เจ้าของ: frang009
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กรี๊ดดดด...แก้มตอบ-หน้าตอบ คุณหมอ วีระพันธ์ คลีนิค V-plastic ช่วยทีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกระทู้ chichee ตั้งกระทู้

อ้าวเหรอครับ คือหลังจากทำนานเท่าไรคุณถึงรู้สึกแบบว่า อย่ายุบๆเนี่ยครับ พอมันไปฟูๆตรงฐานจมูกแล้วมันทำให้ดูไม่โด่งเหมือนก่อน บอกไม่ถูกครับมันเหมือนจะหล่อแต่ยังหล่อไม่เสร็จ (เหอเหอ) ต้องรอให้หน้ากะไขมัน มันปรับเข้าหา มันดีขึ้นทุกๆวัน แต่ผมใจร้อน...อิอิ
ตอบกระทู้ Timberlake ตั้งกระทู้

ประมาณ 3 สัปดาคะ ก้อไม่อยากให้ยุบแล้ว
เพราะเดิมหน้าตอบมากกกก คือ 3 สัปดากำลังสวยเลย
ตอนนี้สองเดือนครึ่งรู้สึกว่า หน้าเรามันตอบไปหน่อยคะ
แต่ไม่เป็นไร เด๊วจะไปทำซ้ำอีกคะ รอเอาเหล็กจัดฟันออกก่อน

แสดงว่าผมนี่เคสยากหมอแน่เลย (ร่องน้ำตา) เพราะ 3 สัปดาห์ ผมยังเป็นนาธานอยู่เลย ผมมันพวกบวมง่ายหายยากซะด้วย เพราะตอนนี้เดือนกะอีก4วัน ใต้ตายังไม่หายช้ำเลย มะวานหยุดกินโปรตีน แต่กินยาลดบวมแทน ตื่นมาเหมือนมันยุบลงอีกนิดนึง(สงสัยผมเริ่มกินโปรตีนไวไปมั้ง) ผมว่าหมอคงกะๆให้ 3 เดือนยุบถึงจุดพอใจผมพอดีแหงๆ ถ้าเป็นแบบนั้นจริงนี่ หมอจะเทพมากมาย (หลัง 3 เดือนนี่มันจะไม่ยุบอีกแล้วใช่มั้ยครับ)
ตอบกระทู้ Timberlake ตั้งกระทู้

เราก้อฉีดใต้ตาด้วยนะ คือปรับทั้งหน้าแหละ กินโปรตีนตั้งแต่เพิ่งทำเสร็จ
และทุกวันนี้ก้อยังกินอยู่คะ เราอย่าอย่าเพิ่งเลิกกินเลยคะ ทำเหมือนเดิมดีกว่า
พอครบสามเดือนจะได้พอดี เด๊วครบสามเดือนจะไม่เหลือนะคะ
       ตอนนี้สองเดือนครึ่งหน้าก้อยังยุบอยู่เลยคะ ยุบจนหน้าเริ่มเหลี่ยมแล้ว
แต่มีส่วนด้านกรอบใบหน้าที่มันไม่ติด แต่ถ้าไม่สังเกตก้อจะไม่เห็น
ยังดูสวยและเด็กอยู่ แต่ต้องไปซ้ำทำใหม่ด้วยคะ
l; สวยค่ะสนใจอยากเติมแก้มค่ะ
เคยทำมาเหมือนกันค่ะ แล้วมันก็ยุบ
สุดท้ายเหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย แอบเศร้า
ราคาก็พอควรอยู่ เก็บเงินตั้งนาน
ได้แค่เดือนกว่าๆ เองก็ยุบละลายหมดแล้ว
เราดูดไขมันต้นขาไปฉีดหน้าอ่ะคะ

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนอ่ะครับ ผมทำที่ V plast บางแสน ที่เดียวกันป่ะครับ  โพสต์ 2011-1-7 00:03
ถ้าทำแต่ร่องน้ำตาเสียเท่าไหร่คะ
ตอบกระทู้ dinastirith ตั้งกระทู้

