ดู: 1809|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากทราบสไตล์ของหมอแต่ละคนคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือเรื่องของเรื่องคือ เราเคยทำจมูกมาปีนึงแล้วกับหมอ...(จำชื่อไม่ได้คะ เด๋วมาแก้ให้ขอไปถามน้องแปบ) เค้าเคยมีคลินิคอยู่ที่สยาม แต่ไปทำที่ร.พ ปิยะเวชคะ

แล้วเราว่าจมูกปลายมันมนๆกลม ตอนแรกคิดว่าเด๋วคงยุบเอง แต่นี่มันไม่ยุบเลยอะ เลยอยากไปแก้คะ ให้ปลายเรียวกว่านี้หน่อยนึง ชอบของก้อย รัชวิน,พิงกี้ และอีกหลายคนเลย

และทีนี้ก็อ่านจากรีวิวของแต่ละคนที่ไปทำมาและสนใจหมออยู่ 3 คนคะ แต่ไม่ทราบว่าแต่ละท่านแตกต่างกันยังไงคะ คือดูไม่เป็นงะ คือคุณหมอนพรัตน์(ชอบของพี่แย้มาก) คุณหมอกมล คุณหมอเฉลิมคะ

เพื่อนๆพอจะทราบมั้ยคะว่า สไตล์ของแต่ละท่านต่างกันยังไง

ป.ล. อุ๋มแนบรูปของอุ๋มมาให้ดูด้วยคะ ก่อนและหลังทำคะ

[local]2[/local]

01.jpg (80.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG_1633.JPG (705.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หน้าคุณพี่อุ๋มสวยอยู่แล้วค่าทำปลายไห้เรียวกว่านี้ต้องสวยขึ้นมากแน่ค่า

มีรีวิวผลงานคุณหมอท่านต่างๆไห้ชมอยู่บ้างนะคะลองคนกระทู้ดูค่า

คุณหมอเฉลิมเป็นที่ปลาบปลื้มของเพื่อนๆเวบนี้มากค่าทำมาไม่ผิดหวังซักคน

ไม่ได้อวยนะคะแต่ข้อมูลจะเยอะน่ะค่า ส่วนของตัวกี้เองทำกับหมอกมลค่าเนื่องจาก

หมอเฉลิมคิวยาวมักย้ำมากๆๆ

ลิ้งข้างล่างเป็นลิ้งที่กี้รีวิวเสริมจมูกกับหมอกมลมาค่าลองเข้าไปศึกษาดูนะคะว่าชอบแบบไหน^^

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=903
แตกต่างที่เทคนิกการเหลาซิลิโคนครับ หมอแต่ละคนเทคนิกไม่ค่อยจะเหมือนกันนะ
ตอนไปคลีนิกคุณหมอเฉลิมไม่กล้าถ่ายรูปทรงการเหลาซิลิโคนซะด้วยสิ มันเป็น Know How
ต้องใช้วิจารณญานเอาเองอิอิ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 13:46:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของกี้ทรงสวยจังเลย...ของอุ๋มปีนึงแล้ว ยังบวมๆกลมๆอยู่เลย แงๆๆ

ขอบคุณพี่ HongRim นะคะ และถ้าเป็นแนวเดียวกะก้อย รัชวิน, พีค  นี่ต้องหมอคนไหนดีคะ ที่เหลาได้ประมาณนี้มั่ง

คือทำครั้งที่สองแล้วไม่อยากต้องแก้อีก อีกอย่างคือ อยู่อเมริกาคะ ต้องกลับไปแก้ที่ไทยนะเนี่ย....เลยอยากคิดดีดี เพราะว่าจะทำตุลานี้แล้วอะ ยังตัดสินใจไม่ได้เลย

แล้วคุณหมอสำรวยแนวไหนคะ...
หมอกมลทาวอิทน์ทาวนั้นใช่ไหมอ่ะคับ คนเดียวกันกับที่ผมเข้าใจป่ะคับ
หมอต้องมีประสบการณ์สูงๆอยากน้อย 15-20ปีขึ้นไปนะครับ  สามารถออกแบบทรงในหัวได้เลย ถ้าเอารูปแบบให้หมอพิจารณาหมอก็สามารถทำการเหลาให้ตรงตามแบบที่เอามามากที่สุดครับ  ต้องดูพิ้นฐานจมูกเราด้วย
หมอบางท่านไม่ทำตามแบบที่เอามาเลย เอาแบบไปก็ไม่มีความหมายครับ
ต้อง Make to order นะ ไม่ใช่แบบบล็อกโหลๆ ทรงเดียวกันหมด - -* เป็นแนวทางนะคัรบ
คุณหมอสำรวยแบบไหนผมไม่ทราบครับ ลองดูรูปรีวิวของเพื่อนๆดูครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 14:03:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอกมลที่น้องกี้ไปทำมาคะ... คือกมลไหนอะคะ รู้แต่กมล
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 14:06:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วคุณหมอที่อุ๋มสนใจคือ คุณหมอกมล คุณหมอเฉลิม สองท่านนี้ประสบการณ์เกิน 20 ปีมั้ยคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 14:14:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้กลุ้มมากเลยคะ แบบว่าเลือกหมอไม่ถูกเลยอะ

กี้คะ....หมอกมลถ้าไปแก้นี่เค้าคิดราคายังไง พอจะทราบมั้ยคะ
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-7-9 14:22

หมอเฉลิมประสบการณ์ 25 ปี ครับ
ถ้าทำตาผู้หญิง หมอกมลยูเนียนมอล เริสนะครับใช้เลเซอร์ด้วย เทคนิกดีมากๆ คิวยาวเหมือนกัน แต่จมุกอันนี้ไม่ทราบครับ
สวยจัง อยากทำบ้าง เพราะไปทำที่บางมดเหมือนกันคะ ธรรมชาติมากๆๆๆๆ

แต่ทำครั้งที่สองไม่เจ็บใช่ไหมคะ ถ้าเทียบกับครั้งแรกครั้งไหนเจ็บกว่ากันคะ

ขอถามๆๆๆ  ทำมาเท่าไหร่คะ  อยากทำๆๆๆๆ
หมอสำรวย สวยไม่แคร์สื่อค่ะ ท่านจะดูตามตวามเหมาะสมของใบหน้าอ่ะค่ะ เอารูปไปได้ แต่ได้ตามรูปป่าวนั้นอีกเรื่องนะคะ เน้นธรรมชาติ ไม่โด่งเวอร์ บอกหมอขอโด่ง หมอไม่ทำให้ค่ะ ทำมา รู้สึกจะ 27หรือ 29 ปีแล้วค่ะ

หมอเฉลิม  ท่านนี้ สวยสั่งได้ค่ะ อยากได้แบบนี้ ถือรูปเข้าไปโลด
ท่านจะปรับแบบที่เราชอบให้ออกมาเหมาะกับใบหน้าเรามากที่สุด รู้สึกจะประมาน 25-27 ปีได้มั้งคะหมอเฉลิม

ปล. ของปลาทำที่หมอเฉลิมค่ะ โดยส่วนตัวแฮปปี้กับทรงที่ได้มาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้