เจ้าของ: puwiss
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ไม่ทราบว่าหมอจุฑารับตัดกราม วีไลน์ ที่โรงพยาบาลด้วยไหมค๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
ต้องศึกษาดีดีนะครับ บทเรียนมีแล้ว เราต้องรอบคอบมากกว่านี้เพราะชีวิต ไม่สามารถเอาเงินหรือสิ่งอื่นแม้กระทั้งความงามซื้อไปได้นะครับ  สู้ๆๆนะครับ
froditamoza ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 11:33
ขอแชร์ประสบการนะคะ พอดีเพิ่งไปทำวีไลน์กับทุบโหนก มา ...

ทำทั้งหมดนี้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 18:53:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เบื้องต้นเลื่อนไปช่วง พย. หรือ ธค.ก่อน ถ้าตอนนั้นความอยากไม่ได้แรงสูงขนาดนี้ก็คงรอไปเกาหลีค๊ะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 18:52:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ying96 ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 18:27
น่าสงสารหมอ และผู้เสียชีวิตเหมือนกัน คงไม่มีใครอยาก ...

จิงๆมีแอบคิดอยากไปเกาหลีเหมือนกาน ฮ่าๆ แต่เราใจร้อนงะ ถ้าไปเกาหลีก็คงอยากเอาตังไปให้หมอเลย 1 ล้าน แล้วทำทุกอย่างให้สวย เหมือนในรายการ let me in แต่ถ้าแบบนั้นเราน่าจะต้องรออีก 2 ปีแหนะ เหอๆ
น่าสงสารหมอ และผู้เสียชีวิตเหมือนกัน คงไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ เมื่อเช้าเราก็โทรไปเลื่อนนัดเป็นสิงหา58 เลย แต่ก็คงทำกับหมอเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนใจ เพราะมองไม่เห็นหมอไหนเก่งเท่าแก ไม่งั้นก็ต้องไปเกาหลีเลย ก็3แสนกว่าอ่ะ แพงเกิน
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 17:02:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ข่าวค่อนข้างแรงเลยค๊ะ ไม่รู้หมอจะยังไงบ้าง เหอๆ ใน FB แชร์กันเร็วมาก
http://women.kapook.com/view99812.html
พี่คนนี้ทำที่จุฑา ทุบโหนก กะทำวีไลน์ เสียเมื่อ วันที่ 25ที่ผ่านมาดุไว้เปนอุทาหรณืนะคะ
ดีใจจัง มีคนมาทยอยให้กำลังใจเรื่อยๆๆๆ ถ้าเราเป็นกลางมองปัญหาอย่างเข้าใจ จะรู้ว่า ...สติ ดวง และความรอบคอบ มันแทบแยกกันไม่ออก
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 12:17:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้จะไปโบท็อกซ์รอค๊ะ เราไม่ได้โบมานานแล้วเป็นปีได้มั้งค๊ะ  เพราะกะรอมาตัดออกเลย ฮ่าๆ
แต่ถ้าเลื่อนไปอีกคงรอไม่ไหวค๊ะ ไปแอบทำก่อนดีกว่า
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 12:15:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
chocgagoy ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 12:06
อะไรที่ทำแล้วเป็นการเสี่ยง อย่างเพิ่งทำเลยนะคะ รออ ...

ขอบคุณน้าคร้า เราก็ว่างั้นแหละ
puwiss ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 11:46
พอมาอ่านคนให้กำลังใจกันเยอะแยะ ตอนนี้เรามีแอบลังเล ...

อะไรที่ทำแล้วเป็นการเสี่ยง อย่างเพิ่งทำเลยนะคะ รออีกนิดนึง จะได้สวยและปลอดภัยด้วย เพราะตอนที่ฟื้นหลังผ่า จะมีอาการเสมหะเยอะมากๆๆทั้งเขียวทั้งแดงปนเลือด หายใจก็ลำบาก ต้องหายใจทางปากร่วมไปด้วย และปวดหัวขั้นสุด (2-3  วันแรกเราไม่เจ็บแผลเลยนะคะ ปวดหัวแทนคะ)
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 11:46:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอมาอ่านคนให้กำลังใจกันเยอะแยะ ตอนนี้เรามีแอบลังเลเลย
แต่ถึงตัดสินใจทำวันที่ 1 นี้ก็คงไม่ทัน เพราะ ปจด. มา+ มีไข้ ตอนนี้ตัวร้อนๆเล็กๆ แงๆๆ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 11:45:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
chocgagoy ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 11:20
เชื่อมือหมอเถอะนะคะ เรารู้ข่าวก็สงสารคนที่เสียด้ว ...

