ดู: 2600|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] สอบถามเพื่อนๆที่ทำv line กะลดโหนกค่ะผมร่วง

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปลดโหนกมา กะวีไลน์. แล้วทีนี้มีแผลที่หัวเหมือนเรานอนนาน ตอนผ่าตัด. อันนี้ไม่ทราบ พอออกจากคลีนิกตอนแรกยังไม่รุ้ พอกับบ้าน หวีผมถึงรู้ตรงหลังหัวผมร่วงหายไปจุดนึงคะ เครียดมากๆ ตอนนี้2 เดือนแล้ว ผมที่หลังหัวยังไม่ขึ้นเลย มีโอกาสที่มันจะหายไปตลอดกาลมั้ยคะ แล้วต้องรออีกกี่เดือนถึงผมจะขึ้นปกติ. ขอบคุณค่ะ
น่าจะเป็น Alopecia areata นะคะ ลองไปปรึกษาแพทย์เฉพาะทางโรคผิวหนังดูค่ะ
ของเราก็เป็นค่ะ แต่ไม่มาก ผมขึ้นมาไม่เหมือนเดิม บางจุดไม่ขึ้นบางจุดขึ้นนิดๆค่ะ
ของเราจุดเล็กเลยไม่เป็นรายพอรับได้ค่ะ
ลองปรึกษาแพทย์ผิวหนังดูค่ะ ด้านผมเฉพาะก็ดีค่ะ
เป็นเหมือนกันค่ะ ผมร่วงเป็นกระจุกเลย ขนาดเท่าเหรียญ10สองเหรียญเลยค่ะ เป็นหลังจากไปตัดกรามมาประมาณ3อาทิตย์ค่ะ เราไปรักษากับแพทย์ผิวหนัง หมอจะให้ยากิน ยาทา ยาสระผม ฉีดยาตรงที่ผมร่วงแล้วก็ทำเลเซอร์ค่ะ หมอนัดรับยาทุก 3 อาทิตย์ หมดค่ารักษาไปเกือบ6000 ประมาณ3 อาทิตย์ผมเริ่มขึ้นค่ะ ตอนรู้ว่าผมร่วงก็ยิ่งเครียด ยิ่งกังวล ผมก็ร่วงมากขึ้นคะ สู้ๆนะคะมันรักษาหายได้
เราตอนทำผมไม่ร่วงนะค่ะ คงแล้วแต่บางคนมั้งค่ะ
หลังจากพักฟื้น ขึ้นมาพักที่ห้องตอนเช้า เที่ยงๆเรากลับบ้านเรย เย็นก้อสระผม ผมร่วงมากค่ะ ผ่านมา 2-3 อาทิตย์แล้วก็ยังร่วงอยู่ค่ะ เวลาสระผมเห็นชัดมากค่ะ แต่ที่หัวไม่มีแผลนะค่ะแต่หัวปูดเรยค่ะ โน เรยเจ็บมากค่ะช่วงกลางๆด้านหลังหัวอ่ะค่ะ..ดีนะหัวไม่แตกค่ะ ตอนนี้หัวหายโน แล้วค่ะ แต่ผมยังร่วงมากอยู่เรยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-3 21:55:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกคนเลยนะคะ
ทำมา10เดือนแล้วค่ะ ผมไม่ร่วงจ่ะ ปกติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้