ดู: 1632|ตอบกลับ: 8

[เสริมจมูก] ดั้งนี้ฝีมือคุณหมออรรถพรคะ เลยมาแบ่งปันเผื่อใครสนใจนะคะ^^

[คัดลอกลิงก์]
       สุดท้ายก็ตัดสินใจเสริมจมูกแวว ครั้งแรกครั้งนี้(อยากทำครั้งเดียวแล้วสวย^^) ตัดสินใจเลือกทำกะคุณหมอ อรรถพร ที่อรรถพรคลีนิค สะพานใหม่ อะจ๊ะ
       ที่ตัดสินใจทำที่นี้ ประเด็นหลักๆคืองบน้อยอะนะ อิอิ แต่จากที่ดูรีวิว และได้เข้าไปปรึกษากะคุณหมอมา คุณหมอทำได้โด่งดีคะ ชอบโด่งๆ^^ แต่จะได้โด่งไม่เท่ากันนะจ๊ะ ขึ้นอยู่กับเนื้อจมูก และโครงสร้างจมูกของแต่ละบุคคล  ซึ่งเราเป็นคนจมูกค่อนข้างสั้น เนื้อจมูกปานกลาง ทำได้ก็แค่โด่ง จะให้ยาวเหมือนชาวบ้านก็ไม่ได้ เดียวทะลุ (อันนี้ไม่ได้โม้เองนะจ๊ะ แต่ปรึกษามาทั้งหมด 5 หมอ แล้ว^^ )ถ้าจะทำให้ยาวก็ทำได้นะแต่มันแพง เราเสียดายตัง แต่ก็ยังอยากสวย เลยลองทำแบบสิริโคนอย่างเดียวไปก่อน เราจัดสิริโคน อเมกา 12000 บาท ที่นี้เค้าจะมีสิริโคนทั้งหมด 3 แบบ 1. Japan นิ้มมาก 8000 บาท 2.Japan แข็ง 9000 บาท 3.อเมกา ปลายนิ้ม 12000 บาท ที่เราเลือกแบบอเมกา เพราะเคยไปอ่านเจอ(แต่จำไม่ได้ว่าที่ไหน^^)ว่าระหว่างแบบ อเมกา กับ Japan อเมกาจะมีการยึดติดกับเนื้อเยื้อของเราได้ดีกว่าของJapan เลยเลือกอเมกาเลย ^^ ไม่รู้ถูกผิดนะจ๊ะ อันนี้ก็อ่านๆมา ศึกษาจากคุณgoogle ทั้งนั้น ถ้าใครสนใจเรื่องนี้ก็ลองศึกษาอีกทีนะเพราะเราศึกษาจนตีกันไปหมด ก่อนทำเหมือนคนจะเป็นบ้า 55555
      วันนี้นัดกะคุณหมอตอน 11:00 เป็นคิวที่ 2 จ๊า ไปถึงพี่พยาบาลหน้าเค้าเตอร์เค้าก็บอกให้เลือกสิริโคน พอเลือกเสร็จ เค้าก็ให้ทานยาแก้ปวด พร้อมกับถุงยาและใบนัด ในถุงยามี แก้ปวด แก้อักเสบ ลดบวม ยังไม่ได้ทำนะจ๊ะ แต่เค้าให้ยาก่อน และจ่ายเงินก่อนขึ้นเขียง 555 จ่ายไป 12000 บาท พี่เค้าก็บอกให้ไปชั้น2 เราหิ้วเพื่อนไปด้วยนะ ยอมรับตื่นเต้นมากแอบกลัวด้วยนิดหน่อยอ่า ก็คนมันไม่เคยอะเนาะ พอฝากของกะเพื่อนเสร็จก็ขึ้นไปชั้น2 พี่เค้าก็ให้ล้างหน้าและรูจมูกด้วยน้ำยาที่เค้าเตรียมไว้เป็นน้ำยาสีส้มๆ พอล้างเสร็จก็เช็ดหน้า ใส่ชุดเข้าห้องผ่าตัด ตื่นเต้นๆๆๆ พอเข้าไปก็นั้งบนเตียง พอคุณหมอเข้ามา คุณหมอก็ทวนประวัติอีกครั้ง ทำการถ่ายรูปหน้าตรง ด้านข้างทั้ง 2 ของจมูก แอบอายนิดๆ แบบว่าหน้าสด^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 18:13:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