ว้าวว อิจฉาจังเลยย
ขอแชร์ประสบการนะคะ พอดีเพิ่งไปทำวีไลน์กับทุบโหนก มาต้นเดือนกันยายนคะ อยากจะบอกว่าคุณหมอละเอียดเรื่องความพร้อมของคนไข้มากนะคะ มีคนที่คิวได้ทำก่อนเค้า ลงไปห้องผ่าตัดแล้ว แต่ความดันต่ำ อันตราย หมอไม่ทำให้ นางเรยต้องขึ้นมาห้องพักรอไปก่อน แล้วหมอก็ขึ้นมาบอกเค้าว่าเค้าผ่าคืนนี้เลยนะ พอเค้าลงไปห้องผ่าตัดกำลังจะดมยา ปรากฏว่ากรุ๊ปเลือดที่เค้าบอกไว้กับทางคลินิก กับผลตรวจเลือดไม่ตรงกัน คุณหมอไม่ทำให้ ให้ขึ้นห้องพักรอวันรุ่งขึ้นไปตรวจกรุ๊ปเลือดใหม่ เพราะถ้ากรุ๊กเลือดไม่ตรงอันตรายมาก เพราะเราเองต้องให้เลือดถึงสองถุง ** ข้อควรระวัง สำหรับผู้ที่เป็พาหะโรคเลือดจาง ระวังไว้นิดนึง เพราะเค้าเองก็เปน ร่างกายจะหายช้ามากกก เล่าต่อออ เราได้คิวลงห้องผ่าตัดเวลาประมานตีสี่ของวันเสาร์ หลังจากดมยาสลบไป ก็ไม่รู้สึกอีกตัวอีกเรย มารู้สึกตัวอีกทีคือวันอังคารตอนเช้าา คือรู้สึกมึนยาสลบมากก สำหรับการผ่าตัดนี้ถือเป็นการผ่าตัดใหญ่มาก เป็นการดมยาสลบและเลี้ยงฤทธิ์ยาที่ยาวนานมากก ที่บ้านเราโทรหาคลินิกตลอดว่าเราฟื้นหรือยัง คือเค้ากลัวกันมากว่าเราจะไม่ฟื้น พอตื้นขึ้นมาลืมตาไม่ได้มองไม่เหนเพราะมันบวมจนตาปิด นอนร้องไห้โวยวายอยู่พักนึง จนพี่พยาบาลเอาผ้าเย็นมาประคบ ก็ค่อยๆ ดีขึ้นน ค่อยๆลืมตาได้ แต่ภาพแรกที่ลืมตามาเหนเป็นภาพขาวดำ ถึงขั้นช็อคค นึกว่าจะตาบอดไปแล้ว พอขึ้นมาห้องผพักฟื้น ตอนบ่ายก้อให้ที่บ้านมารับ กลับบ้านเรย ไม่อยากอยู่ต่าที่คลินิก อยากกลับไปอยู่ที่บ้าน แต่กว่าจะหายมึนยาสลบได้ก็นาน พอเรากลับไปที่บ้านก้อนอนไม่หลับเรย เป็นเวลา 2 วัน ไม่ได้เว่อนะคะ แต่คือนอนไม่ได้เรย มันเจ็บเหมือนมีคนมาทุบหัวตลอดเวลา ยาแก้ปวดก็ช่วยไม่ได้ ทรมานมากเรยย แต่ก้อค่อยๆ ดีขึ้นมาเรื่อยๆ นี่เป็นครั้งแรกทมี่รู้สึกรักชีวิตของตัวเองมาก รักตา ขา แขน ของตัวเองมากก คิดว่าชีวิตของเรานั้นมีค่ามาก เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ ยังไงถ้าคนที่จะทำก็ขอให้เตรียมใจไว้ก่อนเรยว่าที่เคยทำจมูก ทำตา ทำคาง ทำนม มานั้น มันเทียบอะไรไม่ได้เรยย มันทรมานจนบางครั้งคิดอยากจะตายๆ ไป จะได้หายเจ็บปวดทรมานขนาดนี้ แต่อันนี้ก้อแล้วแต่บางคนนะคะ อาจจะเพราะเลือดเราจางด้วย ให้เลือดไปตั้งสองถุง ทำให้ร่างกายฟื้นตัวยากก ยังไงก้อหมั่นทำบุญเยอะๆ ก่อนทำนะคะ มีอะไรก้อปรึกษาได้คะ id line : frodita
kimminhee ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 13:35
ไม่ทราบว่าหมอสุทัศน์ ฝีมือพอจะสู้กับหมอจุฑาได้รึเปล่าคะ แอบกลัว

