เจ้าของ: pongkung
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

RE: มูกเบี้ยวโดนหมอศิริชัย แต่หมอกำลังจะแก้ให้ อิอิ 4 มิ.ย

[คัดลอกลิงก์]
มาเปง กำลังใจให้ นะค่ะ
ขอให้สวยสมใจนะค่ะ
ขอติดขอบสนามเพื่อสังเกตุการณ์นะคะ  ...
ปังคุงไปอยู่ที่ไหนมา น้องคงไม่รู้เรื่องจริงๆ
บอกว่าใครมีเทคนิคใหม่ๆบอกด้วย เห่อ
เรื่อง ของเรื่อง คือ หมอสร้างปัญหาให้คนไข้เก่าเป็นสิบๆรายจ้า
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-1 23:24:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นู๋ขอบคูณทุกคนมากนะคะ ที่เป็นหว่ง หนูเองไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับหมอเลย ตั้งแต่ทำรอบแรกไปไม่ได้หาข้อมูลหรื่อใส่ใจกับหมอคนนี้เลย ก้อคงต้องคิดหนักว่าจะแก้หรือไมอย่างไง กลัวมากกว่า ขนาดพี่อ้อยที่ว่าทำมาสวยพี่แกยังไปทำใหม่เลย กับหมอวรวิทย์เลย แต่ก้อแปลกยังมีคนไปทำกับหมออีก เรื่อยๆ ไม่ขาด เพราะไร แต่กระแสใน web จางลงนะ แต่ที่ cilnic ยังมีอยู่เรื่อยๆ อย่างไงก้อต้องขอบทุกคนนะ  เออ จะบอกว่า ที่หมอว่าจะให้ไปทำวันที่ 4 หมอเลื่อนไปเป็นวันที่ 2 ยังคิดอยู่ว่าจะทำดีไมน้อ แกอ้างว่าญาติสนิทเสีย เลยไม่สามารถมาทำให้ได้ในวันที่4 เลยเลื่อนว่าวันที่  2 เย็น เราว่าจะเข้าไปแต่จะทำหรือไม่อีกเรื่อง     
ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงนะเราก้อห่วงตัวเองมากเลย
ตอบกลับ 36# pongkung

เอาใจช่วยปังคุงน่าาาา  ออนเอ็มบ้างเปล่านี้ เผื่อคุยกันกะคนอื่นบ้าง  หรือ อย่าดีกว่าเดี๋ยวจะนอยด์ไปหย่าย เอิ๊กๆๆ

*ว่าแต่ว่ากระทู้นี้จะโดนลบอีกมั้ยนี้   ลางมาล่ะ 55
เห็นด้วยกับพี่จีจี้ค่ะ..ทีแรกที่มีคนมาบอกในเว็บว่าหมอ ศ. เค้ามีการเปลี่ยนเทคนิคการเสริมจมูกใหม่.....แถมมีเครื่องมือเพื่อการเสริมแบบใหม่ด้วย...ไอเราก็งงว่าเอ๋..?....ไอเรื่องแบบนี้มันเปลี่ยนและเรียนกันได้ปุ๊ปปั๊ปแบบนั้นเลยเหรอ...ไม่น่าเชื่อถือเท่าไหร่นะคะ(ความรู้สึกส่วนตัวนะคะ)...เพราะการที่แพทย์จะทำการฝึกอะไรโดยเฉพาะกับเรื่องการผ่าตัดเนี่ย..ไม่ได้ปุ๊ปปั๊ปสามารถทำได้นะคะ..ต้องมีการไปเรียนรู้ศึกษามาก่อน..(มีเพื่อนกับคุณอาที่เป็นแพทย์ค่ะ)...
อ่านคอมเม้นมาสามสี่วัน เครียดลงตับเลย Y.Y
นู๋ทำกะคุณหมอมาได้สองเดิอนและ ยังไม่เกิดอาการอะไร
แต่ปลายก็แดง ๆ อยู่เรื่อย แต่ไม่รู้ว่าไอ้ที่เค้าว่ามีปัญหามันเป็นยังไง
อยากจะบินกลับไทยไปให้คุณหมออื่นพิจารณา ว่าถ้าควรแก้ก็จะแก้เลย แต่ก็ไม่สามารถ แง ๆ Y.Y
ไม่รู้อะไรเลยด้วย สรุปเทคนิคของหมอ ศ เค้าจะทำให้เกิดผลอะไรในภายภาคหน้าบ้างค่ะ
เครียดนะเนี่ย ที่เค้าเรียกว่าปลายโยก โคนแดงเค้าเช็คกันยังไงอะค่ะ พรีสสสสสสสสช่วยตอบทีนะค่ะ
เจ้าชองกระทู้ สู้ ๆ นะค่ะ ขอให้โชคดีนะค่ะ
แปะรูปหน่อยค่ะ อยากรู้เหมือนกันว่า2ปีแล้วดั้งมันหายไปยังไง

