เจ้าของ: dearpors
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review ทำจมูกกับหมอพีระค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-18 16:04:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอเคค่ะ Save รูปได้แล้วค่ะ จะได้บอกหมอว่าจะเอาแบบนี้^^
...
ต้นฉบับโพสต์โดย Katekathy เมื่อ 2010-6-11 22:30

ขอให้ออกมาสวย ๆ เหมือนกันนะค่ะ
หมอมีคิวเยอะไหมขะ  ต้องจ้องล่วงหน้ารึเปล่าขะ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด คุณน้อง แต่เปนสิดพี่ (พี่จะตามไปติดๆเดือนธันวานะคะ )เห็นแล้วดีใจ ตัดสินใจถูกแน่ๆ ที่ตกลงปลง
ใจทำทั้งจมูก ทั้งหน้าอก กับคุณหมอ เพราะคุณหมอหล่อมั่กๆ เอ้ยยย ไม่ใช่แร่ะ แฮ่ะๆๆๆ เพราะวิธีและแนวการเสริมของคุณหมอนั่นเอง สำหรับคนที่ถามว่าคุณหมอเสริมติดกระดูกหรือป่าวนั้น อันนี้คือคำตอบนะคะ (กล้าที่จะถามคุณหมอค่ะ เพราะเราก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับตัวเรา (แต่คุณน้องทำมาไม่ช้ำบวม อันนี้ แสดงว่า คุณหมอขั้นเทพนะคะเนี๊ย สาธุ ถึงตาเราบ้าง ทั้งตัดปีกทั้งเสริม อย่าให้ช้ำให้บวมแบบคุณน้องมั่งคงจะแฮปปี้น่าดู)

นี่ค่ะ วิธีการเสริมจมูกของคุณหมอค่ะ เผื่อจะไว้ใช้เปนการตัดสินใจของคนที่คิดจะไปทำค่ะ
หมอเสริมใต้เยื่อหุ้มกระดูก หรือติดกระดูกนั่นเองครับ  วิธีนี้โอกาสโยกมีได้น้อยกว่าเสริมใต้ผิวหนัง  เพราะเมื่อเยื่อหุ้มกระดูกหายดีก็จะรัดซิลิโคนแนบไปกับกระดูก
  แนวคิดของหมอ ในการเสริมจมูก   ^^
  ( บอกคุณปอนด์ เป็นคนแรกเลยเนี่ย  )
1. เน้นธรรมชาติ  ยกเว้นบางอาชีพ เช่น พริตตี้ นางแบบที่ต้องถ่ายภาพตลอด  ที่ต้องการความโด่งมากกว่าธรรมดา และคนไข้เข้าใจเรื่องการใช้งานตามปกติจะโด่งไปเล็กน้อย
2.  ไม่ฝืน  จมูกคนเรามีขีดจำกัดมากที่ปลายจมูก  ถ้าตึงเกินก็ปลายใสหรือทะลุ   ดังนั้นถ้าประเมินแล้วว่า เนื้อน้อยและบางตั้งแต่แรก  ย่อมไม่สามารถทำได้โด่งเท่าคนที่เนื้อมากกว่า   อันนี้ต้องแจ้งคนไข้ให้เข้าใจเสียก่อน  
    ถ้าคนไข้สามารถเลือกได้ แนะนำซิลิโคนนิ่มก็จะลดความตึงปลายลงได้อีกชั้นหนึ่ง   รวมถึงการปรับแต่งซิลิโคนนิ่ม ให้นิ่มลงอีก แต่สามารถทำทรงได้ดีเหมือนเดิม เพื่อลดความตึงให้มากที่สุด
3. ป้องกันการเอียง
     ซิลิโคนต้องพอดีกับแกนจมูก และการปรับแต่งซิลิโคนต้องเสริมวิธีการเหลาที่ทำให้ซิลิโคนมีโอกาสขยับตัวน้อยที่สุด
4. รับกับโครงสร้างใบหน้า
      สัดส่วนของจมูกกับใบหน้า และสโลปของจมูก  ความเข้ากันได้ระหว่างอวัยวะต่างๆ บนใบหน้า สำคัญกว่าความโด่งเพียงอย่างเดียว
5. ความรับผิดชอบต่อผลงานการผ่าตัด   ตรงไปตรงมา  นัดตรวจติดตามสม่ำเสมอ

