เจ้าของ: lloUllsD
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามศิษย์คุณหมอศิริชัย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย ooorange เมื่อ 2010-7-1 21:27

เราหนึ่งเป็นในศิษย์ของหมอศิริพรชัย ขอลำดับสถานะการณ์ของตัวเอง ให้ฟังดังนี้

วันที่ 9 เมษายน 2553 เราได้คิวแรกให้การเสริมดั้งกับคุณหมอ.....ดีใจมากๆๆ

ออกมาก็รู้สึกว่าไม่เห็นเหมือน ที่คุยกันตอนแรก เพราะเราอยากได้แค่ปลาย.....แต่ ดั้งมันสูงขึ้นทั้งแท่ง...และทรงเดิม

หนึ่งสัปดาห์ผ่านไป...รู้สึกว่า ดั้ง สองข้างไม่เท่ากัน คือเหมือนเป็นสันข้างเดียว.....

วันที่ 18-22 เมษายน เราไปเที่ยวภูเก็ตกับครอบครัว......ไม่มีความสุขเลย....

อยากได้จมูกเดิมมากๆ.....เพราะรู้สึกว่ามันเบี้ยวมากขึ้นกว่าเดิม โดยเฉพาะช่วงเย็นๆ

วันที่ 23 เมษายน เราไปตัดไหม...ถามหมอว่าเบี้ยวไหม?

หมอบอกว่าเป็น ธรรมดาเพราะมันยุบบวมไม่เท่ากัน...ให้รอ 3 เดือน

เราเริ่มวิตกมากขึ้นหลังจากตัดไหม เพราะเริ่มล้างหน้าได้...แล้วพบว่าปลายจมูกแดง ...

อากาศร้อนปลายก็แดง....เราแก้ปัญหาช่วงนั้นโดยทาบัวหิมะก่อนนอนทุกๆ วัน

และพบว่าในรูจมูกด้านซ้าย...มี? แหลมๆ แข็งๆ...

แรกๆ ก็คิดว่าไม่เป็นไร...แต่พอมีกระทู้จมูกทะลุ...กังวัลมากๆ....

วันเสาร์ที่ 1 พฤษภาคม จึงไปปรึกษากับหมอท่านหนึ่ง...

หมอท่านนั้นได้พิจารณาดูและ...บอกเราว่าจมูกของคุณไม่เป็นไร...ยังไม่ทะลุหรอกอยู่ได้อีกเป็นปี

ในรูจมูกข้างซ้านมันคือขาของซิลิโคน ถามว่าเบี้ยวไหม? ตอนแรกหมอไม่เห็น

พอเราชี้ให้ดูกลับพบว่าโคนดั้งขยับได้ซะงั้น....--"

หมอท่านนั้นแนะนำว่าควรไปหาหมอท่านเดิมดูก่อนเผื่อท่านจะแก้ไขอะไรให้ได้บ้าง...

เนื่องจากเราต้องหาวันหยุดยาวเราจึงนัดทำกับหมอท่านใหม่ ในอีก 3 เดือน....

เรานัดกับหมอท่านใหม่ไว้แล้ว....แต่เพื่อความชัดเจน วันที่ 18 มิถุนายน เราไปหาหมอศิริพรชัยอีกครั้ง

เพื่อยืนยันว่า...เสียงร่ำลือใน DD ของหมอศิริพรชัย (ในด้านลบ) เป็นจริงหรือไม่......

แทบไม่ต่างอะไรจากที่เคยอ่านๆมาเลย.....หมอพูด หลายเรื่อง เราแทบน้ำตาไหล...

เช่น  เราบอกว่าตอนเช้าก็ดีพอตอกเย็น เบี้ยวมาแต่ไกล หมอบอกว่ายังดียังมีเวลาให้สวย....ค้ำขำ ค่ะ..TT

เค้าจะไรฟีเลอร์ให้ฟรี ถ้าครบ 3 เดือน  ให้เอกสารกลับมาอ่าน...เราก็อ่านๆ ดู ...

อ่านเสร็จโทรกลับไปถามหมอ...แบบว่าอารมณ์ โมโหแล้ว...ว่าถ้าเอาออกได้ไหม...หมอบอกว่าได้...

แต่ยังไม่ได้ถามว่าขอเงินคืนด้วยได้ไหม?