ถ้าเป็นไปได้ขอรูปก่อนทำ หลังทำ 1 เดือน 1 ปี 2 ปี ด้วยนะคะ

อยากทราบเหมือนกันว่าถ้ามันโด่งแล้วดั้งมันจะยุบไปยังไง งง
เป็นกำลังจัยหั้ยน้องนะคะ แล้วนี่ไปทำมาร฿ยังเอ่ย ส่งข่าวด้วยค่ะ
เราก็เป็นเหมือนกันแกนเอียงขวาเยอะเลย วันอาทิตย์นี้จะเข้าไปหาคุณหมอ
เราก็เป็นเหมือนกันแกนเอียงขวาเยอะเลย วันอาทิตย์นี้ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Noopupae เมื่อ 2010-6-4 07:13

ลองปรึกษาคุณหมอท่านอื่น ให้ช่วยวินิจฉัยให้ก้อดีนะคะ อยากแนะนำค่ะ ^^ " ให้วินิจฉัย "  นะคะ อิอิ อย่าถามนำเป็นดีที่สุดค่ะไม่ว่าคุณจะไปพบหมอไหนก้อตามนะคะ ^^ แล้วคุณจะได้คำตอบค่ะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-4 17:11:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 43# laink

หนูยังว่าอยู่ว่ากระทู้อันเก่าของหนูหายไปไหน หาไม่เจอ ออ รูแล้วเป็นเช่นนี้นี้เอง ทำไมต้องลบด้วยอะ นิสียอะ
[

สาเหตุที่ลบ เเอตมินได้เเจ้งไว้ดังนี้คับ

กระทู้ที่ลบไปนั้น เนื่องจากมีเนื้อหาที่ค่อนข้างแรงไปครับ
เนื่องจากวัตถุประสงค์ของเวป ก็ได้บอกไว้ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว
ว่าสามารถตั้งกระทู้แชร์ประสบการณ์ได้ แต่ต้อง ไม่มีถ้อยคำที่ดูรุนแรง
พาดพิง หรือให้ร้าย โจมตี ไม่ว่าจะเป็นจริง หรือไม่จริง หรืออย่างไร
แต่ก็ขอให้เคารพกฎในการออกความเห็นด้วย  โดยให้สมาชิก สังเกตุ
ศึกษา วิเคราะห์และใช้วิจารญาณของตนเองเป็นที่ตั้ง ในการดูรีวิว ซึ่งแต่ละรีวิว
ก็เห็นได้ชัดๆอยู่แล้วว่าเป็นอย่างไร ไม่เข้าใจ สงสัย สามารถสอบถามเจ้าของกระทู้โดยตรงได้

การที่เรามาออกความเห็นที่นั่นดี ที่นี่ถูกต้อง ถามก่อนว่าเราเป็นใครมาจากไหนหรือ
ถึงได้ไปตัดสินคนอื่นเช่นนั้น แค่เราได้แนะนำในส่วนที่เค้ามาปรึษา แนะนำการดูแลตัวเอง ให้กำลังใจ

ทุกสิ่งทุกอย่างมี 2 ด้านเสมอ ขอให้มองทั้งสองด้านด้วยอย่ามองเพียงด้านเดียว
คนที่ชอบคุณหมอก็มี คนที่ไม่ชอบก็มี คนที่งานเข้าก็มี จะเยอะจะน้อย จะมาก อย่างไร
ก็อยากให้คนที่ตั้งกระทู้ได้มาแชร์ ให้คนอื่นๆได้ศึกษา ได้สอบถาม และคนที่ตั้งกระทู้เอง
ก็ได้สอบถาม ข้อปฎิบัติ ข้อดูแลตัวเอง
ส่วนกระทู้ที่ลบไป ส่วนใหญ่เนื้อหาที่ แชร์ประสบการณ์จะมีเฉพาะหน้าแรก จากหน้า2 มานั้น
เรียกได้ว่า ผิดวัตถุประสงค์ของเวปอย่างสิ้นเชิง

ถามต่ออีกว่า แล้วทำไม ผู้ดูแล ไม่ลบเฉพาะความเห็นที่ควรลบ ที่เป็นประโยชน์ก็เก็บไว้ให้สมาชิกศึกษา
ขอตอบว่า ไม่ไหวจะลบครับ ผมเคยนั่งอ่าน และลบความเห็นที่(อะไรดีล่ะ)ไม่เหมาะสมละกัน
คืนนึง ผมลบได้แค่ไม่กี่หน้า กว่าผมจะอ่านหมด คิดว่าลบดีหรือปล่าว แล้วมีอีกกี่กระทู้ล่ะที่ต้องอ่าน ต้องตามลบ
แล้วคนลบมีไม่กี่คน คนอ่านมีกี่คน คนเม้นมีกี่คน

