ดู: 2137|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาเรื่องแก้จมูก

[คัดลอกลิงก์]
  สวัสดีคะชาวดั้งโด่งทุกคน
เราเคยตั้งกระทู้เสริมจมุกกับหมอท่านหนึ่งมาแล้วเมื่อ2ปีที่แล้วมั้งไม่แน่ใจ คือแรกๆก็สวยดีคะ ทรงสวยใช้ใด้คะ แต่พอผ่านมาปีกว่าๆเริ่มเบี้ยวนิดๆ และเหมือนจมุกไหลลงมาตํ่าดูไม่เป็นทรงเหมือน6-7เดือนแรก เลยอยากแก้ไขใหม่ เลยตัดสินใจกลับไปปรึกษาหมอท่านเดิม ใด้คำตอบว่า...แก้ไขไม่ใด้ จมูกเราเต็มที่ใด้แค่นี้
คือเราเข้าใจคะว่าจมูกเราเนื้อน้อยแต่ไม่ใด้ขอโด่งๆๆแค่อยากให้ขึ้นมามีสันหว่างตานิดๆ ทรงนี้สูงเท่าเดิมนี้เราโอเคแล้ว หมอก็ยืนยันว่าแก้ให้ไม่ใด้ทำใด้แค่ตัดปีกเข้าอีกนิด..
เราเลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆชาวดั้งโด่งที่มีปัญหาหรือมีเคสจมูกเนื้อน้อยอย่างเราแล้วไปแก้ อยากขอข้อมูลคำแนะนำว่าหมอท่านใหนที่รับแก้จมุกบ้างคะ ใจเล็งใว้ที่หมอเฉลิมฟอร์จูนคะ อุตส่ารอวันที่1กันยาโทรของคิวรอบของเดือน ตุลา/พฤศจิกา/ธันวา เราก็กดโทรติดๆๆกันนานมากๆสายไม่ว่างสะที พอโทรติด4-5ทีไม่มีคนรับสะงั้นผ่านไป2-3ชั่วโมงโทรอีก2-3ทีพอติดดันเต็มสะงั้น!! อุตส่าตื่นมารอ8โมงเช้า
อ่อลืมบอกว่าเราอยู่ต่างประเทศคะ กำหนดลาพักร้อนปลายตุลานี้คะ กะว่าถึงไทยก็จะไปปรึกษาหมอและคงทำเลยคะถ้าทำใด้ ไม่อยากเสียเวลาเปล่าคะ ตอนนี้คิดใว้ในใจว่าจะจองหมอสุรสิท บางมดด้วยคะ แต่ก็อยากมีหมอชำนาญงานเผื่อเลือกอีกสัก3-4ท่านคะ ปีที่แล้วเราเคยไปปรึกษากับหมอที่เลอลักคะจองแบบรีบๆเลยใด้หมอกีรพรรดิ์คะ พูดคุยแค่2-3นาทีสั้นๆว่าทำไม่ใด้!!
เลยไม่กล้าจะจองกับหมอท่านอื่นๆเลยคะ
ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ
หมอมนัสเมโกะค่ะ เก่งสวยแต่แพงหน่อย ลองเช็ครีวิวดูนะ
ผมแก้มาที่ Dmor clinic ครับ สวยดี รีวิวผมครับ

----->http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=99203&extra=page%3D2%26filter%3Dtypeid%26typeid%3D1%26typeid%3D1
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-3 05:48:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Catจัง เมื่อ 2014-9-1 23:32
หมอมนัสเมโกะค่ะ เก่งสวยแต่แพงหน่อย ลองเช็ครีวิวดูนะ ...

ขอบคุณคะ.. โทรสอบถามแล้วคะ ถ้าเจาะจงแก้กับหมอมนัสค่าแก้เริ่มต้นที่2แสนคะ อืมคือราคาก็ว่าแพงนะคะ ถ้าถามว่ามีจ่ายใหม? ก็พอจ่ายใด้นะคะ เราทำงานรายใด้ก็พอใช้ แต่...ถ้าเอาจริงๆคือเราก็ไม่ใช่ดารา/นางแบบ หรือพริตตี้ที่พอจะหาเงินคืนมาใด้ภายใน2-3อาทิตย์ใช่ป่ะ คือเราก็อยากแก้ให้ดูดีกว่านี้อะคะ
ส่วนตัวมีปัญหาเหมือน จขกท เลยค่ะ เนื้อจมูกน้อยแห้งและใสด้วย ตอนนี้แก้จมูกใหม่แล้วที่เมโกะกับคุณหมอมนัสค่ะ  สวยสมใจอยากจิงๆค่ะ เรื่องงานแก้ตองยกให้คุณหมอเลย ตอนนั้นป้องคิดแค่ถ้าจะแก้ ก้เจ็บอีกทีเดวให้สวยและจบไปเลย เสียตังทีเดว เพราะเหนเพื่อนบางคนแก้ไม่จบค่ะทั้งเจบหลายรอบ รวมๆราคาพอกันกับป้องเลย  ตอนนี้จมูกใหม่ทำได้เกือบเดือนแล้ว^^  แวะไปดูรีวิวนะคะรับรองไม่ผิดหวังค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 04:12:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นู๋ป้อง เมื่อ 2014-9-17 22:12
ส่วนตัวมีปัญหาเหมือน จขกท เลยค่ะ เนื้อจมูกน้อยแห้งแ ...

ไม่ทราบว่าราคาแก้จริงๆตอนนี้เท่าไหร่คะ  แต่ละเคสราคาแก้ต่างกันในความยากง่ายจริงป่าวคะ จริงป่าวคะที่ค่าแก้เริ่มต้นที่2แสนอะ เดี๋ยวจะเข้าไปดูรีวิวนะคะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย tookta_Sc เมื่อ 2014-9-22 04:12
ไม่ทราบว่าราคาแก้จริงๆตอนนี้เท่าไหร่คะ  แต่ละเคสรา ...

จริงค่ะ แต่ละเคสไม่เท่ากันเลย แล้วแต่คุณหมอจะวิเคราะห์ค่ะ ของป้องทำ3อย่างทั้งแก้ ตะไบ แล้วก้ตกแต่งปลายจมูกค่ะ เลยแพงหน่อยค่ะ แต่ใช้โปรบัตรเครดิต 0%10 เลยรู้สึกไม่หนักมากและป้องเลือกขอทำกับคุณหมอที่เรามั่นใจดีกว่าก้จะรู้สึกไม่กังวลค่ะ จทกท ไปคุยไปปรึกษากะคุณหมอได้นะคะแล้วจะรู้เองว่าพอใจที่จะทำหรือไม่ แต่รับประกันว่าไม่ผิดหวังเหมือนที่ผ่านมาแน่นอนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tookta_Sc เมื่อ 2014-9-22 04:12
ไม่ทราบว่าราคาแก้จริงๆตอนนี้เท่าไหร่คะ  แต่ละเคสรา ...

ปล.ราคาเริ่มต้นแก้จมูกของคุณหมอมนัสแสนต้นๆค่ะ แต่ถ้าเปนทีมแพทย์ของเมโกะเริ่มต้น 30000ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-16 19:03:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
koborijung ตอบกลับเมื่อ 2014-9-2 07:38
ผมแก้มาที่ Dmor clinic ครับ สวยดี รีวิวผมครับ

----->http://www.dungdo ...

หล่อขึ้นนะเนี้ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้