        แล้วเราก็เอารูปทรงจมูกที่ต้องการให้คุณหมอดู (อยากบอกว่าเอาจมูกชมพู่อาริยา ให้หมอดูจ๊า)หมอก็บอกได้ครับ แต่อาจจะไม่เหมือนมากนะ แต่จะทำให้เข้ากับรูปหน้า เราก็บอกคะ คุณหมอก็ให้นอนลงบนเตียง เอาละสิ ความกลัวเริ่มมากขึ้น คุณหมอก็บอกเดียวจะฉีดยาชาแล้วนะคร๊าฟ เข็มแทงลงแข็นไม่รู้สึกเจ็บเลย หมอมือเบามากกก(ประกอบกับเราไม่กลัวเข็มด้วย^^)แล้วเค้าก็เอาเหมือนเครื่องวัดคลื่นหัวใจมาหนีบใส่นิ้ว(ถ้าเรียกผิดต้องขออภัยด้วยนะจ๊ะ)แล้วเค้าก็เปิดไฟใส่หน้า เหมือนบังคับให้หลับตา พยาบาลก็จับมือข้างที่โดนเข็มแทงไว้ คุณหมอก็บอกเดียวนอนซักพักนะหมอจะเหลาสิริโคนก่อน พยาบาลอีกคนก็เอาผ้ามาปิดหน้าเราแว้นช่วงจมูก หมอก็นั้งเหลา นั้งอยู่เหนือหัวเราเอง ได้ยินเสียงเหลา เราก็บอกหมออีกรอบเอาให้หนูสวยๆนะคะหมอ อิอิ หมอคงคิดในใจแน่เลยว่าจะสวยได้ไงแค่ทำจมูก 5555 หมอก็ตอบว่าคับ แล้วหมอก็เอาสิริโคนมาวัดกะจมูกเรา ซักพักก็มีพยาบาลคนที่อยู่ในห้องบอกทำตัวตามสบายนะคะแล้วกุมมือเราเอาไว้อีกข้าง ตอนนี้มีคนจับมือเรา2ข้างเลย รู้สึกดีสุดๆ ความกลัวเริ่มคลายไปนิดนึง แต่ก็ยังคงมีนะจ๊ะ^^
       คุณหมอบอกเดียวจะให้ยานอนหลับ บอกจะแสบแขนหน่อยนะ พยาบาลก็ฉีดเข้าทางสายที่แทงเข็มเอาไว้ตอนแรก ก็รู้สึกเย็นๆนะ^^ไม่ถึงกับแสบ คุณหมอเอาปากกามาจิ้มๆที่จมูก คิดเองว่าคงวาดตำแหน่ง อิอิ ดูรีวิวเยอะเลยมโนไปเรื่อย หลังฉีดยานอนหลับไม่ถึง2 นาที คุณหมอก็บอกเดียวจะฉีดยาชาตรงจมูกนะคับ คิดในใจเห็นเค้าว่ามันเจ็บมากเวลาฉีดยาชาที่จมูกเอาละสิ ทำไมเรายังไม่หลับอีก ทำไมไม่รอให้เราหลับก่อนนะ5555 คิดยังไม่ทันเสร็จ เข็มแรกก็จิ้มลงกลางระหว่างคิ้ว เจ็บจิดๆแบบทนได้อะนะ เราก็กลัวซะเวอร์ ออกเสียงซีสส นิดนึงอะนะ แต่มิใช่เข็มเดียวนะจ๊ะ เหมือนแทงลงข้างจมูกอีก2 เข็ม จิดๆ แอบซาดิสเล็กน้อย ซะใจดี5555555