ซึ่งตั้งแต่ตอนแรกก็รู้อยู่แล้วว่าการเม้น ต้องเป็นไปด้วยความเรียบร้อยสุภาพ ให้กำลังใจ ไม่กดดัน ไม่นอยด์สมาชิก
แต่หลังๆ คนที่ทำมา มาเจอกระทู้ ยังไม่ทันข้ามคืน ร้องไห้จะเอาออกแล้วทั้งนั้น

และผมก็ไม่เถียงว่าสมาชิก มีงานเข้าจริง ซึ่ง กระแนะนำ หรือการเม้น ทั้งที่ผมคิดว่าน่าจะไปในทางที่สร้างสรรค์กว่านี้
ซึ่งจะเป็นประโยชน์อย่างมากทีเดียว กับสมาชิกทั้งหลาย แต่ความสร้างสรรค์นั้น อาจจะก่อผลที่ตามมาเป็นสิ่งใดก็ไม่อาจคาดเดา มากกว่าประโยชน์ก็เป็นได้ ถึงอย่างไรแล้วเราบอกว่าเวปไซต์ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการเม้นของสมาชิก แต่เหตุการณ์มันเกินที่ตรงไหนล่ะ ก็เกิดที่นี่ ดังนั้นจึงตัดสินใจที่จะลบกระทู้นั้นไปเสีย เป็นการตัดปัญหาไป

ที่แรกว่าจะคอมเม้น และชี้แจง เป็นกระทู้ๆไป ว่าทำไมถึงลบ แต่เอาเป็นว่า เหตุผลเป็นไปตามด้านบนที่กล่าวมานะครับ
ถ้าเอามาแจง ก็จะกลายเป็นข้อโต้แย้งกันเสียปล่าวๆ คนที่เห็นด้วยมี แล้วคิดหรือว่า คนไม่เห็นด้วยจะไม่มี แล้วจะไม่ออกมาโต้แย้งกัน แล้วก็จะมาว่า เธอโจมตีใส่ร้าย คนนี้หน้าม้าจ้างมาปกป้อง ใครก็ต่างว่าตนเองดี เถียงกันไม่จบไม่สิ้น ไม่มีอะไรดี
สร้างแต่ความแตกแยก

แล้วสุดท้าย ตอนแรกที่หมอท่านนี้กระแสแรง ดังในตอนแรก ก็ว่าเวปอวย
สักพักต่อมา คนไข้มีปัญหา ก็ว่าเวป ปกป้อง
แล้วก็ว่า ทีอีกหมอนึง มีคนอ้างชื่อโต้งๆ ไม่เห็นลบ ไม่เห็นปกป้อง
คงลืมไปหรือกระมังว่าก่อนหน้าตอนนี้ กระทู้ที่ว่าหมอคนนี้ ก็ร้อนแรงไม่ใช่น้อย
แล้วตอนนี้กระทู้หายไปไหนหมด ก็ด้วยเหตุผลเดียวกันไม่ใช่หรือ

แล้วสำหรับเบื้องหลัง หรือข้างหลังจะมีอะไร คิดว่ามีอะไรหรือครับ
ได้เงิน หรืออะไร จากคุณหมอท่านนี้เหรอครับ
ผู้ดูแลเวปอยู่แต่ละคนมีใครไหนได้เงินสักบาท
และทางเวป ก็ไม่เคย ใช้เวปในการอ้าง หาผลประโยชน์ หาเงิน โทรไปขอเงิน
ของการสนับสนุนจากใครหมอไหน (ยกเว้นคุณหมอเฉลิม อันนี้เคยขอจริง แต่ขอมาเป็นรางวัลให้สมาชิก
ในงานมิตติ้งปีที่แล้ว ไม่ได้เอามาแล้วแบ่งปันกันเอง คนที่เล่นเวปนี้มานานคงรู้ดีเรื่องนี้)

แล้วส่วนใคร จะพาดพิงใคร วิจารณ์ใคร หมิ่นประมาทใคร ก็ไม่เห็นควรจะเม้นในที่นี้ เพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัว
ของคุณ

สุดท้าย อยากให้สามาชิก เคารพในกฏ กติกา ของเวป และการตัดสินใจในครั้งนี้ เพราะคงไม่มีอยู่ดีๆ แล้วผุ้ดูแลจะมาลบกระทู้สมาชิกไปเฉยๆ แน่นอนครับ

