต่ก็ไม่ได้เอะใจอะไร ก็เชื่อหมอ จนกลางเดือน ก็ได้คิวไปทำตาสองชั้น เวลาเดิม ผมก็เอาแผลให้พี่ผู้ช่วยหมอดู เค้าก็ถามผมว่าทำไม ไม่มาตัดไหม ซึ่งผมก็บอกเค้าว่า ก็ไม่ได้นัดและหมอบอกว่าเป็นไหมละลาย เค้าก็เลยตัดออกให้ผม โดยบอกว่า ไม่เป็นไร ตัดได้ตั้งแต่ 1 - 2 อาทิตย์ แล้วผมถามว่าถ้าหากผมไม่มีนัดในกลางเดือนนั้น หรือไม่มีคิวที่จะต้องทำอะไรอีกแล้ว แผลที่ผมเย็บมันจะออกมาในลักษณะไหน ทุกคนลองช่วยหาคำตอบที่ฟังแล้วดูดีให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ และเตือนเพื่อนๆ ที่ได้คิวสุดท้าย ช่วยรอบคอบเรื่องนี้หน่อยนะครับ ผมก็คิดว่ามันก็สำคัญนะ
คัฟ ตั้งกระทู้ไปเลยคัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้