555  แหม พูดไปก็เดี๋ยวหาว่าเขียนเรียงความ
ที่คลีนิกหมอคิวยาวก็เพราะยังงี้แหละครับ เพราะคนนึงเราให้เวลามากในการปรึกษา โดนบ่นประจำครับ  ^^"
อย่างไรก็ตาม ปัญหาอาจเกิดขึ้นได้อยู่ดี แต่ทั้งนี้อยู่บนพื้นฐานที่ว่าเราระมัดระวังให้คนไข้อย่างถึงที่สุดแล้ว
เพิ่งทำกะหมอพีระมาเหมือนกัลคร่า
พอใจอย่างแรง
เพื่อนก้อชมว่าสวย
แต่เพิ่งทำได้9วันเอง
ของพี่สวยมากค่ะ
ชอบๆๆๆ
สวยมากค่ะ อิจฉา กัวทำแล้วไม่สวยย
มีคิวทำวันพุธที่ 20 นี้แล้ววววว
รบกวนนิดนึงค่ะ
กำลังจะไปทำกับหมอพีระเหมือนกันค่ะ ลังเลอยู่ระหว่าง 12000 , 20000
เพระาหมอบอกว่าจมูกเล็กเนื้อบาง เลยคิดว่า 12000 น่าจะกำลังดี ไม่แน่ใจว่าพอจะมีำแนะนำมั๊ยคะ

ขอบคุณค่ะ

Picture 031.jpg (31.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 031.jpg
ตอบกลับ 56# rfay

เชื่อหมอ ดีมั้ยคับ
สวยเป็นธรรมชาติ มากเลยคะ
อยากทำมั้งจัง ว่าแต่ตอนทำคุณหมอให้ทานยานอนหลับไหมคะ!!
ตอบกลับ 53# pfo

ให้ข้อมูลได้ดีมากๆเรยค่ะ อยากแก้กับหมอพีระอยู่ไม่น้อยเรย ขอบคุณนะคะ
สวยมากๆ เลยค่ะ   จขกท  หน้าใสมากๆ  ใช้ครีมอารายหรอค่ะ  อิอิ
สวัสดีค่ะ  เราก็จะทำกับคุณหมอพีระเหมือนกัน  โทรไปนัดคิวกับคุณพี่พยาบาลไว้  แต่เค้าแจ้งว่าเต็มอาจจะมีคิวแซกให้เราก็เลยจอง 4-9 ธันวาไว้  สาธุขอให้มีคนสละสิทธิ์จะได้ดูดีขึ้นมาบ้าง

อยากถามว่าเสริมจมูกแล้วเนี่ยเวลาเราคันจมูกจะขยี้ได้หรือป่าวค่ะ
สวยจิงๆๆเรากำลังจาไปหาหมอวันเสาร์นี้ ..อยากได้แบบนี้อ่ะ..บอกหมอว่าไงดี
สวยจิงๆๆด้วย..กำลังจาไปทำอยากได้แบบนี้..
สวยมากๆเลยค่ะ
สามวันแรกไม่บวมไม่ช้ำเลยเหรอค่ะ สุดยอด
สวยเนียนเปงธรรมชาติมากๆคร้า อิอิ
มี่กี่ราคาค่ะ พี่จั๊กจั่น ลังเลกำเริบอีกแย้วววววว *-*
ทำแล้วสวยมากค่ะ
เรียนที่ม.ธุรกิจค่ะ อยากทราบว่้าคลีนิคอยู่ตรงไหนค่ะ จมูกเป็นธรรมชาติสวยๆๆมากมากค่ะ
มารอชมรูปจร้า
สวยจังเรยค่ะ เราก็อยากทำจมูกกับคุณหมอพีระ กำลังศึกษาข้อมูลคุณหมอท่านอื่นด้วย แต่ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เรยค่ะ
เราไปปรึกษามาแล้วค่ะกับหมอพีระ เคสแก้จมูกเราทำมา10ปีแล้วค่ะเราอยากได้แบบถาวรเลยคุนหมอแนะนำให้ทำแบบต่อกระดูกอ่อนหลังใบหูของเดิมเรามันโด่งตรงปลายมาก ตอนนี้กำลังลังดูๆๆลองไปปรึกษากับคุณหมออีกท่านหนึ่งก่อนค่อยตัดสินใจว่าจะทำกับใคร อ่อลืมบอกว่าเอากระดูกอ่อนหลังใบหูมาต่อราคาประมาน60000บาทค่ะ เพื่อนๆๆคนไหนเคยทำบ้างช่วยรีวิวหน่อยนะค่ะ จะขอบพระคุนเป็นอย่างยิ่งค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้