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-4 17:37:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะบอกว่าไปทำมาแล้วหน้าบวมกว่าตอนทำครั้งแรกอีก  ก่อนทำก้อคุยว่าของปลายเล็กว่านี้แต่หมอบอกว่ามันอาจจะทะลุได้  แต่ตรงหัวตาก้อได้มาแล้วไม่รู้จะออกมายังไง มันบวมอยู่ดูไม่ออกอะ แต่ตอนที่ทำมีคนเข้าไปด้วยนะ แต่ก้อได้ดู silicone อันเก่ากับใหม่ หมอเอาให้ดูตอนที่นอนอยู่บนเตียงแล้ว ตอนที่ใส่หมอกด siliconeหลายรอบเลย คงจะให้แน่นละมั้ง แล้วก้อไปเจอคนใน web ด้วยเข้ามาถัก แล้วก้อถามว่ามาทำไร  น้องคนนี้นบอกว่ามาเอาออก แต่ของน้องเค้าดูไกลๆ สวยนะ แต่ใกล้ๆ ก้อเห็นสันขอบแดงเหมือนของเราเลย แต่เราว่ากระแสหมอช่วงนี้เงียบไปแล้วนะไม่ค่อยเห็นมีใครมาโพสเลยว่าทำกับหมอ  แต่จะบอกว่าหมอมีเอกสารให้อ่านแจกฟรีจร้า ก่อน-หลังทำว่าเป็นอย่างไงการรักษาการเปลี่ยนแปลกของ silicone แต่เราว่าดูผลงานดีกว่า ว่าดีหรือไม คุยกับหมอเยอะเหมือนกันนะจำได้บ้างไม่ได้บ้างอย่าว่านะนึกได้จะมาบอกต่อ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-4 17:43:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปสุดท้ายเป็นรอบแรกของการทำ มูก 1 2 3 คื่อวันที่ 1 2 3 ตามลำดับจร้าพี่น้อง เชิญชมได้นะบัดนี้

รอบ2 1 ชม.jpg (293.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

รอบ2 1 ชม.jpg

รอบ2 วันที่2..jpg (207.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

รอบ2 วันที่2..jpg

รอบ2วันที่ 3.jpg (257.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

รอบ2วันที่ 3.jpg

รอบแรก.jpg (274.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-4 17:46:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่รอบนี้ไม่แปะplaster ให้นะจ๊ะ ไม่รู้ทำไม แต่ตอนที่ทำเสร็จหมอบอกให้ผู้ช่วยเอา plaster มาแปะให้นะแต่ผู้ช่วยคงหาไม่เจอหรือไง หมอเลยบอกไม่ต้องแปะแล้วให้เราลุกขึ้นจากเตียงเลย ติชมกันด้วยนะจร้าพี่น้อง
มาให้กำลังลังใจ ขอให้สวยสมใจ ซักทีนะครับคราวนี้
มาให้กำลังใจค่ะ ขอให้หายไวๆนะค่ะ
สวัสดี คะ จำ หนูได้ไหมเอ่ย ??

หนู เอง ที่ ท้ก พี่ ตอนที่ทำเสร็จใหม่ ๆๆ

หนูว่าทรงสวย กว่าตอนแรกนะคะ

ขอให้ยุบ แล้วสวยสมใจ ปลอดภัยตลอดชีวิตนะคะ

สู้ ๆๆ^^
นี่ไงสงสัยคุณหมอเลาะชั้นลึกลงไปป่าว ถึงบวมขนาดนี้สงสัยคุณหมอใช้เทคนิคใหม่เหมือนที่ว่าจริงๆ ก็ดีนะจ๊ ยังงัยลองดูตอนยุบอีกทีนึงนะคะ ขอให้สวยๆๆๆๆสมใจเลยนะจ๊ะที่นี้ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆจร้า
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวๆ เดือนนึงจะอยู่ยุบสวย ท่องไว้ค่ะ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี
สู้นะ
เห็นแววสวยมาแล้วจร้า..
   สวยกว่าเดิมแน่นอน ช่วงรอยหักของดั้งไม่มีแล้ว
   คิดว่าหมอดงใช้วิธีแนบกระดูกมากขึ้น เลยมีอาการบวมช้ำให้เห็น
   ก็ดีนะ จะได้สวยปลอดภัย ไม่ต้องมาตามแก้ทีหลัง
   ชมจากใจจริงอีกครั้ง ค่ะว่า ครั้งนี้ดูสวยหวานขึ้นจริง ๆ   

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้สวยเสร็จในครั้งนี้เลยจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้