ดู: 6105|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] !!!Review!!! เสริมจมูก + แก้จมูก หมอ นวภูมิคลินิกเชียงใหม่ครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xOattox เมื่อ 2014-10-30 21:22

สวัสดีครับ _/|\_ต้องขอแนะนำตัวก่อน เลย ชื่อ โอ๊ต ครับ  มีความคิดอยากจะทำจมูก มานาน พอสมควรแล้ว ได้ทำ เมื่อเงินเก็บครบ ห้าๆๆ  ดูรีวิวมาหลายที่ แต่คิดอยุ่หมอในดีในเชียงใหม่ แต่ว่า ถ้าทำเอียง เขาจะแก้ให้ ทำออกไม่สวย จะทำไง แต่ในที่สุดก็มาเจอ ที่"นวภูมิคลินิก"

แรกเริ่ม เป็นมีพื้นฐานจมูก ดีอยุ่แล้ว ค่อยข้างโด่งพอสมควร มีฮับด้วยครับ แต่อยากได้โด่งเป็นสันกว่านี้ครับ นี่จะภาพก่อน หน้าเดิม

ในส่วนที่ทำนี่ กรองฮัพ และเสริมนะครับ  ใช้เวลาใส่เฝือก 7 วัน ครับอยากบอกว่า คันหน้ามากมายย  และเจ็บตรงฮัพวันแรกมาก T_T

ช่วงวันที่ สาม สี่  กินแต้นำ้ มะพร้าวกับใบบัวบก แทนน้ำครับ  อาการบวม ลงเร็วมากก

ขออนุญาติข้ามไปวันที่ เจ็ด เลยนะครับ รอลุ้นเห็น ดั้งตัวเอง คิคิ

แล้ววันที่ แปด ก็ถอดเฝือก ตัดไหม ตอนแรก ดูเหมือนเอียงนิด แต่หมด ดัดให้ เจ็บจิ๊ดๆ  แต่มันก้เอียงนะ นอย

หลังจากนั้น ก็ นัดไปหมอ อีกสองอาทิตต  แล้วปลายมันเอียงแกนตรง หมอ บอกมันบวมเราก็ทำใจว่ามันบวมอยุ่

แล้ว เราก็จิตใจ ส่องกระจกทุกวัน ดูไงมันก็เอียงครับ เลยไปหาหมอ อีกสองวัน  หมอ บอกว่า เออมันเอียงนะ  จะแก้ให้ หมอ นัดวันผ่าอีกรอบจะขยับให้ อีกสองวันขึ้นเขียงผา  แต่พอถึงทำใหม่หมด ขยับทั้งแท่ง  หมอ ดูแลดีครับชอบ  น้ำตาจะไหล

หมอให้เติมน้ำเกลือ สาม วัน หลังทำ ต้อง มาเติมสามวัน หมอ บอกเป็น เคลสงานแก้ เราก็ต้อง มาเติม สามวันแต่บอกว่า งานแก้ ที่ทำได้ สอง อาทิตเจ็บมาก ต้องผ่า อีรูข้างจมูก เจ็บสุดๆ แต่ไม่บวมเลยครับ
แล้วก็ ใส่เฝือก อีก 10 วัน ผมก็ทำงานไปด้วยแต่ ทรมาน มากมันคันหน้า ผมเลยตัดสินใจ ถอด เฝือก ออกอ่น ห้าๆๆ มันทำงานไมไ่ด้ครับ

แล้ว รักษาตัวระวังจมุกสองเท่า เพราะ ถอดเองเกินกำหนด ห้าๆๆ

หลังสิบวันครับ รอตัดไหม ไปหาหมอ ให้หมอดู กัวหมอ ด่า ด่าแน่ๆๆ ห้าๆๆ

นี่ครับ หน้าเปลี่ยนไหมเอ่ยย

ดูดีมากเลยครับ
ราคาเท่าไหร่  ซิลิโคนอะไรคับ
ค่าใช้จ่ายเท่าไรค่ะ แล้วแก้รอบสองเสียเงินเพิ่มป้ะค่ะ
มุมห้องน้ำนี่ใช่เซนเฟสเชียงใหม่ป่ะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-1 21:26:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Bangkokboy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-31 06:23
ดูดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-1 21:27:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
junely4 ตอบกลับเมื่อ 2014-11-1 20:51
ค่าใช้จ่ายเท่าไรค่ะ แล้วแก้รอบสองเสียเงินเพิ่มป้ะค่ะ

12000 + เหลาฮัพ 5000 ครับ  แก้ฟรีครับไม่เสียเงินหมอใจดีมาก
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-1 21:28:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noom6977 ตอบกลับเมื่อ 2014-11-1 21:08
มุมห้องน้ำนี่ใช่เซนเฟสเชียงใหม่ป่ะครับ

ใช่แล้วครับบ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-1 21:30:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bambooteen ตอบกลับเมื่อ 2014-10-31 19:46
ราคาเท่าไหร่  ซิลิโคนอะไรคับ

12000 ครับ นิ่มเกาหลี ครับ
ขอเฟส หรือ ไลน์ เจ้าของกระทู้หน่อยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้