ดู: 4508|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หน้าอกดูมได้ ไม่มีรอยแผล ^_^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pango` เมื่อ 2014-12-6 23:30

สวัสดีค่าา ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อน เค้าชื่อ แป้ง ส่วนตัวมีความตั้งใจอยากทำศัลยกรรมอยู่ 2 อย่างในชีวิต อย่างแรกนี่จมูก และอีกอย่างคือหน้าอก แต่ !! ทุกคนรอบข้างจะค้านเรื่องจมูกตลอด เอาจริงๆ แป้งจมูกโด่งอยู่แล้ว ถ้าคนไม่รู้จักจะชอบทักว่าทำจมูกที่ไหนมา จนรู้สึกว่ายังไม่ทำจมูกก็ได้ เพราะมันแต่งหน้าช่วยให้ดูมีสันจมูกได้ แต่โนมนี่สิ่!! คือต้องใส่ชุดชั้นในที่มีฟองน้ำตลอด ( แป้งนี่แฟนพันธุ์แท้ชุดชั้นใน Doom Doom เลยนะจะบอกให้ ) วันไหนไม่ใส่ฟองน้ำคือไม่มั่นใจเลย แฟนก็ชอบแซวแบบยืมฟองน้ำไปล้างรถหน่อย หยาบคายที่สุดดด T T แต่คือใครมองดูก็รู้ว่ามันคือฟองน้ำอะ

สุดท้ายเลยตัดสินใจหาข้อมูลการทำโนมอย่างจริงจังเมื่อประมาณเดือนที่แล้ว เข้าไปดู IG กับ Socialcam ของ net idol , Pretty นมโตๆ ดูรูปดูรีวิวใน Pantip กะ Dungdong ว่าเค้าไปทำที่ไหนกัน ที่ไหนทำสวย มีปัญหาอะไรมั้ยแล้วจดชื่อคุณหมอ กับชื่อคลินิก หาข้อมูลลแล้วโทรไปถามข้อมูล ประมาณ 10 คลินิก ( ไม่เยอะไปใช่มั้ยย ฮี่ๆ )

บางที่แค่คุยโทรศัพท์ก็ตัดออกจากช้อยเลย เพราะจะไม่ได้เจอหมอก่อนทำ ถ้าจะคุยกับหมอคือต้องเป็นวันที่จะผ่าตัด ( คิดในใจ หมอจะรู้ได้ไงว่าใส่ซิลิโคน ขนาดเท่าไหร่ ใส่แบบไหน อะไรคือความมั่นใจว่าโนมช้านจะออกมาสวย และ ชีวิตช้านจะปลอดภัยละเนี่ย ) ที่แย่ไปกว่านั้นคือบางคลินิกโทรไปไม่มีคนรับสาย ทั้งเบอร์มือถือ และเบอร์คลินิก และไม่มีการโทรกลับ แป้งเลยตัดออกไปเหลืออยู่ 5 คลินิก ที่โทรไปสอบถามแล้วพนักงานพูดจาดี ฟังแล้วมั่นใจว่าปลอดภัยไม่ว่าจะเป็นชื่อเสียงของคุณหมอ ซิลิโคนที่ใช้ หรือวิธีวางยา เลยเลือกนัดไปปรึกษา 3 ที่ แถวทองหล่อ และ รัชดา

สุดท้ายถึงเวลาต้องเลือก ก็มาเปรียบเทียบ ข้อดีข้อเสียของแต่ละที่
คลินิกที่แรกไม่เลือกเพราะ การให้คำปรึกษาของคุณหมอไม่ชัดเจน แป้งถามอะไรก็แล้วแต่คนไข้จะเลือก เอิ่มคือถ้าต้องให้เลือกเองแล้วจะมาปรึกษาหมอทำไม ราคาก็หลักแสนนะ

