เจ้าของ: kimminhee

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] หมอจุฑาไปแล้วจะไปตัดกรามกะใคร

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2015-5-15 22:03:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนดึงเข้ากลุ่มด้วยนะคะ ID:  numtip28
โพสต์ 2015-5-17 23:23:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนดึงเข้ากลุ่มด้วยค่ะ line ID: noN63of
โพสต์ 2015-5-18 14:44:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวน ดึงเข้ากลุ่มด้วยค่ะ 0959194486
โพสต์ 2015-5-19 19:00:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้ากลุ่ม line ด้วยคนค่ะ pickychillout
โพสต์ 2015-5-19 19:16:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้ากลุ่มด้วยค่ะ เคยจองคิวไปแล้ว แต่ยังไม่ได้ทำค่ะ id pickychillout
รบกวนดึงเข้ากลุ่มด้วยนะคะ อยากทำมากๆค่ะ
โพสต์ 2015-6-5 10:58:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจอยากทำเหมือนกันค่ะ รบกวนดึงเข้ากลุ่มด้วยนะคะ Line:tonor1987 ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2015-6-16 06:21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วยดึงเข้ากลุ่มหน่อยคะ สนใจจริงๆ nongmien
โพสต์ 2015-6-18 18:51:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำวีไลกับคุณหมอด้วยค่ะ
ช่วงดึงเข้ากลุ่มด้วยค่ะ
ID.. Kantima2323
โพสต์ 2015-6-18 19:37:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนดึงเข้าร่วมกลุ่มด้วยนะคะ เคยไปปรึกษาเรื่องทำหน้าผากมาอยากทำมาก
id line : gloriael
โพสต์ 2015-6-28 18:53:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้ากลุ่มด้วยนะคะ ID inginginthemoon

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2015-6-28 18:59:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยโพสขอเข้ากลุ่ม แต่ยังไม่เห็นมีใครดึงเข้ากลุ่มสักคน อยากทราบค่ะ ว่าในนี้มีใครดึงเข้ากลุ่มแล้วบ้างค่ะ
โพสต์ 2015-6-30 15:40:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คนไหนที่ทิ้งไอดีไว้บางคนหาไอดีไม่เจอนะค่ะ
โพสต์ 2015-7-5 00:17:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนคุณcawaii_jung รับผมเข้ากลุ่มทีนะครับ
ID: great_chatmongkol
โพสต์ 2015-7-8 13:30:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดึงเข้ากลุ่มด้วยน่ะค่ะสนใจทำวีไลน์ กับหมอจุฑาคะ
เชื่อและมั่นใจในฦีมือหมอจุฑาเหมือนเดิมคะ เป็นกำลังใจให้หมอ dekllsjza_aum
โพสต์ 2015-7-17 18:12:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนดึงเข้ากลุ่มด้วยนะคะอยากทำวีไลน์ค่ะ
baiibuta ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-19 20:01:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้ากลุ่มด้วยนะค้าาา
Line ID: Pat_Pairrin
อยากทำมากกก

แสดงความคิดเห็น

ขอเข้ากลุ่มตั้งแต่ต้นปีแล้ว จนตอนนี้ยังไม่ได้เข้ากลุ่มเลย อยากทำมาก ตอนนี้หาหมอที่ฝีมือเท่าหมอจุฑาไม่ได้เลย ใครดูแลกลุ่มอยู่ช่วยดึงเราเข้าด้วยนะคะ เคยไปคุยกับคุณหมอแล้วทำ v-line กับ โหนกแก้มค่ะ  โพสต์ 2015-7-20 11:55
โพสต์ 2015-7-20 10:22:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้ากลุ่มด้วยนะคะ สนใจค่ะ id line : milominimint
โพสต์ 2015-7-21 01:56:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้ากลุ่มด้วยค่ะสนใจเหลากรามกับคุณหมอจุฑา id chaweewan83
โพสต์ 2015-7-21 21:33:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีใครมองหมอชาตรี เชียงใหม่ไว้บ้างคะ ??? ราคาไม่แพงมาก แต่ทำที่คลีนิก เมื่อสี่ปีที่แล้วตอนไปทำตากับคุณหมอเคยเห็นคนที่ทำกับคุณหมอไปแล้วมาอัพเดทกับหมอ (กำลังนั่งดูรีวิวรอหมอเรียกคิว หันไปเห็นผู้ชายคนนึงเดินขึ้นบันไดมา เอ๊ะหน้าคุ้น ๆ)เลยถามผู้ช่วยหมออีกคนชื่อพี่ไก่ ว่าใช่คนในรูปป่าว คำตอบคือใช่ กรี๊ดดดดดมาก จากเหลี่ยมเป็นหล่อเลย ส่วนตัวอยากทำกับหมอจุฑาเหมือนกันเชื่อฝีมือหมอทุกอย่างแต่กลัว...
โพสต์ 2015-7-27 14:42:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนดึงเข้ากลุ่มด้วยค่ะ nuiizyy
โพสต์ 2015-8-6 23:28:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอดึงเข้ากลุ่มด้วยค่ะ IDline:siine2710
โพสต์ 2015-8-10 20:15:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้คุญหมอจุเปิดรับจองคิวหรือยังคะ
ถ้าเป็น รพ. จะทำ รพ.ที่ไหนคะ กำลังหาข้อมูลค่ะ
โพสต์ 2015-8-12 22:55:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยอ่านแล้วกลัวเลยคะ ไม่กล้าจริงๆ ถ้าผ่าขอโรงพยาบาลดีกว่าเนอะ ราคาแพงขึ้นไม่เป็นไร เอาปลอดภัยค่ะ