ปัจจุบันวันนี้...ยังไม่ได้ไปแก้ไข...แต่วันนี้ตอนเช้ารู้สึกว่า ปลายมันเหมือนจะบวมๆแดงๆ...อีกแล้ว

เราก็เอาบัวหิมะมาทากันไว้ก่อน

แก้ไขรูปใหญ่ไปค่ะ...
ขออภัยค่ะรูปใหญ่ไป.....ทำให้รูปเล็กยังไง?
ตอบกลับ 52# ooorange

ปัญหาเดียวกะเราเลยแต่เราไปแก้มาแย้วเมื่อวานนี้เองกะคุณหมอวรวิทย์  (ตามศิษย์พี่ไปติดๆ)  ตอนแรกว่าจะไปแก้กะคุณหมอเดิมนั่นแหละได้คิววันและเวลาเดียวกัน แต่กลัวเป็นอย่างเดิมอีก เลยเปลี่ยนดีกว่ายอมเสียเงินบวกเดินทางไกลไปแก้กะุคุณหมอวรวิทย์   พอคุยกะคุณหมอโอเคเลยอ่ะ พอตอนผ่าคุณหมอก็คุย ๆ ไปด้วย ปรากฎว่าคุณหมอบอกว่าของเราอ่ะเสริมบางที่สุดเท่าที่มาแก้ของคลิินิคนี้เลยนะ อยู่ได้อีกไม่เกินปีทะลุแน่นอน โอ้..แม่เจ้า  โชคดีสุดๆ ที่ตัดสินใจแก้  ตอนทำกะคุณหมอเดิมเราหลับยาวเลยไม่รู้ว่าแซะอะไรยังไง  แต่ตอนนี้ไม่หลับเลยเพราะคุณหมอฉีดแต่ยาชา ตอนฉีดยาชาโคตรเจ็บเลยน้ำตาไหลพราก พยาบาลต้องมากดมือไว้  แล้วพอคุณหมอแซะรู้สึกเลยว่าถึงกระดูกอ่ะ เพราะเสียงมันดังครืด ๆ เสียว + กลัว มาก คุณหมอเหลาซิลิโคนนานมากเลยค่ะรอจนเมื่อย  จนยาชาหมด  โดนฉีดเพิ่มอีก 4-5 เข็มได้มั้ง  คุณหมอทำประณีตมากค่ะ เหลาแล้วทาบแล้วเหลาดูตามแบบที่เอาไปให้  แล้วเหลาแล้วทาบอีกที  พอใส่ไปแล้วกดกด กด กด  ให้ติดกะกระดูกอ่ะ  หลังจากนั้นก็ให้ดูกระจก ดูทรงว่าชอบรึเปล่า แต่เราดูไม่ออกหรอก  คุณหมอเลยให้แฟนเรามาช่วยดู  แฟนเราก็บอกว่าโอเค  เรารู้สึกได้เลยว่ารอบนี้หน้าฉ้านเยินแน่นอน   เราขอซิลิโคนคุณหมอไว้ด้วย  เพราะพอคุณหมอเอาออกมาก็บอกว่าซิลิโคนเป็นแบบนี้เอง  มันถึงเห็นสันขอบ  แล้วก็บอกอีกว่าส่วนใหญ่ซิลิโคนเหมือนกันหมดนะจากคลินิคนี้แล้วคนไข้ของคลินิคนี้ก็ขอเอากลับไปทุกคน (ก็น่าเอากลับหรอก พอเห็นแล้วโมโหมาก)  
ตอบกลับ 51# ooorange

ตอนนี้ทำได้ยังไม่ครบ 24 ชม. หน้าตาอวตารมากๆ เหมือนศิษย์พี่อีกหลายคน  แต่รู้สึกสบายใจมากว่าคราวนี้คงไม่ต้องแก้แล้ว  มันไม่เหมือนตอนไปทำครั้งแรกที่ไม่บวม ไม่ช้ำอะไรเลย  ลองตัดสินใจดูนะคะ  พอดีว่าของเรารอไม่ไหวแล้ว เพราะเวลาเจอแดดก็เห็นรอยแดงรูปซิลี่ชัดเจน  พอไม่แต่งหน้าก็เห็นรูปซี่ลี่ช้ัดเจน  เป็นสีเหลือง ๆ ตรงดั้งค่ะ แล้วก็เอียงนิดนึง ตรงช่วงหัวตาก็ขยับได้ด้วยค่ะ
ส่วนของเราก้อไปแก้มาแล้ว ทำรอบแรกก้อหมอ ศ. รอบสองก้อหมอศ. เคสของเราเบี้ยวอะ แต่รอบแรกไม่มีอาการอะไรนะ แต่พอทำรอบสองมีน้ำมูกตั้งแต่วันที่ทำจนวันตัดไหม ก้อยังไม่หาย พอไปตัดไหมหมอก้อให้ยาลดน้ำมูกมานะแล้วบอกว่าเราแพ้อากาศหรือไม่ก้อไหมมันทำให้ระคายเคืองในรูมูก แต่เราก้อไม่รู้ว่ามันเกิดจากอะไร เราก้อไม่เคยเป็นหวัดมานานเเล้วแต่พอทำก้อมีอาการแล้วตอนที่ทำได้ 7-8 วันก้อเริ่มมีกลินในรูมูกแล้วเขาก้อไม่ให้โดนน้ำใช่ไม จนกว่าจะตัดไหม แต่ ณ ปัจจุบันเราก้อยังมีขัดๆเคืองๆ ยิ่งส่องกระจกดูในรูมูกนะเห็นแดงน่ากลัว เรายังกลัวเน่าเลย แต่ตอนนี้เราก้อรอดูอยู่ว่าจะเป็นไรไม ยังกังวลอยู่ทุกวันนี้      ไงก้อเอาไว้พิจารณาอีกเคสแล้วกันนะ
ตอบกลับ 53# sanook2009

