เจ้าของ: puwiss

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ไม่ทราบว่าหมอจุฑารับตัดกราม วีไลน์ ที่โรงพยาบาลด้วยไหมค๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2014-9-28 19:58:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าไม่สบายใจเราก็ยังไม่อยากทำ ใจมันห่อเหี่ยวยังไงไม่รู้
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 20:08:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ying96 ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 19:57
เราก็ว่าจะเลื่อนไปปีหน้าเลย

ค๊ะ เราเอาสบายใจเนอะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 20:32:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คร้าา เอาสบายใจเนอะ เราว่าทำตอนจิตตกเครียดๆก็ไม่ดี
ตั้งแต่ที่ทราบข่าวเรานอนไม่หลับเลย พักผ่อนน้อย ไม่รู้ว่าเพราะอันนี้ป่าวเลยป่วยเลย
จิงๆตัวเราเองมีคิวตั้งแต่ต้นปีละค๊ะ แต่ติดบินไปยุโรปกับเกาหลี ก็เลยขอเลื่อน มาได้คิวต้นเดือนกันยายน
แต่เรามีไข้+กับงดอาหารเสริมไม่ตามกำหนด ก็เลยเลื่อนค๊ะ หมอไล่ให้มางด จนคิวกลายเป็นวันที่ 1 นี้แทน
แล้วก็ดันมาเจอกระทู้ที่โพสต์เรื่องนี้อีก ตอนแรกสองจิตสองใจ แต่เพื่อนกับแฟนบอกว่า
อะไรที่ไม่สบายใจจะทำทำไม เอาไว้สบายใจร่างกายแข็งแรงค่อยทำ
พอเมื่อเช้าปจด.มาบวกกับตอนเย็นมีไข้ เลยตัดสินใจเลยค๊ะ  
โพสต์ 2014-9-28 20:41:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาใจช่วยค่ะ.เข้าใจหัวอกหัวใจ.
โพสต์ 2014-9-28 20:44:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
puwiss ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 20:32
คร้าา เอาสบายใจเนอะ เราว่าทำตอนจิตตกเครียดๆก็ไม่ดี
...

สอบถามเรื่องงดอาหารเสริมค่ะ.ต้องตรวจเลือดก่อนมั๊ยคะ หมอถึงรู้เรื่องอาหารเสริม.สมมติงดไปสัก 1เดือน จะเพียงพอมั๊ยคะ
โพสต์ 2014-9-28 20:44:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
puwiss ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 20:32
...

สอบถามเรื่องงดอาหารเสริมค่ะ.ต้องตรวจเลือดก่อนมั๊ยคะ หมอถึงรู้เรื่องอาหารเสริม.สมมติงดไปสัก 1เดือน จะเพียงพอมั๊ยคะ
โพสต์ 2014-9-28 20:56:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 20:44
สอบถามเรื่องงดอาหารเสริมค่ะ.ต้องตรวจเลือดก่อนมั๊ย ...

งดอาหารเสริม2อาทิตย์นะค่ะ เห็นคนที่ผ่าตัดทานยาจีนแล้วยุบไวมาก ครั้งก่อนหน้าเราบวมเหมือนคนหน้าจะระเบิดมากค่ะ ครั้งนี้ตัดโหนกแก้มเลยกะว่าจะต้องลองทานยาจีนช่วยสักหน่อยเห็นใครๆทานก็ยุบไวมากเลยค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ
โพสต์ 2014-9-28 20:56:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 20:44
สอบถามเรื่องงดอาหารเสริมค่ะ.ต้องตรวจเลือดก่อนมั๊ย ...

งดอาหารเสริม2อาทิตย์นะค่ะ เห็นคนที่ผ่าตัดทานยาจีนแล้วยุบไวมาก ครั้งก่อนหน้าเราบวมเหมือนคนหน้าจะระเบิดมากค่ะ ครั้งนี้ตัดโหนกแก้มเลยกะว่าจะต้องลองทานยาจีนช่วยสักหน่อยเห็นใครๆทานก็ยุบไวมากเลยค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ
โพสต์ 2014-9-28 22:54:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัวจังได้คิวแล้วด้วยค่ะลังเลเลย คิดหนักอยากทำก้ออยาก
โพสต์ 2014-9-28 23:04:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อิอิอิ มีใครรอบ  1ตุลา - 10 ตุลา 2014 ยังยืนยันทำมั๊ยคะ...(ซาวเสียง)
อิอิอิ จะได้มาเป็นเพื่อนกันค่ะ...(เราก็กลัว แต่ลางานไปแล้ว)
ไม่ได้กลัว เรื่องยาสลบหรือการผ่าตัดค่ะ เราเคยผ่าตัดใหญ่ที่ต้องใช้ยาสลบมาแล้ว สบายมาก...
แต่กลัวอย่างที่ พวกเรากลัวนั่นแหละ สงสัยนอนไม่หลับแน่เลยที่คลีนิคหมอ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 23:25:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
cawaii_jung ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 20:56
งดอาหารเสริม2อาทิตย์นะค่ะ เห็นคนที่ผ่าตัดทานยาจีนแ ...

