เจ้าของ: frang009
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กรี๊ดดดด...แก้มตอบ-หน้าตอบ คุณหมอ วีระพันธ์ คลีนิค V-plastic ช่วยทีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
776#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-30 16:06:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นไงมั่งคะพี่ฟาง
ต้นฉบับโพสต์โดย anunyaaa เมื่อ 2010-11-30 15:51

เจ็บอ่ะ มันอักเสบค่ะ ยังไม่ยุบเลยอ่า
สวยมากคับคุณหมอเก่งมากเลยครับ
anunyaaa สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
พี่ฟางอย่าลืมมาริวิวตาให้ดูด้วยนะคะ
แอบดูกระทู้คุณฟางมานานแล้วทำแล้วน่ารักมากมาย เราก็แก้มตอบเหมือนกันอยากทำมั่ง เลยส่งรูปไปปรึกษาคุณหมอ ได้คิวฉีดวันอังคารหน้าค่ะ...7ธันวา
ตื่นเต้นจังเลย.... ต้องเตรียมตัวยังไงก่อนไปทำไหมคะเนี่ย....
มีเบอร์โทรของคุณหมอไหมค่ะ จัดฟันแล้วเป็นเหมือนกัน ทำแก้มราคาเท่าไหร่ค่ะ ตอบหน่อยนะหนักใจจริงๆ
ตอบกลับ 147# frang009

สนใจมากค่ะคุณฟางเราก็แก้มตอบมากอยากทำ หลังทำมามีบวมช้ำมั๊ยกำลังสนใจทำตาด้วยคุณฟางทำตาที่เดียวกันนี้ไหม
สวยมากค่ะ ตอนนี้จัดฟันแก้มตอบมากค่ะ
ตอนแรกก็สวยดีนะคะ แต่พอนานไปเริ่มเปลี่ยน ไม่ค่อยน่ารักเหมือนเดิม ขอโทษนะคะที่พูดตรงๆ ตอนเห็นรูปแรกๆอยากไปทำตาม แต่พอดูไปเรื่อยๆ เปลี่ยนใจแล้วค่ะ
ขอโทษนะค่ะ ขอถามพี่ฟางหน่อยค่ะ
พี่เคยคิดไหมว่า พี่เสียใจที่ไปทำมาบ้างหรือเปล่า ทำออกมาแล้วไม่ศูนย์เปล่าใช่ไหม

น้องขอความมั่นใจอีกนิด เพื่อเป็นเครื่องตัดสินใจไปทำบ้าง
ขอบคุณค่ะ
ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ

หลังเติม ไขมันจะเหลืออยุ่ประมาณ 20-30%  

ลองดูเรื่องราคา และผลลัพธ์ที่ได้  ถ้าเราสบายใจ ก็ทำ  ถ้ายังไม่ happy ก็ลองหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก่อน

คิดว่า ดีกว่าเราไม่ทำอะไรเลยนะค่ะ
ตอบกลับ 785# thuanruk

เรากำลังจะไปทำเหมือนกันค่ะ
แต่ก็กลัวๆๆเหมือนกัน กลัวมันจะติดน้อยไป
แต่จองคิว(จ่างค่ามัดจำไปแล้วด้วย)
ทำไงดีเน้อ =_="
สวัสดีค่า พี่ฟาง {:17_1188:}
จูนเปงน้องใหม่ นะคะ พอเห็นรูปพี่ฟาง ทำแล้ว กรี๊ดดด!!!  เลยค่ะ เพราะว่า สวยตั้งแต่วันแรกที่ทำเลย ^^

ตัดสินใจเร็วมากค่ะ ไปทำเลย ตั้งกะ 5 ธ.ค. ที่ผ่านมาสดๆ ร้อนๆ นี่เอง อยากจะบอกว่า หน้าเหมือน ถูกรุมต่อยเลย บวมสุดๆๆ ตาแทบปริ ตี่มากๆ อ่า  ทำ 4 จุดค่ะ  แก้ม หน้าผาก ขมับ เพราะหน้าตอบ มากค่ะ หน้าผากก้อแบนมีร่องตรงกลางหน้าผากด้วย เหอๆ

ในรูป Display ดูเหมือน หน้าอิ่มๆ ช่ายมั้ยคะ  แต่ตรงข้างแก้มด้านล่าง ตอบมากกกกกก *-*

เป็นกำลังใจให้พี่ฟางนะคะ  ตอนนี้ก้อทำใจแล้วว่า ไขมันติด เกิน ปีนึง ก็โอเคค่ะ

ของพี่ฟางอยู่ได้ประมาณกี่เดือนอ่าคะ?  อิอิ ผู้ หญิง อย่าหยุดสวยค่ะ สู้ๆ น๊าค๊า {:17_1174:}
ตอบกลับ 788# numami

