ดู: 4827|ตอบกลับ: 33

[เสริมจมูก] แก้จมูก*วิธีตัดต่อกระดูกอ่อนเพิ่มปลายหยดน้ำ*V-Plast บางแสน*หมอพิชาญศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Urikawa เมื่อ 2014-12-29 12:57

สวัสดีค่ะ เป็นกระทู้แรกในการทำรีวิวผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยด้วยนะคะ

เรื่องเริ่มมาจาก
      เคยทำจมูกที่ยันฮี(ซิลิโคนญี่ปุ่น ราคาทำตอนนั้น 9,900 บาท. )เมื่อประมาณต้นปี51 (6-7ปีที่แล้ว คือจบ ม.6 ก็ไปทำเลย)
รูปจมูกเดิมคือทรงชมพู่ ไม่มีดั้งเลย(ทั้งๆที่พ่อและน้องโด่งมากๆ แม่ก็พอมี)
คิดว่าน่าจะมาจากตอนเด็กๆเราชอบนอนเอาแขนปิดตา(คล้ายการก่ายหน้าผากแต่เราเอาปิดตาแทนค่ะ)
จมูกพอทำแล้วก็โด่งขึ้นมาอยู่ค่ะ ถ่ายรูปพอใช้มุมกล้องก็สวยใช้ได้ แต่นานวันเข้าซิลิโคนยิ่งรัดก็ยิ่งเห็นชัดว่าแข็งมากๆ
ปลายทื่อมากๆ อากาศเย็นๆนิเสียวจมูกทุกที ครั้งแรกที่ทำไม่เคยได้ศึกษาหรอกค่ะสมัยนั้นถ้าพูดถึงศัลยกรรมก็รู้จักแค่ยันฮี
พ่อแม่พาไปทำ ทรงตามใจหมอ

ความคิดอยากแก้จมูก
      แอบอยู่ในดั้งโด่งและมีดหมอมาหลายปี เริ่มมีความคิดอยากแก้จมูกตั้งแต่ปี53
เพราะรู้สึกว่ามันแข็งมากๆ แต่ไม่มีโอกาสเพราะเรียนอยู่ บวกNomoney (อันนี้สำคัญมาก)
จนเรียนจบมาทำงานได้2ปี จึงรื้อความตั้งใจนี้ขึ้นมาใหม่ ตั้งใจไว้ว่าจะขอเจ็บตัวกับจมูก
ถ้าเป็นไปได้อยากเป็นครั้งสุดท้ายขอสวยๆธรรมชาติ มีปลายเรียวๆเวลาถ่ายรูปจะได้ยิ้มอย่างเต็มที่
ดูรีวิวมามากมายตั้งแต่คลีนิคหลักพัน จนถึงหลักแสนจนมาจบที่
""V-Plast"" เหตุผล เพราะชอบสไตส์การทำปลายจมูกของคุณหมอ
และบวกกับโปรไฟล์ประวัติการทำงานที่เป็นผู้เชี่ยวชาญด้านการศัลยกรรมจริงๆ

