ดู: 1297|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวหลังจากไปเสริมจมูกกับทำตา 2 ชั้นมาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chatchanya เมื่อ 2014-9-11 14:38

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chatchanya เมื่อ 2014-9-11 14:30

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ วันนี้อยากจะมารีวิว การศัลยกรรมความงาม เพราะก่อนที่ตัดสินใจว่าจะทำศัลยกรรม ก็ได้มาเก็บข้อมูลที่เป็นประโยชน์ จากเวบนี้ ขอกราบขอบพระคุณข้อมูลเจ้าของกระทู้ที่มารีวิว ที่เป็นประโยชน์มาก ๆ

ทำไมถึงคิดที่จะทำศัลยกรรม ดิฉันเป็นคนที่มีตาสองชั้นแต่เล็กมาก และเวลาแต่งหน้าจะต้องติดเทปกาวตาสองชั้นเพราะอยากให้ดูดีขึ้น และเรื่องจมูกเป็นคนที่มีเนื้อจมูกมากอยู่แล้ว เลยอยากเพิ่มให้มีสันขึ้นมาค่ะ ขออนุญาตลงภาพก่อนทำศัลยกรรมนะคะ

ตัวเองไม่ได้อยู่ที่ประเทศไทยค่ะ และมีเวลากับไปแค่ 19 วัน เลยต้องเลือกคลีนิคที่คิดว่าน่าจะมีคิวว่าง

ก็อย่างที่บอกว่ามาหาข้อมูลในห้องแป้งแห่งนี้
และได้เห็น น้องคนนึงมารีวิวหลังจากที่ทำจมูกกับคลีนิคแห่งหนึ่ง และคิดว่าหมอมือเบาเพราะน้องเขาหน้าไม่เขียวเลยอ่ะค่ะ

ดิฉันเลยได้โอกาสโทรไปสอบถามข้อมูลกับทางคลีนิค และได้นัดวันทำเลย และยิ่งดีเข้าไปใหญ่ที่เขาทำทั้งสองอย่างพร้อมกันได้
เรื่องเตรียมตัวก่อนผ่าตัด ขอไม่พูดถึงนะคะ เพราะคิดว่าหลายๆ คนคงอยากเห็น

ก่อนที่จะทำได้คุยกับคุณหมอว่าอยากจะได้จมูกแบบธรรมชาติ ไม่โด่งเกินจริง และตาเอาสองชั้นที่ไม่ต้องโตมาก
ตอนที่หมอทำเสร็จ ให้ดูกระจก ถามคุณหมอเลยว่าทำไมชั้นโตจังคุณหมอบอก เดี๋ยวอีก 3 เดือนตาจะค่อย ๆ เข้าที่ค่ะ

คุณหมอห้ามไม่ให้ล้างหน้าโดนแผลที่ตากับจมูกค่ะ และหลังจากผ่าตัดต้องป้ายยาฆ่าเชื้อทั้งในรูจมูก และที่ตาค่ะ และปะคบเย็นที่ตาด้วย แต่ลำบากมากเพราะทำจมูกด้วยพร้อมกัน เวลาประคบต้องระวังนิดนึงค่ะ บางรูปจะมีตอนทีตัดไหมที่ตาออกแล้วนะคะ

เวลาที่ผ่าตัดคุณหมอจะฉีดยาชานะคะ จะไม่รู้สึกเจ็บเลย แต่พอยาชาหมด จะแสบแผลในรูจมูกค่ะ แค่นั้นเองไม่เจ็บอะไรเลย
ถามคุณหมอค่ะว่าเมื่อไหร่ถึงจะแต่งหน้าได้คุณหมอบอก ตั้งรอเดือนนึงแน่ะค่ะ

คุณหมอให้นอนหัวสูงอยู่ประมาณ สองอาทิตย์นะคะ และให้หมั่นเช็ดแผลในรูจมูกด้วย ในจมูกคุณหมอเย็บให้เป็นไหมละลายค่ะ แต่ต้องหมั่นเช็ดทำความสะอาดด้วยไม่งั้นต้องมาเอาไหมออกค่ะ ประมาณเกือบเดือนขอแอบแต่งหน้าถ่ายรูปนิดนึงค่ะ แบบว่าประมาณทนไม่ไหวแล้วอยากแต่งหน้ามาก ๆ

รูปสุดท้าย ถ่ายวันนี้เองค่ะ เกือบจะสองเดือนแล้วที่ไปทำศัลยกรรมมาค่ะ ขอย้ำว่าตายังไม่ค่อยเข้าที่ดีนะคะ แค่อยากจะมารีวิวแบ่งปันให้ค่ะ
สวนรัฐทำที่ไหนคะ
สวยคะ ทำที่ไหนคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-11 15:40:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wongpudee เมื่อ 2014-9-11 15:10
สวยคะ ทำที่ไหนคะ

อรรถพรคลีนิคค่ะ
ทำแล้วตาหวานเลยค่ะ
ผมทำจมูกที่นี่  โอเคดีคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้