เชื่อมือหมอเถอะนะคะ เรารู้ข่าวก็สงสารคนที่เสียด้วย แล้วก็เป็นห่วงหมอด้วย เราผ่านจุดนั้นมาแล้ว ผ่ามาได้ 3 อาทิตย์ เป็นที่พอใจมากๆคะ
ค่ะเห็นด้วยมาก.ตอนนี้พยายามจะไม่อ่านอะไรเพิ่ม. (ล่าสุดไปลงเว็บ dodden )
ก้อยังมั่นใจจะทำต่อค่ะ
อีกอย่างอย่างที่แชร์กันไป.ภาวะ.แพ้ยาสลบ.malignant. Hypothesis ไม่ได้เกิดง่าย.คนทำยังไม่รู้กระบวนการตรวจสอบค่าใช้จ่ายสูงด้วย.ก้อคงได้แต่ทำใจค่ะ.
ไปจองคิวมาเหมือนกันค่ะ ตอนแรกหมอให้เลือก วันที่ 12, 13, 17 ตุลา แต่เราว่าง วันที่ 17 ตุลา
วันที่หมอให้เลือก จะมีเคสผ่าก่อนน่าเรา คือเราเป็นเคสที่ 2 (หมอกวน.... จิงอะไรจิง)
น้องเคยไปทำกรามมา สวยดีเลยอยากทำบ้าง เพราะอยากทำกรามอยู่แล้ว
ใจจริงก็อย่างทำ V-Line แต่เงินมันสูงมาก (แอบเสียดาย)
อีกอย่างใช้เวลาผ่านานมาก 8-9 ชม. กลัวร่างกายตัวเองจะรับไม่ไหว เลยทำแค่กรามก่อน
น้องเป็นคนไปเจอข่าวเลยเอามาให้อ่าน เราก็อยากรู้เพราะนัดคิวไว้แล้ว เลยเข้าไปอ่าน
เมื่อคืนหลับๆ ตื่นๆ คิดแต่เรื่องนี้ เซ็งเลยยย พยายามไม่หาข้อมูลอะไรมาก หาแค่สิ่งที่ควรรู้
พอรู้เรื่องแอบกลัว.. (แอบคิด ทำไมต้องมาเป็นตอนตรูจะไปทำด้วย) แต่ก็เชื่อหมั้นหมอนะคะ
เพราะเค้าผ่ามาเยอะ น้อยนักที่จะเจอเคสแบบนี้
แอบหวั่นเรื่องยาสลบ ก่อนผ่าผู้ช่วยจะให้ดมยาสลบก่อน หลังจากนั้นหมอจะฉีดยาสลบ (ฉีดเรื่อยๆ) ถ้าช่วงที่ผ่ายังไม่เสร็จ หมอก็จะฉีดซ้ำ (น้องเล่าให้ฟัง น้องหลับไป 24 ชม. กว่าจะตื่นจากยาสลบเต็มที่)
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 02:18:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 00:32
แอบคิดในแง่บวกช่วงเกิดเรื่อง รับรองว่า หมอคงตรวจละเ ...

สุดยอดค๊ะ mind set สุดยอดไปเลย เราเอาใจช่วยน้า
ของเราน่าจะเลื่อนไปเป็นช่วงเดือนพย.ค๊ะ
ไน๋ๆก็เลื่อนละ เลื่อนไปให้อยู่ในช่วงดวงเปิดเลยดีกว่า อิอิ
ปล.จิงๆเรายังไม่ได้โทรเลื่อนเลยน๊ะค๊ะ กะโทรพุ่งนี้ค๊ะ
ถ้าเราผ่านจุดนั้นไปได้เราจะรู้สึกว่ามันคุ้มกับที่เราเจ็บตัวมากๆค่ะ หมอตัดกรามออกได้เยอะมากจนหน้าเล็กเรียวเลย ที่สำคัญช่วงตัดกินข้าวได้น้อยน้ำหนักลงไปเยอะเลยค่ะ กลายเป็นผอมลงด้วย
แอบคิดในแง่บวกช่วงเกิดเรื่อง รับรองว่า หมอคงตรวจละเอียดยิบ และคงมีเวลาให้เรามากขึ้น เพราะหลายๆๆคน คงเลื่อนคิว ...คิดซะว่า ...โอเค หมอมีเวลาให้มากขึ้น หมอก็ระวังเรา เผลอ มีเวลาทำให้เรา ละเมียดละไม มากกว่าเดิม ...(คิดในแง่บวกนะคะ)

