ดู: 17139|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวศัลยกรรรม ทำปากบาง ปากกระจับ กับหมอเปิ้ล เอเมด คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pitcha. เมื่อ 2014-10-6 16:32

รูปปากสวยมีชัยไปกว่าครึ่ง เอ๊ะคำกล่าวนี้เกี่ยวมั๊ยหรือว่าเรามโนไปเอง 555
กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องที่สนอกสนใจในเรื่องศัลยกรรมทุกแขนงนะคะ วันนี้ก็ไม่มีอะไรมากค่ะ คือ เรื่องของเรื่องอยากมาโชว์รูปปากใหม่แบบว่าไฉไลมากๆ หลังจากตัดสินใจทำไปได้ไม่นานนี้เอง ไม่พูดเยอะแต่ขออวดรูปปากเดิมๆ ก่อนละกันนะคะ

ด้านบนที่เห็นนี้ จะเป็นรูปก่อนที่เราจะตัดสินใจทำศัลยกรรมปากบาง

คือ จริงๆ แล้วเราเป็นคนมีเนื้อปากเยอะนะ แต่แค่รู้สึกว่ารูปปากมันค่อนข้างหนาแน่นจนเกินไป ดูไม่โอเค และไม่ได้มีทรงเป็นกระจับ เวลาทาลิปสติกจะเป็นจุดสนใจและเป็นแรงดึงดูดสายตาประชาชีมาก เหมือนมีสีอะไรมาทาเยอะๆ บนหน้ายังไงยังงั้น -*- และแบบว่า ณ จุดนี้ ทนไม่ได้จร้า เลยได้ตัดสินใจว่าฉันจะปากเล็ก เป็นรูปกระจับสวยงาม คือถ้าพูดแบบนี้ก็มโนไม่ออกแน่ๆเลย ว่ามันจะออกมาเป็นแบบไหน และคงจะเอาไปบรรยายให้คุณหมอฟังไม่ถูกเป็นแน่น สุดท้าย! เราเลยตัดสินใจหาตัวอย่างรูปปากที่ฝันว่าอยากจะมี แต่ก็นะคะไม่รู้จะมีได้หรือป่าว 5555 เอาแหละ ไม่อยากพูดมากเล่ามากมาดูรูปปากตัวอย่างที่ฝันเอาไว้

ไม่ผิดใช่มั๊ยค่ะที่อยากจะมีปากสวยเหมือนทราย (เป็นมนุษย์ติดละคร ช่วงนี้ติด ละครทรายสีเพลิง อยู่ คิคิ) หรือว่าคุณชมพู่ - อารยา เอ ฮาร์เก็ต นั้นเองค่ะ ^^ อร๊ายยแบบรูปปากของเราสวยใช่เล่นใช่ป่ะ คิคิ เอาเป็นว่าได้แบบแล้วต่อไปก็เป็นงานหาที่ทำและ เอิ่ม...มั่วแต่สนใจว่าจะเอาตัวอย่างปากสวยๆ ไปปรึกษาคุณหมอ แต่แม่เจ้า! นึกขึ้นได้นี่ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยนะว่าจะทำปากบางปากกระจับที่ไหนดีน๊าาา??? อะเคร...นึกไม่ออกไม่เป็นไรอย่าไปกลัวมี google อยู่ช่วยได้ทุกสิ่ง เอาแหละหลังจากศึกษาค้นคว้าอยู่พักใหญ่ๆ พักนานๆ แล้วตอนนี้มีในใจอยู่ 2 ที่ค่ะ ลังเลมากถึงมากที่สุด คือ หมอภู ภูณิศา คลินิก กับ หมอเปิ้ล เอเมด คลินิก ค่ะ คือ เท่าที่อ่านดูตอนนี้นะคะดังมาก ดังทั้งคู่ซึ่งเราเป็นคนกลางตัดสินใจไม่ถูกกันเลยทีเดียวแต่สุดท้ายก็ต้องเลือกค่ะ เอาเป็นว่าตอนนี้ดิฉันตัดสินใจเลือกทำปากบางปากกระจับ กับ คุณหมอเปิ้ล เอเมด คลินิก เชื่อว่าสุดท้ายถ้าเลือกใครผู้อ่านทุกคนเกิดปัญหาอยากจิรู้ว่า ทำไมค่ะ ทำไมถึงเลือกหมอท่านนี้??? เอาแหละๆ หยุด! ฉันจะตอบและฟังนะ คำตอบสั้นๆง่ายๆ กิ๊บเก๋มากๆ คือ หมอเปิ้ลเก่งค่ะ และเห็นฝีมือทำศัลยกรรมปากมาแล้วรักเลยแหละ คือเรื่องของเรื่องน้องสาวของเพื่อนนางไปทำกับหมอเปิ้ลมาค่ะ และมันโอเครมากรอยแผลก็สวยดูไม่น่ากลัว ทุกอย่างเรียบร้อยเชียวยูววว 555 เอาแหละหลังจากเลือกหมอ เลือกคลินิกได้แล้ว ขั้นตอนต่อไปก็ไม่ยากแล้วจร้า คือ ดิฉันก็แค่พุ่งตรงไปหาหมอเปิ้ล ณ เอเมด คลินิก พิกัดที่วันนี้ดิฉันตัดสินใจเข้าไปพบเจอกับคุณหมอเปิ้ล คือ สาขาสีลมค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 16:32:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pitcha. เมื่อ 2014-10-6 16:31

