ดู: 7470|ตอบกลับ: 2

[เสริมหน้าอก] ทำมาแล้วค่ะ allergan รุ่น Natrelle 335 cc หมอสุรินทร์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เช้านี้ๆปเสริมหน้าอกกับคุณหมอสุรินทร์ พระรามสามมาแล้วค่ะ ของเราทำทรงหยดน้ำ 335 cc ของ Allergan รุ่น Natrelle ราคา 100,000 บาท ตอนแรกแอบรู้สึกว่าแพงจัง ที่อื่นทรงหยดน้ำ ไม่กี่หมื่นเอง แต่พอได้คุยกับคุณหมอแล้ว เราค่อนข้างไว้ใจในความเก่งของหมอ เห็นคนต่างชาติมาทำด้วยหลายคน หมอเป็นคนตรงๆดีค่ะ

9.00 น. มาถึงคลีนิค วัดความดัน แล้วก้อนั่งรอเตรียมขึ้นห้องผ่า

9.30 น. ขึ้นห้องผ่า ห้องอยุ่ชั้น 2 บรรยากาศนี่เหมือนห้องผ่าตัดในรพ.เลย (เราเคยผ่าตัดคลอดลูกมาแล้วสองคนค่ะ) มีทีมพยาบาลประมาณ 3 คน มาจัดที่จัดทาง ทำความสะอาดร่างกายช่วงบน ก่อนจะรอหมอวิสัญญีมาดมยา

ตอนหมอวิสัญญีมา ก็มาชวนคุย เจาะสายน้ำเกลือที่มือ แล้วเอาที่ครอบอ๊อกซิเจนมาครอบที่จมูก ระหว่างนี้ พี่พยาบาลปลุกให้มาดูซิลิโคนที่จะใส่เข้าไป แล้วบอกว่าใบรับประกันจะให้ตอนทำเสร็จ

หลังจากนั้น...ก้อไม่มีสติละค่ะ

รู้สึกตัวแบบมึนๆอีกทีตอนบ่ายโมง มาอยู่ในห้องพักฟื้นละ ก้อนอนพักสักแป็บ พี่พยาบาลก็เอาโจ๊กกับโอวัลตินมาให้กิน แอบเปิดดูนมกันนิดถึง พี่พยาบาลบอกมันบึ้มมาก 555

บ่ายสองได้เวลากลับบ้าน หมอเดินมาดูอีกที แล้วก็กลับบ้่านแล้วค่ะ

ตอนกลับบ้าน ไม่เจ็บมากอย่างที่คิดนะคะ แต่มันรู้สึกตึงมากกก เหมือนผิวหลังจะปริออก จนถึงตอนนี้ เรายังไม่ได้กินยาแก้ปวดซ้ำอีกรอบเลย (ก่อนหน้านี้กินตอนบ่ายสอง) ไม่รู้สึกปวดนะคะ แต่ใช้แรงมากยังไม่ได้ เช่นจะเปิดประตูต้องใช้หลังดันแทนการใช้มือผลัก

ตอนนี้มีคำถามนิดนึงค่ะ

1. ของเรามันออกด้านข้างไปไหมคะ มันเหมือนออกไปด้านข้างมากกว่าพุ่งมาข้างหน้า แล้วต่อไปมันจะพุ่งมาข้างหน้ามากขึ้นไหมคะ

2. ตอนนี้มันมีช้ำๆเกิดขึ้นระหว่างอก เป็นอะไรไหมคะ (เพิ่งเป็นรอยช้ำเย็นนี้)

โพสต์ 2014-10-26 10:04:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยู่ที่ทรงซิลิโคนคะ ความพุ่ง
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-26 21:25:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยอ่านมาว่า allergan ทรงมันจะพุ่ง แต่เราทำออกมามันดูออกด้านข้างแฮะ ไม่แน่ใจเวลายุบแล้วมันจะพุ่งกว่านี้รึเปล่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้