ดู: 5925|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกกับคุณหมอมนัส เมโกะคลีนิค ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkberry11 เมื่อ 2014-10-28 13:35

สวัสดีค่ะหลังจากที่แอบส่องคนอื่นรีวิวมานานวันนี้ขอมารีวิวจมูกของเราเองบ้างนะค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ      
        ปล. : รีวิวนี้อาจเป็นทางเลือกให้กับเพื่อนๆที่ต้องการเสริมจมูกและกำลังลังเลตัดสินใจเลือกคุณหมออยู่นะค่ะเผื่อจะช่วยให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นค่ะ อิอิอิ ทั้งหมดที่เรากล่าวถึงในรีวิวนี้ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางคลีนิคนะค่ะเป็นความประทับใจและความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ เริ่มเลยนะค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าเราหาข้อมูลมานานมากค่ะดูรีวิวต่างๆเยอะมากกว่าจะมาลงเอยที่เมโกะ และตัดสินใจเลือกคุณหมอมนัส จนวันที่เข้าปรึกษากับคุณหมอมนัส แค่วันปรึกษาขอบอกว่าตื่นเต้นมากแต่คุณหมอใจเย็นมากแบบว่าค่อยๆอธิบายว่าเราต้องแก้ตรงส่วนไหนบ้างไม่มีเร่งรีบคืออธิบายให้เราเข้าใจเราสงสัยตรงไหนคือให้เราถามจนเป็นที่พอใจค่ะ(ทั้งๆที่คุณหมอคิวทองมากแต่แบบว่ายังมาคอยให้คำแนะนำและให้เราปรึกษาแบบสบายๆไม่รีบร้อนเลยค่ะ)ได้ผลสรุปคือ เสริมจมูก ตะไบข้าง ตัดปีก และปลายหยดน้ำค่ะ (แทบจะทั้งหมดก็ว่าได้) เพราะพื้นฐานเป็นคนจมูกใหญ่ค่ะ คุณหมอก็ถามนะค่ะว่าอยากได้แบบไหนมั้ย เราก็บอกไปว่าขอแบบที่เข้ากับหน้าเราธรรมชาติๆค่ะ ปรึกษาเสร็จก็นัดวันขึ้นเขียงค่ะ ตกลงเป็นวันที่ 4 ตุลาคมค่ะ

อันนี้รูปก่อนทำนะค่ะ

พอวันนัดมาถึง เอาละค่ะทีนี้อาการแบบว่า เครียด กลัว ตื่นเต้น มารุมเร้า 55555 เดินเข้าคลีนิคไปเจอกับพี่ที่คอยให้บริการเรา (พี่ยิ้ม น่ารักมากๆค่ะ) ทักว่า ตื่นเต้นใช่ไหมค่ะ เพราะ สีหน้าเราดูกังวลมาก พี่ยิ้มก็พูดว่าไม่ต้องกลัวนะค่ะ ผ่าตัดเล็กๆ จิ๊ดเดียวก็เสร็จ แต่อารมนั้นแบบว่าใครจะพูดยังงัยก็ไม่สามารถลดความวิตกกังวลความกลัวความตื่นเต้นของเราไปได้ 555นั่งรอสักพักก็มีพนักงานมาตามไปใส่ชุดคลุม ใส่หมวก ล้างหน้า ทานยาและตัดขนจมูกค่ะ เสร็จตรงนี้ก็เข้าไปนอนรอคุณหมอในห้องผ่าตัด สักพักใหญ่ๆ คุณหมอมนัสเข้ามาทักทายและพูดคุยกันอีกรอบว่าต้องทำอะไรยังงัยพูดให้เราคลายกังวล คลายเครียด และถามว่า มีอะไรจะบอกหมอมั้ย (คืออารมนี้อยากบอกว่า อยากกลับบ้าน 555) แต่เราก็บอกว่าไม่มีค่ะ แล้วคุณหมอก็พูดว่า โอเคนะ จะทำให้สวยๆเลย พูดคุยเสร็จคุณหมอก็ให้พยาบาลมาฉีดยาชา ตอนนี้แหละที่เค้าว่าเจ็บที่สุดแระ จำได้ว่าฉีดไปหลายเข็มมากแต่พี่พยาบาลก็พยายามพูดคุยให้เราลดความเกร็งและความเจ็บ และก็จะมีผู้ช่วยมาคอยจับมือเราไว้ตลอดค่ะ (เรื่องเล็กๆน้อยตรงนี้ก็ทำให้ประทับใจค่ะ) ตรงปีกจมูกนี้พูดเลยว่าเจ็บมากถึงมากทั้สุด ><" แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดีมีน้ำตาอาบแก้มบ้างเล็กน้อย ฮ่าๆๆๆ ผ่านไปสักพักจมูกเริ่มชา แล้วคุณหมอเข้ามา ดนตรีพร้อม คุณหมอพร้อม เริ่มเลยค่ะ ระหว่างทำรู้หมดทุกอย่างว่าอะไรยังงัย มีเสียงตะไบดังมาเป็นระยะๆ แต่คุณหมอก็พยายามพูดคุยเพื่อให้เราสบายใจ เช่นว่า ขอมีดคมๆเลยนะ - -" ฮ่าๆๆๆ มีรู้สึกเจ็บๆบ้างตอนทำแต่คุณหมอก็ฉีดยาชาเพิ่มตลอดค่ะ ตอนนั้นคิดแค่ว่า เมื่อไหร่จะเสร็จน๊า พอแล้วได้ไหม ขอแค่นี้แหละ แล้วก็มีเสียงสวรรค์มาโปรด คุณหมอบอกว่าเย็บตรงนี้ก็เสร็จแล้วน๊า สวยมากๆเลย (มีแอบชมฝีมือตัวเองด้วย 555) เสร็จเรียบร้อยก็มีพยาบาลมาติดเฝือกให้ค่ะ ตอนนั้นรู้สึกว่า นึบๆอยู่ตรงจมูกเลยขอยาแก้ปวดทานเลยค่ะ และก็ออกมาประคบเย็นสักครึ่งชั่วโมงก็กลับบ้านได้ค่ะ

