ดู: 8308|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคางมาแล้วน่าเกลียดมากๆ เอาออกดีมั้ยคะ T_T

[คัดลอกลิงก์]
ทำคางมาได้ 4-5 เดือนแล้วค่ะ ปรากฏว่าไม่เข้ากับหน้าเลย น่าเกลียดมากๆ มองด้านหน้าก็ดูได้อยู่หรอก แต่พอหันข้างแล้วทำไมมันย้อยๆปูดออกมาเป็นกระเปาะชัดเจนแบบนี้อ่า ใครๆก็ทักว่าเหมือนแม่มด ขนาดหมอที่ทำฟันยังท้วงเลย คางก็รั้งๆ เจ็บแปลบๆไม่หายเลย (แต่ไม่บวมแล้ว ไม่อักเสบ) คางรั้งปากล่างจนยิ้มแล้วมองไม่เห็นฟันล่างเลย กลายเป็นคนยิ้มแบบเกร็งๆไม่จริงใจ  เวลาขยับปากก็รู้สึกไม่เหมือนปกติเลย เหมือนมีก้อนซิลิโคนแข็งๆตึงรั้งอยู่ที่คาง

ตอนแรกพยายามคิดในแง่ดีว่าอาจจะเพราะเพิ่งทำ นานๆไปคงหาย แต่สรุปคงไม่หายแล้วล่ะ

พอจะมีทางแก้ไขมั้ยคะ หรือต้องเอาออกอย่างเดียวเลย
ค่าเอาซิลิโคนที่ออกนี่ราคาประมาณเท่าไหร่
และถ้าเอาออกแล้ว มีผลอะไรมั้ย คางจะแย่กว่าก่อนทำรึเปล่า

เฮ้อออ  เครียดดดดด (((

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ของเราจะเดือนแล้วยังหุบปากไม่สนิทเลย อย่าคิดมากนะ รอสักปี เราว่าคงเข้าที่แหละ '_'
ทำที่ไหนมาค่ะ
เราเคยทำครั้งแรก พอสองปีหดไม่เหลือเลยต้องไปทำใหม่;_; แต่ตอนนี้ยาวๆบวมๆอยู่ เราได้แต่อดทน แต่มันก็ดีขึ้นเรื่อยๆนะ
ทำที่ไหนมาหรอคะ
ทำที่ไหนเหรอ
ทำที่ไหนเหรอ
เราเพิ่งแก้มาเมื่อวานเลย   แนะนำหมอ พิสุทธิ์ อยู่ รพ เมโย
ปลอดภัย มือเบา ใจดีค่ะ คือทำทีอื่นมา ยังไม่เคยได้เบอร์หมอเลย
แต่กับหมอ พิสุทธิ์ ดูแลดีมากๆ และไม่เจ็บค่ะ
ลืมตอบคำถามให้ค่ะ
1. ค่าเอาออกแล้วแต่เคสนะคะ ลองโทรหาคุณหมอดูก่อนก็ได้ค้ะ
2. เอาออกแล้ว ก็จะไปสู่โครงหน้าเดิม80% ต้องดูปัจจัยอื่นด้วยว่าโครงสร้างผิวหนังมีการรัดตัวให้เกาะยึดกับ
Siliconeที่เข้าไปหรือยังค่ะ
3. เอาออกแล้วทำใหม่ได้เลยมั้ย ต้องอยู่ที่ดุลพินิจของหมอด้วยนะคะ อย่างเคสเรา เอาออกเพราะติดเชื้อ หมอบอก อีก8เดิอนถึงจะทำได้ค้ะ
คางเหมือนเราเลย กำลังจะไปเอาออก ไปปรึกษาหมอที่ทำ หมอด่าเป็นศัพท์แพทย์ว่าเรา โรคจิต จิตวิตกกังวล ฟังคนอื่นมากไป คางเรามันอุบาทว์จริงๆทำมาจะครึ่งปีแล้ว เบี้ยวด้วย  เดินน้ำตาคลอเบ้าออกจากห้องหมอเลย เราเครียดจะแย่อยู่แล้วแต่กลับโดนหมอด่า
maymay31 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-25 13:02
เราเพิ่งแก้มาเมื่อวานเลย   แนะนำหมอ พิสุทธิ์ อยู่ รพ  ...

ทำคางหมอพิสุทท ารคาเท่าไหร่คะ  คิวยาวมั้ยคะ
อยากรู้ทำที่ไหนมาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้