ดู: 3702|ตอบกลับ: 8

[ตาสองชั้น] รีวิวศัลยกรรม ทำตาสองชั้น ที่ เอเมด คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Appealnuna เมื่อ 2014-11-21 10:18

ก่อนทำตาสองชั้น (1).JPG

ก่อนทำตาสองชั้น (2).JPG

ก่อนทำตาสองชั้น (3).JPG
รูปก่อนทำตาสองชั้น

ขอเอารูปก่อนทำตาสองชั้นโชว์ก่อนเลยนะคะ ตามรูปด้านบนเลยค่ะ....
ส่วนวันนี้...เราอยากมาโชว์มาแชร์ประสบการทำตาสองชั้นค่ะ ^____^
เกริ่นก่อนเลยนะคะเราเป็นคนที่มีตาชั้นเดียว ลำบากมากไม่ปลื้มเลยเวลาจะแต่งหน้า เขียนตา หรือ จะทาอายแชโดว์ คัดเบ้าหนักๆ
เหมือนคนอื่นๆ เราหมดสิทธิ์ค่ะ TT ถึงจะมีตัวช่วยเป็นสติกเกอร์แปะให้ดูมีชั้นตาแต่ก็ไม่โอเค แถมดูภาพรวมแล้วตาแบบนี้มันทำให้
เราดูเศร้า เหมือนเป็นคนที่ดูไม่มีความสุขอยู่ตลอดเวลาอ่า (แต่จริงๆแล้วไม่ได้เป็นอะไรเลยนะคะ) เราก็เลยตัดสินใจค่ะว่าอยากจะ
ทำศัลยกรรมตาสองชั้นกับเค้าบ้าง เผื่อจะได้ดูมีชีวิตชีวามากกว่านี้ และจะได้จัดหนักจัดเต็มเวลาแต่งหน้าแต่งตา
เอาหล่ะตัดสินใจจะทำแต่ก็แอบลังเลอีกแล้วค่ะ เพราะอะไร??? กลัวค่ะ กลัวเจ็บ กลัวพลาด กลัวทำออกมาและดูไม่ดี
คือก่อนทำหรือก่อนตัดสินใจเลือกหมอ เครียดมากเพราะเป็นคนไม่ได้มีความรู้เรื่องศัลยกรรมเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้สนใจ
แต่...อาศัยอ่านๆ ดูๆรีวิวตาม Google เลยค่ะ ไปเจออยู่2-3รีวิวที่ทำตาสองชั้น ดูแล้วสวยดีค่ะ ชอบและถูกใจเลย
คือแผลหลังทำก็ไม่ได้น่ากลัวด้วย เลยแอบสืบต่อไปอีกเกี่ยวกับคลินิกที่ทำ ตอนนั้นที่เราสนใจก็มี หมอชาติชาย aplus clinic
และ หมอแก้ว amed clinic ค่ะ คือยิ่งสืบพวกรีวิวทำตาสองชั้นของ 2 คลินิกนี้ ก็ยิ่งตัดใจไม่ถูกเลยค่ะ คือ หมอเก่งทั้งคู่เลยนะ
แต่สุดท้ายเลือกไม่ถูกเลยเข้าไปขอคำปรึกษาจากกูรูทั้งหลายตามเว็บไซต์ที่เกี่ยวกับศัลยกรรม ผลสรุปโหวตครั้งนี้ทุกคนเทคะแนน
ให้หมอแก้วค่ะ เอาหล่ะเราเลยตัดสินใจได้ว่าจะทำตาสองชั้นกับใครแล้ว ^^
และไม่เป็นการเสียเวลา เราเลยโทรติดต่อสอบถามเบื้องต้นกับ Hotline ที่เบอร์นี้ >>> 084-680-8666 ไปดูเบอร์จาก Facebook
ของคลินิกมาค่ะ ก็โทรไปขอนัดคิวเข้าไปปรึกษากับหมอแก้วเรื่องทำตาสองชั้นก็ตกลงนัดวันกันเรียบร้อย
และก็ได้สอบถามราคาในการทำตาสองชั้นด้วยค่ะ ทาง Hotline แจ้งมาว่าราคาทำตาสองชั้น อยู่ที่ 25,000.-
เอาจริงๆ ป่ะ ราคานี้ไม่แพงเลยทำตาถูกมากกก ก็โอเคคุยอะไรเรียบร้อยแล้วเป็นอันเสร็จค่ะ

ณ วันที่นัดปรึกษาทำศัลยกรรมตาสองชั้นกับหมอแก้ว Amed Clinic สีลม
เรามาถึงก่อนเวลาแปปนึงค่ะ ไม่นานก็ได้พบกับหมอแก้ว เราก็เข้าไปพูดคุยกับคุยกับคุณหมอ
และให้หมอแก้วดูว่ารูปตาแบบเราต้องทำวิธีไหนอะไรยังไงถึงจะได้มีตาสองชั้นแบบสวยๆ เหมือนคนอื่นเค้าบ้าง หมอแก้วก็ดูๆ
แล้วให้คำตอบกับเราว่า...รูปตาตอนนี้ของเราเหมาะกับการทำตาสองชั้นแบบกรีด เพราะเราเป็นคนมีหนังตาเยอะ
โดยขั้นตอนก็จะกรีดตั้งแต่หัวตาไปจนถึงหางตาแล้วทำการตัดไขมันออกบางส่วนหรือหนังตาบางส่วนออก
เสร็จเรียบร้อยก็จะเย็บแผลที่กรีดให้ติดกัน ถ้าเราทำตาสองชั้นด้วยวิธีนี้ก็จะทำให้ตาของเราดูโตขึ้น เราฟังก็แบบอื้มๆ
ดูไม่น่ากลัวเยอะอีกอย่างตัดใจเลือกแล้วและมีแต่คนโหวตแนะนำที่นี่ สุดท้ายเลยแจ้งกับหมอแก้วไปค่ะว่าตกลงทำกับคุณหมอ ^^
ทางด้านคุณหมอก็ให้พนักงานเป็นดูคิวให้ว่าวันนี้ทำเลยจะทันมั๊ย แต่ดูแล้ววันนี้เราได้คิวตอน 6โมงเย็นค่ะ
หมอก็ถามว่าวันนี้พร้อมเลยป่าว ตอนแรกแอบคิดค่ะว่าจะวันนี้หรือวันอื่นดียังไม่ได้เตรียมใจเลยอ่ะ 555
สุดท้ายเลยแจ้งกับคุณหมอไปค่ะว่าตกลงวันนี้สะดวก ยังมีเวลาเหลือก่อน 6โมงเย็นเราเลยนั่ง BTS ไปเดินเล่นสยามมาค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-21 10:21:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Appealnuna เมื่อ 2014-11-21 10:27