ของผมส่งรูปให้พี่หมอดูแล้วบอกพี่หมอตรงจุดที่อยากแก้ไขแล้วให้หมอตีราคาให้ครับ ราคาแต่ละคนไม่เท่ากัน แล้วแต่ว่าจะเติมมากน้อยแค่ไหน (แต่จริงๆแล้วพอตอนทำจริงผมขอคุณหมอแถมๆอีกตั้งหลายจุด พี่หมอแกก็ใจดีแถมให้ซะงั้น อิอิ ) ลองเมลล์ไปก่อนสิครับ บางแสนมันไกล แต่ถ้าสะดวกไปถามที่คลีนิคเลยก็ได้ พี่หมอใจดีโฮกๆ:)
ต้นฉบับโพสต์โดย chichee เมื่อ 2011-1-6 11:14

เราก้อฉีดใต้ตาด้วยนะ  ...

โห ขอบคุณมากครับคุณจีจี้ แล้วก็คุณ orgus ด้วย ของผมนี่ไม่น่าจะหมดเกลี้ยงหรอกนะครับ เพราะลักษณะพี่หมอแกใส่มาเกินเยอะอยู่ แต่เพื่อความไม่ประมาทกินโปรตีนต่อตามที่คุณจีจี้แนะนำดีกว่า เพราะเห็นเม้นคุณ orgus แล้วก็กลัวๆเสียตังฟรีเหมือนกัน(แต่ค่าชุดโปรตีน+คอลลาเจนเปปไทด์นี่ก็ดูดตังค์เอาเรื่องอยู่นา)
เอ้อ อีกอย่างนึง คุณจีจี้ฉีดร่องน้ำตานี่ มีปัญหารอยช้ำใต้ตามั้ยครับ ผมยังไม่หายเลย ขอคำแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ
พี่คะขอปรึกษาเรื่องทำคิ้วหน่อยนะคะ อยากทราบราคาที่ทำคะ
คิ้วเป็นการสักแบบไหนคะ ใช่สักสามมิติหรือป่าวคะ รบกวนด้วยนะคะเค้าทำกันแบบไหนน่ะค่ะ
สนใจอยากทำบ้างอะค่ะ  ปรึกษาคุณหมอได้ที่ไหนหรอค่ะ

ช้ำยังไงเหรอคะ? คือของเราทำมาหน้าบวมกะมีรอยเขียวนิดๆตรงรูเข็มนะคะ
ไม่มีรอยช้ำเยอะๆ ห่อเลือด หรืออะไรเลยคะ เห็นหลายคนเขาเป็นกัน
แต่เราไม่เป็นเลยอ่ะ ไม่รู้ว่าหน้าหนารึป่าว ฮิๆๆ

เรากินโปรตีนแอมเวย์แค่ช่วงแรกนะคะ ช่วงหลังทานโปรตีนที่เป็นอาหารเสริมของคนป่วยคะ
ของ เนสเล่ หรือแอบบอร์ท กล่องละประมาณ 400 บาท ปริมาณโปรตีนมากกว่าแอมเวย์อีก
หรือไม่ก้อทานเวย์โปรตีนเลยก้อได้นะคะ ที่พวกเล่นกล้ามกินนะคะ อันนี้ดีเลยคะถูกกว่าของแอมเวย์ด้วย
ผมก็อยากทำคับกำลังหาข้อมูลยังไงก็แนะนำหน่อยนะคับ

คือตอนฉีดใหม่ๆมันเป็นรอยเขียวช้ำตรงรอยร่องน้ำตาน่ะครับ (บริเวณที่คุณหมอใช้ไขมันไปเสริมดันมันขึ้นมาน้ะครับ) หลังจากหายเขียวแล้วมันก็ยังเป็นรอยจางๆสีเหลืองๆน้ำตาลอ่อนๆเหมือนคนอดนอนตาคล้ำอย่างนั้นน่ะครับ ผมเห็นในรีวิวไหนไม่รู้แนะนำให้ใช้สกาคิดส์ที่ขายในวัตต์สัน ผมเพิ่งเจอน่ะครับเด๋วจะลองไปซื้อมาลองใช้ดู ขอบคุณสำหรับข้อมูลโปรตีนนะ เพราะผมกินแอมเวย์แหละ แต่ราคามันสูงเอาเรื่องอยู่ ตอนนี้หมอไม่ให้ออกกำลังกาย 3 เดือนนี่ อย่างเพลียละเหี่ยใจ ปกติผมออกกำลังกายทุกวัน
อยากทำมั่งอะ
[img][/img][url][/url]

