ดู: 1561|ตอบกลับ: 6

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ฟิลเลอร์ เสริมหน้าอก สวยสมใจ กับ หมอเปิ้ล เอเมด คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย constand.c เมื่อ 2014-8-27 13:51

หลังจากไปพักฟื้นอยู่นาน วันนี้ได้เวลามาอวดความสวยให้เพื่อนได้ดูกันแล้ววว ^_^ คืองี้ ความจริงเราอยากสวยเหมือนผู้หญิงจริงๆซักที เลยตัดสินใจไป ฉีดฟิลเลอร์ เสริมหน้าอก เราเป็นสาวประเภทสองนะคะ เรื่องความสวยเนี่ย ยอมไม่ได้เลยอ่ะ เห็นเพื่อนๆผู้หญิงนางใส่เสื้อผ้าสวยๆแล้ว ต่อมอิจฉามันทำงานทันที เอาล่ะ มาบอกลาหน้าอกแบนราบ (แบบผู้ชาย -_-) กันเถอะ

หลังจากที่ตัดสินใจ เอาล่ะ ไปเสริมหน้าอกดีกว่า ตอนแรกคิดหนักมาก เรื่องที่ว่าจะเสริมแบบไหนดี เพราะการเสริมหน้าอก มีทั้งแบบซิลิโคน และการ ฉีดฟิลเลอร์ ซึ่งทั้ง 2 อย่างก็น่าสนใจกันไปคนละแบบ ขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละคน ซึ่งเราเองก็จะไม่แน่ใจตัวเองเหมือนกันว่าต้องการแบบไหน ซึ่งได้มีการหาข้อมูลเยอะมากนะ เพราะลึกๆก็อยากสวยทีเดียวเลย ไม่อยากให้เกิดปัญหาขึ้นภายหลัง 555 กลัวเจ็บหลายรอบ แอบใจปลาซิว =_=

สุดท้าย จบลงด้วยการ เสริมหน้าอก แบบฉีดฟิลเลอร์ เพราะถึงแม้ว่าข่าวจากหลายๆแหล่ง จะบอกว่าการ ฉีดฟิลเลอร์ จะมีอันตรายมากกว่า การเสริมหน้าอก แบบซิลิโคน แต่ส่วนตัวเราคิดว่า มันก็ขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองของแต่ละคน เพราะจริงๆแล้ว การเสริมหน้าอก ด้วยการฉีดฟิลเลอร์ ก็มีความปลอดภัยของพอสมควร .... ไม่รอช้า เดินทางไปที่คลินิกทันที อิอิ

เราเลือกทำกับหมอเปิ้ล ที่ เอเมด คลินิก ค่ะ จิงๆต้องสารภาพเลยว่า เห็นหมอเปิ้ลทำ หน้าอก ให้คุณเอมมี่แล้ว คือมันสวยโดนใจมาก (แต่เราไม่ได้ต้องการ หน้าอก ที่ใหญ่ขนาดนั้นนะ) เห็นฝีมือหมอเปิ้ลแล้ว มันใช่เลย ... จากที่ได้ปรึกษากับหมอเปิ้ลแล้ว ตอนแรกเราขอแค่ 200 CC เพราะเราไม่มีหน้าอกเลย คิดว่าถ้าฉีดให้ใหญ่ทีเดียวอาจจะดูไม่สวย แต่หมอเปิ้ลบอกว่า ด้วยความที่เราเป็นคนไหล่กว้าง กลัวว่าหากฉีดแค่ 200 CC นมจะไม่ชิด เลยใส่ให้เป็น 250 CC เราก็ตกลงซิคะ ^_^ หลังจากนั้นก็นัดคิว นัดวันเวลาให้เสร็จสรรพ ... ได้เวลาทำใจนานพอสมควร เพราะหมอเปิ้ลคิวยาวมาก -_-

เล่ามาเยอะแล้ว ดูรูปกันดีกว่า (ติชมตามสบายเลยจ้า =+=)

รูปก่อน ฉีดฟิลเลอร์ เสริมหน้าอก ให้ผู้ช่วยหมอเปิ้ลถ่ายให้ ^_^

เริ่มแรก หลังจากที่นั่งรอคิว พยาบาลก็มาเรียกเพื่อเตรียมตัว และฉีดยาชาให้ค่ะ รอจนยาออกฤทธิ์ ก็เข้าห้องได้เลย ตอนนั้น คิดอย่างเดียวว่าชั้นต้องสวย 5555 เลยไม่กลัวเลย สู้ตาย !! ขั้นตอนการทำดูง่ายมาก ไม่น่ากลัว และที่สำคัญ ไม่รู้สึกเจ็บเลย พอหมอเปิ้ลฉีดเสร็จ ก็นวดๆ ปั้นๆ สักพักก็เรียบร้อย อยากบอกว่านมโตขึ้นทันตาเลยจ้า (\\^0^//)

รูปหลังทำ อุ๊ต๊ะ!! พอใจมากค๊า

กลับไปพักฟื้นที่บ้านได้เลย ดูแลตัวเองตามคำแนะนำของหมอเปิ้ล ซึ่งจริงๆมันก็ไม่ได้มีอะไรมากหรอก พยายามอย่าทานของแสลง เว้นพวกบุหรี่ แอลกอฮอร์ ทานยาให้ครบ และพยายามนวดหน้าอกอยู่เสมอๆ เพื่อให้หน้าอกเป็นทรงตามที่ต้องการ แค่นั้นแหละ อิอิ แนะนำนิดนึงนะคะ สำหรับใครที่สนใจอยากทราบข้อมูล สามารถถามจากเราก็ได้นะ หรือจะปรึกษากับหมอเปิ้ลโดยตรงก็ตามสะดวกเลยค่ะ คลินิกที่นี่ เค้าดูแลเอาใจใส่ดีมาก ทำกับที่นี่สวยแบบสบายใจมากจริงๆนะ บอกเลย

เปรียบเทียบชัดๆเลยแล้วกัน สวยป่ะล่ะ ^0^
โพสต์ 2014-10-3 10:04:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูโอเคขึ้นกว่าเดิมนะคะ
โพสต์ 2014-10-13 17:15:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีกว่าเดิมเยอะเลยเนอะ
โพสต์ 2014-10-13 17:33:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นทรงขึ้นนะคะ เราว่า
โพสต์ 2014-10-15 11:00:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไม 2 ข้างไม่เท่ากันหรอคะ ข้างนึงใหญ่ อีกข้างเล็กอ่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-7 14:15:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nattmayy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-15 11:00
ทำไม 2 ข้างไม่เท่ากันหรอคะ ข้างนึงใหญ่ อีกข้างเล็กอ่ะ

ตอนนี้ก็เริ่มเข้าท่แล้วนะคะ แรกๆทำก็กังวลเหมือนกัน แต่ก็พยายามนวดตามวิธีที่หมอเปิ้ลแนะนำค่ะ
โพสต์ 2015-2-27 14:26:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมหน้าอกมาแล้วดูดีกว่าเก่าเยอะเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้