สงสัยว่าวันหนึ่งๆ หมอศิริพรชัยเค้ามี เคสประมาณ 3-5 ราย....

จะมีที่พอใจกี่ราย เพราะเท่าที่เรานับดู วันที่เราไปทำ...เราได้เคสแรก...พี่สาวเราเคสสอง

ไม่พอใจ...และมีปัญหาทั้ง สองราย ... อีกรายคุณจิ๊ฟ.....เท่าที่เรานับได้วันที่เราทำ 3 ใน 5 ไม่พอใจ

มีปัญหาคล้ายๆกัน....
แก้ไขล่าสุดโดย ooorange เมื่อ 2010-7-3 11:27

แก้ไขล่าสุดโดย ooorange เมื่อ 2010-7-3 11:24

ตอบกลับ 54# sanook2009

เราก็แต่งหน้าจัดขึ้นกว่าเดิม...เหมือนกัน...

ใสบิ๊กอาย...ติดขนตาปลอม...อำพรางความเบี้ยวไปก่อน  :\'(
ขอบคุณทุกคนที่ให้ความกระจ่าง โรสก็เพิ่งจองคิววางมัดจำกับหมอศ. ค่ะตอนนี้สรุปได้แล้วว่าจะไปทำที่ ฟอร์จูนดีกว่าค่ะ เพราะโรสยังไม่เคยทำเลยกลัวเจ็บตัวซ้ำแล้วซ้ำอีก
ลังเลอีกคนค่ะ เฮ้อเอางัยดีค่ะ
อ้าววววววววว เจอกระทู้นี้ไปเริ่มรู้สึกนอยๆ มัดจำไปแล้วด้วย ตอนแรกมั่นใจแต่อ่านๆคนที่มีปัญหาแล้วกลัวจัง
เป็นกำลังใจให้คุณ nugnig และท่านอื่นที่เจอปัญหานะคะ ยังงัยถ้าแก้กับหมอท่านอื่นแล้วเอารูปมาลงให้ดูหน่อยนะคะ
เราก้อทำกับหมอศิอีกคนค่ะ ได้สองเดือนกว่าแล้วกะว่าครบสามเดือนจะไปตรวจกะคุณหมอว่าเบี้ยวเอียงบ้างหรือเปล่า เพราะตั้งแต่ทำมาไม่เคยไปพบหมอเรย เพราะไม่สะดวกเดินทางค่ะ  กะว่าจะไปตรวจวันที่18หรือ19 ช่วงค่ำๆ แต่เท่าที่ดูและฟังเสียงวิพากวิจารณ์จากคนรอบข้าง บอกว่าเหมือนไม่ได้ทำมาเรย อาจเป็นเพราะเนื้อจมูกเราเยอะปัญหาเรยไม่เกิดเหมือนท่านอื่นๆอันนี้ก้อไม่ทราบได้ ใจจิงอยากได้โด่งกว่านี้อีกนิด เพราะมันยุบจนจาเหลือเท่าเดิมแล้วค่ะ แนบรูปจมูกมาแชร์ด้วยไว้ประกอบการพิจราณาค่ะ

IMG1125A.jpg (11.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอบกลับ 55# pongkung

