ดู: 4800|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก กับหมอแก้ว โกสินทร์ เอเมด คลินิก ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้เราก็มีเรื่องที่อยากจะมาแชร์เพื่อนๆ กันด้วยแหละค่ะ  คือเมื่อไม่นานมานี้เราพึ่งไปฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกมาค่ะ เลยอยากจะมาอวดเพื่อนๆ กันซะหน่อย 555   ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าเราเป็นคนที่พอจะมีดั้งอยู่แล้วนะ แต่ไม่มาก ซึ่งเราคิดว่าถ้าจมูกดูมีสันขึ้นมาอีกสักนิดก็น่าจะดี หน้าจะได้ดูเป๊ะขึ้น

นี่เป็นรูปจมูกของเราเองค่ะ ซึ่งยังไม่ได้มีการฉีดฟิลเลอร์หรือทำอะไรกับจมูกเลย

หลังจากที่คิดจะทำจมูกนั้น เราก็เริ่มศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำจมูกค่ะ  บวกกับมีเพื่อนที่เคยทำจมูกมาช่วยดูช่วยแนะนำด้วย  ส่วนเรื่องคลินิกที่เราไปทำนั้น ก็ไปทำที่เดียวกับเพื่อนค่ะ คือที่เอเมดคลินิก เพราะดูจากที่เพื่อนทำมานั้นก็ดูโอเคเลย ดูทรงจมูกสวย และดูเป็นธรรมชาติ  ซึ่งคุณหมอที่ทำนั้นก็เป็นคนเดียวกันกับที่เพื่อนเราทำนั้นแหละค่ะ คือคุณหมอแก้ว ไม่เพียงแต่ทำให้เพื่อนเราเท่านั้นนะ แต่ยังทำให้ดารา หรือพวกเน็ตไอดอลหลายๆ คนอีกด้วย

ซึ่งวันที่เราเข้าไปทำจมูกนั้น เราก็แอบกลัวเหมือนกันนะ  ทั้งกลัวเจ็บและกลัวออกมาไม่เป็นอย่างที่ต้องการ แต่ก่อนที่คุณหมอแก้วจะทำนั้น คุณหมอก็อธิบายทรงจมูกที่เราต้องการให้เราฟังอีกรอบ ว่าออกมาแล้วจะได้ประมาณไหน และจะเพิ่มเติมหรือปรับแก้ในส่วนไหนบ้าง ซึ่งก็ทำให้เราสบายใจขึ้นเยอะ   ส่วนตอนที่ทำจมูกนั้นอยากจะบอกว่าคุณหมอมือเบามาก ไม่รู้สึกเจ็บเลย แถมคุณหมอยังคอยถามตลอดว่าทรงนี้โอเคมั้ย ถูกใจเราหรือป่าว   คือแบบคุณหมอแก้วใจดีและเป็นกันเองมาก
หลังจากที่ฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกเสร็จแล้วนะ จมูกเราดูเป็นทรงมากขึ้น ดูโด่งขึ้นอย่างที่เราต้องการ แถมยังดูเป็นธรรมชาติอีกด้วย  

แหละนี่เป็นรูปจมูกหลังจากการฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกค่ะ

ซึ่งหลังจากที่ฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกนั้น ก็สามารถใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติเลยค่ะ เพราะไม่มีรอยช้ำเลย  แต่อาจจะมีแค่อาการบวมเล็กน้อยเท่านั้นเอง  แต่ช่วงแรกๆ ก็จะต้องระมัดระวังบริเวณจมูกเป็นพิเศษ (ก็พึ่งทำมานิเนอะ55) แต่เราทานยาตามที่คุณหมอสั่งอย่างเคร่งครัดเลยนะ จะได้หายไวๆ

แหละนี่เป็นรูปเปลี่ยบเทียบระหว่างก่อน – หลัง ฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูก จะได้เห็นกันชัดๆ ไปเลย

เชื่อว่าหลายคนที่เห็นจมูกเราโด่งแบบนี้แล้ว คงจะสงสัยกันใช่มั๊ยค่ะว่าเราเสริมจมูกมาเท่าไหร่ เราเสริมจมูก  ยี่ห้อ restylane มาที่ราคา 16,000.- ค่ะ มีแต่คนชมว่าสวย โด่ง ดูเป็นธรรมชาติ ดูไม่ปลอมดี เราเองตอนแรกแอบกลุ้มใจค่ะ เพราะยังไม่ชิน แต่พอมีแต่คนชมเท่านั้นแหละ มั่นใจจมูกตัวเองขึ้นเยอะเลย งานนี้ต้องขอบคุณหมอแก้ว และ ที่ Amed Clinic ทุกคนด้วยนะคะ
สวยดีนะคะ ทำเเล้วดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ ทำเหมือนไม่ทำเลยอ่ะ ราคาก็ไม่แพงมากด้วย
หลังฉีดเสร็จใหม่ๆ ยังดูไม่ค่อยออกนะคะ แต่ก็เห็นสันจมูกชัดอยู่
สวยมากๆๆ ดูเข้ากับหน้าตาสุดๆ
ทรงจมูก ก็สวยดีนะ
ยี่ห้อ  restylane เสริมจมูกดีใช่ป่าวค่ะ
สวยมากค่ะ ดีใจด้วยน้าาาาาาาาา ^^

ทำแล้วดูสวยดีเป็นธรรมชาติดีคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้