อันนี้รูปตอนทำเสร็จสดๆร้อนๆค่ะ

วันรุ่งขึ้นก็มาแกะเฝือกและล้างแผลค่ะ ที่เห็นเยิ้มๆนั้นคือยาที่ทาไว้นะค่ะ ^^

ระหว่างนี้ก่อนตัดไหมเราล้างแผลเองที่บ้านนะค่ะ เพราะอยู่ ตจว ไม่สะดวกมาล้างแผลที่คลีนิค แต่ก่อนกลับจะมีพยาบาลสอนล้างแผลให้ค่ะแต่ละขั้นตอนต้องทำอะไรบ้างง่ายนิดเดียวค่ะ

ครบเจ็ดวันก็มาตัดไหมค่ะ ตัดไหมเสร็จเดินห้างเลยค่ะ ฮ่าๆๆ

ผ่านไป2สัปดาห์รอยช้ำแทบไม่เห็นแล้วค่ะ

สัปดาห์ที่ 3 คุณหมอนัดติดตามผลค่ะ ตอนนี้จมูกแทบปกติ ไม่เจ็บไม่ช้ำ ส่วนรอยแผลเป็นถ้าไม่จ้องใกล้ๆคือไม่เห็นเลยค่ะ ><

แล้วจะมาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะค่ะ นี้เป็นรีวิวแรกค่ะอาจจะมีพูดวกวนไปบ้างต้องขออภัยนะค่ะ แต่อยากให้ทุกคนเห็นภาพค่ะ เผื่อจะตัดสินเลือกที่นี้ดู รับรองไม่ผิดหวังค่ะ

ราคาเท่าไหร่ค่ะ อยากทำกับหมอมนัสเหมือนกันค่ะ
โด่งมากเลยค่ะ สวยมาก
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่เอ่ยย
โด่งจังเลย สวยมาก
โด่ง สวยมากเลยค่ะ
อยากทำกับคุณหมอจัง
สวย ดูธรรมชาติดีครับ
สวยมากเลย หน้าดูมีมิติขึ้นเลยค่ะ
โด่ง สวยมากเลย เหมือนหน้าจะดูเรียวขึ้นด้วยค่ะ
สวยมากเลยคับ ทั้งจมูก ทั้งคน
สวยคะ
ราคาแล้วแต่ซิลิโคน หรือเปล่าคะ
ราคาเท่าไหร เสริมอย่างเดียว
อยากทราบราคาค่ะ
มาอัพเดตรูปด้วยน้าา อยากเห็นรุปตอนยุบบวม
ทรงสวยดีนะคะ ขนาดดูยังไม่ค่อยยุบเท่าไหร่ ยังสวยเลย
เป็นศิษย์คุณหมอมนัสเหมือนกัน สวยมากเลยค่ะ
ทรงนี้เข้ากับหน้าคุณเลย สวยค่ะ
ทรงสวยมากครับ
โด่งสวยเลยค่ะ เข้ากับหน้าด้วย เริ่ดค่ะ
ดูรูป 3 week เปลี่ยนไปมากมาก ดูหน้าหวานๆๆ. เรียวยาวขึ้นเยอะเลย สวยมีมิติมาก อยากเห็นตอนนี้จัง ตอนนี้ก็สองเดือนกว่า คงสวยมากๆๆ เลยใช่ไหม ช่วย post รูปปจุบันให้ดูหน่อยนะ
เป็นทรงสวยดีค่ะ แต่อยากเห็นรูปอัพเดตจังเลย มาอัพเดตให้ดูบ้างนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้