เริ่มไปปรึกษา
      เนื่องจากเรามั่นใจว่าจะทำที่นี้เลยFB ไปถามคิวเลยค่ะว่าช่วงปลายปีที่มีหยุดยาวมีวันไหนว่างบ้าง
ปรากฏว่ามีวันที่ 26 ธันวาคม 2557 ว่าง1คิว เลยตัดสินใจจองมัดจำไว้ 5,000 บาท (เมื่อ 15 พย. 57)
หลังจากนั้นก็ไปขอพบคุณหมอเพื่อปรึกษาล่วงหน้าก่อนวันทำ คุณหมอน่ารักเป็นกันเองดีค่ะ
เคยอาจเจอในรีวิวบอก"หมอวีโรคจิตชอบให้ตัดปีกจมูก" จะบอกว่าไม่จริงเลย เราอยากตัดปีกจมูก
เพราะอยากได้ปลายเรียวเล็ก พูดจบหมอเอานิ้วชี้ยัดรูจมูกเราเลยค่ะ =.=" แกบอกว่า
"เนี้ยนิ้วหมอยังเข้าไม่ได้เลยแล้วจะหายใจออกเหรอ หมอว่าไม่ต้องตัดหรอก"
แกจับๆจมูกแล้วพูดออกมาเลยว่า"ทำที่ยันฮีใช่ไม๊เนี้ย" ตอนนั้นตกใจมากว่าหมอรู้ได้ไง
แกบอกแต่ละที่จะมีเทคนิคของตัวเองจะพอเดาได้ ของเดิมของเราเป็นการใส่ซิลิโคนเข้าไปวางเฉยๆ
มันเลยดูทื่อๆ(ก็ตามราคาเค้าอ่ะเนาะ^^") ถ้าจะให้สวยต้องทำปลายด้วย คุณหมอก็อธิบายว่ามีวิธีไหนบ้าง
ตัดต่อกระดูกอ่อน. แต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู. แต่งปลายเนื้อเยื่อสังเคราะห์
ถ้าให้แนะนำก็อยากให้ตัดต่อกระดูกอ่อนเพราะจะได้โด่งและยาวกว่านี้ได้หยดน้ำตามความต้องการของเรา
แต่จะเลือกวิธีไหนก็ได้แล้วแต่เราหมอไม่ได้กดดันอะไรค่ะ แต่เราเลือกและเช็คราคามาจากบ้านแล้ว
เลยบอกหมอไปว่าหนูจะทำแบบตัดต่อกระดูกอ่อนค่ะมีเวลาแค่ถึงวันที่ 4 มค. 57 จะยุบทันไม๊
หมอจะทำแบบไหนopen รึเปล่า รัวคำถามเป็นชุดค่ะ ^^ แกก็ตอบอย่างใจเย็นว่า เดี๋ยวจะใส่เดนเลือดให้ 4 วัน
จะช่วยให้ลดบวมไวมากๆ ไม่Open เพราะเดี๋ยวช่วงปากจะตึงจะใช้วิธีตัดขอบจมูกทั้ง2ข้าง(ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกไม๊ขอบตรงผนังกั้นนะค่ะ)
วิธีนี้ทำยากกว่า Open แต่จะเหมาะกับเรามากกว่า จากนั้นก็คุยกันอีกนิดหน่อยเรื่องรูปทรงจมูกเพราะคุณหมอ
ออกแบบให้ทั้งหน้าเลยค่ะ ว่าควรทำแบบไหนถึงจะเข้ากับเรา

เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-29 12:57:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพลุคก่อนปีใหม่ ^^
       จากเดิมคลีนิคนัดไว้บ่าย3โมงวันที่ 26 ธ.ค. 57 แต่ปรากฏว่าเย็นวันที่25 ธ.ค. พนักงานโทรมาถามว่า
ถ้าเป็นช่วงเช้า 8.30 น. สะดวกเข้ามาทำไม๊คะ เพราะช่วงบ่ายคิวแน่นมาก ถ้ามาทำจะเป็นคิวแรกของวันเลยค่ะ
เราก็เริ่มลังเลเพราะอยากจะลาแค่เพียง29-30 แค่นั้น (26 ตั้งใจไปครึ่งวันแล้วช่วงบ่ายขอกลับก่อน)
แต่เพราะเราอยากให้หมอค่อยๆทำ ถ้าไปอัดช่วงบ่ายคิวเยอะ คุณหมอจะมีเวลาทำน้อยเดี๋ยวจะไม่สวยรึเปล่านะ
เลยตัดสินใจอยู่เคลียร์งานจนดึกเพื่อไปคลีนิคแต่เช้า ตื่นแต่ตี4อาบน้ำเตรียมตัว เพราะไม่อยากไปเลท พนง.ย้ำบ่อยมาก
ว่าขออย่าเลทเกิน 9 โมงนะคะ เพราะต้องมาเตรียมตัวก่อน ไปถึงบางแสนตั้งแต่ 7โมงครึ่ง ลงไปเดินเล่นจนประมาณ
8.10 น. เลยวนรถไปดูเห็นพนง.กำลังไขประตู(คลีนิคเพิ่งเปิดเอง) เลยวนรถไปหาห้องให้แฟนนอนรอค่ะ
เพราะเมื่อคืนปาร์ตี้กันจนเที่ยงคืนกว่าจะได้กลับ 8.27 น. เรามาถึงคลีนิค พอจะเดินไปบอกพนง.ว่ามาแล้ว แต่ยัง
ไม่ทันได้อ้าปากเลย พนง.ยิ้มหวานและบอกให้นั่งรอก่อนนะคะ (ขณะนั้นมีเคสติดตามผลและเคสปรึกษาใหม่ด้วย 2-3 ท่านมากันเช้ามากๆ)
นั่งอยู่จนจะเก้าโมง สบตากันไปสบตากันมากับ พนง.ผู้ชายที่นั่งเคาน์เตอร์ +.+ จนตัดสินใจลุกไปบอกว่าที่
นัดไว้แก้จมูกตอน 8.30 น. คือฉันมาแล้วนะ สักพักผู้ช่วยหมอจึงเข้ามาคุย ว่าตกลงวันนี้ไม่ใส่สายเดนแล้วนะครับ
กลัวแผลแห้งไม่ทันคลีนิคปิดปีใหม่ แต่จะฉีดยา(สักอย่างจำชื่อไม่ได้ค่ะ)จะช่วยลดบวมดีน้อยกว่าการใส่สายเดนนิดหน่อย
เราก็OK ถามความต้องการจ่ายเงินแล้วก็เซ็นส์อนุญาติผ่าตัด ติ๊กความต้องการว่าเราอนุญาติเผยแพร่เคสของเราไม๊
ในส่วนของการนำไปเป็นสื่อการสอนเราติ๊กอนุญาติทั้ง2ข้อค่ะ แต่3ข้อที่เหลือ(รีวิวที่คลีนิค,รีวิวที่FB,รีวิวที่เว็ปไซด์เช่น ดั่งโด่ง ) เราไม่อนุญาติค่ะ
จากนั้นทานยาและไปล้างหน้า แล้วก็ไปนอนรอค่ะ 10.09 น.(เวลาเป๊ะทุกช่วงเพราะเราจดไว้ตั้งใจทำรีวิวค่ะ)
พนง.มาเรียกไปเข้าห้องผ่าตัด ฉีดยานอนหลับก็หลับๆตื่นๆค่ะไม่ได้ตื่นเต้นแต่มันไม่หลับเอง
เวลาล่วงเลยจึงถามพนง.ว่ากี่โมงแล้วคะ "11โมงครึ่งแล้วค่ะ" โอ้วหมอยังไม่มาเลย และมาฉีดยาเพิ่มเดาว่าคงเป็นยานอนหลับมั้งนะ
เพราะ คราวนี้หลับไปเลย =.="
รู้สึกตัวอีกครั้งตอนฉีดยาชาที่จมูก มันเจ็บจริงๆเนาะ อิอิ พอตื่นแล้วคราวนี้ตื่นยาวเลยค่ะรู้สึกทุกขั้นตอน
หมอแงะซิลิโคนเก่าออกแล้วนั่งเหลาซิลิโคนอยู่ข้างๆ เหลาๆวัดๆอยู่สักพักใหญ่ ก็ยัดใส่จมูก แต่งๆทำปลาย
ระหว่างนั้นพนง.มาฉีดยาเพื่อช่วยลดบวมที่แขนซ้าย มาช่วยบีบนวดขาให้ด้วยเพราะเรานอนรอนานมากๆ
ได้ยินเสียงคุณหมอดุผู้ช่วยตลอด เสียงพนง.มาตามบอกเดี๋ยวมีเคสทำตาต่อนะคะ คุณหมอใส่สายเดนเลือดเสร็จ
แปะเฝือกบีบๆให้เข้าที่ แล้วก็รีบร้อนออกไปเลย ระหว่างผู้ช่วยกำลังแปะพลาสเตอร์ที่ยึดสายเดนเราก็เลยชวนคุย
ว่าทำประมาณกี่ชม.เหรอค่ะ "1ชั่วโมงกว่าๆครับแต่รอหมอ3ชม. ต้องขอโทษด้วยจริงๆ แต่เคสนี้สวยมากผมรับรอง"
ฟังแล้วบอกตรงๆตอนนั้นไม่อยากเชื่อว่าจะสวยเลย ออกมาเลยหลอกถามพนง.ผู้หญิงที่ค่อยบีบนวดข้างในห้องผ่าตัดว่า
หมอทำอะไรให้บ้างค่ะ ทำปลายให้รึเปล่า 555 "ตัดต่อกระดูกอ่อนและใส่เนื้อเยื่อสังเคราะห์ช่วยด้วยค่ะ"
จนตอนนี้ก็ไม่รู้จะสวยไม๊?? แต่ที่เห็นชัดๆเลยคือบวมน้อยมาก ไม่เหลือง ไม่เขียวเลย หรือต้องรออีกหน่อยนะ
ตอนนี้ 3 วันแล้วค่ะสรุปภาพรวมนะค่ะ
ชอบ : อาการบวมแทบไม่มีให้เห็น พนง.และผู้ช่วยหมอ ดูแลเอาใจใส่ดีมากค่ะ คุณหมอวันที่มาปรึกษาก็ให้คำปรึกษาดีมากค่ะ
สถานที่สะอาดและเข้มงวดเรื่องความสะอาดในห้องผ่าตัดมาก