หวัดดีค่ะคุณปังคุง ตอนแรกดูรีวิวคุณว่าจะไปแก้กับหมอเดิมแล้ว  แต่ตัดสินใจเส้นยาแดงผ่าแปดจริง ๆ เพราะใจกลัวมากเพราะไม่อยากแก้อีกแล้ว  อย่างตอนแรกที่ไปทำก็มั่นใจในฝีมือคุณหมอมากมาย ว่าคราวนี้แหละฉันจะสวยเจ็บตัวครั้งเดียวเสียเงินครั้งเดียว  แต่สุดท้ายไม่ถึง 4 เดือน ต้องรีบไปแก้เพราะทนตัวเองไม่ได้ กลัวทะลุ  ของเรารอจนเกือบ 4 เดือนเลยนะ  เพราะเชื่อใจคุณหมอมากว่าอีกเดี๋ยวมันคงดีขึ้น  แต่มันยิ่งแย่ลงอ่ะดิ  ตอนนี้ดีใจมาก (ถึงหน้าจะบวมมากมาย  แฟนบอกหน้าเหมือนงู เพราะบวมจนตาปิด บวมทั้งหน้าเลย  555  แต่มีฟามสุขจัง)  เวลาดูกระจกนะจมูกเรามีสโลปด้วยอ่ะ  ไม่ได้ทำมุมตั้งฉากเหมือนเดิม  ลองจิ้มตรงปลายดูนิด ๆ มันนิ่มล่ะ  55555   ^_^
ตอบกลับ 55# pongkung

หวัดดีค่ะคุณปังคุง ตอนแรกดูรีวิวคุณว่าจะไปแก้กับหมอเดิมแล้ว  แต่ตัดสินใจเส้นยาแดงผ่าแปดจริง ๆ เพราะใจกลัวมากเพราะไม่อยากแก้อีกแล้ว  อย่างตอนแรกที่ไปทำก็มั่นใจในฝีมือคุณหมอมากมาย ว่าคราวนี้แหละฉันจะสวยเจ็บตัวครั้งเดียวเสียเงินครั้งเดียว  แต่สุดท้ายไม่ถึง 4 เดือน ต้องรีบไปแก้เพราะทนตัวเองไม่ได้ กลัวทะลุ  ของเรารอจนเกือบ 4 เดือนเลยนะ  เพราะเชื่อใจคุณหมอมากว่าอีกเดี๋ยวมันคงดีขึ้น  แต่มันยิ่งแย่ลงอ่ะดิ  ตอนนี้ดีใจมาก (ถึงหน้าจะบวมมากมาย  แฟนบอกหน้าเหมือนงู เพราะบวมจนตาปิด บวมทั้งหน้าเลย  555  แต่มีฟามสุขจัง)  เวลาดูกระจกนะจมูกเรามีสโลปด้วยอ่ะ  ไม่ได้ทำมุมตั้งฉากเหมือนเดิม  ลองจิ้มตรงปลายดูนิด ๆ มันนิ่มล่ะ  55555   ^_^
ตอบกลับ 57# ooorange

เราก็แต่งหน้าหนาเหมือนกัน ต้องไปซื้อรองพื้นสีเข้มกว่าผิวมาเพื่อทาตรงจมูกโดยเฉพาะเลยอ่ะ  เพราะมันเห็นชัด เจอเพื่อนที่ไม่เจอกัน 5-6 ปีมันยังทักเลยว่าไปทำจมูกมาเหรอ  T_T  แต่เวลาโดนแดด รองพื้นก็ช่วยไรไม่ได้ เพราะมันแดงทั้งแท่งเลย หุหุหุ ลองไปปรึกษาคุณหมอดูอีกทีนะคะ เพราะเห็นคุณหมอบอกว่าใช้เทคนิคใหม่แล้ว จะได้ไม่ต้องเสียเงินอีก  แ่ต่ถ้าไม่แน่ใจก็หาคุณหมอท่านอื่นดู  อืม..ลืมบอกไปแฟนเราบอกว่าซิลิโคนของหมอเดิมกับหมอใหม่คนละแบบกัน เพราะเราไม่เห็นของหมอวรวิทย์อ่ะ แต่ได้ยินเขาบอกว่าเหลาบางมาก ปราณีตสุด ยิ่งตรงส่วนที่ทำให้เห็นสันขอบคุณหมอจะเหลาบางแล้วแผ่แนบติดกะกระดูกจมูกอ่ะจะทำให้ไม่เห็นสันขอบในอนาคตอ่ะนะ
ตอบกลับ 62# makiny_346

จมูกสวยมากเลยค่ะ คุณ makiny  แต่ของเราที่มีปัญหาอาจจะเป็นเพราะผิวบาง เนื้อจมูกน้อย จริงๆแล้วเห็นหลาย ๆคนทำมาก็สวย ๆ ทุกคน ดีใจด้วยนะคะคุณ makiny  ที่ไม่มีปัญหาเพราะจริงๆ แล้วคุณหมอก็ทำออกมาสวยมากเลยค่ะ  ^_^
ตอบกลับ 59# soulmate_jk