ตอนแรกเรางดแค่ 2 อาทิตย์ค๊ะ ไม่พอ เราต้องบอกความจริงกับหมอน๊ะค๊ะ
ตอนแรกเราอยากทำเร็วๆ เลยกะว่าจะโกหกว่าครบ 1 เดือน
แต่พอไปถึงคลีนิควันที่นัดตรวจร่างกายก่อนวันผ่า 1 วัน เราบอกความจริงค๊ะ
หมอบอกให้ไปงดต่ออีกหน่อยกันเหนียว เราดูแล้วเค้าห่วงความปลอดภัยเราพอควรน๊ะค๊ะ
ตอนแรกเราแอบต่อรองค๊ะเพราะใจร้อน บอกว่าถ้าเรารับได้หมอจะผ่าไม๊ หมอพูดมาประโยคนึงว่า "ถ้าผมผ่าให้คุณ คุณต้องกลัวผมน๊ะ " คือถ้าทานอาหารเสริมที่มีพวกวิตามินเอ บี ซี ไรพวกนี้จะทำให้เลือดหยุดไหลยากค๊ะ อันตรายตอนผ่า
พอเราเจอคำพูดหมอไป คือมีสติขึ้นมาเลย ฮ่าๆๆ ออกมาพยาบาลกับผู้ช่วยหมอก็มาย้ำอีก
เค้าบอกหมอละเอียดมาก ถ้าหมอบอกไม่ได้ให้เชื่อหมอเถอะ เพื่อความปลอดภัย
ตอนนั้นมีแอบนอย งอนหมอกับพยาบาลเดินออกมาก่อน เสียใจที่ไม่ได้ทำ ฮ่าๆๆ
แต่พอเจอข่าวนี้เราแอบคิดว่าดีน๊ะที่หมอไม่ยอมทำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 23:25:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
cawaii_jung ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 20:56
งดอาหารเสริม2อาทิตย์นะค่ะ เห็นคนที่ผ่าตัดทานยาจีนแ ...

ตอนแรกเรางดแค่ 2 อาทิตย์ค๊ะ ไม่พอ เราต้องบอกความจริงกับหมอน๊ะค๊ะ
ตอนแรกเราอยากทำเร็วๆ เลยกะว่าจะโกหกว่าครบ 1 เดือน
แต่พอไปถึงคลีนิควันที่นัดตรวจร่างกายก่อนวันผ่า 1 วัน เราบอกความจริงค๊ะ
หมอบอกให้ไปงดต่ออีกหน่อยกันเหนียว เราดูแล้วเค้าห่วงความปลอดภัยเราพอควรน๊ะค๊ะ
ตอนแรกเราแอบต่อรองค๊ะเพราะใจร้อน บอกว่าถ้าเรารับได้หมอจะผ่าไม๊ หมอพูดมาประโยคนึงว่า "ถ้าผมผ่าให้คุณ คุณต้องกลัวผมน๊ะ " คือถ้าทานอาหารเสริมที่มีพวกวิตามินเอ บี ซี ไรพวกนี้จะทำให้เลือดหยุดไหลยากค๊ะ อันตรายตอนผ่า
พอเราเจอคำพูดหมอไป คือมีสติขึ้นมาเลย ฮ่าๆๆ ออกมาพยาบาลกับผู้ช่วยหมอก็มาย้ำอีก
เค้าบอกหมอละเอียดมาก ถ้าหมอบอกไม่ได้ให้เชื่อหมอเถอะ เพื่อความปลอดภัย
ตอนนั้นมีแอบนอย งอนหมอกับพยาบาลเดินออกมาก่อน เสียใจที่ไม่ได้ทำ ฮ่าๆๆ
แต่พอเจอข่าวนี้เราแอบคิดว่าดีน๊ะที่หมอไม่ยอมทำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 23:31:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราแอบไปเจอเฟสของคนดัง net idol คนนึงโพสถึงกรณีนี้ด้วยค๊ะ
แล้วในเมนต์มีเอาเฟสของคนนั้นมาด้วย เค้าสวยอยู่แล้วด้วยน๊ะค๊ะ เหมือนเป็นพริตตี้ด้วยค๊ะ
น่าสงสารง่า เหมือนเค้าทำเสดแล้วจะไปแต่งงานอ่ะค๊ะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยน๊ะค๊ะ ปล.เมื่อวานเราไปทำบุญให้เค้ามาก่อนแล้วด้วยค๊ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 23:39:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 23:04
อิอิอิ มีใครรอบ  1ตุลา - 10 ตุลา 2014 ยังยืนยันทำมั๊ยคะ...(ซ ...