เอาแหละ ณ เอเมด คลินิก สาขาสีลม
และแล้วก็มาถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้เข้าพบคุณหมอเปิ้ลนะคะเนื่องจากต้องรอตามคิว โชคดีโชคเข้าข้างดิฉันนัดคิวไว้จร้ารอดตัวไปค่ะยูวววว เมื่อกี้แอบฟังคือมีสาวน้อยหน้าตาน่าร๊ากกก อยากจะมาอัพจมูก บ๊ะโธ่! มาไม่จองก็อดอัพจมูกไปจร้า เห็นว่าตอนนี้คิวหมอเปิ้ลแน่นเชียวยูวววว เอาแหละนอกเรื่องจากเข้าเรื่องเถอะ หลังจากเห็นรูปก่อนทำศัลยกรราปากบางปากกระจับไปนานแล้ว (ถ้าจำไม่ได้ แนะนำให้เลื่อนไปดูข้างบนอีกครั้งค่ะ 5555)
อะเคร...เข้าพบคุณหมอเปิ้ลแล้วค่ะ ตอนเข้าไปพบคุณหมอเปิ้ลเหมือนคุณหมอก็มองๆ และถามว่าวันนี้อยากมาปรึกษาอะไรกับหมอ เพราะหมอมองแล้วว่าจมูกคงไม่ใช่ ตอนนี้สันแน่นเชียวยูววว 555 ก็เลยแจ้งกับคุณหมอเปิ้ลไปค่ะว่าตอนนี้สนใจอยากจะทำศัลยกรรมปากบางทรงปากกระจับกับคุณหมอค่ะ และอยากให้คุณหมอช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าถ้าจะทำแบบคุณชมพูจะได้หรือป่าว เอาแหละโยนโจทย์ยากให้หมอเปิ้ลเฉย หมอนิ่งไปแปปนึงค่ะ และมองๆดูรูปตัวอย่างที่ดิฉันพบไปด้วย และมามองดูรูปปากของดิฉัน หมอเปิ้ลบอกว่าทำได้ แต่....จะเหมือนเป๊ะ 100% คงจะไม่ใช่ และก็ถามเราว่าโอเคมั๊ยหล่ะทำมันไม่เป๊ะ 100% แต่หมอจะพยายามให้มันเป๊ะในเรื่องของรูปทรงเข้ากับใบหน้าเราและดูสวยกำลังดี เราฟังแบบนี้ก็ตอบ say yes!!! ค่ะ คือ ณ จุดนี้ไว้ใจค่ะ หมอเปิ้ลพูดไรเชื่อหมดคือมาถึงจุดนี้แล้วกลัวอะไร ก็จากนั้นกลับบ้านไปค่ะ รอเจอกับคุณหมอเปิ้ลอีกที 2 วันหลังจากนี้ สู้ๆ

และแล้วก็ถึงวันนัดทำศัลยกรรมปาก ปากบาง ปากกระจับ
ตื่นเต้นมั๊ยค่ะ เป็นคำถามจากผู้ช่วยหมอเปิ้ลถามดิฉันหลังจากกำลังเตรียมจะทำความสะอาดให้กับดิฉันบริเวณใบหน้าและปากค่ะ โอ๊ยยย...ตื่นเต้นมากอ่า แต่แหมมม..คิดการใหญ่ใจต้องนิ่ง มาถึงนี่แล้วจะนิ่งเฉยก็ใช่เรื่องป่ะค่ะ เอาหล่ะลุย!! ก่อนอื่น ณ ตอนนี้ที่ยังมีสติแบบไม่กลัวนะคะ คุณหมอเปิ้ลบอกว่ากำลังจะฉีดยาชาให้ และหลังจากนั้นจะให้ยานอนหลับชนิดอ่อนๆ เพื่อลดอาการเจ็บค่ะ เราก็โอเค 5 4 3 2 1 หลับ ไม่รู้เรื่องรู้ราวและทีนี้

