ดู: 1484|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thun_nan เมื่อ 2014-9-16 04:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thun_nan เมื่อ 2014-9-16 03:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thun_nan เมื่อ 2014-9-16 03:53

มารีวิวเสริมจมูกจ้า

เราอยู่ชลบุรีนะ เพื่อนๆเราในดั้งโด่งนี้ก็มีมารีวิวกันแล้ว แต่เรายังไม่ได้รีวิวเลยขอมารีวิวให้ดูบ้าง

เราทำที่โรงพยาบาลสมิติเวชนะคะ

คุณหมอพทย์ นวรัช นามสนธิ ผู้ชายค่ะ จองคิวนาน 3 เดือน

ค่าจอง 2000 วันจริงไปจ่ายอีก 10000 ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆเพิ่มเติมอีก

<ตอนนี้ขึ้นราคาเป็น 15000 แล้วนะคะ>

นี่คือภาพก่อนทำจมูกค่ะ

Before

พอเวลาแต่งหน้าก็เฉดดิ้งเอา มองหน้าตรงก็ดูมีมิติดูมีดั้งดีค่ะ ทุนเดิมเป็นคนจมูกไม่โต ปีกจมูกไม่ใหญ่มาก

มันก็พอจะแต่งหน้ากลบเกลื่อนความหายนะได้อยู่บ้าง

มาดูชัดๆกันค่ะ เห็นมั้ยคะว่าไม่มีดั้งเลย 3 รูปนี้ไม่ได้ไลค์ดั้งเลย

รูปนี้ไลค์ดั้งค่ะ

การไลค์ดั้งโอเคมากกับตอนกลางคืน พอตอนกลางวันอย่างที่เห็นค่ะ มันดูหลอกตา

ไม่กล้าใส่แว่นเลยค่ะ ใส่แล้วเป็นเงาๆแบบนั้นเห็นชัดว่าไม่มีดั้ง รูปนี้ลองใส่ดูเล่นๆ 55

ดูดีๆนะคะ รูจมูกจะกลม แล้วปีกอีกข้างจะตกลงมาเล็กน้อย

หมอก็จับจมูกเราดึงขึ้น บอกว่า ถ้าหมอทำให้ รูจมูกมันจะเล็กลงไม่กลมแบบนี้

แล้วเพราะเราไม่มีสันจมูกเลย ปีกจมูกเราเลยตกลงมา สังเกตดูรูปนะคะ

ตรงปลายหยดน้ำเราจะไม่มี นั่นเพราะว่า ปีกจมูกมันตกลงมา มันเลยดูเท่ากันไปหมด

After

วันแรกกับวันที่2และ3
จริงๆหมอบอกให้วันที่ 3 แกะปาสเตอร์ออก
พอเราแกะออกปุ้บเห็นว่ามันเบี้ยวใช่มะ คือเบี้ยวมากกก เราเลยไปซื้อมาแปะคืน คิดว่ามันเบี้ยวเพราะเราแกะ
ปรากฏว่าแปะไม่อยู่ด้วย แปะซะเป็นก้อนเลยอะ จริงๆแล้วไม่ควรทำแบบเรานะคะ 55
เราดื้อเองและไม่ยอมโทรถามหมอด้วย คิดเองเออเอง

วันที่8และ9 หน้าโทรมสุดๆ
ยังดูเบี้ยวอยู่เลยนะคะ พอไปพบหมออีกครั้งก็เลยถามค่ะ
หมอบอกว่าจริงๆแล้วแกนจมูกเราเอียงขวาและ ด้านขวาของเรามีกระดูกอ่อนอะไรสักอย่าง(ลืม)ติดอยู่ด้วย
ถ้าหมอทำให้ตรงๆเลยแต่แรก ซิลิโคลนจะเอียงไปเกาะตามแกนจมูกเรา แล้วทีนี้จะแก้ยาก เพราะมันมีกระดูกอะไรนั้นที่ว่า
หมอเลยทำให้มันเอียงซ้ายไปเพราะด้านซ้านมันเรียบมากและไม่มีกระดูกอะไรมาขวาง
เพื่อให้เราดัดซิลิโคลนมาตรงกลางได้ วันนั้นหมอถามว่าจะให้หมอดัดให้แรงๆเลยไหม
เราก็ตามใจดัดก็ดัด เจ็บจี๊ดเสียวมาก มันก็มาตรง สักพักมันดีดกลับมาที่เดิม
หมอบอกไม่ต้องกังวล มันเป็นแบบนี้สักพัก แล้วให้เราขยันทำ จับๆดัดๆทุกวันมันจะตรงเอง
ถ้าทำไม่ได้จริงๆ หรือดัดไม่มาให้ถ่ายรูปส่งมาในเพจให้หมอ แล้วหมอจะนัดวันให้มาพบอีกที
เออ เราก็เลยโล่งใจคงเป็นเทกนิคของหมอ เพื่อที่เราจะไม่ได้ต้องตะไบจมูกและไม่เสียเงินเพิ่ม
แล้วก็เจ็บโดยการดัดนี้ไปอีกนานเท่าไหร่ก็ไม่รู้

วันที่10 และ 11

วันที่ 17 เริ่มทาแป้ง เขียนคิ้ว ลิปมัน

20 วันแล้วค่ะ

ปัจจุบันนะคะ

รูปนี้ลองเชดดิ้ง แล้วก็ลองไลค์ดั้งดูค่ะ ดูโอเวอร์มาก บางทีก็เหมือนกระเทย 55

อีกมุมนะค่ะ

เปรียบเทียบค่ะ

เพื่อนสนิทก็ชมนะคะว่าหน้าคมขึ้น ดูไม่เว่อมาก  สวยดี หน้าเข้ารูปขึ้น
แต่แฟนเราเค้าบอกว่าชอบเราตอนยังไม่ทำจมูกมากกว่า แล้วก็บอกว่าเราเหมือนแขก
ความเห็นส่วนตัวเรานะ เราว่า ตอนนี้มันยังสันสูงไปแล้วมันก็ยังไม่ตรงเป๊ะ 100% มีเอียงๆบางครั้งเวลานอนตะแคง
แต่การดัดที่หมอสอนมาช่วยได้จริงๆค่ะ บางทีเราก็คิดว่าตอนเราไม่มีดั้ง เราหน้าหวานกว่านี้
พอมีดั้งแล้วหน้าดูดุ  แต่ยังไงก็ถือว่าเป็นที่น่าพอใจอยู่ค่ะ จะรอให้มันยุบเข้าที่กว่านี้แล้วจะมารีวิวใหม่นะคะ

ปล. ภาพหลายภาพก็มาจาก camera360 แต่ถาพทำจมูกมาใหม่นี้กล้องสดซะส่วนใหญ่ ดูแตกต่างมากไปก็ขออภัยจ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้