ดู: 14075|ตอบกลับ: 74

[เสริมหน้าอก] เคยฉีดหน้าอกAquafiling อยากเสริมหน้าอกซิลิโคนมีหมอไหนเก่งๆแนะนำค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ptip8 เมื่อ 2015-1-4 10:59

สวัสดีค่ะ ชื่อ ทิพนะคะ
ปี 2556เคยฉีดเสริมหน้าอก ข้างละ 120 CC กับคลีนิคแห่งหนึ่ง เป็นตัว Aquafiling ค่ะ
พอมีน้อง ช่วง เม.ย.57 ให้นมบุตรมีปัญหาเรื่องเต้านมอักเสบ หน้าอกขยายเป้นคัพ E ต้องดูดหนองออก ครั้งแรกข้างขวาเกือบ900 cc ประมาณ 20 ครั้ง จนปัจุบันเลิกให้นมน้องมา 1 อาทิตย์แล้วค่ะ น้อง อายุ 11 เดือน
หน้าอกมันเหี่ยวแห้งมากตามรูป เลยอยากเสริมหน้าอก ไปปรึกษาที่คลีนิคเมโกะที่มีชื่อเรื่องการแก้ไขศัลยกรรม ค่าใช้จ่ายในการ แก้ 400,000 บาท หมอบอกว่าเป้นเคสที่ยาก ต้องขูด ตัวเก่าออกก่อน ใครมีคุณหมอท่านอื่นที่เคยทำเคสแก้ เจ้าสารตัวนี้มั่งคะ อยากเสริมใหม่ค่ะ เท่าที่หาข้อมูลทางเน็ต เสริมไขมันไม่เปนที่ยอมรับเท่าไหร่
กลัวไปคลีนิคเจอเซลที่สนใจแต่จะขายๆคอร์ส เสียเงินฟรีอีกค่ะ อยากแก้ครั้งเดียวให้จบไปเลย
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ

อาทิตย์หน้าจะลองไปปรึกษา คุณหมอเพ่ิม 2 ท่าน
1.คุณหมอพีระ PCS clinic
2.คุณหมอสมศักดิ์ ยันฮี
โพสต์ 2015-1-12 16:56:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเค้าเคยฉีด มา 5 ปี คะ

ตอนทำหมอทรงยศบอก มันมีอยู่บ้าง

แต่ตอนนี้เสริมมาได้หลายเดือนแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรตามมานะคะ

หลังเสริมแฮ๊ปปี้ดีค่ะ

ยังไงลองดู http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=101529

เพื่อช่วยในการตัดสินใจ

แล้วอย่าลืมมาอัพเดทว่าไปทำที่ไหน อะไรยังไงบ้างน๊าา

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2015-1-15 14:57:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ptip8 ตอบกลับเมื่อ 2015-1-14 14:21
ล่าสุดไปปรึกษาเดอะ สตาร์คลีนิคมา
รู้สึกไม่ค่อยโอเค ...

ผู้มาปรึกษา ใช่คุณ         {A นามสมมติ} หรือเปล่าคะ?

ทางคลินิกขอชี้แจงแก้ไขข้อเข้าใจผิดนะคะ
1.เนื่องด้วยทางคุณ{A นามสมมติ}  เข้ามาในคลินิกโดยมีคนไข้ท่านอื่นที่นัดหมายและมาก่อนคอยอยู่หลายท่าน ทางคลินิกไม่สามารถแซงคิวให้ได้จริงๆค่ะ

2.ทางคุณ{A นามสมมติ}  แจ้งว่ามีปัญหาจากการฉีดฟิวเลอร์ปลอมที่ไม่ได้มาตรฐานจากคลินิกแห่งหนึ่งย่านสีลมมาก่อน จนทำให้มีปัญหาการติดเชื้อและเต้านมเหี่ยวผิดรูป ได้รับการรักษาการติดเชื้อมาแล้วแต่ต้องการให้ทางคลินิกปรับรูปร่างของเต้านมให้นั้น ต้องมีค่าใช้จ่ายในการปรึกษาค่ะ ซึ่งทางคลินิกก็แจ้งให้ทราบล่วงหน้าแล้ว