แต่เจ้าบรรยากาศที่คลีนิค คงเงียบน่าดู คงมีแต่พี่ๆๆ พยาบาล ทีมงานคุณหมอ...
ห้องพักคงโล่งในช่วงนี้
แต่ไม่เป็นไร พกความมั่นใจไปเต็มที่ จิกเอาคุณแฟนตัวดีไปด้วย...ยังไง มีคนอยู่เป้นเพื่อน และภาวะนา ในช่วง วันที่ 8-10 ตุลา มีเคสมาเยอะๆๆ แล้วเราเข้าไป ไม่ต้องนอนค้าง ประมาณ นัดปุ๊บผ่าปั๊บเลย ประมาณนั้น ...
แต่พอมาถึงวันนี้ ก็สติดีขึ้นมากแล้วแหละ... ไหนจะตอนอ่านกระทู้ ตอนเคส โหนกแก้มยุบ มาเจอ เคสนี้ อีก ...เสียขวัญไปเยอะ แต่ก้เรียกกลับคืนมาได้เยอะค่ะ... คุยกับ เพื่อนๆๆ หลายคน ทำให้รู้ว่า ...คุณหมอ ฝีมือดีจริงๆๆ ทำให้เพื่อนๆๆ หลายคน สวยขึ้นชีวิตเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น(หวังเราไว้ด้วย ไม่ให้เจอเคสหลุดและหลุดไปจากโลก)
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 00:26:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
eyesonme ตอบกลับเมื่อ 2014-9-29 00:20
ดีจัง แม้ว่าจะเป็นกระทู้ บอกเล่าคุยกัน เรื่องศัลยกร ...

สู้ๆๆน๊ะค๊ะ เป็นกำลังใจให้น้าคร้า ทุกอย่างต้องผ่านพ้นไปด้วยดีแน่นอนค๊ะ ทำใจให้สบายสวดมนต์ไหว้พระคิดแต่สิ่งดีๆน๊ะค๊ะ เพราะถ้าเราคิดดีก็จะดึงดูดเรื่องดีๆสิ่งดีๆเข้ามาแน่นอนค๊ะ
ปล.ตะกี้ส่องกระจกดูหน้าตัวเองแล้วความกลัวเรื่องนั้นลดลง
แบบว่ารู้สึกอยากทำแล้ว คือกลัวหน้าไม่สวยมากกว่าว่างั้นเถอะ ฮ่าๆ
อยากมา 5 ปี จะมาลดละเลิกง่ายๆได้ไง แต่ดันไม่สบายนี่สิ ไม่งั้นอาจเปลี่ยนใจกลับไปทำ
ฮ่าๆๆ ยังไงก็ดูแลรักษาสุขภาพร่างกายให้แข็งแรงน้าคร้า เราเอาใจช่วยน้า
ดีจัง แม้ว่าจะเป็นกระทู้ บอกเล่าคุยกัน เรื่องศัลยกรรม แต่ สิ่งที่ได้เจอคือน้ำใจ เพื่อนๆๆ ที่อยู่ในกระทู้ มีน้ำตาเข้ามาตอบคำถาม มาให้กำลังเสมอ... ค่ะ...คิดว่า ใครที่ผ่า ช่วงต้นตุลา 2014 คงมีกำลังขึ้นมาเยอะเลยค่ะ
รอบนี้ ต้องบังคับแฟนให้ไปด้วยให้ได้ ...ค้างอยู่ด้วย ห้ามหนีออกไปไหน...ผ่าเสร็จถ้าฟื้นตัวได้เร็ว ขอกลับบ้านก่อนเลย ไม่อยากอยู่นานๆๆๆ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-29 00:09:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cawaii_jung ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 23:53
ตอนนี้เราคิดถึงครั้งแรกที่เราทำวีไลน์เลยค่ะ ความกล ...

ช่ายค๊ะ ต้องก้าวข้ามผ่านความกลัวไปให้ได้ สู้ๆน๊ะค๊ะ เราแค่เลื่อน จะได้มาลุยงานได้เต็มที่ด้วยค๊ะ
สบายใจแล้วค่อยว่ากัน เราอยากตัดกรามมา 5 ปีแล้วค๊ะ
ตอนนั้นงบไม่พอบ้าง กลัวบ้าง เลยไปฉีดนู่นนี่ จัดฟัน สารพัส เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายจิงๆค๊ะ  แต่เพราะไม่อยากเจ็บใหญ่ค๊ะเลยหาทุกวิถีทาฃเผื่อจะช่วยได้ รวมเงินนี่สามารถเอามาตัดโหนกทำวีไลน์ได้ 2 รอบกว่าๆแล้วมั้ง 555 สุดท้ายหน้าเป็นกระดูกค๊ะ เลยตัดสินใจทำดีกว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้