ไม่ชอบ: ไม่ตรงต่อเวลานัดเรา8.30 ย้ำบ่อยมากว่าขออย่าเกิน 9 โมง เข้าห้องผ่าตัด 10 โมง ผ่าจริงๆประมาณบ่ายโมงกว่า (ทำเสร็จตอนประมาณ 15.35 น.)
ระบบจัดการลูกค้ายังไม่ดีพอมีเคสมาปรึกษาแบบไม่ได้นัดเยอะพอสมควร คุณหมอดูเหมือนรีบร้อนเกินไป(หรือคือปกติแล้วรึเปล่าเราก็ไม่รู้)

รูปทรงจมูกเท่าที่เห็นตอนนี้ คือปลายสวย ยาวขึ้น โดยรวมแล้วตอนนี้ชอบมากค่ะ จะทำช้าทำเร็วตอนนี้ไม่เก็บมาคิดแล้วค่ะ
ขอแค่ให้ออกมาสวยสมใจก็พอ แล้วจะรีวิวให้ดูเรื่อยๆนะค่ะ

โพสต์ 2014-12-29 16:36:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมทำที่นี่รูจมูกเบี้ยว
รอนานมาก อันนี้จิงแท้สุดๆ
โพสต์ 2014-12-29 18:31:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นรูปอ่ะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-31 20:55:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนทำ

24 ชม.แรก

4 วัน

ปัจจุบันจมูก 5 วันแต่รูปจมูกไม่แตกต่างจากรูปวันที่4 เท่าไรเพราะยังใส่เฝือกอยู่มองไม่ค่อยออกจ้า

อาการบวมมีแค่ตอนตื่นนอนวันที่ 2 อาจเพราะนอนเยอะด้วยค่ะแต่บวมแค่2ชั่วโมงประคบเย็นที่ตาแค่30นาทีก็ยุบเลย

จากนั้นไม่มีบวม ไม่เขียว ไม่ม่วงค่ะ

สภาพจมูกหลังจากแกะเฝือกใหญ่เท่าที่ประเมินได้ตอนนี้ คือ โด่งและยาวขึ้นนิดเดียว (แอบเซ็ง)

แต่ปลายยกขึ้น ทรงสโลปงามมาก ดูไปเรื่อยๆเนาะ

เลือกแล้วถอยหลังไม่ได้แล้วด้วยสิ ^^
โพสต์ 2015-1-1 11:50:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nellmiho เมื่อ 2015-1-1 11:52