       เดียวมาต่อนะจ๊ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 20:53:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากการที่หมอฉีดยาชาให้สักพัก จมูกก็เริ่มชา หมอก็บีบๆจับๆ รู้ว่าหมอจับแต่มันก็แบบว่าชาหนาๆ บอกไม่ถูกอะ คุณหมก็บีบๆจับๆ เราก็ยังได้ยินเสียงต่างๆ รอบตัว เราเลยถามหมอว่า คุณหมอคะนี้ให้ยานอนหลับหนูแล้วเหรอ ทำไมหนูไม่หลับ คุณหมอตอบ ให้แล้วคับให้หมดแล้วทุกอย่าง จะเสร็จแล้วเนี้ย ไม่ต้องกลัวนะ เชื่อหมอ หมอบอกไม่เจ็บคือไม่เจ็บ อย่าเกร็งนะ เดียวหมอไม่มีสมาธิทำเดียวไม่ส่วย พอคุณหมอพูดคำนี้เท่านั้นแหละ เราเงียบทันทีคุณหมอจะทำไรก็เชิญคะ ขอแค่ให้ออกมาสวย แต่แอบคิดในใจหมอเอาสิริโคนใส่ตอนไหนหว่า ถึงบอกว่าจะเสร็จแล้ว คิดเสร็จเท่านั้นแหละค๊าา ได้ยินเสียงกึกๆ รู้สึกเหมือนมีอะไรแหวกเนี้อแถวๆหัวคิว รู้ทันทีว่าคุณหมอกำลังดันสิริโคนเข้าไป แล้วก็บีบๆ โอ้แม่เจ้าฟินฝุดๆ 55555 คุณหมอก็บีบๆจับๆดึงๆ แล้วก็ได้ยินเสียงกรรไกร คิดในใจคุณหมอคงเย็บอยู่ ใกล้เสร็จแล้ว เย้ๆ(อ๋อ ลืมบอกระหว่างทำมีน้ำขมๆไหลลงคอนะ หมอเค้าบอกว่าเป็นยาชากลืนได้และควรกลืนน้ำลายบ่อยๆ)พยาบาลเริ่มปล่อยมือ อ่าวปล่อยมือทำไมอะ แล้วพยาบาลก็เอาเข็มตรงแขน และเครื่องวัดคลื่นหัวใจออก คิดในใจจะรีบถอดออกทำไม ยังไม่เสร็จเลย คุณหมอก็นั้งทำ เสียงกรรไกรก็ดังแกบๆ อยากจะถามก็ไม่กล้ากลัวหมอไม่มีสมาธิ กลัวไม่สวย 55555 ซักพักคุณหมอก็บอกเสร็จแล้วคับ แอบเจ็บเข็มสุดท้ายนิดนึง เค้าก็ให้ลุกขึ้นนั้ง เราก็ยังงงๆ พยาบาลก็ให้ส่องกระจก โอ้แม่เจ้า โด่งมาก หนูไม่เอาโด่งจากหัวคิ้วนะ ไม่นะ พยาบาลก็เอาสำลีก้านมาเช็ดๆ แล้วก็เอายาป้ายในรูจมูก ได้ยินแค่ว่าทำแบบนี้นะคะ เราก็มัวแต่ตกใจ แล้วหันไปถามหมอว่า สิริโคนอยู่ตรงไหนคะ หมอก็บอกว่าไม่ต้องตกใจ สิริโคนอยู่แค่กึงกลางระหว่างคิวกับตาลงมา แต่ที่เห็นมันสูงเพราะมันบวมยาชา ไม่ใช่สิริโคน เราเลยยิ้มออก หมอก็ขอถายรูปอีก 3 รูปเหมือนเดิม แล้วก็บอกลงไปพักข้างล้างแล้วกลับบ้านได้ บอกห้ามประคบร้อน ประคบเย็น ด้วยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 22:20:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ข้างบนคือภาพก่อนทำ และหลังทำใหม่ๆเลยนะจ๊ะ

ส่วนนี้ภาพที่ถายเก็บไว้จ๊า ถ้าเพื่อนๆคิดว่าไง ติชมได้นะ (หน้าสดทั้งนั้น)
