เจ้าของ: cholla
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ยาจีน ที่ช่วยให้ไม่ช้ำเหลืองหลังการทำจมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ไปซื้อมาแร้วค่ะ ไม่ได้หายากอย่างที่คิด 555
ชื่อร้าน" ไทยเภสัช " อ่ะค่ะ อยู่ถนนเพชรบุรี เลยประตูน้ำเซนเตอร์มานิดนึง
ราคาแผงละ 50 บาทถ้วนค่ะ.
เห็นพี่ๆ บอกต้องกินเม็ดสีแดง ก่อน และหลัง นู๋เรยซื้อมา 2 แผงเพราะมันมีแผงละเม็ดเองอ่ะค่ะ ^^
อืมๆๆ..น่าสนๆ..แต่อถวหน้าราม..จะมีไหมอะ..

อืมๆ..
เคยทานแต่ยาเพี่ยนจือหวัง (จีนกลาง)  Pien Tze Huang
ที่เรียกกันตามร้านขายยาว่าเพี้ยงเกียอึ๊งค่ะ
ตัวนี้ของจริง เห็นผลดีมาก ไม่บวมไม่ช้ำ แต่แพงสุดๆ เม็ดละ900แนะ
แต่ต้องเอามาบดแล้วใส่แคปซูลก่อนได้6เม็ด กินแค่1-2ก็พอแล้วอะ เปลือง
เราไม่ได้ซื้อร้านที่ร้านเวชพงศ์โอสถนะ
เราซื้อร้านขายส่งตรงแถวๆ3แยกหมอมี ชื่อร้านลิ้มเซี้ยงเฮง
ยานี้ใช้เวลาหลังทำตาแล้วมีรอยช้ำได้ป่าวอะครับ
ต้องลองบ้างล่ะ2สัปดาห์แล้วยังเขียวเหลืองม่วงอยุ่เลยกลุ้มมมมมีทุกสีเลยอ่ะ
เยี่ยมยอดมากครับ

แถวๆแฮ๊ปปี้แลนด์มีขายมั้ยเอ่ย

ใครเคยซื้อบ้าง
โทรฯจิกให้เพื่อนไปซื้อให้ด่วน ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคร้าาาาขอให้สวยทุกๆวันค่าา
จะไปซื้อมาตุนไว้แล้วครับ 2แผงน่าจะพอใช่ไหมครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย style เมื่อ 2010-12-20 16:36

ไปซื้อมาแล้วครับ ตามที่คุณ rainbowtaa บอก
แอบงงนิดนึง อิอิ แต่ก็หาร้านเจอ
เข้าซอยใหญ่ที่หน้าซอยมีแฟลตตำรวจ
เดินตรงไปประมาณ400เมตร จะมีธนาคารกสิกร เป็นตึกแถว ร้านอยู่ถุัดไปจากธนาคาร5-6ห้อง
ร้าน ล้งอัง ครับ
แผงละ60บาท
ตอบกระทู้ king_sun ตั้งกระทู้

มีไว้แล้วครับ 2 แผง แผงละ 40 บาทแถว เยาวราชอะครับ
เม็ดสีส้มกินแค่ 1 เม็ด 3 ใช่ไหมครับ กินพร้อมใบบัวบก ได้ไหมเอ่ยย ยาจะตีกันไหมอะ อิอิ
ถ้าทำมาแล้ว
แล้วมันเหลือง กินแต่เม็ดส้มๆได้มั้ยค่ะ
มันจะช่วยมั้ยค่ะถ้าไม่ได้กินก่อนทำ
ตอบกระทู้ Tokillvola ตั้งกระทู้

ใช่ค่า หาไม่ยากไปซื้อมาแร้ว อิ อิ:)
ถามว่า.....มีขายตามร้านขายยาทั่วไปป่าวคะ..
ขอบคุณมากๆ คร้าบ เด๋วพุ่งนี้ออกไปซื้อดีกว่าาา
ราคาแต่ละที่ต่างกันมากเลยเนาะ  
รูปร่างหน้าตาแผงยาก็ต่างกัน

เมื่อวานเพ็นไปแถวเยาวราช ก็เลยเข้าไปถามร้าน ลิ้มซุ่นเฮง(อะไรนี่แหล่ะ  ติดร้านเยาวราชทัวร์)
แผงละ 130 บาท  ซื้อมา 2 แผง   ข้อมูลภายในและนอกกล่องมีแต่ภาษาจีน กับภาษาอังกฤษ
ไม่มีภาษาไทยเหมือนที่ลุงตั้มซื้อมาเลยค่ะ  งมๆอ่านเอา ฮ่าๆๆ (แอบเตรียมไว้ก่อน 1 เดือน)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Garuda เมื่อ 2011-4-13 18:23

เพิ่งซื้อมามะวาน แผงละ 180 ซื้อจากร้านยาจีน แถวเยาวราช

มีเอกสารไทยและจีนมาให้ด้วย
ดีจัง มาเก็บข้อมูล ขอบคุณจขกทและเพื่อนๆที่มาให้ข้อมูลดีๆค่ะ
เพื่อนๆคนไหนพอจะทราบมั้ยค่ะว่าทำตาสองชั้น กินแล้วจะช่วยเหมื่อนทำจมูกเหมื่อนกันเป่าค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ใครอยู่ปิ่นเกล้า มีร้านยาจีน ตรงศิริราชด้วยนะครับ ตรง ข้างๆ ธนาคารธนชาติ  ตรงที่จอดรถเก็บเงิน วังหลัง ครับกล่องละ 240บาท ครับ

แต่ผมคงใช้ 2 แผง เหลือ 3  แผง ใครจะซื้อต่อได้นะครับ 55

แสดงความคิดเห็น

ซื้อต่อค่ะ ไม่ทราบว่าจะติดต่อ K.lifeseason ได้ทางไหนค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 18:08
เเฟนเพิ่งไปจีน เค้าบอกว่าที่จีนแผงละ 100 บาทเลยค่า งง มากเลยที่โน่นน่าจะถูกกว่า
มีอาม่าเป็นคนจีนแนะนำมาเหมือนกันตัวเดียวกับ k. dream บอกคะ แม่ไปผ่าตามา(ไม่ได้ผ่าทำศัลยกรรมนะคะ) กินยาตัวนี้ละหายเร็วกว่าไปผ่าครั้งแรกอีกคะ ลองดูนะคะ
ตอบกระทู้ lifereason ตั้งกระทู้

ขอซื้อต่อค่ะ จะติดต่อคุณ lifereason ยังไงเอ่ย
แล้วอาการหน้าบวม แก้มบวมนี่ต้องทำไงอ่าคะ ทำมาหลายวันแล้ว รอยช้ำไม่มีแต่หน้าบวมอยู่เลยง่ะค่ะ
สนจัยขายแยกแผงละ 100 ยกกล่อง 450 ส่งไปรษณีย์ทั่วประเทศ ติดต่อได้ที่เบอร์
0898229522 พลอยสวย ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้