สวยคะ  โพสต์ 2011-1-10 19:23
คุนหมอฝีมือดีจิงๆเรยอ่ะ...
ว่าแระก้ออยากไปทำจมูกที่นั่นอ่ะคะ*-*
ตอนนี้ได้ 1 เดือน กับ 6 วันแล้วค่ะ   หน้ายังดู บวมๆ อยู่ ซีกขวาค่ะ ยังไม่ได้ไปหาคุณหมอเลย เป็นคนยุบช้ามากค่ะ  - -* แต่ด้านซ้าย ก็ไม่อยากให้ยุบกว่านี้แล้วค่ะ *-*  ทานโปรตีนของแอมเวย์ช่วงแรกๆ ค่ะ ตอนนี้เลยทาน เนื้อ นม ไข่ น้ำเต้าหู้แทน อิอิ ไม่รู้ว่าจะติดได้ขนาดไหนนะคะ ต้องรอดู ต่อปัย
คุณ numami มาริวิวให้ดูด้วยนะคะ
อยากดู
แต่ display ก็สวยอยู่ระคะ
อิอิ รูปในดิสเพลก่อนทำค่ะ  วันนี้ไปเจอ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ไม่ได้เห็นหน้าเรานานๆ  เค้าก้อทักว่าไปทำอะไรมา ทำไมหน้าบวม -*- เหมือนอ้วนขึ้น แก้มเยอะมาก บางคนก็บอกว่า แบบเดิมดีกว่า ... รู้สึกนอยส์ น๊าเนี่ย อิอิ  -*-   ยังไม่มีคัยชมว่าสวยเลยค่ะ แง้ๆๆๆ *-*  สงสัยจะต้องรอปามาณ 2 เดือนให้ ยุบกว่านี้อ่าคะ หรือว่าแก้ม ติดมากเกินไปคะ???? .. เทรนตอนนี้ รู้สึกจาชอบหน้าเล็กๆ เรียวๆ น๊า ของจูนดูจะ อิ่มเอิบ มากเกินไป  ><   ไว้จะมารีวิวให้ดูนะคะ  *0*
อิอิ รูปในดิสเพลก่อนทำค่ะ  วันนี้ไปเจอ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ไม่ได้เห็นหน้าเรานานๆ  เค้าก้อทักว่าไปทำอะไรมา ทำไมหน้าบวม -*- เหมือนอ้วนขึ้น แก้มเยอะมาก บางคนก็บอกว่า แบบเดิมดีกว่า ... รู้สึกนอยส์ น๊าเนี่ย อิอิ  -*-   ยังไม่มีคัยชมว่าสวยเลยค่ะ แง้ๆๆๆ *-*  สงสัยจะต้องรอปามาณ 2 เดือนให้ ยุบกว่านี้อ่าคะ หรือว่าแก้ม ติดมากเกินไปคะ???? .. เทรนตอนนี้ รู้สึกจาชอบหน้าเล็กๆ เรียวๆ น๊า ของจูนดูจะ อิ่มเอิบ มากเกินไป  ><   ไว้จะมารีวิวให้ดูนะคะ  *0*
ขอโทษนะคะ พอดีเน็ตค้างๆ เลยคลิกไปหลายรอบไม่โหลด - -* ลบไม่เป็นด้วยอ่าคะ

อยากแก้มแบบดิสเพลย์น้องจัง 555 นี่แลห่ะ แก้มในฝันพี่เลย  โพสต์ 2011-3-3 16:46
ตอบกระทู้ numami ตั้งกระทู้

อยากดูรูปตะเองมั้งคะ อัปให้ดูมั้งนะคะ
ตอบกระทู้ numami ตั้งกระทู้

ดีจังเลยค่ะที่ติดเยอะ
ของเราพรุ้งนี้จะครบ ห้าสัปดาห์
หน้าเริ่มเป็นเหลี่ยมแล้วค่ะ เฮ้อ เครียดดดดดดดดดดดด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้