เราก็เพิ่งทำที่นี่เมื่อธันวาค่ะ เเต่เราตอนฉีดยาไม่เจ็บนะคะ สงสัยมึนยาที่ทำให้หลับ
ของเราก็บวมน้อยมากค่ะ เพื่อนๆยังบอก เเกเนี่ยไม่บวมช้ำเลยนะ เเต่ตอนเเกะพลาสเตอร์จมูกจะช้ำเหลืองค่ะ ปัจจุบันก็ยังช้ำนิดๆตรงสัน ตอนเเรกเเกะออกมาเเอบนอย เพราะมันใหญ่(ตอนนั้นบวมอยู่) เเถมตรงสันตานี่เหมือนอยู่ๆดั้งก็พุ่งขึ้นมาซะงั้น เเต่ตอนนี้ 2 อาทิตย์ยังบวมเเล้วก็ช้ำนิดๆ เเต่เราชอบมากเลยนะคะธรรมชาติรับกับหน้าดี ^^ ยุบลงเเล้วสันก็เนียนขึ้นไม่เหมือนวันเเรกๆที่เเกะพลาสเตอร์ออก
เเ่ต่เราว่าที่ดีดูเเลคนไข้ดีมากนะคะหลังทำก็คอยตามเช็คให้ไปพบหมอบ่อยมาก 555

อ้อ เตสเรารอทำไม่นานเลยค่ะ นัด 9 ไปปุ๊บรอไม่นานทำเลย ยังไม่ได้เตรียมใจเลยค่ะ ตอนนั้น 55
โพสต์ 2015-1-1 13:24:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-1 14:03:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ommyjang ตอบกลับเมื่อ 2014-12-29 16:36
ผมทำที่นี่รูจมูกเบี้ยว
รอนานมาก อันนี้จิงแท้สุดๆ

ทำนานรึยังค่ะ มีรูปไม๊  อาการรูจมูกเบี้ยวเป็นยังไงเราจะได้ศึกษาไว้
เพราะเห็นที่นี้รับประกัน 6 เดือน ถ้าสังเกตุมีอะไรผิดปกติเราจะได้ขอหมอแก้อ่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-1 14:06:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ton7028 ตอบกลับเมื่อ 2014-12-29 18:31
อยากเห็นรูปอ่ะครับ

ลงรูปจมูกตอน 4 วันให้ดูแล้วนะคะ

นัดแกะพลาสเตอร์ 6 ม.ค. 58 จะอัพเดทให้ดูอีกครั้งค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-1 14:10:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nellmiho ตอบกลับเมื่อ 2015-1-1 11:50
เราก็เพิ่งทำที่นี่เมื่อธันวาค่ะ เเต่เราตอนฉีดยาไม่ ...

ของเราที่นานเพราะเป็นช่วงก่อนวันหยุดยาวด้วยละมั้งค่ะคิวคงเยอะ

ของเราก็ดูธรรมชาติดีค่ะ คงทำใจเรื่องโด่งๆยาวๆแล้ว

ก็คิดซะว่ามาเปลี่ยนทรงเพราะของเดิมมันแข็งแบบมีแต่แท่งซิลิโคนเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-1 14:13:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pumpui ตอบกลับเมื่อ 2015-1-1 13:24
ราคาเท่าไหร่คะ

ค่าจมูกแบบตัดต่อกระดูกอ่อน 75,5000 + เคสแก้ 5,000 + ค่ายาฉีดช่วยลดบวม 1,000 + เดนเลือด 2,500
โพสต์ 2015-1-1 14:40:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใส่สายเดนรำคาญหรือเจ็บไหมคะ เราไม่ได้ใส่ค่ะ พอดีเห็นสายเเล้วกลัว
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-1 16:23:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Urikawa เมื่อ 2015-1-1 16:58
Nellmiho ตอบกลับเมื่อ 2015-1-1 14:40
ใส่สายเดนรำคาญหรือเจ็บไหมคะ เราไม่ได้ใส่ค่ะ พอดีเห็นสายเเล้วกลัว

ไม่เจ็บ ไม่รำคาญเลยค่ะ แต่จะทำอะไรลำบากหน่อยก้มไม่ค่อยได้ เพราะถ้าก้มสายจะแทงจมูก อารมณ์แบบตอนตรวจคัดกรองไข้หวัด-.- เสียวๆคันๆ เราก็กลัวแฟนก็กลัวค่ะ แต่มีวิธีทำให้มันน่ารักขึ้น เด๋วหาภาพให้ดูค่ะ^^