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 22:32:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่สองจะบวมมาก นี้คือมากสำหรับเราแล้วนะ เราโชคดีมาก บวมสุดๆวันเดียวแล้วก็ค่อยๆยุบลงเรื่อยๆเลย
ขอบอกว่าแอบเดินห้างตั้งแต่วันแรกที่ทำเสร็จใหม่ๆ
แต่อาจจะเป็นเพราะเราทานยาตามหมอสั่ง นอนตามหมอบอก และดื่มน้ำมะพร้าวอ่อน และน้ำใบบัวบกด้วยหละมั้งเลยไม่ค่อยช้ำ ไม่ค่อยบวม แต่ก็มีแอบฝืนคำสั่งหมอ แอบประคบเย็น อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 22:51:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนนี้ลองทำเปรียบเทียบกันดู นะจ๊ะ คิดว่าไงบ้างอิอิ อันนี้แอบแต่งหน้าเมื่อวันที่ 29 นะ
ปล.ถ้าพิมพ์ผิดพลาดประการใด เราต้องอภัยเพื่อนๆที่เข้ามาดูไว้ตรงนี้ด้วยนะจ๊ะ (มือใหม่หัดโพสจ๊าาา)
ที่มาโพสให้ดูกันก็ไม่ใช้ไรนะ แค่อยากให้เพือนๆที่สนใจในฝีมือคุณหมออรรถพร ได้เข้ามาดูและพิจารณา เพราะตอนแรกยอมรับเลยว่ากลัว เพราะมีรีวิวน้อย และได้ข่าวมาว่าหมอทำเบี่ยวบ่อย แต่พอผ่านจุดนั้นมาได้เราว่าอาจจะเป็นกับการดูแลตัวเอง และโครงสร้างจมูกเดิมของเราด้วยส่วนหนี่ง แต่เราก็ไม่รู้นะว่าอนาคตเป็นอย่างไร ถามว่าตอนนี้โอเครไหม ตอนนี้ก็ยังตอบไม่ได้ แต่ถ้าถามว่าชอบทรงที่ทำมาไหม ชอบที่โด่ง แต่ไม่ชอบที่มันสั้น แต่ก็ต้องยอมรับว่าจมูกเราทำได้แค่นี้ และเราก็จำกัดงบแค่นี้ เราไม่ได้ทำอันละหลายแสน(ตอนแรกคิดจะทำเป็นแสนนะ เค้าเฟิล์มว่าจะออกมาสวย อยากทำแต่ก็ยังเสียดายตังอยู่  เพราะเราหารายได้ไม่ได้มากขนาดนั้น เงินมันหายากอะนะ )ถ้าเพื่อนๆ คิดอยากทำก็อยากให้ศึกษาให้ดีๆนะจ๊ะ สนใจหมอคนไหนก็ลองเข้าไปดู และก็ว่าไปตามที่ชอบและงบ อิอิ
ยังไงก็โชคดี สวยๆกันทุกคนนะจ๊ะ
โพสต์ 2014-10-8 16:50:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่มสวยแล้วค่ะ
นานๆไปคงเข้าที่และสวยกว่านี้แน่นอนค่ะ
โพสต์ 2014-10-8 16:50:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่มสวยแล้วค่ะ
นานๆไปคงเข้าที่และสวยกว่านี้แน่นอนค่ะ
โพสต์ 2014-10-14 00:04:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอไม่ได้ปิดพลาสเตอร์มาให้เลยหรอค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้