ดู: 2207|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกคุณหมอบุญถิ่น8ตุลาคม2557

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ต้องบอกก่อนเลยว่ามายด์(ขอเรียกเเทนตัวเองด้วยชื่อเล่น)ศึกษาข้อมูลทำจมูกมาตั้งเเต่ ม.4 ตอนนี้ ม.6 แล้ววว ก็แบบ ขอนิดนึง ทำสวยเข้ามหาวิทยาลัย อิอิ ตอนเเรกก็ดูๆของหมอเกมส์ แห่งบีบียูคลินิกไว้ แต่พอลองเสิชข้อมูล ก็มาป้าบเข้าให้กับ หมอบุญถิ่น รีวิวเยอะมากกกกกกก และผลลัพธ์ก็ดีมากๆ ราคาก็น่ารักสุดๆๆๆๆ ><
เลยตัดสินใจโทรหาคลินิก ตอนนั้นอายุ17 หมอบอกอายุ18 ค่อยโทรมาจองใหม่ แหม่ ไอ้เราก็เเบบใจร้อนอยากสวย จนลืมอายุ พอวันเกิด4ตุลา(วันเกิดอายุครบ18) ก็รีบโทรหาคลินิกทันที  คลินิกก็ถามบลาๆๆ เช่น เคยเสริม เคยฉีดไรมั้ย กินยา อากหารเสริมไรป่าว มายด์ก็บอกไปว่าไม่มีค่ะ เเล้วก็นัดหมอทำวันที่8ตุลา (มีให้เลือกรอบ8โมง 10โมง เที่ยง เเละบ่ายสอง) มายจอง10โมงค่ะ ก่อนวันทำ (7 ตุลา)โทรไปคอนเฟิมคิวอีกที
วันโทรไปคอนเฟิม เขาถามว่า มีสิว มีน้ำมูกมั้ย และก็บอกให้ทานข้าวให้เรียบร้อย ไม่ต้องเเต่งหน้ามา
วันขึ้นเขียง (8ตุลา)
ออกจากระยองตั้งแต่หกโมงเช้า ถึงกทม เก้าโมง นั่งเเท๊กซี่ไปลงตั้งฮั่วเส็งบางลำภู แล้วก็ข้ามถนนมาคลินิก ถึงตอน9โมงครึ่งพอดี เเล้วก็บอกพี่ๆที่เคาท์เตอร์ว่าทำจมูก จองคิวไว้เเล้ว พี่เขาก็เช็คคิว บลาๆขอดูบัตรปปช
จากนั้นก็พบแฟนคุณหมอ ช่วยดูรูปร่างจมูกให้ เอาปากาขีดๆเขียนๆที่หน้า เเฟนคุณหมอบอกฐานเก่าจมูกมายด์เบี้ยว มีปุ่มกระดูกตรงกลาง เเล้วหมอก็ให้ลองจับ พอจับดูก็ เออ.... มีจริงๆด้วยแหะ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยตลอด18ปี 5555555555 หมอแนะนำตัดสินใจว่าจะทำหรือไม่ทำ มายด์ก็แบบ มาเเล้ว ต้องทำ อยากสวย เบี้ยวไม่กลัว กลัวไม่มีดั้ง555555555555555
แล้วจากนั้นก็เข้าพบหมบุญถิ่น คุยกันเร็วมากกกก หมอเเร็ปจนไม่กล้าเถียง 555555 หมอบุญถิ่นถามว่าจะเน้นส่วนไหน มายด์ก็บอก หนูไม่เอาหัวตาสูงค่ะ พูดไม่ทันจับ หมอก็บอกเน้นทุกส่วน ! เราก็โอเค เอาที่หมอสบายใจ 5555555555 ไงเขาเป็นหมอ เขาก็ต้องรู้ดีกว่าเรา
จากนั้นก็จ่ายค่าทำจมูก5000บาท ที่เคาท์เตอร์ (เขาก็ให้ยามา มียาแก้ปวด ยาเเก้อักเสบ ยาทา และข้อมูลการดูแลตัวเองหลังจากทำจมูก) แล้วพี่ๆที่เคาท์เตอร์ ก็ให้เวลา20นาที ออกไปหาอะไรกิน มายด์ก็ซัดน้ำใบบัวบกไปสองขวด กลัวช้ำ 5555555555555555
