ดู: 2638|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลองทายดูนะคับว่า ดาราคนนี้คือใคร

[คัดลอกลิงก์]
ลองทายซิว่า ดาราคนนี้คือใคร

ภาพปัจจุบันหลังทำศัลยกรรม
เดือนกรกฏาคม 2552

ลองดูเฉลยข้างล่าง

เอิร์น เดอะสตาร์ งัย

ก่อนทำสวยกว่าอีกนะค่ะ
แก้ไขล่าสุด lifealone เมื่อ 2009-7-9 17:29

ทำไมกลายเป็นแบบนี้ไปได้หล่ะครับ
เป็นเพราะ เค้าอ้วนขึ้น หรือไปทำอะไรมาครับเนี่ย
รูปใหนก่อนใหนหลัง ข้างบนคงก่อน ข้างล่างคงหลัง ถ้าอย่างนั้นสวยขึ้นเยอะค่ะ
ทำอะไรมาบ้างดูจากรูปแล้วคงทำมาเยอะนะ แต่หน้าเดิมน่ารักกว่าเยอะเลย
แก้ไขล่าสุด lifealone เมื่อ 2009-7-9 17:45

มานั่งอ่านกระทู้อยู่นาน ไม่คิดว่ากระทู้จะฮอตได้ขนาดนี้ มีคนตอบตั้ง 170 กระทู้

ก็ ต้องขอขอบคุณทุกๆคนค่ะที่แสดงความคิดเห็นในเรื่องนี้ ก็ไม่ว่ากัน เพราะคน" ไม่รู้ก็คือไม่รู้" มีสิิทธิ์ที่จะพูดได้ทั้งแง่ดีและแง่ลบ
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา อย่างน้อยก็เปิดโอกาสให้ชี้แจง

ก็ขอบอกง่ายๆ สั้นๆว่า
1.รูป ที่นำมาลงในสื่อนั้น เป็นรูปที่ถ่ายตั้งแต่เดือนเมษายน 52 ที่ผ่านมา ซึ่งตอนนั้นเป็นช่วงที่กำลังโหมงานหนัก กับการโปรโมทเพลงอัลบั้มชุดที่2 ที่เพิ่งวางแผงไป จึงดูอิดโรยเพราะนอนน้อย
ประกอบ กับจมูกที่ใส่ชิลิโคลนไว้เกิดการอักเสบ ทางหมอที่รักษาจึงฉีดยา(น้ำเกลือเข้าไปเพื่อฆ่าเชื้อ) ทำให้จมูก และใบหน้าเกิดการบวม แต่ทุกอย่างก็หายเป็นปกติ และกลับเข้าสู่สภาพเดิม

2. ที่บอกว่ามีการตัดถุงใต้ตานั้นไม่เป็นความจริง ..!!!! เพราะนั่นเป็นเอกลักษณ์ของเธอ และไม่สามารถทำได้ แต่ภาพที่เห็นนั้นผ่านการรีทัชออก จึงทำให้มองเหมือนว่าถุงใต้ตานั้นหายไป

3. ฟันผ่านการดัดมา และผลของการดัดฟันที่เหยินของเธอ หมอจำเป็นต้องบีบกรามเข้ามาเพื่อที่จะทำให้ฟันทุกซี่เสมอกัน จึงทำให้หน้าและคางเล็กลง(ใครที่เคยไปดัดฟัน น่าจะทราบและอธิบายได้ดีสำหรับข้อนี้)

และเพื่อยืนยันว่าน้องเอิร์น ไม่ได้เป็นอย่างที่หลายๆกระทู้กล่าวมาข้างบนนี้  ^^^ จึงเอารูปที่ถ่ายไว้ล่าสุดมาให้ดูกันค่ะ

หวังว่าทุกท่านที่เข้ามาอ่านคงสบายใจกันนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำติ และคำชม จากทุกๆท่านมาณ.ที่นี้ด้วยค่ะ

เอามาจาก pantip ครับ
http://www.pantip.com/cafe/chale ... 52496/A8052496.html

A8052496-175.jpg (85.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ก่อนทำสวยกว่าจริงด้วยอ่ะ ดูใสๆ แบบเด็กๆๆ แต่พอทำ ดูโตขึ้นอ่ะ
ชอบแบบก่อนทำเหมือนกันอ่า
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เห้นเหมือนเดิมนะค่ัะ

อาจจะผอมลง การแต่งตัวแต่งหน้า ทรงผม มีอลร่าความเป้นดารา-นักร้อง
จริงงะ.... แบบเดิมดีกว่านะ (ตอนที่ไม่ได้แต่งภาพหน้าปกก็ยังดูดีกว่าเลย)  
รูปล่างอ่ะ ก็หลังทำแล้วนะ
ไปทำอะไรมาน้า แต่จมูกดูแข็งกว่าเดิมนะ
เหมือนตาจะตี่ลงยังไงไม่รู้แฮะ ว่าไหมครับเพื่อน
ที่ไปทำใหม่มา
เพราะอยากหั้ยเข้ากะ concept นักร้องลูกทุ่งอ๊ะป่าวอ่าน้า
เปลี่ยนเยอะเรยคับ
หลังทำหน้าดูบวมมากเลยอ่ะ
ดูแก่ขึ้นเยอะเลย แต่ปัจจุบันน่ารักใสๆขึ้นเยอะนะ
ชอบแบบดั้งเดิมคร่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้