cr.  http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=103419

เครดิตให้ผู้เขียนนะคะ เป็นประโยชน์มากๆ

ด้วยความที่เรามีพี่ชายแท้ๆเป็นหมอนะคะ ทำงานอยู่โรงพยาบาลแผนกให้คำปรึกษาเกี่ยวกับลำไส้โดยเฉพาะ เราเองก็กำลังเรียนพยาบาลอยู่เข้าใจว่าหลายๆคนที่เคยผ่าตัดและอยากจะผ่ากับคุณหมอ พยายามหาเหตุผลร้อยแปดเกี่ยวกับที่คุณหมอจุฑาทำคนไข้เสียชีวีต เราเองไม่ได้จะมาเจาะเรื่องมีคนเสียชีวีตนะคะ อยากมาคุยเรื่องมาตรฐานการทำงานของคุณหมอมากกว่า เราเห็นหลายกระทู้มาก ที่เราเห็นแล้วหงุดหงิดมากๆกับความคิดตื้นๆของคนอยากสวย

อย่างแรกเลย การกระทำการใดๆที่เกี่ยวข้องกับกับการวางยาสลบ ควรกระทำในสถานประกอบการที่มีความพร้อม พร้อมในที่นี่คือมีเครื่องมือการช่วยชีวิต สถานที่สะอาดปลอดเชื้อ และมีบุคคลากรที่ครบพร้อมสำหรับการช่วยชีวีตอย่างทันถ่วงที กรณีมีเหตุฉุกเฉิน หมอวิสัญญีแพทย์ซึ่งต้องจบจากหลักสูตรวิสัญญีวิทยานะคะ หน้าทีไม่เพียงวางยาแต่ต้องปลุกเราด้วยนะคะ รวมทั้งวิเคราะห์ความเป็นไปได้ของการเกิดภาวะแทรกซ้อนของผู้ที่จะได้รับการผ่าตัด และเตรียมเครื่องมือ อุปกรณ์และยาเสริมต่างโดยทำงานร่วมกับหมอผ่าตัด มากหรือน้อยนั้นจะขึ้นอยู่กับความแข็งแรงหรือโรคประจำตัวของผู้ป่วยด้วย