สู้ๆน๊ะค๊ะ เอาใจช่วยคร้าา
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 23:39:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 23:04
อิอิอิ มีใครรอบ  1ตุลา - 10 ตุลา 2014 ยังยืนยันทำมั๊ยคะ...(ซ ...

สู้ๆน๊ะค๊ะ เอาใจช่วยคร้าา
โพสต์ 2014-9-28 23:53:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เราคิดถึงครั้งแรกที่เราทำวีไลน์เลยค่ะ ความกลัวมาหมดเลย ถึงแม้จะผ่านมาเกือบ2ปีละแต่ก็ยังจำความรู้สึกนั้นได้ดี แต่ผลลัพธ์ที่ได้มันคุ้มมาก ชีวิตเราเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ เราเลยอยากกลับไปตัดโหนกแก้มให้มันดีกว่าเดิม ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 00:09:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
cawaii_jung ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 23:53
ตอนนี้เราคิดถึงครั้งแรกที่เราทำวีไลน์เลยค่ะ ความกล ...

ช่ายค๊ะ ต้องก้าวข้ามผ่านความกลัวไปให้ได้ สู้ๆน๊ะค๊ะ เราแค่เลื่อน จะได้มาลุยงานได้เต็มที่ด้วยค๊ะ
สบายใจแล้วค่อยว่ากัน เราอยากตัดกรามมา 5 ปีแล้วค๊ะ
ตอนนั้นงบไม่พอบ้าง กลัวบ้าง เลยไปฉีดนู่นนี่ จัดฟัน สารพัส เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายจิงๆค๊ะ  แต่เพราะไม่อยากเจ็บใหญ่ค๊ะเลยหาทุกวิถีทาฃเผื่อจะช่วยได้ รวมเงินนี่สามารถเอามาตัดโหนกทำวีไลน์ได้ 2 รอบกว่าๆแล้วมั้ง 555 สุดท้ายหน้าเป็นกระดูกค๊ะ เลยตัดสินใจทำดีกว่า
โพสต์ 2014-9-29 00:20:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีจัง แม้ว่าจะเป็นกระทู้ บอกเล่าคุยกัน เรื่องศัลยกรรม แต่ สิ่งที่ได้เจอคือน้ำใจ เพื่อนๆๆ ที่อยู่ในกระทู้ มีน้ำตาเข้ามาตอบคำถาม มาให้กำลังเสมอ... ค่ะ...คิดว่า ใครที่ผ่า ช่วงต้นตุลา 2014 คงมีกำลังขึ้นมาเยอะเลยค่ะ
รอบนี้ ต้องบังคับแฟนให้ไปด้วยให้ได้ ...ค้างอยู่ด้วย ห้ามหนีออกไปไหน...ผ่าเสร็จถ้าฟื้นตัวได้เร็ว ขอกลับบ้านก่อนเลย ไม่อยากอยู่นานๆๆๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 00:26:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 00:20
ดีจัง แม้ว่าจะเป็นกระทู้ บอกเล่าคุยกัน เรื่องศัลยกร ...

สู้ๆๆน๊ะค๊ะ เป็นกำลังใจให้น้าคร้า ทุกอย่างต้องผ่านพ้นไปด้วยดีแน่นอนค๊ะ ทำใจให้สบายสวดมนต์ไหว้พระคิดแต่สิ่งดีๆน๊ะค๊ะ เพราะถ้าเราคิดดีก็จะดึงดูดเรื่องดีๆสิ่งดีๆเข้ามาแน่นอนค๊ะ
ปล.ตะกี้ส่องกระจกดูหน้าตัวเองแล้วความกลัวเรื่องนั้นลดลง
แบบว่ารู้สึกอยากทำแล้ว คือกลัวหน้าไม่สวยมากกว่าว่างั้นเถอะ ฮ่าๆ
อยากมา 5 ปี จะมาลดละเลิกง่ายๆได้ไง แต่ดันไม่สบายนี่สิ ไม่งั้นอาจเปลี่ยนใจกลับไปทำ
ฮ่าๆๆ ยังไงก็ดูแลรักษาสุขภาพร่างกายให้แข็งแรงน้าคร้า เราเอาใจช่วยน้า
โพสต์ 2014-9-29 00:32:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แอบคิดในแง่บวกช่วงเกิดเรื่อง รับรองว่า หมอคงตรวจละเอียดยิบ และคงมีเวลาให้เรามากขึ้น เพราะหลายๆๆคน คงเลื่อนคิว ...คิดซะว่า ...โอเค หมอมีเวลาให้มากขึ้น หมอก็ระวังเรา เผลอ มีเวลาทำให้เรา ละเมียดละไม มากกว่าเดิม ...(คิดในแง่บวกนะคะ)