3.คุณ{A นามสมมติ}  ได้ปรึกษาแพทย์และตรวจร่างกาย วัดขนาดเต้านมอย่างละเอียดในครั้งแรก ใช้เวลาเกือบ 1 ชม. ทางแพทย์เห็นถึงปัญหาที่คุณ{A นามสมมติ} เต้านมผิดรูป และได้ไปปรึกษาที่รพ.หลายที่แล้วไม่รับทำจึงเห็นใจที่จะแก้ไขให้โดยเสนอทางเลือกในการรักษาให้ คุณ {A นามสมมติ} .... ตัดสินใจ ชี้แจงผลดีผลเสียรวมถึงความเสี่ยงในแต่ละทางเลือก ตรวจ และคุณ{A นามสมมติ} .... ได้กลับเข้ามาปรึกษาในครั้งที่สองใช้เวลาเกือบครึ่งชั่วโมงซึ่งแพทย์แนะนำทางเลือกต่างๆอีกครั้ง และให้คุณ{A นามสมมติ}  กลับไปหาข้อมูลและตัดสินใจอีกครั้ง

4.พนักงานที่ดูแล คุณ{A นามสมมติ}  เป็นพนักงานที่ดูแลคนไข้ ไม่ได้เป็นเซลและไม่ได้ประโยชน์ใดๆจากค่าคอมมิชชั่น จึงไม่มีเหตุผลที่จะยัดเยียดหรือบังคับให้คุณ{A นามสมมติ} เข้ารับการรักษา และทางแพทย์ไม่มีการบังคับให้ทำการรักษาแต่อย่างใด เพียงแต่เห็นใจคุณ{A นามสมมติ}  ที่เต้านมผิดรูป และ ช่วยแก้ไขให้ใช้ชีวิตประจำวันได้อย่างมีความสุขมากขึ้น
ทางคลินิกขออภัยหากทำสิ่งใดให้เข้าใจผิด ลูกค้าทุกท่านสำคัญเสมอ ทางคลินิกไม่สามารถแซงคิวให้ใครได้ , คุณ{A นามสมมติ} มีความผิดปกติของหน้าอกเหี่ยวผิดรูปนั้นทางแพทย์ เพียงเห็นใจและให้คำปรึกษา ท่านสามารถเลือกที่จะรับการรักษาที่ใดก็ตามการตัดสินใจของท่าน

กราบขอความเป็นธรรมและความกรุณาจากคุณ{A นามสมมติ}

สุดท้าย ทางคลินิกขอขอบพระคุณคนไข้ที่น่ารักได้นำข้อมูลมาแจ้งให้คลินิกทราบและได้นำความจริงมาชี้แจง

