ดู: 4163|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาโชว์ จมูกสวย ๆ เป๊ะ ๆ โดยหมอชาติชาย เอพลัสคลินิกคร่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะ เพื่อน ๆ ช่าวดั่งโด่ง ดั้งโด่ง ดั้งพุ่ง ดั้งเป๊ะ ทุกคนเลยค่ะ วันนี้มีเวลาว่าง มานั้งลงรีวิวประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรก โดยคุณหมอชาติชาย ให้เพื่อน ๆ ได้ชมค่ะ
การตัดสินใจครั้งนี้ ถือว่าประทับใจมาก ๆคร่ะ

1. ดั้งสวย เป๊ะ
2. บวมไม่มาก ไม่มีช้ำใต้ตา
3.คุณหมอตามใจเราดีค่ะ อยากได้แบบไหน บอกคุณหมอได้ ( แต่หมอก็ทำแค่ให้ปลอดภัยค่ะ 555 )
4.ค่าใช้ง่ายถือว่า เหมาะสมกับผลงานที่ทำออกมาค่ะ

คราวนี้ก็มาว่าถึงเรื่องการปรึกษาค่ะ เราปรึกษาผ่านไลน์คร่ะ ของเอพลัสคลินิก ไลน์นี้ค่ะ

ID นะค่ะ aplus_clinic

แล้วก็ได้นัดผ่าตัดไปเลยค่ะ ได้คิวหลังปรึกษา 12 วันค่ะ ทำวันพฤหัสค่ะ โอนเงินไปจองแล้วได้คิวค่ะ
ทางพนักงานนัดให้ไปผ่าตัดที่ทองหล่อค่ะ ชื่อ Absolute clinic ค่ะ ( ไม่ได้งงอะไรค่ะ เพราะพี่เขาแจ้งแล้ว ว่าให้มาผ่าตัดที่แอปโซลูท สองที่นี้ คุณหมอชาติชาย ท่านเดียวกันผ่าตัด ที่เอพลัสยูเนี่ยนมอร์ ไม่มีห้องผ่าตัด )

พอภึงคลินิกคนเยอะมากค่ะ คุยๆกับพี่พนักงานต้อนรับ พี่เขาบอกว่า หลาย ๆ สาขา นัดไปผ่าตัดที่เดียวกัย โหววววววววววววว คนเยอะมาก ๆค่ะ เซนต์เอกสารยินยอมผ่าตัด รับยา แล้วขึ้นปรึกษาคุณหมอก่อนผ่าตัดค่ะ แล้วพอคุยเรียบร้อย พนักงานก็เชิญออกมาชำระเงินส่วนที่เหลือ แล้วก็มานั่งรอคิวผ่าตัดค่ะ ( เอ่อ เราทำไปครั้งนี้ราคา 22500 ค่ะ ซิลิโคนอเมริกาเกรดเอ)

นั้งรอสัก 20 นาที พนักงานก็เดินออกมาจากห้องผ่าตัดให้ไปขึ้นเตียงนอนรอคุณหมอค่ะ ตื่นเต้นนิดหน่อยค่ะ เพราะผ่านการศัลยกรรมอื่น ๆ มาแล้วค่ะ ต่างกันตรงที่ครั้งก่อน ดมยาสลบ ครั้งนี้เป็นการฉีดยาชาค่ะแอบหวั่น ๆ นิดหน่อย แต่ก็โอแคครั้ง

ถึงเวลาแล้วค่ะ คุณหมอเดินมา พร้อมพูดว่า " พร้อมยังจ๊ะ สาวสาว" อุ้ยคุณหมอปากหวานเนอะ 55555 แล้วนางก็บอกว่าจะลงเข็มฉีดยาชาแล้วนะ 1 2 3...... อูยยยยยย คือเจ็ดสุดอ่า สองเข็มแรกใต้ตา จากนั้นก็ไม่เจ็บเท่าไรค่ะ คุณหมอลองใช้อะไรไม่รู้ค่ะ จิ้ม ๆ ที่จมูกแล้วถามว่าเจ็บไหม "ไม่เจ็บแล้วคร้าาาาา" แล้วคุณหมอก็บอกว่า จะเริ่มแล้วนะ หลับตาเลยจ้าาาาาา

คุณหมอใช้เวลาไม่ถึง 1 ชั่วโมงค่ะ ก็เรียบร้อยค่ะ คุณหมอแกบอกว่าใช้ซิลิโคนสำเร็จรูปเหลาเพิ่มนิดเดียว แล้วของเราเองก็เหลาเพิ่มไม่มาก คุณหมอบอกว่าจมูกเรายาว เข้ากับซิลิโคนพอดี แค่เหลาเพิ่มนิดเดียว ก็เข้ากับจมูกเราได้เลย ไอ้ที่เสียเวลาเป็น ชั่วโมงคือ รอเวลายาชา แล้วก็ระหว่างทำเลือดออกเยอะค่ะ คุณหมอแกให้ พนักงานกดเพื่อหยุดเลือด แล้วแกถึงเย็บปิดแผลค่ะ

มาดูรูปก่อนทำค่ะ

หลังทำ 1 วันค่ะ

บวมนิดหน่อยค่ะ แต่ก็ไม่ถึงอวตาลค่ะ 55555555

มาดูวันที่ 2 ค่ะ เหมือนมันเริ่มยุบลงนิดนึงค่ะ แต่หวังในใจคงไม่บวมไปกว่านี้นะ

วันที่ 3 ค่ะ ยุบลงแล้วจริง ๆ ค่ะ ดีใจมากเลยค่ะ รออีก 2 วันเอาพลาสเตอร์ออกได้แล้วค่ะ

ครบ 7 วันค่ะ แต่งหน้าได้เลยหลังเอาพลาสเตอร์ออก ทรงสวยมากค่ะ ชอบฝุด

ครบ 1 เดือนคร่ะ แบบว่า ชอบค่ะ ปลื้มสุด ๆ

แบบว่าการทำครั้งนี้ เราให้คะแนน 9.9 เต็ม 10 ไปเลยค่ะ ขอเก็บไว้หน่อยนะ เผื่อว่าเวลาผ่านไปหลาย ๆ เดือนไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร จมูกจะเปลี่ยนทรงอีกหรือป่าว

เพื่อน ๆ ว่าอย่างไรบ้างค่ะ หน้าเรากับจมูกทรงนี้ เป็นอย่างไรบ้างค่ะ
ทรงสวยมากครับพุ่งดีจังเข้ากับหน้าเป๊ะ
ไม่ได้มองจมูกเลยพี่หนาสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้