ดู: 5806|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รีวิวตัดปีกจมูกกับหมอกลวัชร์ DRK

[คัดลอกลิงก์]
                สวัสดีครับเพื่อนๆ  วันนี้ผมจะมารีวิว ตัดปีกจมูก ที่ DRK ของผมเอง ให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะครับ เพื่อที่เราจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ และ ความรู้กันนะครับ  ก่อนอื่นเรามาดู Before จมูกของผมก่อนที่จะเริ่มตัดสินใจตัดปีกจมูกเลยละกันนะครับ

2 ภาพแรก จะเป็นภาพBefore ก่อนที่ผมจะตัดปีกจมูกครับ  ปีกจมูกผมก่อนตัดปีก มีความกว้าง 5 cm ครับ

ก่อนที่จะตัดสินใจตัดปีกผมก็มีการไปปรึกษานพ.กลวัชร์ เหล่าชัยศรี ก่อนเริ่มผ่า ครับ คุณหมอให้คำแนะนำได้ดีมากๆเลย ครับ ท่านใจดี และเป็นกันเองมากเลยครับ

ผมก็เก็บภาพ ตอนที่คุณหมอ กลวัชร์ กำลังผ่าตัดให้นะครับ อยากจะบอกว่าคุณหมอมือเบามากครับ เบาตั้งแต่ตอนฉีดยาชาให้เลยครับ คือไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยครับ แถมระหว่างตอนผ่า คุณหมอก็คอยถามเราอยู่ตลอดครับว่า ว่าเราเจ็บไหม รู้สึกไงบ้าง ครับ

นี้ก็จะเป็นรูป After  ของผมเองนะครับ หลังจากผ่ามาได้ ประมาณ 1 อาทิตย์ครับ เป็นไงบ้างครับ สวยไหมครับ ผมปลื้มมากเลยครับกับจมูกทรงนี้ เพื่อนๆชอบกันไหมครับ  ^_^  ใครสนใจอยากจะมีจมูกทรงสวยๆเป็นผมก็ไปปรึกษาคุณหมอ กลวัชร์ ที่ DRK ได้นะครับ ของดีๆ ต้องบอกต่อครับผม    ผมไม่หวงไว้คนเดียวหรอกครับ   
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 16:11:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
realkam ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 10:04
เราไปมาแล้ว
กะทำใหม่ด้วยซิลิโคน usa แบบดีที่สุด + ตัดป ...

5555 หรอ จิมมี่เป็นช่างแต่งหน้า เคยแต่งหน้าให้ญาติพี่หมอหลายครั้งอ่ะ ก็เลยได้อานิสงค์ ผลบุญที่ทำมา อิอิ
มีแผลปีกจมูกชัด ๆ ไหมค่ะ ว่าปัจจุบันเห็นรอยหรือเปล่าค่ะ
สวยมากค่ะ ดูจมูกยาวขึ้นเป็นทรงขึ้น
ราคาเท่าไรครับ
ขอดูตรงแผลที่ตัดหน่อยได้ไหมค่ะว่ามีแผลไหม แต่ตัดแล้วดูจมูกสวยขึ้นคะ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-9 12:02:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ ส่วนเรื่องราคา หมอไม่คิดค่าแก้จมูก เคสของเรา ราคา 35,000 + ตัดปีก 15,000  แล้วหมดลดให้ 5000 บาทคับ....ตอนเราไปปรึกษาครั้งแรก แล้วตัดสินใจทำ วันนั้นหมอก็วัดจมูกให้เลย โดย หมอใช้ ซิลิโคน USA เหลาให้เฉพาะหน้าเราเลย ไม่ได้ใช้ซิลิโคนแบบสำเร็จรูปแบบที่เราเคยไปปรึกษาที่อื่น โดยรวมก็ประทับใจมากคับ ใครสนใจก็ไปลองปรึกษาคุณหมอกลวัชร์ดู หมอใจดีมาก มืออาชีพสุดๆ พยาบาลอย่างคล่อง แล้วตอนผ่าตัดหมอชวนคุย จากที่เกร็งๆ ไม่ได้ผ่าตัดมานาน กลัวนู่นนี่นั่น  จนลืมความกลัวไปเลย

เราไปมาแล้ว
กะทำใหม่ด้วยซิลิโคน usa แบบดีที่สุด + ตัดปีก
หมอคิด 5 หมื่น  เท่าคุณพี่เลย
แต่ไม่มีส่วนลดให้อ่า
พี่เป็นช่างแต่งหน้าใช่ปะค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 16:12:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
BowLing_nun ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 10:36
พี่เป็นช่างแต่งหน้าใช่ปะค่ะ

ใช่ค่ะ แอ๊ดมาคุยกันได้นะค่ะ
แผลตัดปีกเป็นยังไงบ้างครับ เห็นในภาพเนื้อจมูกคุณหมอตัดออกไปเยอะพอสมควร แผลปีกด้านนอกโอเครึป่าวครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้