ตอบคุณ soulmate_jk  คุณ les  
    อย่าคิดมากนะคะ  เพราะอาจจะไม่เกิดกะคุณ soulmate ก็ได้ค่ะ เพราะคนที่ทำแล้วสวยก็มี คนที่ทำแล้วมีปัญหาก็มี แต่ตอนนี้คุณหมอบอกว่าเปลี่ยนเทคนิคใหม่แล้วอาจจะไม่มีปัญหาก็ได้ค่ะ
ลองอ่านดูหลายรอบ สรุปว่าจะทำกับคุณหมอศฺริพรชัยนี่แหละ จะบอกให้หมอเซาะติดกับกระดูกไปเลยจะได้ไม่โยกเยก ของเราเนื้อจมูกน้อย แต่มีดั้งนิดๆอยู่แล้ว หมอบอกช่วงกลางเติมนิดนึงก็พอ เพราะเราไม่อยากได้โด่งเว่อร์แบบดารา มันเกินตัวไป
บีไปclinicคุนหมอมา2วันก่อน........แกคุยดี..แต่clinicดูน่ากลัวอะค่ะ.
ตอบกลับ 69# lenababy

น่ากลัวยังไงอ่ะคะ เราไปตอนเย็นแล้วใกล้จะปิดละ ก็เปิดไฟสว่างดีนะ มีพนักงานหน้าเค้าเตอร์ เยอะเลย
แล้วก็ดูสะอาด สรุปก็ดีกว่าที่คิดไว้
เราเห็นเตียงในห้องหมอเตียงนึง เลยถามผ่าตรงนี้หรอคะ บอกบอกไม่ใช่เตียงนี้ ถ้าตรงนี้ทำแล้วเน่า ถ้าผ่าจริงไปชั้นบน ปลอดภัยหายห่วง หมอบอกทำที่นี่ไม่เบี้ยว ไม่เน่า ไม่ช้ำ ถ้ามีปัญหาอะไรแก้ให้ฟรี (แต่ก็ไม่มีใครอยากแก้หรอกเนอะ อยากแบบนรอบเดียวจบ) แนะนำถ้ากลัวทำมาแล้วไม่สวยก่อนทำต้องคุยกับหมอให้เคลียร์จริงๆ เราถามคำถามหมอเยอะมาก ไว้ได้พบหมออีกครั้งก่อนทำต้องย้ำคุณหมอว่าไม่ให้เซาะตื้น เหลาให้เหมาะกับหน้าเรา แอบรีเควสขอทำมาแล้วหน้าหวานๆด้วย แฮะๆ
ตอนแรกคิดจะทำกับหมอศ.เหมือนกันค่ะ เห็นหลายๆคนทำมาสวยดี แต่พอมาอ่านรีวิวมากขึ้นก็พบปัญหามากขึ้นตาม เลยกลัวว่าจะอยู่ได้ไม่กี่เดือนต้องไปแก้ใหม่ กลัวจะมีปัญหาตามมาภายหลัง เลยตัดสินใจเปลี่ยนดีกว่า ยังดีที่ยังไม่ได้จองไม่ได้อะไร
เอ้า สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ
ทำออกมาแล้วไม่มีปัญหา ไม่เบี้ยว ไม่ช้ำ ไม่เน่านะคะ ^^
อย่าเครียด อย่าคิดมาก อย่านอยด์ อยากทำ ตัดสินใจแล้วก็อย่าลังเล ชอบก็ทำโลด
ไว้ให้มีปัญหาเหมือนเราค่อยเครียดเน้อ T^T
คนที่ทำแล้วดีไม่มีปัญหาก็มี ไปชั่งน้ำหนักเอานะคะ สู้ๆ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่อยากหน้าตาดี ให้หน้าตาดีขึ้น ดีวันดีคืนค่า^^
ตอบกลับ 62# makiny_346

สวยแล้วนะคะ โด่งกะลังดี ดูเนียนดี ดีใจด้วยนะคะที่ได้จมูกสวย ปลอดภัย ไร้ปัญหา ^^
ตอบกลับ 70# les

บีคิดว่าจะเปงชั้นเดียว มะไช่3ชั้นแบบappartmenอ่ะค่ะ. พี่พี่ที่couterมองไม่เหมือนพยาบานผู่ช่วยด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้