ตื่นมาอีกทีตึงๆ บริเวณปากค่ะ แต่แอบมึนงงเล็กน้อย แต่คุณหมอเปิ้ลก็บอกให้นอนพักอีกนิดนึงและค่อยกลับบ้านมาดูรูปหลังจากที่ดิฉันทำเสร็จกันดีกว่าค่ะ

อันนี้เป็นรูปสดๆ ร้อนๆ หลังจากทำเสร็จและตัวดิฉันไม่มึนงงแล้ว ก็เลยให้ผู้ช่วยถ่ายรูปให้ค่ะ จะเห็นว่าหลังทำยังมีบวมอยู่เล็กน้อย แต่ไม่มากเหมือนกับบางคน และก็รอยแผลดูไม่เลอะเทอะไม่น่ากลัวเหมือนกับบางคนนะคะ อันนี้คุณหมอเปิ้ลจัดแต่งซะสวยเลย คือ ตอนนี้รออย่างเดียวคือหายบวม ปากฉันก็สวยและ คิคิ

เอามาย้ำอีกครั้งว่าความแตกต่างมันมีจริงๆ อันนี้เป็นรูปเปรียบเทียบก่อน-หลัง ทำศัลยกรรมปากบาง ปากกระจับค่ะ รูปนี้จะเห็นชัดสุดๆ พลังไปเลยว่าทรงกระจับมา ปากบางจริง กรี๊ดดดมากอ่ะ รักเลยแหละทรงปากนี้ ว่าแต่ก็ไม่เหมือนกับรูปตัวอย่างแบบคุณชมพูจริงๆด้วยค่ะ แต่คือ มันเข้ากับฉันแล้วอ่ะทรงปากนี้ คิคิ 5555
เอาหล่ะก่อนกลับบ้านไปพักผ่อนคุณหมอเปิ้ลก็ได้ให้คำแนะนำดูแลตัวเองหลังทำศัลยกรรมปากมาว่า….
- ช่วง 3 วันแรก ควรนอนหมอนสูงเพื่อบรรเทาอาการปวด
- ประคบเย็นเพื่อบรรเทาอาการเจ็บ
- บ้วนปากด้วยน้ำสะอาดบ่อยๆ เพราะว่าการบ้วนปากนั้นจะช่วยสมานแผลเป็นให้หายเร็วขึ้น
- ห้ามรับประทานอาหารรสจัดทั้งหลาย
- เมื่อแผลหายแล้วให้นวดปาก โดยการนิ้วคลึงเบาๆเพื่อลดอาการตึงของแผล
- ขยันทาลิปเพื่อให้ปากชุ่มชื่นตลอดเวลา
- ช่วงเวลา 1 เดือน อย่าฉีกยิ้มบ่อย เพื่อกันแผลฉีก
- ใน2 อาทิตย์แรกหลีกเลี่ยงกิจกรรมที่จะได้รับความกระทบกระเทือน

ยาที่ทางคลินิกให้มา มีตามนี้นะค่ะ  หมอเปิ้ล พลศักดิ์  ทีมงานพยาบาล ดูแลดีมาก เป็นกันเอง เปิดเพลงเกาหลี ตลอดเวลาในการทำ หมอทำไป ร้องเพลงไป โอ้พระเจ้า  

รูปนี้จะเป็นในส่วนของยาทานค่ะ

และรูปนี้จะเป็นยาทาปากค่ะ

เย็บแผลสวยดีค่ะ ตัดไหมแล้วอย่าลืมมาโพสอิ่กนะคะ ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ
สวยมากๆ เลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
สวยมากเรยค่ะไม่มีเลือดออกเลย
อย่าลืมเอารูปมาให้ดูอีกนะคะ เผื่อจะได้ไปทำบ้าง
สวยอ่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
ทำปากมาสวยมากเลยค่ะ แผลเย็บเรียบร้อยดี ดูไม่น่ากลัว
ค่าทำเท่าไหร่คะ รบกวนหลังไมค์คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้