คลินิกที่สอง ก็ราคาเกือบแสน คุณหมอคุยดีแนะนำดี แต่มาสะดุดตอนสุดท้ายที่คุยกับพนักงานแป้งถามเรื่องซิลิโคนว่าใช้ยี่ห้ออะไร เค้าแนะนำมา 2 ยี่ห้อ เปนของฝรั่งเศส กับ อเมริกา แต่ไม่มียี่ห้อที่หมอที่แรกแนะนำ เราเลยถามหายี่ห้อนั้น พนักงานก็บอกว่า อ้อมีคะ แป้งเลยลองถามต่อว่ามีบัตรรับรองซิลิโคนให้มั้ย พนักงานบอก มีแต่ให้คนไข้ไม่ได้คะ เพราะต้องส่ง ให้บัญชีทำอะไรสักอย่างนี่แหละ ทำให้ไม่เลือกทำที่นี่เพราะรู้สึกไม่มั่นใจเรื่องซิลิโคนเลย บ่องตรง !!

คลินิกสุดท้ายที่รัชดา ที่นี่มีความแตกต่างจากที่ไปมาหลายอย่าง ตั้งแต่หน้าเคาร์เตอร์ซักประวัติอย่างละเอียด วัดความดัน ชั่งน้ำ หนักส่วนสูง ให้เปลี่ยนชุดคลุมนั่งรอหมอในห้องส่วนตัว (แต่ไปที่อื่นเปลี่ยนชุดแล้วมานั่งรวมข้างหน้ากับลูกค้าคนอื่น) และเป็นคลินิกเดียวที่เข้าปรึกษาแล้วคุณหมอมีการวัดหน้าอก แล้วประเมินซิลิโคน แต่ที่อื่น ประเมินไซส์ซิลิโคนด้วยสายตาคุณหมอ ( หรือหมอจะมีจิตสัมผัส แบบมองปุ้บรู้ปั้บฮี่ๆ ) แต่แป้งชอบความละเอียดของหมอที่รัชดาทำให้มั่นใจว่าน่าจะสวยและปลอดภัยพนักงานที่นี่ใส่ใจดูแลดีมาก เอาซิลิโคนมาให้ลองใส่

อ้อลืมบอกไปที่นี่ใส่ซิลิโคนทางใต้ราวนมและสามารถใส่ซิลิโคนที่หัวนมด้วยนะ
แป้งเลือกใส่ซิลิโคนที่หัวนมราคาแพงกว่าใส่ใต้ราวนม เพราะแป้งไม่อยากมีแผลบริเวณเต้านมเลยเลือกใส่ซิลิโคนทางหัวนม
วางเงินมัดจำไว้หมื่นนึง ละนัดวันเลย ( ได้คิวอีก5วัน )

มาถึงวันที่รอคอยสักที...งดน้ำ งดข้าว ความรู้สึกเช้าวันผ่าตัดคือหิวมว๊ากกกก 555+ มาถึงคลินิก จ่ายเงินส่วนที่เหลือและเซ็นเอกสารเรียบร้อยก็มีพยาบาลจ่ายยาให้ พร้อมกับซิลิโคนของเค้าา

แล้วพนักงานก็พาขึ้นไปเปลี่ยนชุดรอคุณหมอที่หน้าห้องผ่าตัด
ก่อนคุณหมอจะมาก็ แอบถ่ายหน้าอกตัวเองไว้ เป็นที่ระทึกอยู่ด้วยกันมาตั้งนาน บ๊ายบายนะน้องไข่ดาววว

เสริมหน้าอก.jpg (47.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-6 23:31:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pango` เมื่อ 2014-12-6 23:35

สักพักใหญ่คุณหมอก็มาวัด+วาดหน้าอกอย่างละเอียดแล้วเข้าห้องผ่าตัดไปเจอหมอดมยา(เค้าเรียกอะไรน้า วิสันยีเปล่างะ) หมอบอกว่า ขอเจาะเส้นเจ็บนิดนึงนะครับ
จำได้แค่นี้จ้าา ตื่นมากอีกทีอยู่ในห้องพักฟื้น รู้สึกหิวมากกว่าเจ็บ พยาบาลที่นั่งเฝ้าให้น้องหาโจ๊กกับน้ำแดงมาให้กิน กินเสร็จก็หลับต่อเลยจ้ะ ตื่นมาอีกทีประมาณทุ่มนึง ก็เดินลงมาไม่รู้สึกเจ็บหรือมึนอะไร แต่มีขวด 2 ขวดที่หมอเจาะใต้รักแร้ข้างละขวดเอาไว้ระบายเลือด แป้งเดินออกมายืนรอรถที่บ้านมารับกลับ

