ดู: 1663|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้น รับปีใหม่ กับหมอจำนงค์ รังสิต คะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย veronigalace เมื่อ 2014-12-25 21:41

วันนี้เราจะมารีวิว ตาสองชั้น กับ คุณหมอจำนงค์ นะคะ เป็นคนไม่เคยทำศัลยกรรมใดๆเลยมาก่อน แต่มีสิ่งหนึ่งที่อยากทำมานานมากๆ ก็คือ ตาสองชั้น เพราะเราเป็นคนไม่มีชั้นตามาก่อน ก็เลยอยากมีตาแบ๊วๆ เหมือนคนอื่นๆเค้าบ้าง แล้วประจวบกับเพื่อนเพิ่งไปทำมาด้วย ยิ่งทำให้เกิดความอยากสวยขึ้นมาเป็นเท่าตัว เลยตั้งหน้าลองศึกษา ว่าเเบบเราต้องทำแบบไหน เย็บจุด หรือ กรีดดี ศึกษาไปมาก็สรุปรวมความตกลงที่ คุณหมอจำนงค์ เลยคะ โทรจองคิว กับพี่อ้อ ได้เลยนะ ใจดีมาก ของเราได้คิวทำวันที่ 16/12/57 กะสวยต้อนรับปีใหม่เลยคะ

วันที่ไปทำเราได้คิวที่ 5นะคะ แต่ต้องยอมรับนิดนุงคะ ว่ารอนานจิงๆ ขนาดเราไปถึงตอน 10โมง แต่พอคุณหมอมาจะเรียกขึ้นไปดูชั้นตาว่าที่หมอจะทำสามารถทำได้เท่าไหน ว่าเราโอเคมั้ย เเล้วมารอตามคิวคะ สรุปรอไปรอมา คิวของเราได้ทำตอน 18:30 น. คะ ขึ้นไปผู้ช่วยก็จะให้ล้างหน้า เปลี่ยนเสื้อคลุม แล้วเข้าไปรอห้องผ่าตัดเลยคะ. พอคุณหมอเข้ามาก็จะถามอายุเท่าไหร่ ทำงานอะไร แล้วก็เริ่มลงมือเลยคะ สักประมาณ 40นาทีก็เสร็จเรียบร้อยคะ

ก่อนทำตาคะ เป็นคนไม่มีชั้นตาเลยคะ

หลังจากทำนะคะ

ไม่ค่อยช้ำเท่าไหร่ แต่มีแสบๆบริเวณแผลนิดหน่อยคะ ทางคลินิคจะมียากินกับยาทาเอามาให้ทาด้วยนะคะ งดโดนน้ำ 3วัน

วันที่2-3เป็นวันที่บวมสุดๆคะ จะรู้สึกตึงตามากๆ

ส่วนวันที่7 ตัดไหม เรียบร้อยคะ

ส่วนอันนี้วันที่9 ลองแต่งตา ทำให้ดูแปลกๆนิดๆ ยังไม่ชินกะตาแบบใหม่

ตอนนี้ชั้นตายังหนาอยู่นิดหน่อยคะ แต่โดยส่วนตัวชอบนะ อยากใหยุบอีกนิด พอหล่ะ กลัวหายหมด อิอิ  ถ้าใครอยากทำตาต้องศึกษาดีๆนะคะ เพราะแก้ได้ไม่กี่ครั้ง  ถ้าใครอยากทำกับคุณหมอจำนงค์ ลองเข้าไปดูรีวิวที่เว็บได้นะคะ มีรีวิวให้ดูเยอะมากๆ ถ้าใครอยากปรึกษาที่คลีนิคได้คะ คุณหมอให้คำปรึกษาฟรี ไม่คิดเงิน
ทำที่เดียวกันเลยคับ ของผม 15วันละ

image.jpg (527.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

ชอบนะคุณหมอทำแผลเล็กดี เอาไขมันออกด้วยปะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-26 14:35:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Panchou ตอบกลับเมื่อ 2014-12-26 10:35
ทำที่เดียวกันเลยคับ ของผม 15วันละ

หล่อเลยนะคะ คุณหมอใจเย็นมือเบาด้วย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-26 14:35:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Panchou ตอบกลับเมื่อ 2014-12-26 10:35

หล่อเลยนะคะ คุณหมอใจเย็นมือเบาด้วย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-26 14:39:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มดยิ้ม ตอบกลับเมื่อ 2014-12-26 10:51
ชอบนะคุณหมอทำแผลเล็กดี เอาไขมันออกด้วยปะคะ

แผลยาวประมาณเซนเดียวเองคะ ส่วนไขมันของเราไม่น่าจะเอาออกนะคะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่คุณหมอเย็บกล้ามเนื้อตาให้คะ
บวมน้อยมาก ประมาณเดือนนึง ก็เข้าที่แล้วคะ ของเค้า 3 เดือนถึงเข้าที่ แล้วถึงจะูสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้