ดู: 2195|ตอบกลับ: 3

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ขูดฟิลเลอร์คางแล้วเสริมใหม่ได้มั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
เราไปฉีดฟิลเลอร์มาที่คาง อยากจะเอาออกค่ะ เพราะกลัวนานๆไปจะเสียรูปทรง

เลยอยากทราบว่า ขูดออกแล้วเสริมซิลิโคนเข้าไป จะมีปัญหาตามมาภายหลังมั้ยคะ

เพราะคุณหมอบอกขูดฟิลเลอร์ไม่มีทางขูดหมด100%

พอใส่ซิลิโคนไปอาจเกิดปัญหาตามมา เช่น คางบวมย้อย หรือเบี้ยว

ใครมีประสบการณ์ช่วยบอกทีนะคะ เครียดมาก อยากเอาออกและเสริมใหม่มากๆค่ะ
โพสต์ 2014-11-23 14:12:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงแล้วสามารถทำได้นะคะ แต่ต้องศึกษาข้อมูลดีๆ เลือกคุณหมอที่มีความเชี่ยวชาญ และราคาอาจจะแอบสูงนิดนึงค่ะ วันที่เราไปเสริมคางก็มีเคสที่ฉีดฟิลเลอร์มาแล้วเบี้ยวแถมเป็นหนอง มาให้คุณหมอขูดออก และใส่ซิลิโคนแข็งไปแทนค่ะ สู้ๆนะคะ หาข้อมูลจากในดั้งโด่งนี่ก็เยอะจ้า เป็นกำลังใจให้
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-23 14:46:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Ammiik ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 14:12
จริงแล้วสามารถทำได้นะคะ แต่ต้องศึกษาข้อมูลดีๆ เลือก ...

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ล่าสุดก็เพิ่งไปปรึกษาคุณหมอนพรัตน์มา ก็คุยกับแกว่าจะขูดและเสริมต่อเลย แต่คุณหมอก็บอกแบบตรงๆว่าทำได้ แต่อาจมีผลกระทบตามมาแบบที่บอกไปคือคางอาจบวมย้อย และเบี้ยวอะค่ะ เลยกลัว
โพสต์ 2014-12-27 14:33:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเป็นฟิลเลอร์ ที่มี อย. ปกติ ปีนึงจะสลายไปเองนะคะ

พี่ก็ฉีดที่จมูกเหมือนกันคะ  แต่ตอนนี้ไปขูดออกและเสริมซิลิโคนเรียบร้อยแล้ว

เอาประสบการณ์มาแชร์ ลองดูนะคะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=103252
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้