**แก้ไข**

ภาพจ้า

ปล. คิดว่าเราน่าจะเป็นคนแรกที่นึกทำอะไรประหลาดๆแบบนี้เพราะผู้ช่วยแพทย์และพนง.ที่ช่วยพันสายให้พากันขำและบอกไอเดียดี ^^

เพราะคนอื่นที่เห็นคือเอาแอบใส่เสื้อ หรือถือตรงๆเลย
โพสต์ 2015-1-1 17:03:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจเป็นกำลังใจหายไวไวนะคะ^^

กล่องนั้นเลือดจะไหลลงมาใส่กระปุกหรอคะ เเอบสงสัยค่ะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-1 17:07:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nellmiho ตอบกลับเมื่อ 2015-1-1 17:03
เป็นกำลังใจเป็นกำลังใจหายไวไวนะคะ^^

กล่องนั้นเลือดจะไหลลงมาใส่กระปุกหรอคะ เเอบสงสัยค่ะ ^^

ใช่ค่ะ เป็นกระปุกเก็บเลือด
โพสต์ 2015-1-1 22:41:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Urikawa ตอบกลับเมื่อ 2015-1-1 14:03
ทำนานรึยังค่ะ มีรูปไม๊  อาการรูจมูกเบี้ยวเป็นยังไง ...

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=64961

ปัจจุบันก็สภาพนี้แหละครับ
นวดก็แล้วอะไรก็แล้ว (ตามที่หมอบอก)
ผลก็ยังเหมือนเดิม
ไปหาหมออื่นเค้าแอบบอกว่า .......... บลาๆๆๆๆ

โชคดีครับ ผมคงแก้ปี 2016  ^^ กับ
โพสต์ 2015-1-2 17:45:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัปเดตด้วยนะคะ รอชมค่ะ ได้คิว 13 มค นี้ ตื่นเต้นจัง
โพสต์ 2015-1-2 21:56:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามคะหายเร็วนะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-5 19:57:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครบ 9 วันที่เสริมจมูกแล้วค่ะ เนื่องจากไม่ได้ทาครีมเลยผิวเลยแห้งมากๆ ผิวหนังจึงขับน้ำมันออกมาทำให้ หน้ามันมากๆ
ส่งผลให้เราคันจมูกมาก จึงโทรไปเล่าอาการให้คลีนิคฟัง เค้าจึงอนุญาติให้เราแกะพลาสเตอร์ออกเองได้ค่ะ
แกะออกมาแล้วก็ดังภาพ แฟนบอกจมูกเหมือนเดิมเลย - -" หน้าตรงเหมือนเดิมจริงๆค่ะ แอบเซงจริงจัง
เราถ่ายมาให้ดูหลายๆมุมหน้าตรง กับก้มหน้าเล็กน้อย มุมสูง

จมูก 9 วัน ด้านข้าง 90องศา

จมูก 9 วัน ทำมุม 45 องศา

เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-5 20:07:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
และอีกหนึ่งความนอยด์ สิ่งที่กลัว ขอให้มันดีขึ้นด้วยเถิดด คือ รูจมูกไม่เหมือนกันค่ะ
จะบอกว่าไม่เท่าก็ไม่ใช่แล้วเพราะมันไม่เหมือนเลย ข้างนึงรี ข้างนึงกลม
แต่ว่าพยายามมองในแง่ดีไว้ก่อนว่ามันยังไม่ยุบ และมีก้อนไหมหรือก้อนเลือดไม่รู้ค่ะก้อนใหญ่มากๆ
ตรงรูจมูกด้านขวา(ที่มันยกสูงขึ้น)เอาไฟส่องให้ดูตรงลูกศรชี้ค่ะ อาจเป็นสาเหตุให้รูจมูกมันยกขึ้น
ก่อนหน้านี้รูจมูกเท่ากันค่ะจะเป็นรูจมูกทรงแบบด้านซ้าย

ปล.ขอให้ตัดไหมและยุบบวมแล้วเท่ากันด้วยเถิดค่าา ไม่อยากเป็นอีก1ในเคสหลุดคุณหมอเลย

เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-5 20:47:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ommyjang ตอบกลับเมื่อ 2015-1-1 22:41
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=64961

ปัจจุบันก็สภาพนี้แห ...

