ดู: 1833|ตอบกลับ: 4

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] หน้าเรียวหมอกำธร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bui-tong เมื่อ 2014-10-23 19:59

ได้ตามส่องเพื่อนๆๆๆพี่ในเวปนี้มานานหลังจากได้ลงข้อมูลทำคางแล้วครั้งหนึ่งครั้งนี้ด้วยความที่อยากหน้าเรียวซึ่งได้ทำคางมาแล้วหลายปีคางมันหดหรือเราอ้วนหรือวัยก้อไม่รู้ทำให้เวลาถ่ายรูปหน้าบานๆๆๆสุดๆๆ จึงเก็บข้อมูลที่เวปนี้เพื่อได้หน้าเรียวดังใจ
             วันที่12/10/57 เลยจัดไปกับคลินิกหมอกำธรที่สาขาตรัง ซึ่งเปิดวันอาทิตย์วันเดียวคนเยอะม๊ากกกนอกจากหมอทำศัลยกรรมแล้ว หมอยังรักษาผิวด้วยใจคิดว่าวันนี้ฉันจะได้ฉีดไหมหนอ ในที่สุดก้อได้พบหมอบอกความต้องการกับหมอ หมอจับกรามสองข้างบอกว่ากรามข้างซ้ายใหญ่กว่าข้างขวา  หมอบอกว่าใช้โบลดกราม 100 ยูและลิฟหน้าอีก 50 ยู   เราก้อตกลงตามที่คุณหมอบอก ก้อให้พี่ผู้ช่วยทายาชาที่หน้า รอเวลา อีก 45 นาทีลงเข็ม55555 และแล้วเวลานั้นก้อมาถึงหุ...หุ
                               ตอนฉีดกรามไม่เจ็บอ่ะแต่ตอนลิฟหน้าเจ็บอ่ะเหมือนเอาเข็มมาจิ้มๆๆที่หน้าอ่ะคุณหมอถามเจ็บไหมเราบอกเจ็บคุณหมอหัวเราะถ้าบอกไม่เจ็บก้อโกหกแล้วล่ะ555คุณหมอลิฟกรอบหน้านะค่ะพอทำเสร็จแล้ว เราดีใจสุดๆๆๆเล้ยพอลุกขึ้นมาดูกระจกหน้าบวมเป็นรอยเข็มอ่ะเหมือนถุกแมลงต่อยนะค่ะทั่วหน้าเล้ยยยย  คุณหมอเลยให้ผู้ช่วยเอาน้ำแข็งประคบก้อยุบลงสักหน่อยแต่ก้อยังเป็นรอยเข็มอยู่น๊าาาา (แต่อย่าเริ่มกลัวนะค่ะพอถึงบ้านนอนพักสัก 2 ชม.ก้อยุบแล้ว)
เล่าเรื่องซะยาวดูรูปเลยดีกว่าเนาะ

ตัวยาที่ฉีด

ตัวยาที่ฉีด

ก่อนฉีด

ก่อนฉีด

ก่อนฉีด

ปัจจุบัน

ปัจจุบัน

ค่าเสียหายครั้งนี้ 18,000 บาทคร่า (ของอเมริกา 9,000 /เกาหลี 9,000 บาท)

ปล.อธิบายไม่ค่อยเก่งน๊าาาแต่อยากให้เป็นแนวทางกับเพื่อนๆๆๆพี่ๆๆที่อยากทำศัลยกรรมที่เกี่ยวกับการฉีดอะไรบนใบหน้าให้ศึกษาข้อดีและข้อเสียในสิ่งที่เราจะทำให้ดี รวมทั้งคนที่เราไว้วางใจที่จะทำให้เราด้วยนะค่ะ อ้อ....คุณหมอบอกว่าเวลาไปฉีดที่ไหนต้องขอดูตัวยาด้วยนะค่ะดูตอนเวลาแกะกล่องได้ยิ่งดี เพราะคุณหมอบอกว่าของปลอมมีเยอะ แต่เราก้อไม่ได้ถามคุณหมอว่า ถ้าเจอของปลอมแล้วหน้าจะเป็นยังไง คุณหมอคนไข้เยอะนะค่ะ เข้าๆๆออกๆๆอยู่หลายห้องอ่ะ วันนี้แค่นี้ก่อนน๊าาาถ้าไปทำไรมาใหม่ค่อยอัพใหม่น๊๊าาา
โพสต์ 2014-10-24 14:34:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลงชัดเรยค่ะ
โพสต์ 2014-10-24 14:56:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

แต่ยังมีแก้มเยอะเลยค่ะ ถ้าจะลงอีกต้องฉีดLLD fat  เพิ่มด้วยนะคะ หน้าจะเรียวกว่านี้ค่ะ

ลองดูตัวอย่างในกระทู้ LLD fatกะBotoxที่บ้านหมอวิโรจน์ คลินิก
http://www.dungdong.com/forum.ph ... d=102600&extra=
โพสต์ 2014-10-29 11:45:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีสาขาในกรุงเทพหรือเปล่าค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-29 21:07:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีคร่า......คุณหมอเป็นหมอศัลย์ภาคใต้มีสาขาที่นครศรีธรรมราช ตรังคราาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้