สตาร์คลินิก
โพสต์ 2015-1-4 20:42:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องไปหาหมอเทพประตูน้ำเถอะค่ะแต่ต้องฟังแกบ่นหน่อยนะแต่แกจริงใจ
โพสต์ 2015-1-5 12:30:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่แนะนำใหีฉีดนะ. ฟิลเลอร์เนี่ยมันเข้าไปง่าย แต่ตอนเอาออกยากนะตัว มันต้องใช้ความชำนาญมาก
แล้วตามหลักธรรมชาติ แรงโน้มถ่วงโลก อะไรจะยืนยันได้ว่าฟิลเลอร์ที่จัวเองฉีดมันจะยังคงรูปเดิมไม่เคลื่อนไปไหนเลย
อยู่นิ่งๆมันยังย้อย แล้วถ้าทำกิจกรรมต่างๆ มันไม่ห้อยเลยเหรอตัวเอง จากรูปแนะทำให้ทำไปเลย!!! แบบฉีดอะเขาเอาไว้แก้ไขเล็กๆน้อยๆ
ให้มันเติมเต็ม แต่ของตัวเอง มันต้องฉีดเยอะมากน้าาาาาาาาา ต้องฉีดกี่ครั้งถึงจะเติมเต็ม เผลอๆแพงกว่าเสริมเป็นเท่าเลยนะ
โพสต์ 2015-1-5 14:39:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัวจังค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-5 21:20:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยอมรับว่าพลาดมากค่ะ ตอนนั้น ตอนนี้อยากเสริมซิลิโคนหาหมอยากมาก หมอพีระpcsclinicไม่รับเคสค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-7 10:57:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆค่ะ
เดี๋ยวจะลองติดต่อคุณหมอดูค่ะ
ติดต่อไปทางamed เพราะเค้าฉีดสารตัวนี้ ทางคลีนิคแจ้งว่าไม่รับเพราะอันตรสย ติดเชื้อง่าย เราเลยงงเลย แล้วคลีนิคคุณใช้ตัวนี้ฉีดได้ไง
โพสต์ 2015-1-12 16:02:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอมมี่-อมลวรรณ ศิริกิตติรัตน์ เสริมกับคลินิก AMED แล้วก็เพื่อนไปทำเอเซียคลินิคหมอทนงศักดิ์  ลองศึกษาดูค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-14 14:21:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ล่าสุดไปปรึกษาเดอะ สตาร์คลีนิคมา
รู้สึกไม่ค่อยโอเคเลยให้คุยกับเซลอย่างเดียว อยากปรึกษากับหมอต้องเสียสองพัน เราเข้าไปตั้งแต่ 11โมงบอกรอแปปนึงๆ แล้วพนักงานก็เดินมาย้ำๆว่า เสีย 2,000 นะค่าปรึกษา เราก็โอเคไหนๆก็มาแล้ว ค่าฉีดเสริมไขมัน บอกโปรโมชั่นซีซีละ 800 บาท ข้างละ100 cc ราคา 205,000 เราก็งง เค้าเลยบอกว่าอ๋อมีค่ายา 20,000 ค่าสถานที่คลีนิค 25,000 บาท
หมอคุยว่าเคยฉีดอควาลิพมา แล้วเสริมได้ ถ้าเป็นซิลิโคนต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มนะ ถ้าฉีดไขมันทำได้เลย คลีนิคดูเอาแต่เงินไม่ใส่ใจคนไข้เลยจะเอามัดจำๆอย่างเดียว เราเพิ่งเลิกให้นมนน้องไม่นานบีบหน้าอกแรงๆจะมีนมอยู่ ขนาดเซลที่ยันฮี เค้ายังบอกเลยว้าต้องนมแห้งแล้วนะไม่งั้นติดเชื้อต้องเอายาไปกินก่อน เราเลยบายเลย เดอะสตาร์คลีนิค ดูถูกคนไข้เอาแต่ตังค์
คุณbaby_gile เสริมคุณหมอทรงยศ คลีนิคไหนคะ แล้วที่ฉีดต้องขูดออกไหมคะ ขอบคุณคำแนะนำมากๆค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-14 14:23:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
baby_gile ตอบกลับเมื่อ 2015-1-12 16:56

ตอนทำหมอทรงยศบอก มันมีอยู่บ้ ...

หมอทรงยศคลีนิคไหนคะ ต้องขูดออกไหมที่เคยฉีด ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ ขอบคุณมากช่วยให้เรามีความหวังขึ้นเยอะเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-14 14:23:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
baby_gile ตอบกลับเมื่อ 2015-1-12 16:56

ตอนทำหมอทรงยศบอก มันมีอยู่บ้ ...

หมอทรงยศคลีนิคไหนคะ ต้องขูดออกไหมที่เคยฉีด ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ ขอบคุณมากช่วยให้เรามีความหวังขึ้นเยอะเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-14 14:23:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-14 14:23:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-14 14:24:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-14 14:24:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-14 14:56:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด

คุณหมออยู่คลีนิคไหนคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ ต้องขูดไหม
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-14 14:56:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด

คุณหมออยู่คลีนิคไหนคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ ต้องขูดไหม
โพสต์ 2015-1-14 15:22:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำ รพ.รามา ตึกสมเด็จพระเทพ ชั้น 2 โซน ศัลยกรรม ลองปรึกษา อาจารย์หมอสุรเวช น้ำหอม ค่ะ ท่านเป็นอาจารย์สอนแพทย์ ประสบการณ์และความเชี่ยวชาญมีมากค่ะ เคสนี้น่าจะป็นกรณีศึกษาค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาท่านดูนะคะ ท่านใจดีค่ะ ให้ข้อมูลที่เป็นจริง ถ้าทำในโรงพยาบาลก็ราคาถูกกว่าคลีนิคด้วยนะคะ แต่ท่านก็มีคลีนิคแถวพระราม 9 ค่ะ อีกท่าน ก็อาจารย์หมอถนอม จำนามสกุลไม่ได้ โรงพยาบาลจุฬาค่ะ ท่านเป็นอาจารย์เหมือนกันเห็นท่านแก้เคสศัลยกรรมหลายเคสค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาดูนะตัวเอง สู้ๆนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2015-1-15 11:57:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เเนะนำ ผศ ดำเนิน รพ ศรีนครินทร์ ขอนเเก่นค่ะ เชี่ยวชาญด้านหน้าอกมาก เเก้เคสยากๆมาตลอด ตอนนี้เเกรับผ่าเเต่หน้าอกที่มีปัญหาค่ะ มีคลินิกด้วยมั้ง
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-15 20:57:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ptip8 เมื่อ 2015-1-16 07:54
StarClinic ตอบกลับเมื่อ 2015-1-15 14:57
ผู้มาปรึกษา ใช่คุณภรณ์ทิพย์ อัคควิ.... หรือเปล่าคะ?

ท ...

ขนาดมาตอบ เรื่องโกหกไม่ตรงยังเยอะ

1.วันนั้นไม่ได้ต้องการให้ทางคลีนิคแซงคิวเลย แต่เป็น เรื่องการบริการค่ะ ไปรอตั้งแต่ 11 โมง ไม่ได้บอกเลยว่ามีคนไข้คนอื่นกี่คิว เราก็ถามหลายรอบนะคะว่ารอนานไหม ก้แจ้งว่าแปบบนึงๆ จนกระทั้งเปนชั่วโมงนะคะเกือบ 13.00 น. เวลาเปนชั่วโมงถามนิดนึงว่าแปป รึเปล่าค่ะ เพราะถามย้ำๆเลยว่ารอนานไหมคะ  เท่าไปที่คลีนิคคือไม่ถูกจริตอย่างแรงค่ะ ขนาดยังไม่เป็นคนไข้คุณยังดูแลแบบนี้ ถ้าเปนคนไข้ไปแล้วจะขนาดไหน เท่าที่คุยเหมือนจะมีค่ายิบค่าย่อยตลอด ไม่ว่าจะค่าตรวจเลือดต่างหาก ยาต่างหาก ค่าสถานที่ต่างหาก หากตัดสินใจทำแล้ว วันมาตัดไหม มาพบหมอ จะไม่มีค่าอื่นๆตามเหรอคะ ยังไงก็ขอบคุณที่ตามมาตอบนะคะ
2.ไม่ได้แจ้งนะคะ ว่า ฉีดฟิลเลอร์ปลอมของ Amedค่ะ ตัวที่ฉีด คือ Aqualift ค่ะ  
3.อาการที่เกิดขึ้น เกิดจากเต้านมอักเสบจากการให้นมลูกค่ะ ซึ่งมีสาเหตุจากปัจจัยหลายอย่าง คนที่ไม่ฉีดฟิลเลอร์ก็สามารถเป้นได้ค่ะ
4.ไม่ได้บอกว่าไปปรึกษา รพ. หลายที่ค่ะ วันนั้ที่ไปเคยไปปรึกษาที่เมโกะที่เดียวค่ะ กำลังจะไปยันฮีพอดีหมอหยุดค่ะ
5.เซลก็ไม่ยัดเยียดเลยค่ะ แค่บอกให้ทำเลย จะขอข้อมุลเอกสารอะไร ต้องจ่ายมัดจำแล้วเท่านั้นอย่างเดียวค่ะ สิ่งที่ไม่ประทับใจที่สุดคือเรื่อง การให้ข้อมูลค่ะ ทางคลีนิคแค่แจ้งว่างด อาหารเสริม 2สัปดา แต่ไม่ได้พูดถึงเรื่อง การให้ยาหยุดให้นมหรือตรวจเชค เรื่องนี้ระเอียดแต่อย่างใดทั้งที่แจ้งว่าเพิ่งเลิกให้นม แสดงถึงความไม่ใส่ใจถึงสวัสดิภาพคนไข้อย่างแรงค่ะ เซลบอกว่า ทำได้เลยเนี่ย ถ้ามีปัญหาคลีนิครับผืดชอบอะไรไหมคะ ดีที่เราหาข้อมูลมาบ้าง เลยไม่ได้วางมัดจำไป นี่คือสิ่งสำคัญที่สุดที่จรรยาบรรทางคลีนิคควรมี แต่ไม่มีนะคะ
6.เท่าที่คุยกับคุณหมอค่อนข้างโอเคไม่ยัดเยียดนะคะ แค่ไม่ประทับใจหน้าร้านค่ะ ไม่ได้จะดิสเครดิตคุณหมอแต่อย่างใด เพราะไม่เคยทำศัลยกรรมกับคุณหมอท่านนี้ แล้วที่ตรวจนานนอกจากอธิบายก้เปนเพราะ ปากกาที่เขียน ของหมอมันหักบ่ยค่ะ ต้องเปลี่ยนถึง2รอบ

