ดู: 5393|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว 10 วันกับการทำตา 2 ชั้น ครั้งแรกกับหมอ มนัส Meko

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nazz เมื่อ 2014-12-4 14:45

หลังจากที่เคยรีวิวแก้จมูก รอบที่ 5 กับคุณหมอมนัสแล้ว วันนี้ขอกลับมารีวิว การทำตา 2 ชั้น สักหน่อย  เริ่มด้วยอายุเริ่มเยอะขึ้น ตาที่เคยสวยก็เริ่มจะล้า และก็มีหนังตาตุ่ยๆ เป็นไขมันอยู่ที่หางตา  แนทเริ่มจากการไปฉีด botox ดึงหางตาขึ้นก่อน ผลที่ได้คือมันจะยกได้นิดเดียว เวลายิ้ม หางตาข้างซ้ายจะชัดมากว่ามันตกลงมา  แนทเลยติดต่อไปหา พี่แดง ที่เป็น consult ให้แนทครั้งที่ตอนแก้จมูก และพี่แดงก็ใจดีเหมือนเดิม ทำคิวและนัดวันให้เข้ามาคุยกับคุณหมอ สุดท้ายเลยได้ฤกษ์ทำตาวันที่ 24 พ.ย. (อาทิตที่แล้วนี้เอง)  
ในที่สุดวันผ่าตัดก็มาถึง  แนทได้คิวหลังเลิกงานเลยคือ หกโมงครึ่งตอนเย็น  พอไปถึงแนทก็เข้าไปติดต่อกับพี่แดงเหมือนเดิม และพี่เขาก็พาไปเช็ดเครื่องสำอางค์ออกก่อน  ถ่ายรูปก่อนผ่าตัด  และขึ้นไปห้องเตรียมผ่าตัดชั้น 3 เพื่อทำการเปลี่ยนชุดและกินยาคลายความเครียด และยาแก้อักเสบ

พอถึงเวลาเข้าไปห้องผ่าตัดจริงๆ คุณหมอมนัสก็จะเข้ามาคุยและตกลงกันก่อนจะผ่าตัด  ก็บอกคุณหมอไปว่าอยากได้แบบไหน ซึ่งของแนทเอง แนทขอแบบชั้นตาใหญ่ขึ้นอีกนิดเดียวและดูดไขมันหางตาด้วย  เพราะแนทเป็นคนที่มีตาสองชั้น ชัดอยู่แล้ว แต่พอไขมันเยอะ เลยทำให้ตาตกและดูล้า ถ่ายรูปมาเหมือนคนตาเศร้า  หลังจากตกลงในแบบที่ชอบเสร็จแล้ว ตอนนี้ก็ถึงเวลา บล็อคยาชา  เริ่มด้วยการหนีบตัววัดความดันที่ปลายนิ้วโป้งเท้า  วาดและวัดองศาตาที่จะกรีด  และสุดท้ายฉีดยาชาค่ะ  คือแนทคิดว่า ตาเราเป็นสิ่งที่บอบบางมากถ้าฉีดยาชาเข้าไป ต้องเจ็บมากๆแน่ๆ  แต่ยกนิ้วให้คุณหมอมนัสเลยค่ะ  ไม่เจ็บเลย คุณหมอมือเบามากกก  ขนาดคุณหมอแจ้งก่อนหน้าแล้วว่าจะเจ็บนิดนึงน่ะครับ  แนทยังรู้สึกแค่คันๆที่ตานิดๆเอง  ขั้นตอนการบล็อคยาก็ผ่านไป และหมอก็เริ่มทำการผ่า ซึ่งตอนนั้นก็ไม่รู้สึกเจ็บอะไรแล้วค่ะ  แค่รู้สึกว่าหมอกำลังทำอะไรกึกๆที่ตาแค่นั้นค่ะ  เวลาผ่านไปประมาณหนึ่งชม.  ทุกอย่างก็เสร็จค่ะ  มาดูรูปรีวิวแนทตั้งแต่วันแรก จนถึงวันปัจจุบันน่ะค่ะ  แนทพยายามจะถ่ายให้ดูทุกวัน เพราะกว่าที่แนทจะตัดสินใจทำตาก็มีการเข้ามาดูรีวิวเพื่อนๆในนี้เหมือนกัน  และพอได้ทำก็อยากเอามาแชร์ เอาไว้ให้เพื่อนๆที่กำลังตัดสินจะทำตาสองชั้น ได้ศึกษาและเป็นอีกทางเลือกหนึ่งน่ะค่ะ  

รูปตอนยังไม่ทำ เดือนที่แล้วเองก่อนจะผ่าตัด

มาดูรูปรีวิวตั้งแต่ก่อนผ่าจนถึงวันที่ 10 นะค่ะ

วันนี้ครบวันที่ 10 ของการผ่าตัด  ตาแนทยังบวมอยู่และยังไม่เข้าที่น่ะค่ะ  แต่ถ้าแต่งตาดีๆ แนทว่าก็พอกลบเกลื่อนได้อยู่น่ะ  ลืมบอกไปว่าแนทพักตาแค่วันเดียว  และเริ่มไปทำงานวันที่ 3 เลย เพราะแนทไม่สามารถหยุดงานได้เนื่องจากช่วงนี้งานยุ่งมาก  แต่ ก็ใช้วิธีประคบเย็นตลอดในช่วง 1-2 วันแรก  ยากินให้ครบ นอนหัวสูง  ออกมาทำงานก็พึ่งแว่นกันแดดเดินเป็นเซเลปไปค่ะ  ไว้ถ้าตาดีขึ้นเรื่อยๆแนทจะกลับมาอัพเดทรูปให้น่ะคะ  
สวยคร่า ชอบชั้นตาสูงแบบนี้ กำลังตัดสินใจทำอยู่เหมือนกันค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-5 22:33:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Oilly_Ka ตอบกลับเมื่อ 2014-12-4 21:35
สวยคร่า ชอบชั้นตาสูงแบบนี้ กำลังตัดสินใจทำอยู่เหมือนกันค่ะ

ตอนนี่รอแค่ให้ตายุบเข้าที่ แนทว่าชั้นตาแบบนี้แต่งตาง่ายเลยแหละ

แสดงความคิดเห็น

ค่ะทาตาสวยดีค่ะ ^^  โพสต์ 2014-12-13 22:37
ค่ะทาตาสวยดีค่ะ ^^  โพสต์ 2014-12-13 22:37
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ตาสวยหวาน มากเลยค่ะ
ชั้นตาชัดดี สวยมากเลยค่ะ
สวยค่ะ ดูแบ้วมากเลย
ตาหวาน สวยแบ้วมากเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ ตาดูแบ้วขึ้นเยอะเลยค่ะ
ตาหวานขึ้นเรยนะคะ สวยๆคะ
ตาสวย หวานจังค่ะ
ตาหวานขึ้นมากเลย สวยมากๆ
สวยค่ะเห็นละอยากทำบ้างเลยค่ะ
สวยมากค่ะ  อยากทำบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้