แต่เจ้าบรรยากาศที่คลีนิค คงเงียบน่าดู คงมีแต่พี่ๆๆ พยาบาล ทีมงานคุณหมอ...
ห้องพักคงโล่งในช่วงนี้
แต่ไม่เป็นไร พกความมั่นใจไปเต็มที่ จิกเอาคุณแฟนตัวดีไปด้วย...ยังไง มีคนอยู่เป้นเพื่อน และภาวะนา ในช่วง วันที่ 8-10 ตุลา มีเคสมาเยอะๆๆ แล้วเราเข้าไป ไม่ต้องนอนค้าง ประมาณ นัดปุ๊บผ่าปั๊บเลย ประมาณนั้น ...
แต่พอมาถึงวันนี้ ก็สติดีขึ้นมากแล้วแหละ... ไหนจะตอนอ่านกระทู้ ตอนเคส โหนกแก้มยุบ มาเจอ เคสนี้ อีก ...เสียขวัญไปเยอะ แต่ก้เรียกกลับคืนมาได้เยอะค่ะ... คุยกับ เพื่อนๆๆ หลายคน ทำให้รู้ว่า ...คุณหมอ ฝีมือดีจริงๆๆ ทำให้เพื่อนๆๆ หลายคน สวยขึ้นชีวิตเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น(หวังเราไว้ด้วย ไม่ให้เจอเคสหลุดและหลุดไปจากโลก)
โพสต์ 2014-9-29 00:33:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเราผ่านจุดนั้นไปได้เราจะรู้สึกว่ามันคุ้มกับที่เราเจ็บตัวมากๆค่ะ หมอตัดกรามออกได้เยอะมากจนหน้าเล็กเรียวเลย ที่สำคัญช่วงตัดกินข้าวได้น้อยน้ำหนักลงไปเยอะเลยค่ะ กลายเป็นผอมลงด้วย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 02:18:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 00:32
แอบคิดในแง่บวกช่วงเกิดเรื่อง รับรองว่า หมอคงตรวจละเ ...

สุดยอดค๊ะ mind set สุดยอดไปเลย เราเอาใจช่วยน้า
ของเราน่าจะเลื่อนไปเป็นช่วงเดือนพย.ค๊ะ
ไน๋ๆก็เลื่อนละ เลื่อนไปให้อยู่ในช่วงดวงเปิดเลยดีกว่า อิอิ
ปล.จิงๆเรายังไม่ได้โทรเลื่อนเลยน๊ะค๊ะ กะโทรพุ่งนี้ค๊ะ
โพสต์ 2014-9-29 09:13:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปจองคิวมาเหมือนกันค่ะ ตอนแรกหมอให้เลือก วันที่ 12, 13, 17 ตุลา แต่เราว่าง วันที่ 17 ตุลา
วันที่หมอให้เลือก จะมีเคสผ่าก่อนน่าเรา คือเราเป็นเคสที่ 2 (หมอกวน.... จิงอะไรจิง)
น้องเคยไปทำกรามมา สวยดีเลยอยากทำบ้าง เพราะอยากทำกรามอยู่แล้ว
ใจจริงก็อย่างทำ V-Line แต่เงินมันสูงมาก (แอบเสียดาย)
อีกอย่างใช้เวลาผ่านานมาก 8-9 ชม. กลัวร่างกายตัวเองจะรับไม่ไหว เลยทำแค่กรามก่อน
น้องเป็นคนไปเจอข่าวเลยเอามาให้อ่าน เราก็อยากรู้เพราะนัดคิวไว้แล้ว เลยเข้าไปอ่าน
เมื่อคืนหลับๆ ตื่นๆ คิดแต่เรื่องนี้ เซ็งเลยยย พยายามไม่หาข้อมูลอะไรมาก หาแค่สิ่งที่ควรรู้
พอรู้เรื่องแอบกลัว.. (แอบคิด ทำไมต้องมาเป็นตอนตรูจะไปทำด้วย) แต่ก็เชื่อหมั้นหมอนะคะ
เพราะเค้าผ่ามาเยอะ น้อยนักที่จะเจอเคสแบบนี้
แอบหวั่นเรื่องยาสลบ ก่อนผ่าผู้ช่วยจะให้ดมยาสลบก่อน หลังจากนั้นหมอจะฉีดยาสลบ (ฉีดเรื่อยๆ) ถ้าช่วงที่ผ่ายังไม่เสร็จ หมอก็จะฉีดซ้ำ (น้องเล่าให้ฟัง น้องหลับไป 24 ชม. กว่าจะตื่นจากยาสลบเต็มที่)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้