จิงหรอค่ะ
เราก็กำลังจะไปทำเหมือนกันน
ว่างๆๆก็แวะมารีวิวให้ดูบ้างนะคร๊า
เพิ่งไปทำมาวันนี้ค่ะ 7ธันว่า ตอนนี้หน้าบวมมั่กๆ ปรึกษาคุณหมอทำไป สามจุด แก้ม กับขมับ เติมนิดหน่อยคุณหมอเลยคิดเป็น หนึ่งจุด กำลังรอให้มันหายบวมอ่ะค่ะตอนนี้หน้ากางมากก สงสัยไปทำงานต้อง คาดปากไปด้วย...
สวัสดีค่ะ คุณจูน อยากทราบจังเลยค่ะ ว่าไปทำมาแล้วเป็นงัยบ้างหลังจากที่ทำเสร็จ เจ็บไหม มีรอยเขียวช้ำ หรือรอยเข็ม เยอะไหม เพราะกำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ แต่กลัว เคยเข้าไปปรึกษากับคุณหมอแล้วค่ะ คุณหมอบอกว่าต้องฉีด 4 จุด  แก้มกับขมับ
ก็เลยอยากทราบว่าหลังทำเสร็จหน้าเป็นงัยบ้างอ่ะค่ะ รบกวนคุณจูนมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ
ปล. โดยส่วนตัวคุณจูนพอใจกับการทำครั้งนี้มั๊ยค่ะ
สวัสดีค่า ขอใช้กระทู้พี่ฟาง ตอบนะคะ

หน้าตอนนี้ไม่เหลือเค้าเดิมอยู่เลยค่ะ หุๆๆๆ ไม่กล้ารีวิว เลย มานเบ่งบาน ไปทั้งหน้าเลยค่ะ น่าเกลียดมาก 55+ โชคดีที่วันไปทำไม่ได้ขับรถไปเอง นั่งรถตู้ ค่ะ ไปคนเดียว ถ้าขับรถไป ไม่ไหวแน่ๆ เลยค่ะ - -* เพราะมึนๆ จากยา น่ะคะ

รอยเข็มแทบไม่มีเลยค่ะ คุณหมอทำเนียนมากค่ะ หน้าก็จะตึงๆ มากๆ จะเจ็บตรง สะโพกข้างที่ดูดไขมันค่ะ มีพลาสเตอร์แปะไว้กันน้ำค่ะ  อาบน้ำได้ตามปกติ คุณหมอบอกว่า 7 วันไปตัดไหมค่ะ หรือ ว่าใครไม่สะดวก ก็ตัดที่กรุงเทพฯ ได้เลยค่ะ แต่ถ้าไปที่คลินิค คุณหมอจะสอนวิธีนวดให้ค่ะ  

ถ้ามีเวลาพักผ่อน หยุดงานได้ก็ดีนะคะ พอดีจูนยังไม่ได้ทำงานประจำ ก็ดีหน่อยค่ะ พักยาวเลย เรื่องบวมคงแล้วแต่คนนะคะ  พี่ฟาง ทำเสร็จ หน้าเป๊ะ สวยมากๆ เลย ดูดีมาก  แต่สำหรับจูนอ่า เป็นคนบวมง่ายมาก  หน้างี้ เป่งเลยค่ะ  อยากหายบวมเร็วๆ ค่ะ แต่ไม่เขียวนะคะ  หน้าบวม แบบ อืดดดด อืดดดด โดยเฉพาะตาตี่..จาปิด อ่าค่ะ  ก้อรอลุ้นว่า 1 อาทิตย์  จายุบได้แค่ไหนอ่าคะ  

เรื่องความพอใจในการทำ ดีนะคะ พนักงานที่คลินิคก้อน่ารัก คุณหมอใจดีค่ะ  ตอนนี้ต้องรอผลว่า พอเข้าที่เข้าทางแล้ว จะเป็นยังไงอ่าคะ  ภาวนาขอให้ไขมันติดเกิน 1 ปี อิอิ จาคุ้มค่ามากเลย  เห็นคุณหมอบอกว่า ใน 2 อาทิตย์หลังการทำ ต้องดูแลอย่างดีเลย  พักผ่อนเยอะๆ ทานวิตามิน โปรตีนเยอะๆ ค่ะ เพื่อให้ไปหล่อเลี้ยงไขมัน ให้ติด ประมาณนี้อ่าค่ะ และก้อแล้วแต่เซลล์ของแต่ละคนด้วยค่ะ

