ดู: 4111|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] [DRK Clinic] รีวิวเสริมจมูกกับหมอกลวัชร์ เสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ย้งยี้ค่ะ   รีวิวเสริมจมูกกับหมอกลวัชร์ เสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตค่ะ วันนี้ขอมาทำรีวิวครั้งแรกเช่นกันค่ะ

ย้งยี้ยังไม่เคยศัลยกรรมเลยในชีวิต บอกตรงๆว่าไม่เคยคิดเรื่องศัลยกรรมมาก่อนด้วย
แต่ว่าตอนไปแคสงานตามโมเดลลิ่งต่างๆ พี่ๆทุกคนที่โม จะบอกให้ย้งยี้ทำศัลยกรรม
อย่างโน้นอย่างนีี้ จดให้ย้งยี้มาเป็นลิสต์รายการเลย
ตกใจเหมือนกัน โชคดีมีคุณแม่คอยช่วยให้คำแนะนำ
แม่ก็ไม่อยากให้เราทำเยอะ กลัวหน้าศัลยกรรมเกินไป
แต่เบื้องต้นคุณแม่ก็เห็นด้วยกับเรื่องเสริมจมูกระดับนึง

ย้งยี้เลยเริ่มศึกษาหาข้อมูลจากการดูรีวิวในดั้งโด่ง (ขอบคุณรีวิวพี่ๆทุกคนที่อยู่ในดั้งโด่งด้วงค่ะ ทำให้ย้งยี้ได้ความรุู้เรื่องศัลยกรรมเต็มเลย)
และก็ ถามเพื่อนคนรอบข้างบ้าง จนสุดท้ายพี่แมว พี่นางแบบในวงการบันเทิง พาย้งยี้ไปรู้จักกับคุณหมอกลวัชร์ ที่สาขาเอกมัย

ครั้งแรกคุยก่ะคุณหมอ หมอก็บอกว่าย้งยี้จะเสริมสูงมากไม่ได้ เพราะว่าเป็นคนเนื้อจมูกน้อย และรูปตาค่อนข้างชิดอยู่แล้ว
คุณหมอก็คุยดีค่ะ จำครั้รงแรกได้เลยว่า วันนั้นพาคุณแม่ไปด้วย แม่ก็ซักคุณหมอใหญ่เลย จะบวมไหม? จะเอียงไหม?
พูดตรงๆว่าย้งยี้เกรงใจคุณหมอมากเลย กลัวหมอรำคาญ 555
แต่ว่าหมอก็ตอบทุกคำถามซะละเอียดเลย กลายเป็นว่าคุณแม่ที่ตอนแรกยังไม่ค่อยจะไฟเขียวเท่าไร
วันนั้นคุยก่ะคุณหมอกลวัชร์แล้ว ไฟเขียวทันที
วันน้ันที่คุยหมอก็วัดจมูกย้งยี้ แล้วเอาซิลิโคนมาให้ดูว่า ของหมอกลวัชร์ หมอใช้ซิลิโคนของอเมริกาให้ย้งยี้  
ยังจำภาพได้เลยว่าหมอพูดไปหมอก็เหลาซิลิโคนไป วัดไป เหลาไป
พอเสร็จ ก็ออกจากห้องคอนเซ้าท์ แม่ไฟเขียว แม่ก็ไปจ่ายมัดจำค่าผ่าตัด 5000 บาททันทีทันใด

พอถึงวันผ่าตัด วันผ่าตัดวันที่ 5/6/57
(มีรูปตอนผ่ามาด้วยนะ 55)

รูปตอนผ่า กับรูปหลังผ่าตัด 6 วันแรกค่ะ

ผ่าตัดไปก็ดีค่ะ ไม่เจ็บเลย เจ็บตอนบล็อกยาชา แล้วตอนผ่าก็ไม่รู้สึกไรเลย หมอมือเบามาก รู้ตัวอีกทีย้งยี้มีดั้งแล้ว
พูดถึงก่อนผ่าตัดก็กลัวเหมือนกัน อาจจะเพราะดูคลิปเยอะ เริ่มจินตนาการอย่างนู้นอย่างนี้

แต่ผ่าออกมาก็วันแรกก็ไม่บวมค่ะ แต่วันที่สองเป็นต้นไปก็ บวมค่ะ  ตามสูตรเลย
โชคดี ไม่เขียว ไม่ช้ำ เท่าหร่ายยย

รูปจมูกหลังครบ 1 เดือนค่ะ
โพสต์ 2014-9-9 16:58:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2014-9-10 08:28:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โชคดีค่ะ มีปลายอยู่แล้ว
โพสต์ 2014-9-15 17:29:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบมาก ทรงสวยดีค่ะ
โพสต์ 2014-9-22 11:29:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-23 14:20:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
@ ddooww  35,000 ค่ะ ใช้ซิลิโคน USA
@ouou ใช่ค่ะ ไม่ง้าน คงต้องใช้กระดูกอ่อนเพิ่ม
@Watcharika ขอบคุณค่ะ
@momiji159 ขอบคุณค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้