ดู: 3217|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เสริมจมูก กับหมอพลศักดิ์ ด้วยฟิลเลอร์ เพราะกลัวเจ็บมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ปลื้มกับจมูกใหม่สุดๆ  จากที่เป็นคนจมูกแบนมาก แต่มาตอนนี้ อยาก ปุกาด เอ้ย!!! ประกาศ ให้รู้ว่าเรามีจมูกที่โด่งสมใจแล้วจ้า อิอิ  เราจึงอยากที่จะมาอวดจมูกใหม่ให้เพื่อนๆ ได้ดูกัน (เห็นแล้วอย่าอิจฉาเรานะ ) แต่เราไม่ขอลงรูปก่อนทำจมูกนะ แบบว่าอายอ่ะ เพราะจมูกเราแบนมากจริงๆ

เข้าเรื่องกันดีกว่าเนอะ  อย่างที่เมื่อกี้เราได้บอกไปแล้วว่าจมูกของเราแบนมากๆ เราจึงคิดที่จะเสริมจมูก แต่เนื่องจากเราเป็นคนที่กลัวเจ็บมาก บวกกับไปดูคลิปเกี่ยวกับการเสริมจมูกด้วย เลยทำให้เรากลัวยิ่งกว่าเดิมอีก (ไม่น่าดูเลย) แต่จากที่เราได้ศึกษามาก็ยังมีอีกหนึ่งวิธีที่ไม่เจ็บ และแทบไม่ต้องพักฟื้นเลย นั้นก็คือการฉีดฟิลเลอร์ แต่ก็เป็นปัญหาอีกค่ะ เพราะเคยได้ข่าวมาว่าการฉีดฟิลเลอร์นั้นอันตราย (พวกฟิลเลอร์ปลอม) และมีพวกฟิลเลอร์ที่ไม่ได้มาตรฐานเยอะมาก   เราเองจึงใช้เวลาศึกษาเกี่ยวกับฟิลเลอร์และคลินิกที่ได้มาตรฐานนานมาก เพราะถ้าเลือกไม่ดีจมูกอาจเน่าได้  เราดูรีวิวหลายที่เกี่ยวกับการเสริมจมูกนี่แหละ แต่เราชอบอยู่ที่หนึ่ง คลินิกจะอยู่แถวๆ ทองหล่อ ชื่อ เอเมดคลินิก  (แอบเห็นว่ามีคนดังๆ ไปทำกันเยอะ) และเหมือนได้ข่าวว่า เอมมี่ ที่นมโตๆ ก็จะไปทำจมูกด้วยเหมือนกัน  เราเลยมั่นใจว่าที่นี้น่าจะทำดี และปลอดภัย ไม่อย่างนั้นดาราคงไปแห่ไปทำกันหลอก

เราแอบไปส่อง IG ของคลินิกมา เอมมี่จะไปทำจมูกจริงๆ ด้วย (ไหนๆ ก็คิดจะทำที่นี่แล้ว แต่ก็ขอดูข้อมูลให้แน่ใจว่าที่นี่ดีจริง)

หลังจากที่ดูข้อมูลจนแน่ใจแล้ว เราก็ติดต่อไปทางคลินิกและนัดวันเข้าไปพบกับคุณหมอ  (แต่เราแอบบอกกับพนักงานว่าขอเป็นคุณหมอเปิ้ลได้มั้ยคะ พนักงานก็บอกกลับมาว่าได้ค่ะ  เรานี่ดีใจสุดๆ ได้ทำจมูกกับคุณหมอเปิ้ลด้วย)

วันที่เข้ามาพบคุณหมอเปิ้ลนั้น เราตื่นเต้นสุดๆ มีเตรียมภาพจมูกมาให้คุณหมอดูด้วยนะ 5555  ตอนที่พูดคุยกันนั้น คุณหมอดูเป็นกันเองมาก และอธิบายเกี่ยวกับการเสริมจมูกให้เราฟังเยอะเลย จากนั้นก็ให้เรากลับบ้านไปเตรียมตัวเพื่อที่จะมาทำจมูกในครั้งต่อไป
เมื่อถึงวันที่ต้องมาทำจมูกนั้น อยากบอกว่าตื่นเต้นมาก กลัวไปหมดเลยคะ  แต่ก่อนที่คุณหมอจะทำจมูกนั้นคุณหมอก็ถามเกี่ยวกับทรงจมูกที่เราจะทำอีกครั้งเพื่อความแน่ใจ ว่าเราต้องการทรงนี้จริงๆ หลังจากที่ได้ปรึกษากันไปแล้วรอบนึงในวันที่มาพบกับคุณหมอในครั้งแรก  เราก็บอกว่ามั่นใจค่ะ  หลังจากนั้นคุณหมอก็ลงมือเสริมจมูก ด้วยวิธีการต่างๆ ของคุณหมอ ซึ่งตอนที่ทำนั้นเราเองไม่รู้สึกเจ็บหรือปวดอะไรเลยนะ หรืออาจจะเป็นเพราะยาชา บวกกับคุณหมอที่มือเบาก็เป็นไปได้  คุณหมอให้เราดูกระจกอยู่หลายรอบมาก ดูว่าเราชอบมั้ย พอใจหรือป่าว ต้องการแก้ตรงไหนอีกมั้ย (แบบว่าอยากให้ออกมาในแบบที่เราชอบจริงๆ ) แต่คุณหมอก็ให้คำแนะนำนะคะ ว่าควรเพิ่มหรือปรับแต่ตรงไหนเพื่อให้ออกมาในแบบที่เหมาะกับเราและดูเป็นธรรมชาติที่สุด

เสร็จแล้วค่ะ จมูกเราหลังจากการฉีกฟิลเลอร์ แบบว่าชอบมาก สมใจเราสุดๆ เลยค่ะ  

นี่เป็นภาพหน้าตรงหลังจากการฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกค่ะ จมูกเราดูโด่งขึ้นจริงๆ ค่ะ

ส่วนภาพนี่จะเป็นในส่วนด้านข้าง จมูกดูโด่งและดูเป็นธรรมชาติอีกด้วยนะคะ

อีกรูปนึงค่ะ ด้านข้างเหมือนกัน (แต่หันคนละข้างนะ) ทรงจมูกดูเข้ากับหน้าเรามาก โด่งกำลังพอดีเลยค่ะ
ดูไม่ค่อยมีปลายเลยครับ
สวยดีคับ แค่นี้ก็สวยแล้ว ;)))
สวยมากๆเลยอะ
ดูโอเคดีนะคะ
จมูกสวยมากกกกก
ได้จมูกมาคล้ายๆ กับแบบเลยค่ะ
ทำจมูก มาสันชัดมากเลยค่ะ
พึ่งร฿้ว่าหมอเปิ้ลรับฉีดฟิลเลอร์ด้วย จริงๆถ้าไม่กลัวเจ็บเสริมเลยจะสวยกว่านะครับพี่หมอแกเป๊ะจริงๆคนนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้