อยากหายบวมแล้วอ่า - -* ไปไหนม่ะได้เลยง่ะ  อิอิ = = {:17_1170:}
สวยขึ้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
เป็นผูหญิงอย่าหยุดสวย
   เป็นผู้ชายอย่าหยุดสร้างหนี้ ดีไหมคะ อยากสวยก้อต้องอ้อนแฟนกันหน่อยค่ะ กำลังทำอยู่ค่ะ
ตอบกลับ 792# numami

คุณจูนเป็นงัยบ้างค่ะ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ
anunyaaa สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
แอบ จิตตกด้วยอ่า ค่ะ  คือหน้าบานนนนน เป็นกระด้งมากเลยค่ะ  ตอนนี้ 5 วันแล้วค่ะ ยังไม่ค่อยยุบเท่าไรเลย โดยเฉพาะตา กับแก้ม เป่ง เบ่งบาน มากเลยค่ะ  มันจะยุบกว่านี้อีกมั้ยอ่า ><  ไม่กล้าออกไปไหนเลย ค่ะ กลัวหน้าตัวเอง มากอ่าคะ
ตอบกลับ 797# numami

อยากให้รีวิว ให้ดูบ้างอ่ะค่ะ

อยากเห็น ก่อน - หลัง เติมบริเวณตา อ่ะค่ะ

พอดีเบ้าตาลึกเหมือนกัน  อยากเติมตาเหมือนกัน
อยากเห็นรีวิวเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะคะ มาเล่าอาการในแต่ละวันในฟังบ้างนะคะ อยากรู้อ่ะค่ะว่า 10 วัน แล้วจะเป็นงัยบ้าง พอดีอยากทำ แต่มีเวลาพักฟื้นแค่ 10 วัน ค่ะ
ตอบกลับ 792# numami

หน้าบานมากๆก้อดีแล้วคะ จะได้ติดมากๆ เรายังเสียดายเลยที่ติดน้อยไปตอนนี้เรา 49 วันแล้วคะ
ได้แต่ภาวนาขอให้ อย่ายุบๆๆๆๆ

เราทำมาหน้าบวมหน้าตาน่าเกลียดเลย 2 สัปดาเลยคะ
เริ่มมีคนทักว่าสวยตอน 1 เดือนคะ ดูเด็กลง มีเด็กหนุ่มๆมาจีบด้วย (อันนี้ชอบมากกกกกกก)

ตอนนี้ก้อสวยดีคะ ฮิๆๆ แต่ว่าหน้ายุบมากกว่าที่คิดมากคะ ไปพบหมดตอนครบ 40 วัน คิดว่าต้องซ่อมบางจุด
เช่น ใต้โหนกแก้มใกล้ไรผมและขมับ ถ้าไม่ยิ้มจะเห็นขอบหน้าเหลี่ยมๆหนอยๆ
คงจะไปซ่อมอีก 4-5 เดือนข้างหน้า เพราะว่าว่างช่วงนั้นน่าจะสะดวกเพราะกลัวหน้าบวมนานอีก
ส่วนหน้าผาก ตาบน-ล่าง ร่องแก้ม ติดดีอยู่คะ

โดยรวม ความรู้สึกหลังทำ พอใจประมาณ 70% เพราะทำมาแล้วสวย ส่วนอีก 30% คงเพราะต้องไปเติมอีกและใช้เวลาพักฟื้นนานเกินไปหน่อย
1. รู้สึกว่าใช้ระยะเวลาพักฟื้นนานมากกว่าจะสวย หน้าจะตึงๆบวมๆ ยิ้มไม่ได้เลย
2. แต่พอเข้าที่แล้วก้อรู้สึกดีคะ มีแต่คนชมว่าหน้าเด็กลง สวยขึ้น รู้สึกมั่นใจขึ้น ช่วงนี้ไปไหนมีแต่คนมาจีบ
3. หน้าเนียนใสขึ้นอันนี้คุณหมอคอนเฟิร์มคะ พอทำเสร็จเออใช่..เลยเราว่าหน้าเราใสขึ้นมาก เหมือนผิวเด็กๆเลย
    ผิวขาวขึ้นมากกกกกกเนื่องจากอายไม่กล้าออกจากบ้านเลยไม่โดนแดดคะ 555
4. แอบเสียดายเงินนิดหน่อยที่ต้องไปเติมเพิ่ม แต่คุณหมอจะคิดแค่ค่ายาค่าห้อนิดหน่อย ถ้าไม่แพงจะไปซ่อมแน่นอนคะ
    อยากสวยสมบูรณ์แบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้