ก่อนทำเขาให้ล้างหหน้าสองรอบ(ต้องสะอาดจริงๆห้ามหลงเหลือเครื่องสำอาง)  และก็มีพี่พยาบาลมาทำความสะอาดจมูก ใช้คัตตอนบัตทะลวงนานพอควร เกือบถึงลูกตา 5555555 เจ็บแท้
จากนั้นก็รอคิวขึ้นเขียงงงงงง มีคนรอทำอยู่สามคน ก็พูดคุยกันลดความกดดัน เห็นคนทำเสร็จเดินออกมาจมูกโดด่งมากกกกกกกก สวยยยย สักพักก็มีคนทำเสร็จอีกตนเดินลงมา รอบนี้เป็น ผช หล่อมากกกกก หมอทำสวยทั้งหญิงทั้งชายเลยยยยยย  ไม่ได้อวยนะคะ
สักพัก เขาก็เรียกคิวเรา ก็เดินขึ้นไป นอนบนเตียง ปิดปาก ปิดตาเหลือแค่จมูก คุณหมอ ผญ ยังเป็นวัยรุ่นอยู่เลยยยย สวยมาก ใจดีมาก คอยบอกตลอดว่าจะทำอะไร จนหายกังวล คุณหมอคนสวย ก็ฉีดยาชาที่ปลายจมูก เจ็บค่า น้ำตาไหลเลยยยยย หมอคนสวยบอกทนรำคาญนิดนึง อยากจะบอกหมอ หนูไม่รำคาญค่า หนูเจ็บมากกกกก5555555 มายด์ชาเร็วมากกกกกกกกกกกกก
จากนั้นอีกสองเข็มก็ไม่รู้สึกอะไรเลยยยยยยยยย ชายันฟันหน้า
แล้วหมอบุญถิ่นก็มา เหลาซิลิโคลน แล้วก็ทาบ พอได้ที่ก็กรีดปลายจมูก ไม่เจ็บค่ะ เหมือนมีอะไรมาสะกิดๆเบาๆ จากนั้นหมอก็ให้นอนตรงห้ามขยับ แล้วก็ยัดซิลิโคน  ตอนยัดซิลิโคน เสียงมันจะเหมือนเอาคัตเตอร์ตัดโฟม ดังเเซกๆครืดๆพรืดๆเอี๊ยดๆ. ประมาณนี้5555555 ของเเบบนี้ต้องลองเองค่ะ 555555555 ระหว่างทำก็จด้ยินเสียงเคร้งๆของเครื่องมือที่หมอวาง แอบกลัว สักพักจะมีน้ำจากจมูกไหลเข้าปาก กลิ่นฉุนๆขมๆ หมอจะบอกให้คอยกลืน อ้อ ลืมบอก ตอนทำหายใจทางจมูกนะ  อิอิ แล้วใส่ซิลิโคนเสร็จก็เย็บค่ะ
เสร็จแล้วววววววววววว ไม่เจ็บเลยยยยยยยย แต่มึนๆงงๆเบลอๆ 555555 แล้วก็นั่แท๊กซี่ไปอนุสาวรีย์ กินข้าวเที่ยง แล้วก็นั่งรถตู้กลับระยองชิวๆเกร๋ๆ
มาดูรูปกันนนนนนน
ก่อนทำค่าาาาาา

หลังทำสดๆร้อนๆ

หลังทำ1วัน

หลังทำ5วัน

วันที่6

ครบ7วันตัดไหม รูปหลังจากนี้คือตัดไหมเเล้วค่าาาา ^^

วันที่10

ถ่ายวันนี้ตอนกลางวันนนค่ะ 20 ตุลาคม 2557

มีภาพประกอบไหมครับ
ขอบคุณครับ
กำ ไม่มีรูป
รูปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป
อยากดูรูปจัง
อ่านจนจบ รูปหายเฉย55 ลงด้วยน้ะค้ะลูกสาว55 รอชมมม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้