ดู: 7368|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จัดฟันกี่เดือนถึงเสริมจมูกได้คะ เเละใครทำกับคุณหมอบุญถิ่นบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
จัดฟันอยู่คะ อยากทราบว่ามีใครเสริมจมูกระหว่างจัดฟันบ้าง
มีปัญหาอะไรไหมคะ เราจัดมาประมาณปีกว่าค่ะ เเต่ยังไม่เข้าที่ ฟันยังห่างอยู่

สนใจอยากทจมูกกับหมอบุญถิ่นค่ะ อ่านรีวิวเเล้วโอเคเลย
เราเป็นคนปลายจมูกหนา (ทรงชมพู่) เสริมกับคุณหมอบุญถิ่นจะโอเคไหมคะ

ขอบคุณมาค่ะ
เพิ่งจัดฟัน(แท้นะค่ะ) มา 3 เดือน ค่ะ แล้วตอนนี้ก็ทำจมูกได้ 3 วันเอง
หมอบุญถิ่นเคสเราหมอบอกทำไม่ได้เพราะฐานจมูกเบี้ยว แล้วก็มีแผลเปนที่สันจมูก
หมอบอกทำไม่ได้ทำแล้วจะทะลุ เราเลยไม่ได้ทำค่ะ
แต่ก็ถือว่าโชคดีมาเจอคุณหมอแป้ง ปานปั้นคลินิคค่ะ
เราลองขอคำปรึกษาคุณหมอผ่านเพจเฟสบุ๊คอยู่ตลอด ว่าจมูกเราเสริมได้ไหม
จนตกลงนัดทำค่ะ เพิ่งทำมาวันที่ 19 กันยาค่ะ เดือนนี้มีโปร ทำจมูก7900ทั้งเดือนค่ะ
โทรจองไว้ก่อนค่อยทำเดือนหน้าได้
*ราคาโปรค่ะ 7900 ซิลิโคนนิ่มบิดได้หยดน้ำ(หมอบิดโชว์สดๆเลยค่ะหลังจากทำเสร็จ 555+)
หมอใจดีมาก ดูแลดี และก็เก่งมากค่ะ ทำมาไม่ปวดไม่ช้ำเลยค่ะ บวมเฉยๆ
ไม่เจ็บค่ะ ตึงแค่วันแรก วันต่อมาหายตึงละค่ะ ไม่น่ามีผลนะค่ะ เพราะเราตัดไหมจมูกเสร็จ
ก็เปลี่ยนยางจัดฟันต่อเลย ^_^
เคยถามหมอที่จัดฟัน หมอบอกว่า มันไม่เกี่ยวกันค่ะ คนละส่วน
แต่ที่ส่วนมากบอกให้จัดฟันเสร็จก่อนล้วค่อยทำดั้ง
เพราะจะได้ทำตอนที่หน้าเข้าที่แล้ว
อีกทั้ง ได้ป้องกันการบิดเบี้ยวหากเวลาเสริมดั้งเสร็จ
ต้องไปพบหมอฟัน นอนอ้าปากเปลี่ยนยางด้วยค่ะ

เท่าที่ทราบมานะคะ ส่วนตัวเราจัดฟันอยูู่เข้าปีที่สามแล้ว
รอทำจมูกเหมือนกันค่ะ ว่าจะจัดให้เสร็จก่อน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมยหลิน เมื่อ 2014-9-13 21:33

สามารถให้คำแนะนำได้คะ รองเช็คหลายๆที่ ศึกษาซิลิโคนที่แพทย์ใช้ว่าเป็นซิลิโคนจริงหรือซิลิโคนผสมพลาสติกและศึกษาแพทย์ที่เราจะทำศัลยกรรมด้วยว่ามีความเชี่ยวชาญแค่ไหนคะ แอดมินแนะนำคะ ใครยากคุยและปรึกษาเรื่องจมุกสามารถคลิกเพจเข้าเข้ามาคุยปรึกษากับแอดได้คะ ด้วยประสบการณืในวงการณ์แพทย์ของแอดมินมากว่า 8 ปี
https://www.facebook.com/pages/Apgujeong-KL-Clinic/349096918599195
ช่วยดันครับ

gclub
ช่วยดันครับ

gclub
จัดฟันมาปีครึ่งค่ะ และเพิ่งทำจมูกมา5วัน
หมอทำฟันนัดเปลี่ยนยางแล้วว่าจะเลื่อนวันอยู่ คือจมูกตึงมาก แค่พูดยังเจบๆเลย
ให้ไปนอนอ้าปากเปลี่ยนยางคงไม่ไหว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้