ยิ่งคุยยิ่งมั่วนะคะเนี่ย ขอความกรุณาทางคลีนิค ลบชื่อนามสกุลด้วยนะคะ
กรุณายอมรับความผิดและขอโทษ มากกว่าแถไปเรื่อยๆนะคะ น้องผมตรงยาวๆที่เราเจอน่ารักค่ะ เค้าแค่มาคุยเล่นเปนเพื่อน สิ่งที่เราไม่ประทับใจอย่างที่แจ้งข้างบนค่ะ
***เพียงเห็นใจและให้คำปรึกษา จ่ายตังค์ 2,000 เพื่อปรึกษานะคะ ไม่ได้ปรึกษาฟรีค่ะ ต้องจ่ายตังค์ทั้งที่ไม่รู้ด้วยว่าคุณหมอสามารถรับเคสได้รึเปล่านะคะ ที่อื่นถามมา 4-5 เจ้า อย่างมากคิดแค่ 500 เองค่ะ บางที่ให้เอามาหักค่าทำได้ด้วย   เพื่อนในห้องมีวิจารณญาณพอค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-15 21:02:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Lady_Jeep ตอบกลับเมื่อ 2015-1-15 11:57
เเนะนำ ผศ ดำเนิน รพ ศรีนครินทร์ ขอนเเก่นค่ะ เชี่ยวชาญ ...

อยุ่ขอนแก่นเลยเหรอคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-15 21:04:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ptip8 เมื่อ 2015-1-15 21:11
คาลาเม ตอบกลับเมื่อ 2015-1-14 15:22
แนะนำ รพ.รามา ตึกสมเด็จพระเทพ ชั้น 2 โซน ศัลยกรรม ลองป ...

ลองib ไปคุยกับทางคุณหมอแล้วค่ะ ท่านนัดเจอค่ะ ถ้าไปที่รามาในเวลาราชการ ฟรีค่ะ ถ้าไปนอกเวลา 300 แต่ถ้าไป รพ.พระราม9 500 บาท
คิดว่าจากที่คุย น่าจะไปเร้วๆนี้ค่ะ ขอบคุณนะคะที่แนะนำหมอดีๆให้ค่ะ เห็นท่านทำเคสแก้เยอะเลย
โพสต์ 2015-1-17 18:08:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนเราเคยไปฉีดฟิวเลอร์ยี่ห้อนี้ ที่คลินิกแถวสีลมแบบคุณทิพย์แล้วนมเน่าเหมือนกันเลย ฟิวเลอร์ยี่ห้อนี้ไม่ผ่าน อย.นะคะ และไม่ใช่ไฮย่าไม่ควรมาใช้ฉีดค่ะ โทรสอบถามทางอย.แล้ว รบกวนคุณภรณ์ทิพย์ อัคควิ....ติดต่อหลังไมค์ด้วยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-18 07:04:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Viva_ ตอบกลับเมื่อ 2015-1-17 18:08
เพื่อนเราเคยไปฉีดฟิวเลอร์ยี่ห้อนี้ ที่คลินิกแถวสีล ...

รบกวนรบชื่อนามสกุลให้เร่ด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้