ตอนนี้เราก็เป็นแบบคุณตอนไปแจ้งคุณหมอเค้ามีรับผิดชอบอะไรไม๊ค่ะเพราะเห็นบอกประกัน 6 เดือน
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-5 20:48:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
suchadayuii ตอบกลับเมื่อ 2015-1-2 17:45
อัปเดตด้วยนะคะ รอชมค่ะ ได้คิว 13 มค นี้ ตื่นเต้นจัง

อัพเดทแล้วค่ะ เห็นของเราแล้วจะทำให้นอยด์ไปก่อนรึเปล่าค่ะเนี้ย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-5 20:49:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อักษรกร ตอบกลับเมื่อ 2015-1-2 21:56
ติดตามคะหายเร็วนะ

อัพเดทแล้วค่ะ
โพสต์ 2015-1-7 22:43:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Urikawa ตอบกลับเมื่อ 2015-1-5 20:47
ตอนนี้เราก็เป็นแบบคุณตอนไปแจ้งคุณหมอเค้ามีรับผิดชอบอะไรไม๊ค่ะเพราะเห็นบอกประกัน 6 เดือน

ตอนของผมเค้าบอกประกันสามเดือนนะ

เข้าไปพบแต่ละครั้งรอคิวนานมาก ตอนฟอลโล่หมอยังจำไม่ได้เลยว่าทำอะไรมา ใครตัดไหมให้

สงสัยลูกค้าเยอะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-9 12:03:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ommyjang ตอบกลับเมื่อ 2015-1-7 22:43
ตอนของผมเค้าบอกประกันสามเดือนนะ

เข้าไปพบแต่ละครั้ ...

ตอนเซ็นส์ผ่าตัดอ่านเอกสารแล้วเค้ารับประกัน 6 เดือน ค่ะ
รอคิวปรึกษากับฟอลโล่วไม่เท่าไรเพราะเราไปตั้งแต่คลีนิคยังไม่เปิด-.- เป็นคิวแรกทั้ง2ครั้ง
ทำแผลมือหนักมากก(แรกๆทำเบาค่ะแต่เราสะดีดสะดิ้งมากไปหน่อยเค้าเลยบอกอดทนนะเดี๋ยวรีบทำเจ็บแปปเดียว เฮือกกทรมานมาก)
แต่ตอนผ่าตัดรอนานมากๆอย่างที่บอกนัด8.30 ลงมือผ่าจริง บ่ายโมง
วันเสาร์ที่ 17 ม.ค. 58 เรานัดตัดไหมภายในจมูกแล้วค่ะ
เดี๋ยวก้อนไหมสีดำหลุดแล้วขอพบหมอคุยเรื่องปัญหารูจมูก
เดี๋ยวจะกลับมารีวิว นะคะว่าหมอจะแก้ปัญหานี้ยังไง
แต่ในเบื้องต้นที่โทรไปคุยกับผู้ช่วยหมอเค้าบอกมันยังไม่ยุบดี ยังไม่ได้ตัดไหมเดี๋ยวจะสอนนวด
แอบกลัวกลายเป็นเคสแบบคุณจังเลยค่ะที่นวดแล้วก็ยังไม่หาย

ปล.ปัจจุบันรูจมูกข้างที่ยกขึ้น ยุบ ลงนิดหน่อยค่ะ ทรงจมูกเริ่มมาแล้วบางวันก็สวยถูกใจ บางวันก็เหมือนจมูกเบี้ยว(บางวันบวมมากน้อยแล้วแต่สภาพอากาศ) โดยรวมค่อนข้างพอใจถ้าไม่นับเรื่องรูจมูกไม่เท่ากันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้