วันรุ่งขึ้นก็ขับรถมาที่คลินิกตามหมอนัดเอง ความรู้สึกคือ ตึงๆ ที่หน้าอก และ ไม่ชินกับขวดระบายเลือดไปไหนต้องเอาไปด้วย (เกะกะชะมัดดด) หมอนัดเข้ามาทำแผลทุกวันค่ะ และบอกว่าต้องใส่สายระบายเลือด เพราะจะได้ไม่มีเลือดคั่งและจะหายเจ็บไวกว่าไม่ระบายเลือดทิ้ง

ประมาณวันที่ 4 พอเลือดออกน้อย คุณหมอก็ถอดสายออกให้ มันโล่งมากกกกก ไม่ต้องคอยกระเตงขวดเลือดไปไหนมาไหนแล้วว
ตอนนี้ไม่เจ็บแล้ว แค่รู้สึกตึงๆ เหมือนเต้านมคัด

ไม่มีรอยแผลลเลย ปลื้มมมากกก ทุกครั้งที่เข้ามาทำแผลคุณหมอจะเป็นคนมาดูแลและทำแผลให้ตลอดเลย ตรงนี้ประทับใจมาก ตอนแรกคิดว่าครั้งต่อๆ มาคงเจอแค่พยาบาล นี่ก็ผ่านมา 15 วันแล้ว หลายๆคนสงสัยว่าแป้งผ่าตัดทำหน้าอกจริงๆหรอ แป้งใช้ชีวิตหลังผ่าตัดปกติ แค่ระวังเรื่องอาหาร ไม่กินของแสลงกินยาตามคุณหมอสั่งแค่นี้เอง แผลดีขึ้นทุกๆวันค่ะ

มาคอมเม้นกันเยอะๆน้า แล้วเค้าจะเอารูปมาอัพเดทอีกค้า
คลีนิก ชื่ออะไรค่ะ สวยจังเลย

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่า  โพสต์ 2014-12-7 15:30

สรุปทำที่คลินิกไหนคะ ทรงสวยดีค่า พอดีตัว

ขอบคุณนะคะ แป้งเลือกทำคลินิกรัชดาค่า ฮิๆ  โพสต์ 2014-12-7 15:29
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-7 15:28:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tomtamboss ตอบกลับเมื่อ 2014-12-7 02:55
คลีนิก ชื่ออะไรค่ะ สวยจังเลย

คลินิกดรีม กับคุณหมอทรงยศค้า
เราก็อ่านรีวิวของคนไข้ของคุณหมอมาเยอะ
สิ่งที่ทุกคนพูดเหมือนกันคือคุณหมอละเอียดมาก
ดูแลคนไข้ดีมากๆ จนทุกวันนี้เรารักคุณหมอไปแล้ว
ทั้งๆที่ ไม่เคยเข้าไปปรึกษา แต่พอคิดว่าอยากจะทำอะไร
ก็จะคิดถึงที่ ดรีม คลีนิก เป็นที่แรก

หายากนะคะ ดูแลคนไข้ด้วยตัวเอง ให้คำปรึกษาก่อนผ่าตัด
ขนาดล้างแผลคุณหมอยังมาทำเอง อันนี้ปรื้มแทน จขกท เลย

ขอบคุณรีวิว นะคะ... กำลังเก็บตัง จะไปดูดไขมันกับคุณหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณหมอดูแลดีจริงๆปลื้มปริ่ม > <  โพสต์ 2014-12-11 09:54
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ

แต่นี่ใส่ซิลิโคน ใต้หน้าอก นะ

เสียดาย น่าจะใส่ที่หัวนม เหมือนคุณแป้ง

เต้านมไม่มีแผลเลยยย....สวยๆๆๆ

ปล. ไว้จะแนะนำเพื่อนๆ คนอื่นหมอหมอทำที่หัวนมด้วย

ว่าแต่ราคา แพงกว่ากันเยอะไมีอ่า
เพิ่งรู้ว่ามีใส่ทางหัวนมได้ด้วย ราคาเท่าไหร่เหรอคะ

150,000 บาทค่ะ ไม่ไร้ความรู้สึกด้วยนะ จะบอกก > <  โพสต์ 2014-12-15 11:23
ราคาเท่าไรค่ะ   ดีจังเลยนะค่ะไม่มีรอยแผลเป็นด้วย
ตอนนี้ก็ไม่ใช่น้องไข่ดาวแล้ว กลายเป็นน้องซาลาเปาแล้วอิๆๆ

ขอบคุณนะคะ ราคาทำหน้าอกทางหัวนมของแป้ง 150,000 บาทค้ะ  โพสต์ 2014-12-15 11:25
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 10:38:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Punkever ตอบกลับเมื่อ 2014-12-7 17:03
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ

แต่นี่ใส่ซิลิโคน ใต้หน้าอก นะ

แนะนำค้า เต้านมไร้รอยแผล ฮี่ๆ
ใต้ราวนมอยู่ 75K ทำหัวนมราคาเท่าตัวเลยค่ะ 150,000 บาทจ้าา

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 11:22:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาคอมเม้นน้าๆ ^_^
ไว้จะเอาภาพมาฝากเรื่อยๆ นะคะ ช่วงนี้วุ่น ๆ นิดหน่อยเลยไม่ได้เข้ามาตอบค่า

มีอะไรสอบถามมาได้เลยน้า เดี๋ยวแป้งจะเข้ามาตอบบ

โอ้ววว...ราคา ต่างกัน ครึ่ง ครึ่ง เบยยยยย !!!

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 14:19:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Punkever ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 12:25
โอ้ววว...ราคา ต่างกัน ครึ่ง ครึ่ง เบยยยยย !!!

ช่ายย ราคาเท่าตัวเลยค่ะ แต่แป้งว่าคุ้มน้าไม่มีรอยแผลกวนใจ ใส่บิกินี่ก็สวยย > w <
ไว้จะเอารูปมาอวดดดนะคะ ฮี่ ๆ
pango` ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 11:22
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาคอมเม้นน้าๆ ^_^
ไว้จะเอาภาพมาฝาก ...

โอ้ะะ มาเห็นกระทู้นี้ช้าไป T^ T อยากทำบ้างง
อิจฉาที่สุดดดดดดดด กรี๊ดสามที

เซกซี่มว้าก เกิดกิเลศ

ขอบคุณค้า มา ๆ > w < แล้วจะฟิน  โพสต์ 2014-12-19 17:49
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-16 16:59:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ladies.puiiz ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 18:40
โอ้ะะ มาเห็นกระทู้นี้ช้าไป T^ T อยากทำบ้างง
อิจฉาที่สุดดดดดดดด กรี๊ดสามที

ฮ่า ๆ ทำที่ไหนมาคะ
pango` ตอบกลับเมื่อ 2014-12-16 16:59
ฮ่า ๆ ทำที่ไหนมาคะ

ทำกับหมอทรงยศเหมือนกันค่า
แต่อยากทำที่หัวนมเหมือนแป้งงะ เสียจุย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-19 17:51:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อัพเดทค้าา ตอนนี้แผลหน้าอกเริ่มหายเกือบ 100% แล้วค่ะ
เลยใส่ บิกินี่ มาอวดกันสักหนึ่งรูปป

ทำหมอเทพได้ 4 เต้าเลยคะเนี่ย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-31 13:00:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
PINT0` ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 15:25
ทำหมอเทพได้ 4 เต้าเลยคะเนี่ย

แรว๊งง
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-12 17:13:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เอาภาพมาอัพเดทค่ะ อิอิ

สวยมากค่า แอบอิจฉาผิวด้วยย สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้