คนไข้ที่โดนวางยา ต้องมีการติดอุปกรณ์ติดตามระบบการทำงานของร่างกายอยู่ที่ตัวคนไข้ทั้งหมดหลายอย่างมากเพื่อวัดทุกสิ่งทุกอย่างระหว่างการผ่าตัดเช่น วัดความดัน คลื่นหัวใจ อัตราการเต้นของหัวใจ ปริมาณความเข้มข้นของออกซิเจนในกระแสเลือดโลหิต อุณหภูมิของร่างกาย ค่าคาร์บอนไดออกไซด์จากลมหายใจออก จำนวนปริมาณยาสลบที่ได้รับ ปริมาณปัสสาวะต่อชั่วโมง ความลึกของการสลบ ปริมาณการสูญเสียเลือด ปริมาณสารน้ำ และเลือดทดแทน ข้อมูลประมวลผลทั้งหมดดูประกอบระหว่างผ่าตัดว่าร่างกายคุณยังไหวและปลอดภัยอยู่มั้ยระหว่างการผ่าตัดดำเนินไป  อีกทั้งคำนวนยาที่ใช้โดยให้คนไข้ตื่นมาไม่เมายา ไม่มึนหัว ไม่ปวดหัว เค้าไม่ได้แค่มาวางยาแล้วไป แล้วเดินกลับมาอีกทีตอนเสร็จนะคะ คุณแน่ใจว่าคลีนิคหมอจุฑามีครบหรือไม่ ถ้าไม่บอกเลยว่าคุณหมอผู้ผ่าตัดและคุณหมอจุฑาที่เป็นเจ้าของคลีนิคเองประมาณเลินเล่อมากนะคะ เพราะวางยาสลบ เคสไม่ตื่นมีคะ สอบถามจากโรงพยาบาลได้ทุกที่ แต่คุณป้องกันความเสี่ยงให้ตัวคุณเองได้ค่ะ

การวางยาข้ามวันข้ามคืนแบบคุณหมอทำโดยที่ไม่ได้มีเหตุจำเป็น มาบอกว่าจัดคนเข้ามาผ่าตัดคิวไม่ทันเราขอบอกเลย ว่าคุณน่ะ โง่มากๆๆๆ ผ่าสมองเคสใหญ่ๆทำกันอย่างมากก็วางยาไม่ถึงวันหรอกค่ะ บ้ามากๆ และสงสัยมากๆว่าทำไมที่นี่ยังเปิดบริการอยู่ได้โดยไม่มีคนฟ้องให้ล่มจมกันไป เพราะหากคุณไม่ได้ตื่นขึ้นมา  ตัวอย่างมีอยู่แล้วกรณีมีคนตาย ก็จ่ายเงินชดเชยมาหลักแสน ปิดคลีนิค แล้วพ่อแม่ เพื่อนพี่น้องคุณที่มานั่งเสียใจล่ะ มันคุ้มแล้วจริงๆเหรอ ทำอะไรอย่าคิดเอาง่าย เอาถูกเลยค่ะ ชีวิตคุณมีค่ามากกว่านั้น

ถ้าคุณยังเชื่อมือหมอ และเค้าทำสวยชัว เรามาช่วยกดดันให้คุณหมอมีมาตรฐานในการทำงานดีกว่ามั้ยค่ะ หรือกดดันให้แกไปรับงานที่โรงพยาบาลที่มีมาตรฐาน มาตราฐานคลีนิคกับโรงพยาบาลมันคนละอย่างกันเลยนะคะ คุณแน่ใจได้ยังไงว่าคลีนิคมีมาตรฐานการทำงานที่ดีเท่าโรงพยาบาล ทั้งหมอ ผู้ช่วย ทั้งหมดที่จะเข้ามาเพื่อช่วยเหลือคุณในการผ่าตัดมีความรู้ความสามารถแค่ไหน ไหนจะเรื่องความสะอาดเพื่อการป้องกันการติดเชื้อแทรกซ้อน การช่วยชีวีตหากกรณีฉุกเฉิก และค่าชดเชยกรณีมีอะไรขึ้นมากับคุณ ทุกอย่างมาตรฐานต่างกันฟ้ากับเหว

ตอนนี้ข่าวล่าสุดก็ออกมาแล้ว คุณได้ตามข่าวกันแค่ไหน ข่าวล่าสุดคือ
1. คลีนิคแกไม่ได้รับอนุญาติให้ผ่าตัดเคสใหญ่นะคะ ผ่ากรามนี่แน่นอนแกผ่าไม่ได้นะคะ
2. ผู้ช่วยการผ่าตัดไม่มีใบประกอบวีชาชีพ อันนี้อันตรายนะคะ ไม่มีความรู้แล้วมาทำ ตามที่อธิบายไป
3. คนดมยาไม่มีใบวิสัญญีนะคะ อันตรายสุดๆๆๆๆๆ

อ่านเองได้เลยคะ เชิญ
http://breakingnews.nationtv.tv/home/read.php?newsid=737079
โพสต์ 2015-10-5 14:46:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนดึงเข้ากลุ่มด้วยครับ Line :  yoakz
โพสต์ 2015-10-21 19:30:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bung_b52 รบกวนช่วยดึงเข้ากลุ่ม หมอจุฑาด้วยนะคัฟ อยากแหลมกรามคัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้