ดู: 3336|ตอบกลับ: 10

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวตาสองชั้น เทคนิคเกาหลี แก้หนังตาตก @Amed Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minnymin เมื่อ 2014-12-3 10:36

ไม่ว่าจะยุคไหนสมัยไหน เทรนด์สาวตาโตก็มาแรง เพราะทำให้ดูแบ๊วๆ ใสๆ น่ารักกว่าสาวตาเป็นขีด อิฉันก็เป็นอีกคนที่อยากจะตาโตๆ แบบในการ์ตูนญี่ปุ่นบ้าง ฮ่าๆ ก็เลยไปทำตา 2 ชั้นมาเมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน ก่อน แล้วรู้สึกว่ามันดีมากเลย ก็เลยอยากมาโชว์ซะหน่อย

อิฉัน อายุอานามก็ 30 ปลายๆ เป็นคนตา 2 ชั้นนะ แต่หลบใน แล้วก็มีปัญหาหนังตาเริ่มตก เพราะอายุเยอะขึ้น ไขมันใต้หนังตาบนมันก็เยอะ เลยอยากทำตา 2 ชั้นเพื่อจะได้แก้ปัญหาตรงจุดนี้ด้วย ก็เลยไปปรึกษาหมอที่ Amed Clinic เพราะเข้าไปหาข้อมูลในเว็บที่เกี่ยวกับศัลยกรรมอย่างโดดเด่น ดั้งโด่ง มาโชว์ดอทคอม แล้วก็อ่านรีวิวดู ประกอบกับมีเพื่อนของเพื่อนสนิทเคยไปทำตา 2 ชั้นที่ Amed มาก่อน แต่รายนั้นเป็นอาซิ่ม คือตาตี่มากกก แต่ตอนนี้ตาโตสวยเชียว ก็เลยเลือกไปทำที่ Amed Clinic ค่ะ

ขั้นแรกก็ไปปรึกษาหมอก่อนว่าจะต้องทำยังไงบ้าง ก็เข้าไปที่ Amed Clinic สาขาสีลม เพราะใกล้ที่ทำงานมาก ได้เจอหมอแก้ว หมอแก้วก็บอกว่าอิฉันเป็นคนที่มีตา 2 ชั้นหลบใน หนังตาบนหนา แล้วก็ไขมันตาบนมาก ต้องใช้วิธีการทำตา 2 ชั้นแบบกรีด ตอนแรกที่ฟังแล้วแบบ กลัวเหมือนกันค่ะ คือกรีดเลยนะ แต่ก็เข้าใจเพราะหมอก็บอกว่าเป็นวิธีที่เหมาะกับตาเราที่สุดละค่ะ ก็นัดแนะคิวทำกันเรียบร้อย

ถึงวันทำ จริงๆหมอบอกไม่ให้แต่งหน้าค่ะ แต่ก็ขอนิสนึงเพราะต้องไปทำงานพบลูกค้าตอนช่วงเช้า ก่อนเข้าคลินิกตอนบ่าย ก่อนผ่าตัดก็เตรียมตัว ลบเครื่องสำอางออกก่อน ล้างหน้า จากนั้นก็เข้าห้องขึ้นเขียง ตื่นเต้นนิดหน่อย หมอแก้วก็ชวนคุยเพื่อให้ผ่อนคลาย จากนั้นก็ฉีดยาชา โอ้โห บอกเลยว่าเจ็บสุดๆ แต่หลังจากนั้นก็สบายละค่ะ หมอแก้วใช้เวลาผ่าประมาณ 45 นาที ก็เสร็จละค่ะ มาดูรูปกันค่ะ ก่อนทำ...

หลังทำเสร็จ... แว๊บแรกที่ส่องกระจกตกใจนิดหน่อย ไม่ชินตัวเอง แต่ตาเป็น 2 ชั้นแบบสวยมาก ตาดูกลมโตขึ้น คราวนี้ไม่ต้องเขียนอายไลเนอร์เลย แถมไขมันตรงเปลือกตาก็หายไปเลย ดูจากรูปจะเห็นชัดเจนมากค่ะ

รูปเปรียบเทียบก่อนทำ-หลังทำค่ะ

หลังทำเสร็จก็รับยากลับบ้าน หมอแก้วได้ให้ยาลดบวม แก้ปวด และยาฆ่าเชื้อมาทานค่ะ กำชับว่าต้องกินยาฆ่าเชื้อให้หมดเป็นพิเศษ ส่วนแก้ปวดกับลดบวมถ้าไม่มีอาการแล้วก็ไม่ต้องทาน

และช่วงพักฟื้นอิฉันก็ต้องดูแลรักษา ทำความสะอาดแผลเพื่อป้องกันการติดเชื้อ ห้ามให้แผลโดนน้ำที่ไม่สะอาด ห้ามขยี้ดวงตา งดเว้นการแต่งหน้า เตรียมแว่นกันแดดให้พร้อม หลีกเลี่ยงการโดนแสงแดดจัด และฝุ่นละออง เพื่อเป็นการถนอมดวงตาและป้องกันการติดเชื้อค่ะ บอกเลยว่าอิฉันทำใจยากมากกับการไม่แต่งหน้า แต่เพื่อความสวยต้องอดทนค่ะ

ตอนนี้แผลก็เริ่มเข้าที่ละ มองไม่เห็นชัดเจนเท่าไหร่ เพื่อนๆบอกว่าเนียนมาก อิฉันก็ว่ามันเนียน เพราะการทำตา 2 ชั้น แบบกรีด แม้ว่าจะเห็นแผลแต่ว่ามันก็กลืนไปกับรอยชั้นตาเลยค่ะ ไม่ได้เป็นแผลนูน ชั้นตาที่ออกมาก็สวย มองเห็นได้ชัดเจน ปลื้มมากเลย ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกทำกับหมอแก้วที่ Amed Clinic ทำออกมาแล้วสวย หมอก็เก่ง บริการก็ดี ประทับใจมากๆ เพื่อนๆคนไหนอยากติชมอะไร หรือใครอยากทำบ้าง ก็เม้นถามกันเข้ามาได้นะคะ
โพสต์ 2014-12-3 11:17:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไรคะ ชั้นตาดูเล็กดี แต่ต่อไปจะหลบในอีกนะคะ
โพสต์ 2014-12-23 15:53:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอทำตามาดูตาหวานน่ารักขึ้นเยอะเลยค่ะ แต่ถ้าเริ่มเข้าที่เราว่าน่าจะหลบในอยู่เหมือนกัน
โพสต์ 2014-12-24 00:04:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยมากเลย ทำมาเท่าไหร่ค่ะ หายไวๆนะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-29 11:46:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาตอบๆ แล้วจร้าาา อิฉันทำตา มา 25000บาท
โพสต์ 2015-1-15 14:20:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาหวานขึ้นเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2015-1-23 17:46:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำตาสองชั้น มาเท่าไหร่ค่ะ
โพสต์ 2015-2-9 13:22:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำตาสองชั้น ดูตาหวานขึ้นเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2015-10-13 14:09:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาดูหวานขึ้นเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2015-10-27 11:14:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีรูปอัพเดตไหม ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้