ดู: 23089|ตอบกลับ: 138
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ไม่ทราบว่าหมอจุฑารับตัดกราม วีไลน์ ที่โรงพยาบาลด้วยไหมค๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-10-1 15:46:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aharoxy เมื่อ 2014-10-1 15:59

เราดูข่าว ช่องสาม ตอนกลางวัน สัมภาษณ์ หมอสมศักดิ์ นายกแพทยสภา
คุณหมอระบุเลยว่าเคสนี้ สุดวิสัย

เพราะเป็นโรคทางกรรมพันธ์ อาจจะเป็นหนึ่งในห้าพัน หรือหนึ่งในแสนคนก็ได้

สำหรับการเตรียมความพร้อมก่อนตรวจ จะตรวจหาไม่เจอว่าเป็นโรคนี้หรือไม่

ที่คลีนิคจึงมีเครื่องมีและกำลังคนช่วยเหลือไม่พอ

แต่ *** ถ้าผ่าตัดที่โรงพยาบาลก็จะมี ยาสลบอีกชนิดหนึ่งให้แทน โดยอยู่ในการควบคุมของวิสัญแพทย์
แน่นอน เหตุการณ์นี้ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น

คือจะบอกว่าหมอประมาท ประมาทตรงไหนคะ ตรงที่ไม่เตรียมยา ให้ 1 ใน ห้าพันคน 1 ในห้าแสนคนหรอคะ
เราไม่ได้เข้าข้างหมอนะคะ แต่บางที คนอ่านก็ไม่คิดวิเคราะห์ เลย
ทางแฟนเค้าและนายกแพทยสภาก็ออกบอกมาแล้ว  ตอนข่าว เที่ยงวันทันเหตุการณ์ วันที่ 1 กันยา 57

" ว่ามันเป็นภาวะไม่พึงประสงค์ "

สำหรับเรา เราก็ยังมั่นใจหมอจุฑาเหมือนเดิม เพราะเคสนี้ เกิดจากที่ตัวคนไข้มีโรค และทางคลีนิคไม่ได้เตรียมยาสำหรับคนเป็นโรคนี้ไว้ให้
ไม่ใช่ว่า หมอทำชุ่ย จนเกิดเรื่องนี้

สำหรับเราก็เสียใจกับผู้ตายด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยครับ เชื่อใจและยังเป็นกำลังให้คุณหมอจุฑาครับ เพราะผมก็ผ่านมีดผ่าตัดแกมาเหมือนกัน  โพสต์ 2014-10-4 19:32
เห็นด้วยครับ เชื่อใจและยังเป็นกำลังให้คุณหมอจุฑาครับ เพราะผมก็ผ่านมีดผ่าตัดแกมาเหมือนกัน  โพสต์ 2014-10-4 19:32
เห็นด้วยกัยความเห็นคุณมาก. จริงๆๆๆ. หมอท่านเป็นคนละเอียดนะ. เคสนี้สุดวิสัยจริงๆๆๆ. เป็นที่ทราบกันในกลุ่มวิสัญญี  โพสต์ 2014-10-1 17:59
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้