ต่อใน Comment นะคะ เนื่องจากเค้าจำกัดลงจำนวนเนื้อหา

ถึงเวลา 6 โมงเย็น ทำตาสองชั้นกับหมอแก้ว Amed Clinic สีลม
หลังจากออกไป Shopping รอเวลา และแล้วก็ถึงเวลาจะมีรูปตาสวยเปลี่ยนชีวิตแล้วค่ะ ตาสองชั้นกำลังจะมี
ขั้นตอนแรกก็ทำความสะอาดบริเวณใบหน้าค่ะ เป็นพนักงานทำให้
(อันนี้ทางคุณหมอกำชับเลยค่ะว่าให้เช็คเครื่องสำอางหลายๆ รอบและให้แน่ใจว่าสะอาดจริงๆด้วย)
จากนั้นคุณหมอแก้วก็เริ่มฉีดยาชาเฉพาะที่บริเวณเปลือกตาหรือหนังตา และรอเวลาให้ตัวยาออกฤทธิ์ค่ะ
และตอนนี้เองค่ะเรารู้สึกเหมือนหมอแก้ววาดๆ อะไรซักอย่าง เราเดาว่าคงเป็นการวาดชั้นตาที่คาดว่าจะกรีดค่ะ
เสร็จแล้วหมอแก้วก็แจ้งว่าจะทำการกรีดแล้วนะคะและบอกเราว่า...ไม่ต้องกลัวไม่เจ็บ
และคุณหมอก็เริ่มทำเลยค่ะ ผ่านไปซักพักหมอแก้วก็บอกกับเราค่ะว่าเสร็จแล้ว และให้เราส่องกระจกดูค่ะ

หลังทำตาสองชั้น (1).JPG

หลังทำตาสองชั้น (2).JPG

หลังทำตาสองชั้น (3).JPG

ด้านบนนี้เป็นรูปหลังทำตาสองชั้นค่ะ
จะสังเกตได้ว่าหมอแก้วเย็บแผลเรียบร้อยมาก และก็ทำการนัดเรามาตัดไหมอีก 7 วันค่ะ
นี่เสร็จแล้วกลับบ้านได้แผลไม่น่ากลัวดีนะยังพบผู้คนได้ 555

และรูปด้านล่างนี้เราทำเปรียบเทียบก่อน-หลัง ทำตาสองชั้นมาให้ดูค่ะ ให้เห็นกันชัดๆ ไปเลยถึงความแตกต่าง

ก่อน หลัง ทำตาสองชั้น (1).jpg

ก่อน หลัง ทำตาสองชั้น (2).jpg

ก่อน หลัง ทำตาสองชั้น (3).jpg

ส่วนอันนี้เป็นคำแนะนำจากหมอแก้วหลังทำศัลยกรรมตาสองชั้นค่ะ (เป็นคำแนะนำทั่วๆ ไปค่ะ)
- 2 วันแรก นอนยกศรีษะสูง เพื่อลดอาการบวม
- 3 วันแรกประคบเย็นที่ตาทั้ง 2 ข้าง วันละ 3-4 ครั้ง หลังจากนั้นประคบอุ่นเพื่อลดอาการบวม
- ใช้ไม้พันสำลีชุบน้ำเกลือล้างแผล เช็ดคราบเลือดและสิ่งสกปรก โดยเช็ดอย่างเบามือ วันละ 2-3 ครั้ง และสามารถเช็ดได้บ่อยหากมีคราบเลือดออกมา
- งดการเคลื่อนไหวที่ต้องออกแรงมาก ประมาณ 1 สัปดาห์
- งดทานอาหารหมักดอง อาหารทะเล อาหารเค็มจัดหรือรสจัด จนกว่าแผลจะหาย
- งดดื่มสุราหรือสูบบุหรี่ ประมาณ 2 สัปดาห์หลังผ่าตัด
- รับประทานยาตามที่หมอแก้วสั่งค่ะ ตามรูปเลยก็จะมีพวกยาแก้ปวด ยาลดบวม และยาฆ่าเชื้อค่ะ

โพสต์ 2014-11-21 12:09:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแบบเปิดหัวตารึเปล่าคะ อัพเดทให้ดูหน่อยนะคะสนใจ
โพสต์ 2015-2-6 15:07:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำตา 2ชั้น สวยมากเลยค่ะ แผลก็เรียบร้อยดูไม่น่ากลัวดี
โพสต์ 2015-2-11 15:58:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำตามาแล้วสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ทำกับหมอไหนเอ่ย
โพสต์ 2015-2-13 22:51:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมาก นี่เปิดหัวตาด้วยไหมคะ
โพสต์ 2015-3-25 14:14:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไรคะ
โพสต์ 2015-10-25 16:02:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้