ดู: 2321|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ยกกระชับหน้า ทำหน้าเรียว Sonoqueen ulthera ไม่ต้องผ่าตัด @amedclinic

[คัดลอกลิงก์]
แก่แล้วก็สวยได้ อายุไม่ใช่ปัญหาสำหรับแม่ของเราเลยค่ะ  คือช่วงวันแม่ที่ผ่านมาเราแอบพาแม่ไปทำสวยมา ที่เอเมดคลินิก  ซึ่งก่อนหน้านี้เราได้ไปลองทำมาแล้ว  มันจะเป็นเทคโนโลยีใหม่ที่ชื่อว่า sonoqueen คือมันจะช่วยในเรื่องของกระชับผิวหน้าและปรับรูปหน้า ซึ่งหลังจากทำแล้วหน้าเราดูเรียวขึ้นและไม่เจ็บด้วยเพราะไม่ต้องผ่าตัดเลย ในวันแม่เราจึงถือโอกาสพาแม่มาทำหน้าที่นี่ซะเลย (ถือเป็นของขวัญวันแม่ด้วย อิอิ)  แล้วอีกอย่างแม่เห็นเราทำมา แม่ก็เลยอยากจะไปทำบ้าง  (แม่บอกแก่แล้วก็สวยได้ และจะสวยกว่าลูกด้วย 555)

วันที่เราพาคุณแม่ไปที่คลินิกนั้น แม่เราตื่นเต้นมาก ถามตลอดทางเลยว่าเจ็บมั้ย  คุณหมอมีขั้นตอนการทำยังงัย แล้วตอนทำรู้สึกอะไร แบบว่าแม่เราถามเยอะมาก 555 พอไปถึงที่คลินิกพนักงานก็ตอนรับอย่างดีค่ะ แล้วก็ให้นั่งรอเพื่อที่จะเข้าไปพบคุณหมอค่ะ ( อืม!! เราลืมบอกไปว่าเราโทรมาที่คลินิกก่อนหน้านี้แล้วเพิ่มจะขอนัดคิว เพราะกลัวว่า ถ้ามาเลยคนจะเยอะและจะไม่ได้ทำ)

หลังจากที่นั่งรอสักพักก็ได้เข้าไปพบคุณหมอค่ะ  ซึ่งคุณหมอที่ทำนั้นชื่อคุณหมอแก้วค่ะ  คุณหมอแก้วโกสินทร์ คงสุทธิ์ (สวยด้วยนะคะ) แล้วก็เริ่มพูดคุยปรึกษาเกี่ยวกับสิ่งที่ต้องแก้ไขบริเวณใบหน้าแม่ของเรา ซึ่งแม่ของเรานั้นจะมีปัญหาบริเวณใต้คางหรือเหนียงที่หย่อนคล้อยมากอย่างเห็นได้ชัด เหมือนคนอ้วนเลยก็ว่าได้ค่ะ ไม่เชื่อลองดูรูปก็ได้นะคะ

ตรงบริเวณเหนียงจะเห็นเป็นชั้นๆ เลยค่ะ  และดูตรงแก้มดีๆนะค่ะ ว่า มันเริ่มย้อยตามอายุแล้ว เพราะว่าครมและ เซรั่มแพงๆ ก็เอาไม่อยู่แล้ว ค่ะ  คุณแม่พูดแบบนี้

จากที่ปรึกษากันเสร็จเรียบร้อย เราก็ออกมารอแม่ข้างนอก เพื่อให้แม่เราทำหน้า  พอแม่เราทำหน้าเสร็จ ผลที่ออกมาก็เป็นอย่างที่เห็นนี่แหละค่ะ

เหนียงหายไปเลยจ๊า แถมหน้าดุกระชับขึ้นด้วย

เราก็ถามแม่ว่าเจ็บมั้ย แม่เราบอกว่าไม่เจ็บเลย นอนสบายๆ เลยแถมแอบหลับด้วยนะ 555 แบบว่าแม่เราชอบมากแล้วบอกว่าจะมาทำอีกด้วยนะ (สงสัยมาคราวหน้าคงต้องมาทำพร้อมกันเลย ทั้งแม่-ลูก)

แหละนี้เป็นรูปเปรียบเทียบให้ดูค่ะ ระหว่าง ก่อน-หลัง ทำ sonoqueen ulthera

ก่อนทำเห็นเหนียงชัดมาก       หลังทำเหนียงหายไปเลยจ๊า  สังเกตเห็นที่คอ นะค่ะ มันหายไป เลย จริงๆ ส่วน ที่แก้ย้อยๆ มันก็ ดูตึงขึ้นนะ แต่คุณหมอบอกว่า  ต้องใช้เวลาให้มัน เห็นผลสูงสุดคือ  ประมาณ 30-90 วัน แล้วแต่อายุ ของแต่ละคนด้วย  ถ้าคนที่อายุเยอะและ ผิวหน้าหย่อนมากๆ ก็ต้องรอเวลากัน สักพักเลย นะค่ะ   

และ ที่ได้เห็นโฆษณาจากทาง ดาราและ เซเลป  ไปทำกันเยอะมาก  ไปดูกันค่ะ  เห็นที่โฆษณานี่แหละค่ะ เลยไปทำ และชวนคุณแม่ด้วย   เห็นไปทำกัน สวยหน้าเรียว  หน้าเด็กกันมาก เลยไปทำบ้าง  ขออนุญาติลงรูป นะค่ะ

คนนี้ติดตามอยู่ใน IG สวยมาก สวยอยู่แล้ว ยังไปทำอีกเนอะ55  

คุณหมอแก้วคนซ้ายนะค่ะ  สวยมั้ยค่ะ ตอบเลยว่าสวยมาก และทำให้แม่ดีมาก แบบมีวาดหน้า  และอธิบายด้วยว่า หน้าต้องแก้ไขยังไง ส่วนด้านขวา ชื่อหมอเปิ้ล เก่งด้านอะไรไม่รู้ รู้แต่ วันนั้นคนรออยู่เยอะมาก

นี่ๆ ให้ทาย คนไหนอิฉัน 555ทายมานะค่ะ  นั่งรอหมออยู่เพื่อปรึกษาก่อน

พี่นีน่า คนนี้ิ ก็ไปทำsonoqueen เห็นจากพี่คนนี้แหละ เลยไปทำและพาคุณแม่ไป ทำด้วย

อยากทราบราคาเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้